Thảo luận Em nhờ các cụ tư vấn về mua con Camry le đời 2000 ạ.

sochi.ru

Xe hơi
Cam 2.2 đời 2001, chạy khoảng 30 vạn, biển thủ đô. Giá tầm bao nhiêu thì bán đuợc ah, ông chú e đang muốn đổi xe.

Mazda 929

Xe điện
1. Giá rất rất cao.
2. Khả năng cao không phải LE vì số MT + công tơ mét km/h (ảnh hơi mờ nhưng em đoán thế). LE kể cả nhập Mẽo hay Lào đa số đều AT, cản trước có đèn sương mù, công tơ dặm.
3. Nếu giấy tờ ghi LE thì cụ kiểm tra số VIN là biết ngay, em sợ con này chồng xác rồi. Nhất là bỉm này.
4. Đã có va chạm bung túi khí.
5. Xe đã bị dọn quá kĩ càng.

Nói chung, không nên mua :) Em đang đi Camry GLI 2002 nên có chút ý kiến cá nhân vậy.
Cụ phán cũng tương đối chuẩn đấy, em nghĩ con này khả năng chùm xác cao hơn!

Hà Nội Phố

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã tu vấn nhiệt tình. Tg qua em lục tìm và thấy một em đang sống tại Thái Bình đăng cũng lâu mà chua gả được! Dòng Le đời 97, giá 330tr. Em nhò các cụ xem hộ giá đó quá cao không ạ và có đúng đời không! Hình nó đây ạ.

Hà Nội Phố

Xe tải
Nhân tiện các cụ tư vấn con này cho em phát, giá thì hai con chênh nhau mấy chục, nhưng quan trọng là nó có hợp lý và chất lg đời xe thế nào thôi ạ. Honda acc đời 94 giá 270tr.http://www.bonbanh.com/Xe-Honda-Accord-EX-1994-259041.html

khổ tiền có hạn nhưng lại thích xe cổ..các cụ cho lời khuyên nhé..thanks.

Hà Nội Phố

Xe tải
cụ Hoàng Gầy phán chuẩn đấy ạ
Giá quá quá cao :))
Mất túi khí người lái, góc này không thấy được túi khí phụ
Thông thường Cam LE số AT, rất hiếm MT
Công tơ em chịu, mắt cụ Hoàng tinh dã man con ngan :))
đã là Cam LE thì phải có đèn sương mù cụ nhé
Chồng xác thì chắc không phải, xe đeo biển xanh cơ mà ạ
Cụ xem số khung là biết ngay :)
Ý kiến cá nhân em là nghỉ cho lành, không đú được Cam với dân Sài Thành đâu ạ :))
Cụ vào tư vấn giúp em phát nhé, cảm ơn cụ.

vnt8226

Xe tải
http://bantoyota.com.vn/ban-xe-toyota-camry-thai-binh/camry-1997-aid25135# em nó tính bằng dặm các cụ nhé. Cưới em nó về Hn mất bao nhiêu phí nữa ạ!
về HN mất thành hơn 350 triệu, quá đắt cho 1 cuộc tình cụ ạ
bé này lúc trước em có đọc review ở 1 cụ OF nhà ta, cụ ấy chê đắt :)
Nhân tiện các cụ tư vấn con này cho em phát, giá thì hai con chênh nhau mấy chục, nhưng quan trọng là nó có hợp lý và chất lg đời xe thế nào thôi ạ. Honda acc đời 94 giá 270tr.http://www.bonbanh.com/Xe-Honda-Accord-EX-1994-259041.html

khổ tiền có hạn nhưng lại thích xe cổ..các cụ cho lời khuyên nhé..thanks.
Cọp đời 94 chưa facelift, em trông ảnh có vẻ đẹp :)
cơ mà 270 vẫn là đắt
số tự động thì xe này dễ là máy V6 2.7, nếu thế cụ lấy xe 96 của 1 cụ OF nhà ta, cũng V6 2.7 AT cửa sổ trời đầy đủ, có nhõn 220, lại biển HN sẵn rồi. Cụ ấy lại là dân sành chơi và chăm chút xe Cọp rất cẩn thận :)

vnt8226

Xe tải
Cụ vào tư vấn giúp em phát nhé, cảm ơn cụ.
à, em nhầm, xem lại thì con Cọp máy 2.2, cơ mà dòng 2.2 hàng Mẽo mà có số tự động thuộc loại hiếm đấy ạ, thường thì số AT hay trên bản V6 hơn
cơ mà xe mãi Gia Lai, cụ xem sao nổi :))

