[Funland] Em ở nhà quê lang thang lên phố.... nhưng sao TĐ CL-HĐ còn quê hơn cả làng em?

Xuk.thal

Xe buýt
em chưa gặp trường hợp như cụ chủ? mà cụ chủ bảo đi tàu nước ngoài là nước nào chứ? Em thì chưa đi Cl_hd nhưng em đã đi nhiều mrt sing thì họ tính vé theo chặng(từ ga bắt đầu tới ga đến) đi quá xuống ga khác lúc ra thẻ nó báo và phải charge thêm đó. Nữa là lúc đổi chiều về thì phải ra và mua vé lại check tại cửa lên nhà ga,mà nhà ga lên và xuống nó nghịch nhau không lẽ cụ chủ song phi qua đường ray.
Cụ chưa đi cái tàu nó chạy vòng tròn rồi, hầu như nước nào cũng có 1 vài chuyến nó chạy thế, nó chỉ tính tiền thêm khi cụ đi quá ga trên vé thôi chứ đi thêm 1 vòng mà xuống ga đúng vé thì nó có biết đâu?

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Khôn vặt thế này em chịu không làm được ạ :))
Nói vậy thôi, bên em thẻ chip tính cả giờ nữa, đi về trạm cuối rồi lại lộn lại lúc ra nó báo trả thêm lượt nữa :))
Cái này đài khôn hơn nhật ,nhật thì nó chỉ tính điểm đầu điểm cuối đập vé,tính kiểu đài thì thiệt cho ông ngủ quên lỡ tàu

binhnq2

Xe tăng
e hóng xôi mà chỉ có 1 hột lạc của cụ Xúc!

Xuk.thal

Xe buýt
Mất xèng đấy, em bị rồi mà, lúc em hỏi các bạn ở quầy phục vụ trố mắt nhìn em =))
Đi quá ga ghi trên vé thôi,lão đi thêm 1 vòng rồi xuống ga trước vé xem.bị trừ ko? Vụ này nó lường cho trường hợp ng đi tàu quên ga xuống đi quá ga, có chỗ còn xuống ga sau rồi đổi tàu quay lại đc cơ vì chỗ đổi tàu liền trong ga ko phải đi qua bục kiểm soát vé. Ở HKg là 1 ví dụ.

Xuk.thal

Xe buýt
Cái này đài khôn hơn nhật ,nhật thì nó chỉ tính điểm đầu điểm cuối đập vé,tính kiểu đài thì thiệt cho ông ngủ quên lỡ tàu
Em đi ở Nhật Hàn HK đều thế, miễn là ko quá ga trên vé là đc.

binhnq2

Xe tăng
nhưng đến cuối ga là đuổi ra ngoài, vì họ sẽ thay lái, vệ sinh lại tầu và cho nghỉ cho tới khi tới lượt quay lại. Nên ở bên Tây, cụ hoàn toàn có thể quay ngược lại!

Xuk.thal

Xe buýt
Em thì nghĩ là do hệ thống có vđ chứ nếu nó bắt về phải mua vé 2 chiều thì làm gì có khe hở cho đi xuyên qua ntn mà ngay trước buồng kính NV nhìn thấy :D
, ra khỏi tàu xuống cầu thang cuốn thì bỗng thấy 1 lối đi nhỏ hở giữa cái dây chăng ngăn cách giữa chiều ra và chiều vào. Em muốn xem hệ thống thế nào nên nắm tay bạn đồng hành lách qua khe hở đó sang bên chiều vào để đi về lại ga CL. Chỗ khe hở có 1 phòng kính trong có mấy nhân viên ngồi nhưng ko thấy ai ý kiến gì thế là chúng em cứ ung dung bước qua :D

Hieumos

Xe container
Còm này em kể 1 chuyện do 1 vài cụ bảo em khôn vặt :D
Năm 2006 em có 1 lần sang Mạc Tư Khoa ctac và ở nhờ nhà 1 anh bạn bên đó. Hôm ý em tự mình đi dạo chơi tối về anh bạn ko có nhà, gọi đt ko bắt máy (sau mới biết đi nhậu say). Vì ko vào đc nhà nên em ra ga TĐ mua vé đi chơi, ngồi trên cái Tàu đi vòng tròn to của Mát và cứ đi mãi..đi mãi suốt đêm chả ai hỏi vé vì em ko xuống ga mãi đến 2h đêm thì có bạn của ông bạn gọi lại và đón ở 1 ga trong tầm vé :))
1 trải nghiệm đáng nhớ!
Nga có lẽ là nơi duy nhất trên thế giới tính vé theo lượt chứ không cần quan tâm đến quãng đường đi.

