[Funland] Em nhờ cccm tư vấn giúp xem nếu xin vào khoa IT của đh Bách Khoa thì có thể vào đc khoa IT nào của bên trường này ạ?

Nhimtiu

Xe container
Em sẽ hỏi bạn em coi xem năm nay có pan tuyển sinh chưa và có xét SAT, IELTs ko ạ. Và có thể có những option ở những trường nào và khoa nào liên quan tới IT ạ.
Bk giờ tách thành nhiều trường nhỏ rồi nên hình như cả trường CNTT và Điện tử gì đó đều đào tạo về IT.
Em chả để ý mấy cái này nên giờ mù tịt mợ ạ, có gì mợ check giúp em coi sao nhé? Tks mợ ạ!

Nhimtiu

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

cucnguyen2186

Xe hơi
Lớp KSTN BK không biết bây giờ có còn không các cụ nhỉ. Em thấy cháu em có bạn học IT lớp này ra toàn làm ngon cả.

sinichit52

Xe container
em ủn, f1 em bk cơ mà nó học bẩu học ngán lém, không đc cái gì hay, mới.
kiểu trong chán ngoài thèm nên cc tham khảo nhiều kênh.
Biết là vậy, nhưng về đào tạo kỹ thuật chắc ít phụ huynh và F1 nào dám loại BK nếu chọn học trong nước.

edc

Xe lăn
Lớp KSTN BK không biết bây giờ có còn không các cụ nhỉ. Em thấy cháu em có bạn học IT lớp này ra toàn làm ngon cả.
Em thấy lớp KS tài năng vẫn còn. Nhưng bây giờ mấy khoa nhập lại thành trường, chưa biết đã khắc nhập - khắc xuất xong chưa :D

Mzc

Xe điện
Cụ cân nhắc thêm ngành này bên ĐHQG, em thấy nhiều người khen hơn.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em có cậu học trò c3 SN2000 vừa học xong KSTN của IT ra, đi làm luôn từ trước khi nhận bằng TN. Giờ thu nhập bước đầu tầm 25-30tr.
F1 nhà em SN 2001 học ô tô CTTT thì thấy bình thường, học phí cao hơn chút ít.
Thằng bé nhà em 2006 lại thích khối kinh tế, đang chuẩn bị ĐGNL bên ĐHQG.

ruby_eagle

Xe điện
Em nhờ cccm nào có F1 đang học IT bên trường bách khoa tham vấn chút xem sau khi F1 nhà em có điểm thi SAT & Ielts ( SAT: 1490- Ielts: 8.0). Cả SAT và ielts f1 nhà em thi lần đầu nên SAT có thể thi lần 2 với hy vọng khá hơn trc khi nộp hs xét tuyển sớm ạ. Em thấy bên trường đhbk có nhiều khoa và cả trương trình liên kết hay tiên tiến gì đó mà em không rõ cũng như chưa tìm hiểu ngọn nghành bên này. Hai lựa chọn khác em chưa tính đến là xin bên trường ngoại thương?? hoặc học IT bên Swinburne campus ở HN rồi qua bên kia học thêm sau đh rồi ở lại làm việc. Bên SB thì chỉ học có 3 năm thôi và học phí nếu có học bổng thì còn tầm 100tr/năm gì đó.
Cccm có f1 sắp vào đh thì cho em xin thêm ý kiến tham khảo xem có gì hay không ạ? Lâu lắm em cũng k để ý tới vđ xét tuyển vào các trường đh cccm ạ.

Em nhờ mợ Smile1102 check giúp em với bạn mợ xem liệu với điểm SAT & Ielts như vậy thì có xin đc xét tuyển sớm vào khoa nào bên BK k mợ nhé. Vodka em rót sẵn mợ rồi ạ! Tks all!!!
Điểm thế này thì xin học bổng du học luôn đi cụ!!

ruby_eagle

Xe điện
Em thấy theo band điểm 2023 thì vào Global ICT ( IT E7 của đhbk) cũng khá ok sau này học thêm sau đh NN rồi ở lại làm cũng đc cụ ạ:

Nhìn điểm SAT mà khiếp, bkhn tuyển gắt hơn cả Harvard. Bktphcm đâu đó 1400 là vô dc ngành ngon nhất rồi. Bây giờ các cháu giỏi thật, bắt kịp với thế giới rồi.

