[Funland] Em nhờ check đồ chính hãng.

lum_dong_tien

Xe tăng
Có mấy chi tiết để xác định đồ Puma thật hay nhái:
1. Các số EAN hay S/N in trên giầy và trên hộp các tông phải trùng nhau. Đồ nhái thường sản xuất các tông hàng loạt và 1 EAN cho cả loạt hộp đựng nên không trùng với số in trên giầy.
2. Cái logo có chữ Puma bao giờ cũng đi kèm với hình con báo. In trên hộp các tông hay trên giầy đều có cả 2 in kèm nhau.
3. Cái nhãn và logo trên lót giầy phải là in trực tiếp lên. Hàng nhái hay làm lót giầy cho nhiều mẫu khác nhau nên thường chỉ là đề can dán thôi.
Dòng này nó lại thật đến mức nếu ko để 2 sp cạnh nhau thì khó phân biệt ạ. Kể cả logo lót giầy cũng in trực tiếp xuống đế, có điều nhanh phai. Dép em đi sắp hỏng mà logo dưới lót vẫn đậm nguyên.
Mợ thớt có ý miệt thị người bán hàng hoặc không hiểu nghĩa của từ đó :))
Ko hiểu thì nghe từ đấy cũng ko hay ho rồi heee😎

MyMac

Xe điện
Với em thì hàng xọp pe toàn hàng rẻ tiền và chất lượng không cao. Hay mợ thớt hỏi nhà bán cho xem hoá đơn nhập hàng của họ nào. Hàng bán phải có xuất xứ chứ. Nhập hàng vào phải có hoá đơn chứ nhỉ.

Mà em đã nghi ngờ không đúng hàng chuẩn là em trả lại và gửi cho shop tiền ship.

DurexXL

Xe lăn

hatchback

Xe buýt
Hay cho câu tiện tì bán hàng, lâu lắm mới được nghe từ cổ mà hay.
"Tiện tì" đúng là từ cổ, nhưng em chưa hiểu dùng từ đó để chỉ người khác trong hoàn cảnh này, ở thời này, nó hay ở chỗ nào? Hay bản thân từ ấy hay ở chỗ nào :-?
Mợ thớt có ý miệt thị người bán hàng hoặc không hiểu nghĩa của từ đó :))
Tiện tì (tiện tỳ) bán hàng cho tiện dân thôi mà!
Tiện tỳ dùng cho nữ giới.
Với em thì hàng xọp pe toàn hàng rẻ tiền và chất lượng không cao. Hay mợ thớt hỏi nhà bán cho xem hoá đơn nhập hàng của họ nào. Hàng bán phải có xuất xứ chứ. Nhập hàng vào phải có hoá đơn chứ nhỉ.
Mà em đã nghi ngờ không đúng hàng chuẩn là em trả lại và gửi cho shop tiền ship.
Bán Shopee thì nhập hàng có CO/CQ, hóa đơn... nhiều shop không có đâu, vì họ bán giá mềm.
Hàng ship thì k thể hy vọng box đẹp đc , ngoài ra mợ mua của seller thì giá rẻ hơn store là chắc chắn . Đây là brand bình dân lên việc keo lem 1 chút cũng k thể khẳng định là fake đc .
Bác nói có tình có lý!

DurexXL

Xe lăn
Tiện tì (tiện tỳ) bán hàng cho tiện dân thôi mà!
Tiện tỳ dùng cho nữ giới.

Bán Shopee thì nhập hàng có CO/CQ, hóa đơn... nhiều shop không có đâu, vì họ bán giá mềm.

Bác nói có tình có lý!
Có lẽ logique của Cụ chuẩn

Thời đại Fb, Tiktok thì có câu mây tầng nào gió tầng đó, Tiện tỳ là người bán hàng, thì mua hàng là tiện dân, nữ mua hàng là tiện nữ

Còn nếu chỉ là quan hệ khách hàng, nhân viên bán hàng mà gọi nhân viên bán hàng là Tiện tỳ thì .....

juve99

Xe cút kít
Chủ thớt là gì mà gọi người khác là tiện tì?
Chắc thớt xem phim HK - TQ nhiều quá nên nhiễm. Chả hiểu bao từ dễ hiểu hợp với hoàn cảnh, viết dễ ko dùng, dùng từ chả hợp gì lại gây cãi nhau :)) nếu là quán rượu hay tửu điếm thì còn hợp dù nghĩa nó có ntn ~X(

