Em nhờ các cụ tư vấn đi Đà Nẵng hoặc Quy Nhơn

commander

Xe điện
Kính các cụ,

Còn đến hơn nửa năm nữa nhưng em cứ lên kế hoạch dần dần cho kỳ nghỉ 30-4 năm sau, kết hợp nghỉ giỗ tổ 10-3 vào thứ 3, ngày 28-4, được nghỉ bù thứ 4, 29-4 làm bù thứ 7 tuần tiếp theo, nghỉ 30-4, 1-5 vào thứ 5, thứ 6, vị chi là được nghỉ 6 ngày, em xin cắt phép luôn thứ 2, ngày 27-4, vị chi được nghỉ từ 25-4 đến hết 3-5, tổng là 9 ngày.

Em được giao lên kế hoạch cho 3 - 4 gia đình, mỗi gd 2vc, 2 F1, xuất phát từ Hà Nội mà chưa biết các điểm đến có những điểm chơi, ăn nghỉ nào. Hình thức đi thì các gấu và F1 sẽ bay vào, bọn gà chúng em sẽ đưa vợ 2 vào bằng đường bộ, gồm 3 SUV rồi sẽ bắt đầu đi ra, đang tính nếu nghỉ 9 ngày thì đi Đà Nẵng hơi bị dư thời gian, nên cũng đang cân nhắc vào Quy Nhơn.

Em cũng tham khảo qua vào Đà Nẵng thì đi cù lao chàm, bà nà hiu, rồi vào hội an...

Vào Quy Nhơn thì có kế hoạch ghé thăm nhà bạn thân cấp 3 của mấy vc nhà em, rồi thăm gành đá dĩa, mộ HMT rồi mới ra Đà Nẵng.

Vậy nhờ các cụ tư vấn cho em làm sao tiêu xài hợp lý quỹ thời gian nghỉ 9 ngày đây ạ, em xin cảm ơn, vodka em rót sẵn rồi ạ :)

tí nị

Xe tải
Nếu chưa có kế hoạch trên đường vào thì :
Ngày 1 chạy thẳng đến đà nẵng luôn khoảng 800 km vì đằng nào gấu và f1 cũng bay vào đà nẵng.
Nghỉ ngơi tham quan đà nẵng ,bán đảo sơn trà ,ngũ hành sơn,bà nà.
Về hội an 30 km đi cù lao chàm,tối tham quan hội an,thích ở hội an thì book phòng ở lại để mai tiếp tục đi qui nhơn,hội an - quy nhơn 280km ,ở đây có kdl hầm hô,nhà thờ vua quang trung cách quy nhơn 30 km,đi gành đá đĩa của phú yên cách quy nhơn 80 km quay lại quy nhơn nghĩ.
Từ quy nhơn đi huế 350 km tham quan các điểm,huế - phong nha tham quan động thiên đường,phong nha nghỉ tại phong nha,ks hơi tệ,
Tiếp tục đi về ngã 3 thăm mộ 10 cô gái đồng lộc về nghệ an nghỉ.
Thăm quê bác xong về ninh bình thăm chùa bái đính ,nhà thờ đá phát diệm.kết thúc

CuongDN2012

Xe điện
dịp này đn bắn pháo hao sao phải vô tận quy nhơn hả cụ!

commander

Xe điện
Nếu chưa có kế hoạch trên đường vào thì :
Ngày 1 chạy thẳng đến đà nẵng luôn khoảng 800 km vì đằng nào gấu và f1 cũng bay vào đà nẵng.
Nghỉ ngơi tham quan đà nẵng ,bán đảo sơn trà ,ngũ hành sơn,bà nà.
Về hội an 30 km đi cù lao chàm,tối tham quan hội an,thích ở hội an thì book phòng ở lại để mai tiếp tục đi qui nhơn,hội an - quy nhơn 280km ,ở đây có kdl hầm hô,nhà thờ vua quang trung cách quy nhơn 30 km,đi gành đá đĩa của phú yên cách quy nhơn 80 km quay lại quy nhơn nghĩ.
Từ quy nhơn đi huế 350 km tham quan các điểm,huế - phong nha tham quan động thiên đường,phong nha nghỉ tại phong nha,ks hơi tệ,
Tiếp tục đi về ngã 3 thăm mộ 10 cô gái đồng lộc về nghệ an nghỉ.
Thăm quê bác xong về ninh bình thăm chùa bái đính ,nhà thờ đá phát diệm.kết thúc
cảm ơn cụ tư véo
dịp này đn bắn pháo hao sao phải vô tận quy nhơn hả cụ!
vâng, em tính ở đà nẳng đêm, coi bắn pháo hoa 1 đêm ạ

emchaylungtung

Xe tải
Theo em nghĩ : Cụ chạy Hà Nội - Huế ( nghỉ đêm tại Huế ). Giành 1 ngày tham quan tại Huế xong chiều tối chạy vô Đà Nẵng ( Chơi bời tham quan Đà Nẵng 2 ngày. Bổ sung cho cụ : Có thánh địa Mỹ Sơn nữa nhé ).Tiếp theo cụ vô Quy Nhơn ( 2 ngày ). Cụ chạy từ Quy Nhơn ra Quảng Bình ( 1 ngày ).Tham quan Phong Nha, Kẻ Bàng, Thiên Đường .... 1 ngày rồi cụ Out về HN.Trên đường đi thì cụ có thể ghé qua nhiều điểm : Bãi biển Thiên Cầm - Hà Tĩnh; Mộ cụ Giáp; Thành cổ Quảng Trị.... nói chung là cũng khá nhiều điểm để cụ lựa chọn ghé qua.