Hà Nội Phố

Xe tải
Thanks cụ, con camry đó đưa giao cũng lâu rồi mà chưa đi đc chắc vì cái giá, con này đúng đời không cụ, em gọi hỏi ông chủ báo đúng 330 mua của bạn đã 320 bảo bạn để cho giá tình bạn!;;) Về bác ấy lắp màn hình và thay dầu ...vv.v bây giờ bán 330 bảo tính công bảo dưỡng và phụ tùng^:)^ đúng là camry nhỉ. Còn con Acc em ko ngại xa vì cũng đang định đi một chuyến vào trong đó kết hợp luôn, em chạy vừa chơi dọc đg cũng không ngại, chỉ ngại vào xem nó ko dc như trong hình thôi, và đời này ko biết chuẩn ko!.

Hà Nội Phố

Xe tải
à, em nhầm, xem lại thì con Cọp máy 2.2, cơ mà dòng 2.2 hàng Mẽo mà có số tự động thuộc loại hiếm đấy ạ, thường thì số AT hay trên bản V6 hơn
cơ mà xe mãi Gia Lai, cụ xem sao nổi :))
em nghía con hết rồi con của cụ ấy cũng giao trên bonbanh, mầu thì em kết nhưng lại là v6 mà nội thất ko bằng em này đc. Ko biet co đúng đời ko thôi.

Hà Nội Phố

Xe tải
Con cam đó nếu về tới Hn giá bao nhiêu là hợp lý ạ!

vnt8226

Xe tải
Thanks cụ, con camry đó đưa giao cũng lâu rồi mà chưa đi đc chắc vì cái giá, con này đúng đời không cụ, em gọi hỏi ông chủ báo đúng 330 mua của bạn đã 320 bảo bạn để cho giá tình bạn!;;) Về bác ấy lắp màn hình và thay dầu ...vv.v bây giờ bán 330 bảo tính công bảo dưỡng và phụ tùng^:)^ đúng là camry nhỉ. Còn con Acc em ko ngại xa vì cũng đang định đi một chuyến vào trong đó kết hợp luôn, em chạy vừa chơi dọc đg cũng không ngại, chỉ ngại vào xem nó ko dc như trong hình thôi, và đời này ko biết chuẩn ko!.
em nói thật, fan Toy và xe Nhật, nhưng với giá 350 thì cụ tìm Morning mới mới chạy tốt hơn, lại dễ bán nữa
Nếu chơi cỏ cũng nên tìm mấy dòng Camry như của cụ Hoàng_Gầy ấy ạ, Camry Việt facelift form đèn 2000-01, chứ chơi mấy em LE cũng chả sang thằng người hơn đâu. Cảm giác lái cũng không thể thấy khác biệt như mấy bé Cam LD mới và Cam Mẽo mới đâu ạ. Chơi xe cỏ lúc chán vẫn phải bán được và không lỗ nhiều cụ ạ, chứ gắn bó hết đời với số tiền 350 triệu (không nhỏ) thì cũng đắn đo đó ạ :)
Con Cọp Gia Lai ra biển HN là 290, công xá cụ chạy nữa là thành 300, xem ra thì còn đắt hơn cả con Cam Mẽo biển Thái Bình :)). Thật ra trong Nam giá Cọp cao hơn ngoài Bắc, nên mua trong đấy mang ra thì cụ phải là người yêu lắm mới dám đấy ạ :)). Nội thất con Cọp Gia Lai đẹp, cơ mà em không rõ lắm là sao volang lại trông như bọc lại, nội thất ốp gỗ theo em biết thì ít có trên bản 2.2. Đời này nếu số AT thì 2.2 ăn cũng chả thua 2.7 là mấy đâu cụ ạ.
Theo em cụ nên qua OS đánh tiếng cho hội đam mê Accord, các bác ấy sẽ đưa ra nhận định chuẩn cho cụ về xe này, thậm chí có thể là check luôn hộ cụ ấy chứ :)

Hoàng_Gầy

Xe điện
Em khuyên chân thành cụ chủ nhé. Kiến thức về xe cũ của cụ có vẻ không nhiều, cụ cứ đâm đầu mua xe cũ thế này chỉ khổ cụ thôi mà rất dễ dính phải xe lỗi.

Em và các cụ trên này cũng tư vấn hết sức chân thành và thật lòng rồi. Với tầm giá 350tr mà cụ thích mua dòng này thì cụ nên tìm Camry GLI 2.2 hoặc Grande V6 đời 2001-2002. Nếu xe Nhập thì phải kiểm tra kĩ giấy tờ, số khung số máy, dễ là chồng xác hoặc xe lậu giấy tờ giả.

