[Funland] Em nhờ các Cụ Mợ tư vấn giúp, em bó tay rồi.

vitamint

Xe tăng
E chả dám khuyên nhà giàu tiêu tiền.
E chỉ biết loại nc tốt nhất cho cơ thể dùng hàng ngày là nc tinh khiết. Cứ nc máy lọc qua máy RO rồi đun sôi để nguội, ngon bổ rẻ.
Nhà e cũng đang RO đun sôi để nguội uống
Cơ quan thì thùng lavie 50 lít
Nhưng thấy nhà các sếp toàn lắp máy ion kiềm này cụ ạ đợt tới mà có điều kiện thì cũng muốn lắp vì nhà mình dùng hàng ngày
Em hóng các cụ xem thêm ntn

beloren2021

Xe buýt
Có dạo fb của em tràn ngập quảng cáo "kinh doanh kỹ thuật số" dành cho các mợ ở nhà rảnh rỗi chỉ cần 1 ngày bỏ 1-2h để kiếm thêm thu nhập ngàn biden/tháng ngon ơ. Tìm hiểu thử thì bước 1 là mời các mợ vào zoom nói luyên thuyên về kinh doanh KTS xong chốt lại là đóng 149 biden để mua tài liệu, bước 2 là nhập máy lọc nước kangen về bán. Chẳng hay vk bác chủ đang ở bước nào ạ ?
Bước 2 không phải là nhập kangen về bán mà là phải mua kangen để có ID, bắt buộc dùng dù không muốn. Sau đó tiếp tục lừa các con giời khác KD kỹ thuật số. Công ty mẹ của Kangen là Enagic, 1 công ty đa cấp. Bày ra cái trò kd kỹ thuật số nhưng thực ra là chiêu trò của đa cấp, các cụ mợ thất nghiệp cẩn thận. Nó vẽ ra không phải đi làm, sống đời mong muốn mà thu nhập lên đến đôi tỷ 1 tháng

Entropy

Xe tăng
Khối người kiếm khơ khớ món này nhưng giờ dân khôn ra rồi.

Hoang Giang91

Xe tăng
Cơ thể con người (cụ thể là bộ máy tiêu hóa) mỗi người một khác. Trong da dày nhiều người có tính axit, người có "tính kiềm".
1. Người có tính axit cao hay bị đau dạ dày (xót), ợ chua lòm, Thuốc đặc trị là Thuốc natri bicarbonate để làm kiềm hóa.
2. Người có "tính kiềm" axit thấp thì uống rượu như thần trùng, ăn me sấu khế vô tư. an canh chua, vịt om sấu...càng chua càng tốt
Nên máy máy lọc tạo ion kiềm cũng chỉ hợp với loại người 1 thôi

Chỉnh sửa cuối:

susu

Xe điện
Cụ lên mạng tìm máy lọc nước ion kiềm, cú lừa thế kỷ.

Nước ion kiềm có tác dụng không? Câu trả lời là có nhưng không đắt đến thế.
Để tạo ra cái nước ion kiềm này cũng chả có gì khó về thiết bị. Và tác dụng không đáng kể

cap3hk

Tháo bánh
Nhiều chiếc vợ bị nhồi nhét kiến thức tào lao xong muốn rơi tiền nhỉ :)) nhà e dc cái thích gì thì đề xuất, nhưng e lắc là nếch luôn tất nhiên kèm lý do rất đi vào lòng người chứ k áp đặt ;))
Bí kíp là lúc đấy lắc hay tối lúc ấy mới lắc vậy cụ ;)). Em hóng với. Em chiều vợ nên em lắc mà nó xị mặt là em lại theo :(

phuongmit

Xe cút kít
Bí kíp là lúc đấy lắc hay tối lúc ấy mới lắc vậy cụ ;)). Em hóng với. Em chiều vợ nên em lắc mà nó xị mặt là em lại theo :(
Lắc lúc đấy, từ lúc đấy đến tối tìm thêm = chứng để củng cố quan điểm và tối lắc khẳng định là đúng quy trình cụ nhé ;))