Nhimtiu

Xe container
Nhìn điểm SAT mà khiếp, bkhn tuyển gắt hơn cả Harvard. Bktphcm đâu đó 1400 là vô dc ngành ngon nhất rồi. Bây giờ các cháu giỏi thật, bắt kịp với thế giới rồi.
Cu nhà em nó cũng lười k ôn SAT nên thi lần đầu thế là cũng tạm ổn rồi mợ ạ. Trong lớp thấy có đứa bạn nó có học thì SAT đc 1520 nên em thấy bọn f1 giờ học cũng khá tốt, cả tiếng anh cũng ok để học bên NN đc chứ k bỡ ngỡ nhiều.

sinichit52

Xe container
Cụ cân nhắc thêm ngành này bên ĐHQG, em thấy nhiều người khen hơn.
Tầm vài năm trở lại đây, các ngành mũi nhọn của ĐH công nghệ- ĐHQG HN thật sự mạnh. Giáo trình chứ trọng cả nghiên cứu lẫn thực tiễn. Nếu các chấu đỗ trúng tuyển sớm cả 2 trường sẽ đau đầu đây.

Smile1102

Xe container
Tầm vài năm trở lại đây, các ngành mũi nhọn của ĐH công nghệ- ĐHQG HN thật sự mạnh. Giáo trình chứ trọng cả nghiên cứu lẫn thực tiễn. Nếu các chấu đỗ trúng tuyển sớm cả 2 trường sẽ đau đầu đây.
Trc đây thì BK hơn nhưng giờ QG cũng ngon chả kém gì, đúng là đỗ cả hai lại đau đầu thiệt sự.

sinichit52

Xe container
Trc đây thì BK hơn nhưng giờ QG cũng ngon chả kém gì, đúng là đỗ cả hai lại đau đầu thiệt sự.
Thật sự BK khá ỳ trong việc thay đổi cách đào tạo. Vẫn còn quá nặng lý thuyết hơi it mảng thực tiễn. Vẫn biết rằng đào tạo theo kiểu Uni thì nặng lý thuyết, đòi hỏi SV tự nghiên cứu nhưng mà như BK thì nặng quá.
Việc lựa chọn giữa 2 trường này kiểu như trong chán, ngoài thèm nên hay bị nói nho còn xanh lắm ấy.

Chỉnh sửa cuối:
Em nhờ cccm nào có F1 đang học IT bên trường bách khoa tham vấn chút xem sau khi F1 nhà em có điểm thi SAT & Ielts ( SAT: 1490- Ielts: 8.0). Cả SAT và ielts f1 nhà em thi lần đầu nên SAT có thể thi lần 2 với hy vọng khá hơn trc khi nộp hs xét tuyển sớm ạ. Em thấy bên trường đhbk có nhiều khoa và cả trương trình liên kết hay tiên tiến gì đó mà em không rõ cũng như chưa tìm hiểu ngọn nghành bên này. Hai lựa chọn khác em chưa tính đến là xin bên trường ngoại thương?? hoặc học IT bên Swinburne campus ở HN rồi qua bên kia học thêm sau đh rồi ở lại làm việc. Bên SB thì chỉ học có 3 năm thôi và học phí nếu có học bổng thì còn tầm 100tr/năm gì đó.
Cccm có f1 sắp vào đh thì cho em xin thêm ý kiến tham khảo xem có gì hay không ạ? Lâu lắm em cũng k để ý tới vđ xét tuyển vào các trường đh cccm ạ.

Em nhờ mợ Smile1102 check giúp em với bạn mợ xem liệu với điểm SAT & Ielts như vậy thì có xin đc xét tuyển sớm vào khoa nào bên BK k mợ nhé. Vodka em rót sẵn mợ rồi ạ! Tks all!!!
Học IT ở VN hiện giờ vẫn ổn, sang mấy nước (như em được biết như US, Can, Úc...) học xong rất khó xin chỗ thực tập, mấy đứa con mấy ông bạn giờ đang xin về chỗ em thực tập cụ ạ.

Nhimtiu

Xe container
Học IT ở VN hiện giờ vẫn ổn, sang mấy nước (như em được biết như US, Can, Úc...) học xong rất khó xin chỗ thực tập, mấy đứa con mấy ông bạn giờ đang xin về chỗ em thực tập cụ ạ.
Em nghĩ bên Úc thì IT dễ xin hơn chứ cụ nhỉ?