DurexXL

Xe lăn
Chắc thớt xem phim HK - TQ nhiều quá nên nhiễm. Chả hiểu bao từ dễ hiểu hợp với hoàn cảnh, viết dễ ko dùng, dùng từ chả hợp gì lại gây cãi nhau :)) nếu là quán rượu hay tửu điếm thì còn hợp dù nghĩa nó có ntn ~X(
Nói thẳng ra thì dùng từ Tiện tỳ để gọi người khác trong thời đại ngày nay thì có 1 trong mấy khả năng sau đây thôi Cụ anh ạ:

1/ Ngáo ngôn ngữ: dùng mà đél hiểu cái từ đó nghĩa là gì

2/ Ngáo bản thân: biết nghĩa mà vẫn dùng thì ngáo bản thân thể loại ATSM

3/ Ngáo phim Tàu: xem review phim Tổng tài Tàu quá 180 phút liên tục

dheIa

Xe điện
Puma là thương hiệu rẻ tiền, nó còn nằm ở phân khúc thấp hơn Adidas và Nike. Mà mấy thương hiệu đó đã là bình dân rồi, check làm gì!
Mấy thương hiệu bình dân như này mà muốn hàng xịn thì nên tìm hàng Made in Vietnam. Em nói thật đấy!
Chứ đã Made in China rờ rỡ thế kia còn đi check làm gì cho mất thì giờ. Vì hàng nhái tới 90%.
Biết là nhái mà còn ko cãi được cơ vì đúng là nó sx ở China thật ^^

Nhân thể, trên Amazon Nhật đang có lô New Balance UL420M Sneakers xịn xò Made in Vietnam. Các bác nhờ người bên đó mua cho vì dòng này chỉ bán ở thị trường Nhật. Đi thích lắm. Em làm 2 đôi zồi.

lx125_black

Xe container
Mình sẽ tránh va phải những vụ như này bằng cách vào hãng mua đồ.
Còn cái gì quyết định nó không cần thiết thì mình sẽ không quan tâm thật giả nữa, rẻ là mua.
Và có 1 chân lý chưa bao giờ sai ở VN: Nhiều tiền còn dính hàng đểu thì ít tiền đừng mơ hàng xịn.

Dacia90

[Tịch thu bằng lái]
Mình sẽ tránh va phải những vụ như này bằng cách vào hãng mua đồ.
Còn cái gì quyết định nó không cần thiết thì mình sẽ không quan tâm thật giả nữa, rẻ là mua.
Và có 1 chân lý chưa bao giờ sai ở VN: Nhiều tiền còn dính hàng đểu thì ít tiền đừng mơ hàng xịn.
1.7 củ cũng hơn 50$ rồi, nếu ở nước ngoài mua ở shop thì cũng mua được đôi Puma ưng với tầm giá 50-60$. Cho nên từ “Tiện tỳ” phải áp cho shopee mới chính xác!

Tông môn (bắt chước cụ Đoành), người tiêu dùng ở VN có tiền còn không nhận được hàng như kỳ vọng.

robinhut

Xe hơi
Mấy thương hiệu bình dân như này mà muốn hàng xịn thì nên tìm hàng Made in Vietnam. Em nói thật đấy!
Chứ đã Made in China rờ rỡ thế kia còn đi check làm gì cho mất thì giờ. Vì hàng nhái tới 90%.

Nhân thể, trên Amazon Nhật đang có lô New Balance UL420M Sneakers xịn xò Made in Vietnam. Các bác nhờ người bên đó mua cho vì dòng này chỉ bán ở thị trường Nhật. Đi thích lắm. Em làm 2 đôi zồi.