Và tàu điện ở Nga lỗ lòi mắt.

skype0211

Xe tăng
Em đi rồi, thấy bố trí như CL-HĐ có quê lắm đâu, em thấy hợp lý. Hết chặng hay tuyến cụ muốn quay ngược lại thì phải sang phía đối diện là đúng rồi, còn liên quan đến vé, quẹt thẻ chiều về.🤣Còn nước ngoài bố trí kiểu khác kệ họ, đâu phải cứ không giống 1 số nước khác là quê đâu, ví dụ 1 số nước nước đi bên trái, mình đi bên phải là quê ạ.???

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nhật thì thoả mãn cái ước muốn ngồi tàu thoả thích ngủ lại trong ga cũng được miễn k ra khỏi chỗ đập vé là ok,sáng hôm sau lại làm vòng nữa,nếu là móc túi thì sướng lão nhề

Xuk.thal

Xe buýt
Em đi rồi, thấy bố trí như CL-HĐ có quê lắm đâu, em thấy hợp lý. Hết chặng hay tuyến cụ muốn quay ngược lại thì phải sang phía đối diện là đúng rồi, còn liên quan đến vé, quẹt thẻ chiều về.🤣Còn nước ngoài bố trí kiểu khác kệ họ, đâu phải cứ không giống 1 số nước khác là quê đâu, ví dụ 1 số nước nước đi bên trái, mình đi bên phải là quê ạ.???
Thế sao khi em đi lối tắt ngay trước mũi NV kiểm soát họ ko ngăn cản? Cũng ko có BV đứng chỗ đó luôn?

Xuk.thal

Xe buýt
Nhật thì thoả mãn cái ước muốn ngồi tàu thoả thích ngủ lại trong ga cũng được miễn k ra khỏi chỗ đập vé là ok,sáng hôm sau lại làm vòng nữa,nếu là móc túi thì sướng lão nhề
Em đi các nước khác đa số đều như vậy cả, cứ ko ra khỏi bục ks vé là đi vô tư thích đi đâu cũng đc miễn là có tàu, khi ra nó mới ks xem ra đúng như vé mua ko :D

xuanphuongccs

Xe điện
Còm này em kể 1 chuyện do 1 vài cụ bảo em khôn vặt :D
Năm 2006 em có 1 lần sang Mạc Tư Khoa ctac và ở nhờ nhà 1 anh bạn bên đó. Hôm ý em tự mình đi dạo chơi tối về anh bạn ko có nhà, gọi đt ko bắt máy (sau mới biết đi nhậu say). Vì ko vào đc nhà nên em ra ga TĐ mua vé đi chơi, ngồi trên cái Tàu đi vòng tròn to của Mát và cứ đi mãi..đi mãi suốt đêm chả ai hỏi vé vì em ko xuống ga mãi đến 2h đêm thì có bạn của ông bạn gọi lại và đón ở 1 ga trong tầm vé :))
1 trải nghiệm đáng nhớ!
Nga có huyền thoại 20 rúp đi khắp Mát, nếu không ra ga thì đi khắp các ga các tuyến cũng chỉ 20 rúp thôi.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em đi các nước khác đa số đều như vậy cả, cứ ko ra khỏi bục ks vé là đi vô tư thích đi đâu cũng đc miễn là có tàu, khi ra nó mới ks xem ra đúng như vé mua ko :D
Mình mới có 1 tuyến nên nó mới thế,sau này như mạng nhện thì chắc như nước ngoài thôi,hơi quê nhưng thôi coi như đóng thêm ngân sách cho nghành phát triển :D