starview

Xe tăng
Cơ thể con người (cụ thể là bộ máy tiêu hóa) mỗi người một khác. Trong da dày nhiều người có tính axit, người có tính kiềm.
1. Người có tính axit cao hay bị đau dạ dày (xót), ợ chua lòm, Thuốc đặc trị là Thuốc natri bicarbonate để làm kiềm hóa.
2. Người có tính kiềm thì uống rượu như thần trùng, ăn me sấu khế vô tư. an canh chua, vịt om sấu...càng chua càng tốt
Em bị dạ dày nên uống hiệu nghiệm vì khi nào ăn đồ chua, em uống 1 cốc nước kiềm trước hoặc sau ăn là bụng OK. Người thường không hoặc ít tác dụng, nếu độ acid trong ạ dày bình thường thì uống vào có khi khó tiêu thức ăn.
Bản thân em hàng ngày cũng chỉ uốn giữa buổi, gần giờ ăncơm là OK uống nước kiềm (trừ khi ăn đồ chua như nói trên).
À, máy kiềm nó có chế độ ra nước tinh khiết uống luôn, em thấy nước này uống ngon hơn nước đun sôi để nguội.

Tony_Le

Xe container
Nhà e dùng máy Kangen LeveLuk K8 4 năm nay rồi. Máy có nhiều mức độ PH, cao nhất là 9,5 là uống trực tiếp, mức để nấu ăn, để pha trà/cafe, để uống sữa, để rửa mặt….
Để rửa mặt người ta dùng nước acid loãng, tức là cái nước thải của quá trình kiềm hóa nước cơ. Acid nó mới tẩy sạch bẩn trên bề mặt da cụ nhé, chớ nhầm lẫn!

ZynZyn

Xe lăn
Trên màn hình máy hiển thị 8 mức nồng độ PH. Trong đó có phần dành cho rửa mặt. Từ ngày mua máy, trừ khi ko ngủ ở nhà, còn lại e toàn rửa mặt bằng nước qua máy lọc ion kiềm này kết hợp với máy rửa mặt Foreo Luna.
Sạch bẩn như nào e ko biết, da e ko mụn nhọn, ko sần sùi bong tróc. :D :D :D

Để rửa mặt người ta dùng nước acid loãng, tức là cái nước thải của quá trình kiềm hóa nước cơ. Acid nó mới tẩy sạch bẩn trên bề mặt da cụ nhé, chớ nhầm lẫn!

beloren2021

Xe buýt
Trên màn hình máy hiển thị 8 mức nồng độ PH. Trong đó có phần dành cho rửa mặt. Từ ngày mua máy, trừ khi ko ngủ ở nhà, còn lại e toàn rửa mặt bằng nước qua máy lọc ion kiềm này kết hợp với máy rửa mặt Foreo Luna.
Sạch bẩn như nào e ko biết, da e ko mụn nhọn, ko sần sùi bong tróc. :D :D :D
Da không mụn nhọt, sần sùi nhiều khi do cơ địa là chính mợ Zyn à. Em chỉ hàng ngày rửa mặt nước máy cũng ko mụn nhọt tí lào 😁

berryfun

Xe điện
Có dạo fb của em tràn ngập quảng cáo "kinh doanh kỹ thuật số" dành cho các mợ ở nhà rảnh rỗi chỉ cần 1 ngày bỏ 1-2h để kiếm thêm thu nhập ngàn biden/tháng ngon ơ. Tìm hiểu thử thì bước 1 là mời các mợ vào zoom nói luyên thuyên về kinh doanh KTS xong chốt lại là đóng 149 biden để mua tài liệu, bước 2 là nhập máy lọc nước kangen về bán. Chẳng hay vk bác chủ đang ở bước nào ạ ?
Híc khổ còn thập thà thập thò như ngoại tình ý chứ mợ hỉ. Xong bẩu cứ đóng 149 usd đi xong bàn sâu hơn. Hố hố đến chịu

berryfun

Xe điện
Lắc lúc đấy, từ lúc đấy đến tối tìm thêm = chứng để củng cố quan điểm và tối lắc khẳng định là đúng quy trình cụ nhé ;))
Chắc phải diện kiến gs để từ giờ học lắc theo mí được

Anita Emi

Xe điện
Cơ thể con người (cụ thể là bộ máy tiêu hóa) mỗi người một khác. Trong da dày nhiều người có tính axit, người có tính kiềm.
2. Người có tính kiềm thì uống rượu như thần trùng, ăn me sấu khế vô tư. an canh chua, vịt om sấu...càng chua càng tốt
Sinh năm 91 thì em tưởng cụ phải học hết cấp 3 rồi chứ nhỉ? Sao lại vẫn nghĩ là có cái dạ dày nào có tính kiềm được :))

