Em phá Escape độ lại

concrete

Xe hơi
biển số trước tính treo đâu vây cụ

phanptsc

Xe tải
Em vào muộn lại góp ý kiểu ném đá, bác chủ nghe ko vừa tai thì bỏ qua nhé!
1. Em ko xác định được xe nguyên bản của bác chủ đời nào vì thấy sơn 2 màu & … -> trước đời choá đen, nhưng nhìn cái larăng thì lại giống đời này. Em hỏi thế vì em rất thích cái calăng của đời choá đen, đơn giản nhưng khoẻ khoắn (cá nhân em thì hơn là cái bác đang làm).
2. Hốc gió trên capô, nếu là em thì em ko làm cân đối ở giữa nhưa bác chủ mà sẽ làm lệch về trên, bên phụ & nhỏ hơn cái bác đang làm vì ko phải cái gì cân đối cũng đẹp, với lại nó sẽ tiện hơn 1 tý cho tài xế khi cần quan sát. Em sẽ giữ mép bên phụ & mép trên chân kính và co kích thước lại còn khoảng ~ 2/3 hiện thời. (Tất nhiên là phải nâng lại khe hở của hốc gió ít nhất phải cao lại như hiện thời). Và em sẽ làm hút gió thật cho xe ở đây chứ ko chỉ là trang trí, cái này nhà PhươngBL đã làm cho vàng anh thì phải và cũng ko quá khó, vì hút gió động cơ thấp là 1 trong những yếu điểm của Es.
3. Hốc gió khoét thêm ở quây cản trước theo em là quá to, và thiết kế như vậy nom yếu xe đi. Tuy nhiên, bác đã thiết kế lại calăng nên em ko comment gì thêm vì dù sao nó cũng nên cân xứng với nhau.
4. Mang cá ghép thêm ở cản trước và sau chưa nằm trên 1 mặt bằng, nhìn tổng thể sẽ mất cân đối. Nếu là em thì em cũng ko làm theo kiểu vuông thành sắc cạnh mà sẽ làm theo kiểu mép trên sẽ lượn xuống theo đường cong của capo, mép ngoai hơi lượn 1 tý theo đường cung của quay cản. Làm “vuông” như vậy trông như cái gai nổi lên ý, với lại sẽ là 1 yếu điểm sau này khi sử dụng.
5. Em thấy đèn lùi của Es đời này rất kém, nếu là em thì em “đại tiện” luôn kỳ này, hihi.
Dù gì thì cũng chúc bác chủ có con xe như ý!!!
Thanks cụ đã góp ý em sẽ bàn thêm với xưởng theo ý cụ xem sao :)

theanh fe AT

Xe tải
Cụ độ xong mà ko thích thì bán Giẻ cho cháu nhé:)):)):))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Theanh_72

Xe buýt
Em xin phép ngồi hóng công trình của cụ.

