Em nhờ tư vấn mua Ford Ranger

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Em trai em chạy con ranger mới chả hiểu thế nào mà đã toi cảm biến nhiên liệu mất gần 100 củ. Thích chơi bán tải sao bác chủ không chọn mazda bt50 hay con Nissan. Thằng Nhật dù sao hệ thống điện tử của nó cũng phù hợp với khí hậu nhiệt đới của Việt Nam nên chuyện cảm biến cảm biếc yên tâm chứ cái máy thì xe nào cũng chạy vô tư như nhau.
Có thật ko đấy ạ ? Em hỏi ngu tí cảm biến nhiên liệu gì mà tới 100 củ cơ ? Lại còn xe mới mà ko đc bảo hành sao ? 8-}

matheoken

Xe máy
cảm biến gì mà 100 củ hả cụ? cụ bắn lựu đạn ra đến Hoàng Sa lun rồi, ghê quá
Em trai em chạy con ranger mới chả hiểu thế nào mà đã toi cảm biến nhiên liệu mất gần 100 củ. Thích chơi bán tải sao bác chủ không chọn mazda bt50 hay con Nissan. Thằng Nhật dù sao hệ thống điện tử của nó cũng phù hợp với khí hậu nhiệt đới của Việt Nam nên chuyện cảm biến cảm biếc yên tâm chứ cái máy thì xe nào cũng chạy vô tư như nhau.

Lancerdo_son

Xe buýt
Vâng thì đại khái nó đổ phải dầu chất lượng kém gì đó nên toi. Xe nhập Thái chả hiểu sao ko thấy bảo hành bảo hung gì.

Dungcaanj

Xe tải
Vâng thì đại khái nó đổ phải dầu chất lượng kém gì đó nên toi. Xe nhập Thái chả hiểu sao ko thấy bảo hành bảo hung gì.
:)), dự là kim phun!
Nhưng chàng chém thế cũng hơi quá!

NoVi

Xe tải
Các cụ cho hỏi đi Xe Bán Tải này Trong phố giờ cấm Xe tải có bị phạt ko ah?

TOANHIGHSKY

[Tịch thu bằng lái]
Website
longbienauto.com

hellboy89

Xe hơi
Cụ chơi hẳn em Wildtrack ấy. Thêm 150 củ nhưng những tính năng sử dụng vượt trội hơn hẳn, có cả cân bằng điện tử cụ ạ

hellboy89

Xe hơi
Các cụ cho hỏi đi Xe Bán Tải này Trong phố giờ cấm Xe tải có bị phạt ko ah?
Xe bán tải theo luật thì bị cấm cụ nhé, vì đăng ký xe bán tải có biển C mà. Nhưng hiện tại thì chưa thấy xxx nào bắt khi đi bán tải trong nội thành cả. Cụ cứ 2 làn cụ đi cho e nhé

Dungcaanj

Xe tải
Xe bán tải theo luật thì bị cấm cụ nhé, vì đăng ký xe bán tải có biển C mà. Nhưng hiện tại thì chưa thấy xxx nào bắt khi đi bán tải trong nội thành cả. Cụ cứ 2 làn cụ đi cho e nhé
Luật nào ở đâu thế cụ? Trích dẫn hộ em cái, chứ nói bâng quơ thế này làm nhiều người tưởng thật lắm!

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Chắc ông em của anh đi để nước chui vào máy đến mức phải bổ máy thì mấy tới được cái mức đấy. Các bác đi bán tải hay đi ko chú ý tới mức nước cho phép phi vào quá là đi cả máy luôn

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Cụ nói chuẩn đấy. Em cũng bất ngờ vì WT có tận 6 túi khí, lúc đầu e cứ nghĩ là chỉ 2. Còn cái ốp thùng xe thì lúc e mua bị tính thêm khoản này +6 củ :((
Cụ đùa em à. giá WT thời điểm này 772 là đúng rồi. Còn cái nót thùng đằng sau là theo xe mà cụ

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Hi cụ, hình như WT có cả màu khác nữa đấy. các cụ hỏi lai sâu Ford xem. Em dự là thế -> mà em dự khả năng đúng là cao
Ngày trước WT có thêm màu khác nữa bác à. Nhưng hiện nay ít nhất hết năm 2014 thì bên Ford Việt Nam chỉ đưa ra thị trường VIỆT NAM em WT màu Camc Chili nhé. Các cụ đi ngoài đường cẩn thận nhìn nhầm có rất nhiều WT là hàng FAKE từ em Ranger XLS AT nhé.
- Nhận diện WT thì chỉ cần nhìn Lốp( WT vành 18In lốp xe to nhất trong các em Ranger) , Sườn xe số AT hay MT. Thế thôi là đủ cụ à.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
hơ hơ, cụ hỏi lại xem. Biết đâu 1, 2 tháng nữa lai có mầu khác. Ah` mà hỏi cụ là con XLS AT có độ lên được WT không. Em tưởng cái bar thể thao phia sau khó kiếm lắm
Kiếm vẫn có thể kiếm được. Nói chung là bác muốn độ thì cũng độ được. Nhưng có 1 điều là ko thể như WT thật. Vì WT vành nó 18In to và rất thể thao nhìn lướt là biết. Bác mà độ xe khác lên vành này ră đăng kiểm nó đuổi thẳng.

tiger_fan

Xe hơi
Em mới chạy Ford Ranger XLS AT 2.2 option thấp nhất vài lần. Cá nhân em thấy thế này. Xe cao ráo, máy khỏe, tiết kiệm nhiên liệu cách âm khá tốt, điều hòa chỉ có, bề ngoài thì không khác các option cao hơn nhưng bên trong thì nhiều tiện ích bị cắt. Ví dụ như là chức năng gọi điện, đèn đọc sách, điều khiển âm lượng trên vô lăng ... Có 1 cái em ko hài lòng là xe này không có khóa cửa cho người ngồi trong xe nên nếu cụ nào có cháu nhỏ đi cùng mà nó táy máy mở cửa thì rất nguy hiểm. Ngoài ra em thấy ko có vấn đề gì đáng chê cả. Đây là cái nhìn chủ quan của em, có gì sai sót mong các cụ góp ý ạ

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Cụ hướng dẫn cụ thể được không ạ.
Em cũng lăn tăn vụ khóa cửa này.
Cụ tìm cái cài ở cánh cửa sau, rồi lấy chìa khóa xoay nó theo chiều hướng dẫn nhé. Khi khóa thì chỉ mở đc từ bên ngoài, ko mở đc từ bên trong cụ nhé !

Trạng thái
Thớt đang đóng