Vì là xe tuổi cao rồi nên tốt nhất nhìn tận mắt, sờ tận tay, nhờ các garage check xe (như của cụ Thịnh Chọc Gậy) để cho chắc ăn. Đưa thợ vớ vẩn xem cũng không ăn thua đâu.

Em chưa có nhu cầu đổi xe chứ không cụ chủ lấy con nhà em đi thì quá an tâm về mọi mặt. Về khoản bảo trì bảo dưỡng gần chục năm nay thì em làm rất cẩn thận và thường xuyên.

Chỉnh sửa cuối:

Hà Nội Phố

Xe tải
Vang cảm ơn các cụ tư vấn, em cũng thấy nhụt khí thế rồi ạ. Cam 2.2 gLi 2001 em cũng đã dùng một năm chạy ko phải nghĩ gì, lần này lại thích em le và Acc vì xe cũng rộng cả nhà về quê quán thoải mái mà dòng này nếu kiếm dc xe tốt thì vừa với túi tiền và nhu cầu sử dụng ạ. Em sẽ nghiên cứu lại thêm rồi mới quyết định, nếu họ bán giá hợp lý thì cũng chơi được phỏng các cụ.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Vang cảm ơn các cụ tư vấn, em cũng thấy nhụt khí thế rồi ạ. Cam 2.2 gLi 2001 em cũng đã dùng một năm chạy ko phải nghĩ gì, lần này lại thích em le và Acc vì xe cũng rộng cả nhà về quê quán thoải mái mà dòng này nếu kiếm dc xe tốt thì vừa với túi tiền và nhu cầu sử dụng ạ. Em sẽ nghiên cứu lại thêm rồi mới quyết định, nếu họ bán giá hợp lý thì cũng chơi được phỏng các cụ.
Camry LE mà còn ngon thì em thấy trong Nam còn có, nhưng giá bán cũng mắc lắm. Cụ hỏi hội Camry trong otosaigon thì dễ tìm được xe ưng ý.

duonghm

Xe máy
cụ Hoàng Gầy phán chuẩn đấy ạ
Giá quá quá cao :))
Mất túi khí người lái, góc này không thấy được túi khí phụ
Thông thường Cam LE số AT, rất hiếm MT
Công tơ em chịu, mắt cụ Hoàng tinh dã man con ngan :))
đã là Cam LE thì phải có đèn sương mù cụ nhé
Chồng xác thì chắc không phải, xe đeo biển xanh cơ mà ạ
Cụ xem số khung là biết ngay :)
Ý kiến cá nhân em là nghỉ cho lành, không đú được Cam với dân Sài Thành đâu ạ :))
Làm sao mà các cụ biết mất túi khí?? Đa tạ

Hà Nội Phố

Xe tải
em nói thật, fan Toy và xe Nhật, nhưng với giá 350 thì cụ tìm Morning mới mới chạy tốt hơn, lại dễ bán nữa
Nếu chơi cỏ cũng nên tìm mấy dòng Camry như của cụ Hoàng_Gầy ấy ạ, Camry Việt facelift form đèn 2000-01, chứ chơi mấy em LE cũng chả sang thằng người hơn đâu. Cảm giác lái cũng không thể thấy khác biệt như mấy bé Cam LD mới và Cam Mẽo mới đâu ạ. Chơi xe cỏ lúc chán vẫn phải bán được và không lỗ nhiều cụ ạ, chứ gắn bó hết đời với số tiền 350 triệu (không nhỏ) thì cũng đắn đo đó ạ :)
Con Cọp Gia Lai ra biển HN là 290, công xá cụ chạy nữa là thành 300, xem ra thì còn đắt hơn cả con Cam Mẽo biển Thái Bình :)). Thật ra trong Nam giá Cọp cao hơn ngoài Bắc, nên mua trong đấy mang ra thì cụ phải là người yêu lắm mới dám đấy ạ :)). Nội thất con Cọp Gia Lai đẹp, cơ mà em không rõ lắm là sao volang lại trông như bọc lại, nội thất ốp gỗ theo em biết thì ít có trên bản 2.2. Đời này nếu số AT thì 2.2 ăn cũng chả thua 2.7 là mấy đâu cụ ạ.
Theo em cụ nên qua OS đánh tiếng cho hội đam mê Accord, các bác ấy sẽ đưa ra nhận định chuẩn cho cụ về xe này, thậm chí có thể là check luôn hộ cụ ấy chứ :)
nghe lời cụ em mò sang OS bị nghi là cò rồi kia kia khổ thân em..huhu