[Funland] Em nhờ cụ nào có liên quan đến lĩnh vực " ngân hàng cột điện" vào tư vấn!

junkim12

Xe buýt
Ông cậu ruột của em đang định mượn sổ đỏ của ông bà già em để vay tiền, mà không phải vay ngân hàng, nói là " vay ngoài" nên không cần bố mẹ em phải ký tá bất cứ hồ sơ giấy tờ gì, chỉ cần đưa sổ đỏ cho ông ấy là được. Ông cậu này thì từ trước tới giờ cũng đàng hoàng về mặt vay mượn, nói chung là không có vấn đề gì. Em chỉ lăn tăn không biết vay kiểu gì. Vì theo em hiểu nếu có vay ngoài thật thì bên chủ nhà vẫn phải viết giấy vay tiền , nhận nợ cho đội kia chứ nhỉ???

Chuyện vay mượn có mất nhà hay không nó là vấn đề khác, em không bàn ở đây.
Em khuyên cụ nên can ngay ông cậu cụ nhé. Chuyện nhà em đây, ông bà già cũng cầm sổ đỏ đi vay kiểu đó. Vay xong rồi mới báo em, em bảo ông bà trả lại tiền ngay cần vay gì để con vay cho. Ông bà em mới gọi điện cho chúng nó là không có nhu cầu vay nữa và đòi sổ mang về. Nó cứ khất lần khất lượt mãi em tháng trời không mang trả. Cuối cùng gấu em đi check bên văn phòng công chưng thì chúng nó giả mạo giấy tờ bán bán cho người khác và cầm cố ngân hàng. Vụ đó tý thì em mất nhà đấy

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Ông cậu ruột của em đang định mượn sổ đỏ của ông bà già em để vay tiền, mà không phải vay ngân hàng, nói là " vay ngoài" nên không cần bố mẹ em phải ký tá bất cứ hồ sơ giấy tờ gì, chỉ cần đưa sổ đỏ cho ông ấy là được. Ông cậu này thì từ trước tới giờ cũng đàng hoàng về mặt vay mượn, nói chung là không có vấn đề gì. Em chỉ lăn tăn không biết vay kiểu gì. Vì theo em hiểu nếu có vay ngoài thật thì bên chủ nhà vẫn phải viết giấy vay tiền , nhận nợ cho đội kia chứ nhỉ???

Ờ thì về mặt pháp lý thì bên chủ nhà có đứng ra vay trực tiếp đâu mà mất nhà được, chủ nhà báo mất sổ thì làm lại sổ thôi. Mà kể cả chủ nhà đứng ra vay trực tiếp thì về mặt lý cũng phải thảo hợp đồng thỏa thuận đàng hoàng, có người làm chứng, rồi sau đó ra công chứng thỏa thuận thế chấp sổ rõ ràng, lúc đó xác lập rõ ràng ý chí vay và cho vay của các bên được thế chấp bởi chủ nhà, lúc đó chủ nhà mới chính thức mất nhà nếu như vi phạm hợp đồng. Giống như thế chấp vay Ngân hàng đó, lằng nhằng đấy.

Tuy nhiên, nếu mang sổ đỏ đi cắm vay ngoài theo dạng ông cậu kia thì chủ nhà sẽ gánh nhiều phiền phức nếu ông chú kia không trả được nợ, mà các phiền phức đó có thể là: bọn nó phối hợp với nhân viên ngân hàng thế chấp (giả chữ ký chủ nhà) rồi bán cho người khác tuy rằng nếu vỡ lở ra cũng không mất được nhà nhưng cũng ra tòa hoặc phải giải quyết phiền toái, hoặc đến địa chỉ ngôi nhà hàng ngày ném mắm tôm trộn phân, hoặc đến trường học con cái trong nhà khủng bố, hoặc đến cơ quan bêu xấu rùm beng,... nói chung là phiền toái ngang với mất nhà. Nếu chịu được các phiền toái đó thì cứ mang sổ ra mà cho ông chú mượn.

Huthasa

Xe container

Nếu ông bà nhà cụ cảm thấy sống nó an nhàn quá, tĩnh lặng quá thì cứ đưa sổ cho ông cậu mượn tiền. Đảm bảo sẽ đến lúc muốn chết mà còn không đc chết nếu không trả đủ hết tiền nhá.

Xe_Fun

Xe tải
Em vào hóng phần 2.

tieunhupha

Xe điện

Bọn nặng lãi nó ko quan tâm chủ sổ ký đâu cụ ạ. Khi bễ rồi nó mới đến báo để gây sức ép cơ. Còn nó sẽ tuỳ khả năng thu nợ để xác định khoản cho vay kèm với cái sổ đó.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chưa cụ nào trả lời câu hỏi trên ạ.

Còn chuyện vay mượn có mất nhà hay không nó là vấn đề khác, em không bàn ở đây.
Tôi bán cái căn hộ của tôi, mua vài năm trước khi cưới vợ.
Thể hiện rõ điều đó trong giấy tờ.
Khi bán, tôi ký, vợ tôi cũng phải ký vô - nhấn mạnh lại là Vợ tôi về lý thuyết (và cả thực tế) không liên quan đến sở hữu đối tượng mua bán.

quy la tien

Xe điện

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
bọn tín dụng cột điện nó giải ngân bất kể trường hợp nào, chả cần éo gì tài sản thế chấp, miễn là nó liếc qua đánh giá thân nhân gia đình còn có tí tóc để nó túm. giải ngân cột điện éo bao giờ nó bảo bạn viết giấy .... vay nợ cả, hô hố, dĩ nhiên trên giấy tờ đó éo bao giờ điền chữ nào là lãi suất để có chứng cớ bảo nó cho vay nặng lãi, các vụ úp sọt tổ chác của polit đều phải rình rất lâu... mới vồ đc.. Để giải ngân, nó bắt con nợ ghi các giấy tờ đặt cọc bán xe, nhà vvv túm lại là các tài sản có giá trị, ví dụ bạn cần vay 100 củ, nó sẽ bảo bạn biên 1 cái giấy bán 1 con xe SH hoặc xe ô tô cỏ vừa vừa tầm tiền, bất kể bạn có hay ko cái xe đó éo quan trọng, miễn là bạn kí là đã nhận tiền để bán cho nó cái tài sản đó, bán 100 củ nhận luôn 90 củ, lãi nó đẵn trước luôn, đến ngày đáo hạn, bạn ko trả nó sẽ úp, ko trả bạn sẽ dính tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản, bán cho nó cái tài sản mà bạn ko có.
thế, nên đưa người cậu bạn cái sổ hồng thì 2 anh chị ông cậu ý cứ xác cmnđ đi là trả thay chứ hỏi han cái gề, ls cột điện nó cộng lãi nhập gốc nhanh lắm, cái nhà bay cũng chả mấy =))
Cụ như người trong ngành “hỗ trợ tài chính” ấy nhể :D