Thảo luận Em nhờ các cụ tư vấn về mua con Camry le đời 2000 ạ.

Hà Nội Phố

Xe tải
Tình hình em rất kết con cam le đời 2000 nhập mỹ thì phải đang được giao trên bonbanh giá 390tr, em muốn hỏi giá đó có cao quá không ạ, với biển này thì thêm bao nhiêu tiền nữa mới ra được biển Hà nội ạ! Thanks các cụ chỉ giáo.hình em nó đây ạ.

Hà Nội Phố

Xe tải
Bác nào có thông tin về em nó cho em biết với nhé, em rất thích dòng cam cổ này, em nó đang ở sg ạ. Mong các cụ chỉ giáo sớm..thanks.

Hoàng_Gầy

Xe điện
1. Giá rất rất cao.
2. Khả năng cao không phải LE vì số MT + công tơ mét km/h (ảnh hơi mờ nhưng em đoán thế). LE kể cả nhập Mẽo hay Lào đa số đều AT, cản trước có đèn sương mù, công tơ dặm.
3. Nếu giấy tờ ghi LE thì cụ kiểm tra số VIN là biết ngay, em sợ con này chồng xác rồi. Nhất là bỉm này.
4. Đã có va chạm bung túi khí.
5. Xe đã bị dọn quá kĩ càng.

Nói chung, không nên mua :) Em đang đi Camry GLI 2002 nên có chút ý kiến cá nhân vậy.

Ngô Quốc Anh

Xe hơi
giá hơi cao bác ah,còn cái khác em không biết nên không dám phán hihi

vnt8226

Xe tải
1. Giá rất rất cao.
2. Khả năng cao không phải LE vì số MT + công tơ mét km/h (ảnh hơi mờ nhưng em đoán thế). LE kể cả nhập Mẽo hay Lào đa số đều AT, cản trước có đèn sương mù, công tơ dặm.
3. Nếu giấy tờ ghi LE thì cụ kiểm tra số VIN là biết ngay, em sợ con này chồng xác rồi. Nhất là bỉm này.

Nói chung, không nên mua :) Em đang đi Camry GLI 2002 nên có chút ý kiến cá nhân vậy.
cụ Hoàng Gầy phán chuẩn đấy ạ
Giá quá quá cao :))
Mất túi khí người lái, góc này không thấy được túi khí phụ
Thông thường Cam LE số AT, rất hiếm MT
Công tơ em chịu, mắt cụ Hoàng tinh dã man con ngan :))
đã là Cam LE thì phải có đèn sương mù cụ nhé
Chồng xác thì chắc không phải, xe đeo biển xanh cơ mà ạ
Cụ xem số khung là biết ngay :)
Ý kiến cá nhân em là nghỉ cho lành, không đú được Cam với dân Sài Thành đâu ạ :))

quang.pham111

Xe hơi
Tình hình em rất kết con cam le đời 2000 nhập mỹ thì phải đang được giao trên bonbanh giá 390tr, em muốn hỏi giá đó có cao quá không ạ, với biển này thì thêm bao nhiêu tiền nữa mới ra được biển Hà nội ạ! Thanks các cụ chỉ giáo.hình em nó đây ạ.

Cụ yêu dòng này thì e gả cho vợ em cũng đời 2000 biển Hà Nội luôn rồi giá 325tr ạ.

Hà Nội Phố

Xe tải
Thanks cụ! con của cụ là dòng v6 rồi ạ đời này thì em không kết lắm.

Isu_zu

Tháo bánh
Xe cũ, nhìn qua ảnh không thể biết đắt rẻ cụ ạ, chất xe khác nhau rất nhiều, tùy vào người sử dụng. Cụ rủ bạn biết về xe xem cho cụ. Quan điểm của e là nếu ngon, thêm vài chục chai cũng lấy, nếu không thích, rẻ vài chục chai cũng đi luôn, ko ngoái lại. Rẻ một tí mà không thoải mái cũng ko hay :).

agrimeco

Xe lăn
Thanks cụ! con của cụ là dòng v6 rồi ạ đời này thì em không kết lắm.
Lý do ko kết là gì cụ? Em thấy rẻ mà ngon hơn cái xe Le cụ đang xem nhiều đấy:-?
Dạ vâng. V6 tốn xăng hơn nhưng đi thì sướng hơn hẳn cụ ạ.ke2. 2 ghế trước chỉnh điện hẳn hoi.
Xe cụ chạy bao lít 100 cây thế? Em chạy TB 10-11l thôi, máy 2.2 tối thiểu cũng 9-10l tiết kiệm được mấy đâu cụ nhỉ. Xe đẹp mà cụ nhốt chung vào chuồng gà thế, kết mấy con gà thả rông nhà cụ;))

Hà Nội Phố

Xe tải
1. Giá rất rất cao.

Thanks cụ nhiều, em thấy thông tin đăng cũng không chi tiết chỉ nói chung chung là xe nhập , em nó đây ạ http://www.bonbanh.com/Xe-Toyota-Camry-2.4-2001-255297.html . E thì thích dòng này lắm nhưng vẫn chưa hiểu nhiều về nó, thấy máy móc vỏ mới lại bảo xe nhập nên thích có gọi chủ họ chỉ bảo xe thanh lý của cảng QN j đó giấy tờ xuất hóa đơn người mua. Nhờ các cụ tư vấn chứ ko em cũng chịu xem nhiều nhưng không biết bản đủ thiếu thế nào chỉ thấy nó khocosuawr lóc và số sàn cứ nghĩ dòng này nó chỉ có thế, trước kia cũng đi một con 2001 xanh dưa đi cả năm thấy hiền lành cũng thích ạ.