cuoichu

Xe buýt
Thường thì những người đục phá xe là những người có cái “tôi” khá lớn, ko ngờ bác lại tiếp thu ý kiến của người khác khá dễ, hihi. Cái này mọi người nịnh nhau thì gọi là để tiếp thu, hoàn thiện … nhưng theo em thì ko nên về dễ đẽo cày giữa đường, dễ năm cha ba mẹ, dễ vỡ tiến độ, vượt dự toán ….
Nhưng em vẫn ném đá tiếp bác nhé!
Hôm qua em chưa xem kỹ, hôm nay xem lại mới thấy cái cách làm nắp capo là gò thêm miếng tôn mới đè lên phần nổi của nắp cũ, đây là 1 cách làm rất ko hay:
- Dễ nứt vỡ sơn, matit trong quá trình sử dụng, dễ tạo tạp âm trong quá trình chạy xe.
- Khó làm hút gió thật, làm vú của phun nước rửa kính cũng khó khăn hơn.
Em thấy, phần nổi lên thêm của cách làm này ko đáng là bao, mà đường nào thì cũng phải hàn lên nắp capo, sao bác ko làm cái hút gió thật, sau bác muốn undo lại thì hàn lại. Hoặc như chỉ làm trang trí thì hàn thẳng lên đó, ảnh hưởng đến nguyên bản(để un do ít hơn), tốn ít công hơn, đỡ nặng xe hơn...
Nhìn lại cái bản của thợ đang làm với cái bản thiết kế hình như nó cũng chưa chuẩn, cái hốc gió đang làm chiều rộng cuối ~ ½ chiều rộng của phần lồi nắp capo, nhìn nó cứ trống trải, lạc lõng, theo bản thiết kế thì mắt em thấy nó phải rộng hơn nữa thì phải, nhìn ok hơn. Dù sao thì iem cũng ko thích cách này như đã góp ý trong bài trước. Bài trước im có nói là giữ mép bên phụ và co kích thước lại là em nhìn theo thiết kế, theo bản đang thi công thì iem nghĩ phải đẩy sang phụ nữa sao cho mép phải của hốc gió này nằm ở vào khoảng giao nhau của 2 lưỡi gạt nước.
Nếu iem là bác em sẽ sơn lại phần bo “đổi màu” sang sơn sần, màu đen mờ (ko bóng), hoặc nếu bác thích trẻ, khoẻ thì sơn màu cam như của bác cá chọi cũng hay.
Mà iem thấy cái larăng đời này xí quá, chẳng hiểu 4` cải tiến kiểu gì?, nó cứ giữ như đời trước ở bản vẽ đầu có phải ngon ko.
Cụ có ý tưởng gì sau khi ngắm con này ko?
http://www.otofun.net/threads/307559-e-vua-lap-them-option-cho-vo-2-focus/page54

Maybach Tàu

Xe container
Bác chủ xong việc thì chuẩn bị tk và chỗ đỗ xe nhé, tụi em chuyển tiền vào Tk và đánh xe đến nhà để đó, tháng sau quay lại lấy hàng:))
Tiếp tục hóng:D

phanptsc

Xe tải
Mấy ngày nay em lu bu quá ko xuống xem dung nhan nó thía nào, ngày mai là nhận được xe roài không biết nhìn có được ko nữa[-O<[-O< hẹn các cụ ngày mai em Show hàng nhá :)

Vinh Nguyễn

Xe điện
Mấy ngày nay em lu bu quá ko xuống xem dung nhan nó thía nào, ngày mai là nhận được xe roài không biết nhìn có được ko nữa[-O<[-O< hẹn các cụ ngày mai em Show hàng nhá :)
Em ráng chờ đến mai để xem tác phẩm của bác! (b)

phanptsc

Xe tải
Em tiếp thêm vài hình công đoạn cuối

Cản đã được lắp lên

Hốc gió lớn với đèn nguyên bản của Ếch :)

phanptsc

Xe tải
Vài món linh tinh

Lưới Galant

Ốp đèn Led Daylight

Nắp Capo đã trét Matiz

Ok được rồi mang ra Sơn luôn, thấy màu xám lông tí cũng hay hay

phanptsc

Xe tải
Sáng nay lắp ráp đồ vào và đánh bóng, đến trưa em xuống nhận xe rồi làm thêm 1 loạt hình đã hoàn thiện nữa :)

babybk

Xe máy
Em kết phần đầu, còn phần đuôi chắc bác nên sửa lại sao cho nó trông khoe khoắn hơn

LEMIN

Xe tăng
Em xin phụ bác phanptsc xe up hình hoàn thiện em Escape độ phong cách hầm hố và có cảm hứng từ Transfromer ạ :D
Vài bữa bác chủ quay lại em sẽ cho cắt laser thêm hàng chữ ESCAPE ONE ở ngay phía trên calang nữa :D
Em ấy đang tắm :”>

Escape_1 by pcters_5_and1, on Flickr

Escape_2 by pcters_5_and1, on Flickr
Lộ diện dần :D

Escape_4 by pcters_5_and1, on Flickr

Escape_5 by pcters_5_and1, on Flickr

Escape_6 by pcters_5_and1, on Flickr

Escape_7 by pcters_5_and1, on Flickr

Escape_10 by pcters_5_and1, on Flickr
Sau khi tắm xong ^^

Escape_11 by pcters_5_and1, on Flickr

Escape_12 by pcters_5_and1, on Flickr