[Thảo luận] Em phục vụ QH họp lại bị xxx QH đập móp xe, đau quá !

newstar

Xe đạp
Nghe cụ nói mà tức đầy cổ, nhưng thấy voi thì nên tránh nhanh cho lành

dht

Xe điện

Chiều hôm qua, khoảng 16h30 25/3 em đón Gấu về ăn cơm để tối quay lại phục vụ QH. Gấu nhà em phụ trách y tế, sức khỏe “Đầy tớ nhân dân” đang họp nên phải trực.

Đang đi Kim Mã chiều Dewoo- Cửa Nam thì nghe còi xe ưu tiên đằng sau. Đến nhà hát chèo, em đã đi chậm và nép sát vỉa hè, vậy mà 2 xxx CSGT đi xe máy chốt hậu đập 1 phát dùi cui vào thành xe phía sau. Đến đèn đỏ chắn tầu em xuống xem thì ôi thôi: 1 vết móp sau xe hằn rõ. Chuyện không lớn nhưng em thấy xxx hành xử thiếu lễ độ. Chẳng nhẽ em lại rút thẻ ra vừa đi vừa chì ra cửa vẫy vẫy a ?. Em có thẻ cấp phục vụ QH. Chán toàn tập
Đang đi Kim Mã chiều Dewoo- Cửa Nam thì nghe còi xe ưu tiên đằng sau.

Nghĩa là nghe còi nhưng không phản ứng gì.

Đến nhà hát chèo, em đã đi chậm và nép sát vỉa hè

Một lúc sau mới nhường đường

Quật như vậy cho nhớ để lần sau phải nhường đường ngay cho đoàn xe ưu tiên, không đưộc chần chừ.

tuanzs

Xe container
Thôi về đóng cửa bảo nhau chứ ai lại mang lên đây kể mấy chú OFers lại cười vào mũi cho =))

tratida

Xe container
Túm lại chả liên quan gì đến cái phục vụ quốc hội. Ngoài ra đấy là cái thẻ cho người chứ không phải cho xe. Thẻ cho người thì người đeo (phải đeo đúng lúc đúng chỗ), thẻ cho xe cũng phải gán đúng lúc đúng chỗ.Cụ chủ thớt mang thẻ ra chả có ý nghĩa gì,
Cụ không nhường nhanh thì bị tẩn là đúng rồi.