Hà Nội Phố

Xe tải
Lý do ko kết là gì cụ? Em thấy rẻ mà ngon hơn cái xe Le cụ đang xem nhiều đấy:-?

Xe cụ chạy bao lít 100 cây thế? Em chạy TB 10-11l thôi, máy 2.2 tối thiểu cũng 9-10l tiết kiệm được mấy đâu cụ nhỉ. Xe đẹp mà cụ nhốt chung vào chuồng gà thế, kết mấy con gà thả rông nhà cụ;))
Thật ra là em vẫn đang tìm một em dòng LE mầu đen cho đúng mệnh ạ. chẳng qua nhìn con LE này mới quá em lại đổi ý mới nhờ các cụ tư vấn.Thanks cụ nhiều.

agrimeco

Xe lăn
http://www.bonbanh.com/Xe-Toyota-Camry-2.2-LE-1998-179503.html
Các cụ cho em hỏi có phải nó đây không ạ..! sao em thấy có con cùng dòng LE mà không có đèn và của sổ lóc ạ!
Theo em cụ kết dòng này thì quất con grande 3.0 kia cho nó lành, Le em thấy chủ yếu màu vàng cát hay màu xanh thẫm chứ màu đen sợ thay đổi linh tinh rồi cũng nên. Máy 2.2 số at thì ngốn xăng còn hơn cả V6 3.0 MT ý chứ và em thấy nhiều người nói đời sâu ko nên mua at khó sửa lắm cụ nhé.

soleil14

Xe hơi
Con này em nghi không phải LE. Em cũng đã đi 1 con 2001 gli của Việt Nam ráp thôi.
Cũng mơ ước 1 con xle đời này :)
Xe Le thì thường là số tự động, em chưa bao giờ thấy MT luôn. Ngoài ra thì còn có cái đèn gầm như trong hình dưới.
Ảnh chụp 1 em XLE trong sài gòn:

Xe có điều hòa tự động 2 vùng luôn. Ghế tài và phụ chỉnh điện hết.
Ngoài Hà Nội thì em từng gặp 1 con có thể tương đương với camry xle là camry 2.2 ( sau đuôi chỉ ghi 2.2 không thêm gì nữa, không rõ là xe thị trường nào vì có cả sưởi ghế, đồng hồ km) cũng gần như full option với sưởi ghế,cửa sổ trời, ghế chỉnh điện,4 túi khí, điều hòa tự động 2 vùng,báo nhiệt độ ngoài, cặp loa treble 2 bên góc chữ A.
Giá xe thì như qua ảnh con xe của bác chủ thì em thấy giá hơi cao. Còn chính xác phải xem tận nơi. Nếu xle mà xe đẹp thì 450tr em cũng mua
Mấy tháng trước lúc em tìm xe ngoài Hà Nội thì cũng có tìm được 1 bác muốn bán con camry le màu đen giá 350tr. Giá khá hợp lý với chất xe chứ thực ra em cũng chưa ưng ý hẳn. Nếu bác cần em có thể pm số điện thoại để bác hỏi xem xe còn không.
Ngoài ra thì dòng xe này ở ngoài Hà Nội cũng có rất nhiều và giá thì thường rẻ hơn SG. Em nghĩ cụ chủ thích thì nên tập trung tìm ở Hà Nội hơn. Vào trong Nam nếu xe ngon thì cũng khó cạnh tranh với hội camry trong này lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

soleil14

Xe hơi
Theo em cụ kết dòng này thì quất con grande 3.0 kia cho nó lành, Le em thấy chủ yếu màu vàng cát hay màu xanh thẫm chứ màu đen sợ thay đổi linh tinh rồi cũng nên. Máy 2.2 số at thì ngốn xăng còn hơn cả V6 3.0 MT ý chứ và em thấy nhiều người nói đời sâu ko nên mua at khó sửa lắm cụ nhé.
Camry LE đời này thì em thấy cả màu đen lẫn màu trắng rồi cụ ạ! Cẩn thận thì check lại mã màu với VIN là ok thôi ạ. Với lại nếu sơn lại thì cẩn thận nhìn vẫn ra thôi.
Hồi mới bắt đầu đi xe, tức là tầm năm 2004. Em mua 1 con camry le đời 88, số tự động, dây belt chạy,cruise control, toàn bộ cửa kính tự động hết. Lúc mua thì nhiều người cản và cũng nói xe cũ chạy số tự động dễ hỏng và khó sửa. Nhưng vì chót quá thích nên em vẫn mua. Cuối cùng thì em nó là con xe gắn bó với em lâu nhất. Em đi nó đến tận 6 năm, cũng 2 lần xuyên Việt bắc Nam. Em nó chưa 1 lần làm em khổ vì nằm đường. (thực ra có nằm đường 1 lần nhưng do em cho người khác mượn) Đến khi em nhỡ làm nó bị thủy kích mới bán mà bán xong vẫn lời ( nếu so tiền Việt:D). Đây có lẽ cũng là lý do vì sao em vẫn gắn bó với Toy và xe càng cũ càng thích dù cho người khác có nói thế nào. Lần đầu ấn tượng và mãi mãi say mê luôn.
Nếu các bác ở trong Nam thì chẳng phải lo phụ tùng con này, nhiều bao la và rẻ vô cùng. Thậm chí có nhiều bác còn mua nguyên hộp số AT về độ cho mấy em số sàn của Việt Nam.

Chỉnh sửa cuối:

quang.pham111

Xe hơi

He2. Gà nhà em là gà chân to nhưng F nhiều rồi cụ ạ! Xe 3.0 nhưng e thấy cũng 11-12l thôi.

LE HUY

Xe hơi
Chạy hết cá trê, giá em k bóng bàn