Xấu kinh hồn 🤣🤣🤣

lum_dong_tien

Xe tăng
Nói thẳng ra thì dùng từ Tiện tỳ để gọi người khác trong thời đại ngày nay thì có 1 trong mấy khả năng sau đây thôi Cụ anh ạ:

1/ Ngáo ngôn ngữ: dùng mà đél hiểu cái từ đó nghĩa là gì

2/ Ngáo bản thân: biết nghĩa mà vẫn dùng thì ngáo bản thân thể loại ATSM

3/ Ngáo phim Tàu: xem review phim Tổng tài Tàu quá 180 phút liên tục
Căng thế cụ. E ở mục 3 đấy. Nhưng là đọc cmt fb của các cháu nhiều chứ ko xem phim.
Tiện tì trong trường hợp này là gọi yêu chứ lúc tả cảnh có thấy em xúc phạm gì người ta ko. Cụ đang đến tháng à.

Tony_Le

Xe container
Hay cho câu tiện tì bán hàng, lâu lắm mới được nghe từ cổ mà hay.
Nhưng mà viết vậy là khinh thường người khác, xã hội bây giờ chứ có phải xưa đâu. Mợ chủ vậy cũng chả tốt đẹp gì, cá nhân em cho rằng là ngáo chữ hoặc ngáo bản thân.

meodenminh

Xe điện
Mang đi check đc thì cũng tốn không ít hơn 2 0 trẹo

langtoilangtoi

Xe điện
Hôm qua e ghé Hoàng Phúc trên Shopee thấy sale khá nhiều, ko biết có ok ko.

Tung Promise

Xe tải
Em thấy Puma ít fake đến mức tinh xảo như này. Còn rẻ hơn thì nhiều lí do lắm. Em oder nhiều hàng qua seller rồi nên em rõ. Giá sản phẩm trên web xong qua seller giảm được những 30% cơ.

lum_dong_tien

Xe tăng
Em vừa dứt mấy phim cung đấu vẫn chưa thoát xác :))
Mà lần đầu cảm xúc mâu thuẫn ghê lắm. Cãi nhau như mổ bò với thằng bán mà vẫn ko ghét đc nó.

Nó đặt ở trang tmall có uy tín ko cụ nhỉ?
Nhiều lần em thoát hàng fake cũng nhờ phân biệt hộp và giấy lót. 3 lần trc mua ở 3 nước khác nhau mà hộp và giấy bọc cực chuẩn. Mà em nghĩ ko hàng hãng nào mà bọc đồ với cái hộp sida như này, kể cả là hàng bình dân.
Em trả hàng r mà nó còn dúi lại bắt phải nghĩ, thế có phải là tt.... à.. cố chấp ko chứ lại.

Leanh65

Xe container
Puma ko thể đòi hỏi hoàn thiện cao được đâu mợ, check cũng khó vì ít người quan tâm. Hàng cao cấp còn có hội nhóm check, mấy hiệu bình dân này check khó lắm. Puma ngày xưa mũ, áo hình như có tem kim tuyến đổi màu, giày thì chả có đặc điểm gì

Em vừa dứt mấy phim cung đấu vẫn chưa thoát xác :))
Mà lần đầu cảm xúc mâu thuẫn ghê lắm. Cãi nhau như mổ bò với thằng bán mà vẫn ko ghét đc nó.

Nó đặt ở trang tmall có uy tín ko cụ nhỉ?
Nhiều lần em thoát hàng fake cũng nhờ phân biệt hộp và giấy lót. 3 lần trc mua ở 3 nước khác nhau mà hộp và giấy bọc cực chuẩn. Mà em nghĩ ko hàng hãng nào mà bọc đồ với cái hộp sida như này, kể cả là hàng bình dân.
Em trả hàng r mà nó còn dúi lại bắt phải nghĩ, thế có phải là tt.... à.. cố chấp ko chứ lại.
Puma giày có logo kim tuyến phản quang in trực tiếp nên sp. Trước công ty em làm gia công giày dép cho Puma QC kiểm tra cưc kỳ nghiêm ngặt. Không có chuyện lem nheo keo mà được nghiệm thu đâu. Bỏ hết. Sp chuẩn từ bọc lót đến vỏ hộp ngoài. Qua mô tả của cụ thớt thì em thấy hơi lạ nếu chủ shop khẳng định chính hãng. Hay bên China bây giờ tiêu chuẩn Puma nó hạ.
À em làm mãi từ 2014 cơ. Có đôi loại em mang về đi mãi 5-7 năm chả hỏng, nhìn ngoài chả biết QC nó loại vì lý do gì😅