Chỉnh sửa cuối:

commander

Xe điện
Theo em nghĩ : Cụ chạy Hà Nội - Huế ( nghỉ đêm tại Huế ). Giành 1 ngày tham quan tại Huế xong chiều tối chạy vô Đà Nẵng ( Chơi bời tham quan Đà Nẵng 2 ngày. Bổ sung cho cụ : Có thánh địa Mỹ Sơn nữa nhé ).Tiếp theo cụ vô Quy Nhơn ( 2 ngày ). Cụ chạy từ Quy Nhơn ra Quảng Bình ( 1 ngày ).Tham quan Phong Nha, Kẻ Bàng, Thiên Đường .... 1 ngày rồi cụ Out về HN.Trên đường đi thì cụ có thể ghé qua nhiều điểm : Bãi biển Thiên Cầm - Hà Tĩnh; Mộ cụ Giáp; Thành cổ Quảng Trị.... nói chung là cũng khá nhiều điểm để cụ lựa chọn ghé qua.
Cảm ơn cụ tư vấn (b) em chạy xe 1 mình vô đón gấu vs F1 bay vào đợi ở điểm cuối rồi bắt đầu đi ra, chưa biết nên vào tận Quy Nhơn hay đến Đà Nẵng là phù hợp với 9 ngày nghỉ ạ. :)

tí nị

Xe tải
Thường quy nhơn không có gì đặc sắc,do kế hoạch của cụ là đà nẵng hội an nên dành thời gian đi những điểm này,còn trên đường đi cụ nên xác định xem nên ghé những chỗ nào anh em mới tư vấn được.
Các điểm đi ra thường có là .huế,thánh địa la vang quảng trị,cầu hiền lương,bãi biển gì ở đây em quên rồi có đường hầm. Như đường hầm củ chi,quảng bình có các động,nghệ an quê bác,ninh bình có bái đính,phát diệm

tí nị

Xe tải
Với 9 ngày thì ok nếu đi quy nhơn cụ mua vé cho gấu đến sân Bay phù cát,sau đó về quy nhơn,từ hà nội đi.quy nhơn phải 2 ngày đường,sau đó cụ nên xem chỗ nào nên ở lại 2 ngày,thường em đi xa thường đi khoảng 300 km khoảng 15 h đến nơi chơi đến trưa hôm sau đi chỗ khác,chỗ nào hay mới ở thêm

commander

Xe điện
Thường quy nhơn không có gì đặc sắc,do kế hoạch của cụ là đà nẵng hội an nên dành thời gian đi những điểm này,còn trên đường đi cụ nên xác định xem nên ghé những chỗ nào anh em mới tư vấn được.
Các điểm đi ra thường có là .huế,thánh địa la vang quảng trị,cầu hiền lương,bãi biển gì ở đây em quên rồi có đường hầm. Như đường hầm củ chi,quảng bình có các động,nghệ an quê bác,ninh bình có bái đính,phát diệm
Với 9 ngày thì ok nếu đi quy nhơn cụ mua vé cho gấu đến sân Bay phù cát,sau đó về quy nhơn,từ hà nội đi.quy nhơn phải 2 ngày đường,sau đó cụ nên xem chỗ nào nên ở lại 2 ngày,thường em đi xa thường đi khoảng 300 km khoảng 15 h đến nơi chơi đến trưa hôm sau đi chỗ khác,chỗ nào hay mới ở thêm
Cảm ơn thông tin cụ tư vấn, bọn em cũng vừa tính chốt đi vào ĐN, ăn chơi khoảng 3-4 ngày rồi ra Huế ngày rưỡi, còn lại về quảng bình tiếp ạ :)
, từ Hà tĩnh trở ra thì bọn em cũng đi nhiều lần rồi nên chưa tính ghé thăm lần này :) nếu hết chỗ chơi thì về hà tĩnh ở vài ngày với ông bà nội thôi ạ

emchaylungtung

Xe tải
Cái cụ nói đường hầm như hầm Củ Chi đó là địa đạo Vĩnh Mốc, Quảng Trị đó cụ. Vô vùng này chỗ Cửa Tùng ăn hải sản cũng rất ngon, bổ rẻ

Chỉnh sửa cuối:

commander

Xe điện
Cụ đi ngay dịp bắn pháo hoa thì đi chi Quy Nhơn? Vào thẳng Dn ngủ nghỉ, ăn chơi rồi lượn qua Hội An, Huế vừa chơi vừa nghỉ ngơi là đẹp rồi, đi QUy Nhơn chi cho các F1 nó mệt, ở Dn ngắm pháo hoa, dịp này đông vui lắm rùi về HA ngắm đèn lồng hen cụ
vâng, có lẽ em cũng fix lịch vào ĐN rùi cụ ạ, đang tính đi từ hội an ra đến quảng bình nhưng chưa biết ngủ nghỉ chốn nào cho phù hợp, nhờ các cụ tư véo tiếp ạ :)

commander

Xe điện
Quảng Bình thì bác ở Sun Spa resrot nếu rủng rỉnh xiền, còn không thì chọn KS trong tp Đồng Hơi hoặc Bảo Ninh Beach, giá hơi bèo nhưng cũng ổn, không đẹp bằng Sun Spa thoai bác ah.
cảm ơn cụ, nhà em tính là ngày thì lượn các điểm vui chơi, tối kiếm chỗ ngủ nghỉ tắm rửa thôi, với cả di chuyển liên tục, tầm ngày rưỡi - 3 ngày 1 điểm nên chỉ cần khoảng 3 sao là ổn ạ :)