Hoang Giang91

Xe tăng
Sinh năm 91 thì em tưởng cụ phải học hết cấp 3 rồi chứ nhỉ? Sao lại vẫn nghĩ là có cái dạ dày nào có tính kiềm được :))
Nói "tính kiềm" ở đây có nghĩa là hàm lượng axit thấp nhé

ZynZyn

Xe lăn
Tại cụ kia nói ý rửa mặt bằng nước ion kiểm ko tốt, e mới dẫn chứng là mấy năm rửa như thế da mặt e ko ảnh hưởng j. :D :D :D

Da không mụn nhọt, sần sùi nhiều khi do cơ địa là chính mợ Zyn à. Em chỉ hàng ngày rửa mặt nước máy cũng ko mụn nhọt tí lào 😁

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Em nhờ các Cụ Mợ tư vấn giúp em, bà vợ em nghe ai giao cho em tìm mua máy tạo nước ion kiềm , em tìm hiểu mạng mẽo thì thấy model kangen K8 này có vẻ được nhất. Nhưng giá cả lại bát nháo và khó hiểu nhất, bình thường mua cái tivi như sony chẳng hạn thì giá hãng và giá đại lý bán online chênh nhau cũng căng lắm vài chục triệu, vậy mà có cái máy tạo kiềm thôi mà chênh nhau từ các nơi bán, từ vài chục triệu lên đến hơn 100tr, mà chỗ bán nào cũng khẳng định là máy chính hãng và bảo hành gần như nhau, sau 3 ngày tìm hiểu em chịu vẫn chưa quyết định được, nên đăng bài mong các cụ mợ đã mua, hoặc các cụ mợ nào cũng kinh doanh về mặt hàng này giải thích giúp em. Cảm ơn các cụ mợ nhiều.
- Nơi này họ khẳng định chính họ nhập khẩu và phân phối giá 143,000,000 cao nhất : https://kangen.vn/products/may-loc-nuoc-kangen-leveluk-k8-nhat-ban
- Nơi này cũng nói họ nhập khẩu và họ có mạng lưới bán hàng khắp toàn quốc báo 52,000,000 https://thegioidiengiai.com/kangen-leveluk-k8/
- Tham khảo điện máy xanh giá 119,000,000 https://www.dienmayxanh.com/may-loc-nuoc/ion-kiem-kangen-leveluk-k8-8-tam-dien-cuc
- Tham khảo ở đây giá 125,100,000 https://kangenvietnam.vn/san-pham/may-loc-nuoc-kangen-k8
- Tham khảo điện giải nhật có 40,000,000 https://diengiainhat.vn/kangen-leveluk-k8-moi-100/
- Tham khảo ở đây cũng 40,000,000 https://fujihome.com/kangen-leveluk-k8
- Tham khảo ở đây có giá 55,000,000 https://phuonganhwater.com/may-loc-nuoc-ion-kiem-kangen-leveluk-k8
Tại hà nội có mấy nơi bán trên fb em hỏi họ bán giá 42,000,000 bao lắp tận nhà, thực sự em không quan tâm lắm về loại máy này, đến khi vợ nói tìm mua, thì sau vài ngày em vẫn không thể hiểu tại sao giá cả chênh nhau nhiều đến như vậy, chỗ đắt thì sợ mua hớ, chỗ rẻ thì sợ nhỡ họ tráo cái gì giá trị của máy thì sao, mua gia đình dùng nên em cũng không quan tâm lắm về vấn đề có hóa đơn hay không, nhưng giá cả thì thực sự bát nháo chênh quá nhiều gây khó hiểu cho mình lựa chọn. Cụ Mợ nào đã mua hoặc kinh doanh về dòng máy này tư vấn giúp em nhé, em đang cùn bảo vợ cứ bày đặt chứ thử nhìn về quê các cụ toàn dùng nước giếng mà nhiều cụ cũng tho trên cả 100 tuổi kìa, cứ lo bò trắng răng ;))

shop cho xin giá

niceshot

Xe container

tranthanhhaist

Xe tăng
Máy này nếu cụ mua xách tay từ Nhật thì bảo đảm từ nguồn như cccm đã nói, vấn đề là lúc thay lõi, lúc đó e là cụ cũng phải xách tay tiếp mới đảm bảo, còn tác dụng thì quả thật hiện giờ chưa có thông tin nào chắc chắn, cả tốt lẫn xấu, dù giá đắt lòi.