Em nhờ các bác tư vấn giùm e vụ này : xem phim HD-3D qua Tivi 3D và dàn 5.1..hic hic

Phuong Ho

Xe tăng
Em nhờ các bác tư vấn giùm e vụ này : xem phim HD-3D qua Tivi 3D và dàn 5.1..hic hic

Chả là em chưa có kiến thức chuyên môn gì về mấy món HD và 3D cả.

E mới sắm đc cái SAMSUNG Plasma 3D 43" HD (ko có full HD ..huhu) và bộ dàn 5.1 SAMSung DTS 455.. em cũng có thêm 1 cái HDD Segate 500G ổ cứng ngoài. E ko có HD Player ạ

em có mấy câu hỏi hơi Stupid một chút mong các bác chỉ bảo giùm e và đừng cười ạ :)

1. Em có thể đi ra ngoài copy phim HD và 3D vào cái ổ cứng 500G của e rồi về nhà để xem phim HD 3D qua cổng USB của bộ dàn SamSung 5.1 DTS của em ko ạ ?? ý em là em muốn tận dụng cái ổ cứng di động của e mà ko phải mua thêm 1 cái HD Player như TIVX... và nếu xem đc thì khi đó chất lượng phim HD 3D xem như thế có tốt đc bằng xem qua HD Player ko ạ..?

2. E ko có đầu 3D Receiver gì đó thì em có thể xem phim 3D bằng cách trên đc ko ạ..... e hỏi thế vì ti vi của e là 3D và em có 2 cái kính xem 3D rồi ạ, có nhất thiết phải mua cái đầu 3D Receiver ko ạ...

3. Tivi của em chi có HD (ko có full HD) thì có xem đc các bộ phim Full HD 1080p ko ạ... hay chỉ xem đc phim 720P ạ

4. Ở HN em có thể qua chỗ nào để Cop phim 3D HD nhiều và chất lượng giá cả tốt nhất (ưu tiên khu vực Láng hạ - Nguyễn Trãi ) ạ... Giá cop kiểu này thì thường đc tính thế nào ạ....

Trân trọng cảm ơn các bác nhiều, em xin có volka để cảm tạ :)

Chỉnh sửa cuối:

totorauxom

Xe điện
Em không biết nhiều nhưng ngu ý của em thì thế này:
1. Em có thể đi ra ngoài copy phim HD và 3D vào cái ổ cứng 500G của e rồi về nhà để xem phim HD 3D qua cổng USB của bộ dàn SamSung 5.1 DTS của em ko ạ ??được cụ ạ ý em là em muốn tận dụng cái ổ cứng di động của e mà ko phải mua thêm 1 cái HD Player như TIVX... và nếu xem đc thì khi đó chất lượng phim HD 3D xem như thế có tốt đc bằng xem qua HD Player ko ạ..?chất lượng kém ạ vì HDPlayer dùng chip giải mã chuyên nghiệp nên khác hẳn cụ ạ

2. E ko có đầu 3D Receiver gì đó thì em có thể xem phim 3D bằng cách trên đc ko ạ..... e hỏi thế vì ti vi của e là 3D và em có 2 cái kính xem 3D rồi ạ, có nhất thiết phải mua cái đầu 3D Receiver ko ạ...tùy cụ ạ, đeo kính vào vẫn xem được 3D cụ ạ, còn hay hay không do nhu cầu của cụ, cụ máu me thì công nghệ càng cao thì càng sướng ạ và cái túi của cụ càng mỏng đi ạ

3. Tivi của em chi có HD (ko có full HD) thì có xem đc các bộ phim Full HD 1080p ko ạ... hay chỉ xem đc phim 720P ạ xem được ạ miễn là có hình nhưng chất lượng chỉ cho ra đúng với thông số TV của cụ thôi ạ

4. Ở HN em có thể qua chỗ nào để Cop phim 3D HD nhiều và chất lượng giá cả tốt nhất (ưu tiên khu vực Láng hạ - Nguyễn Trãi ) ạ... Giá cop kiểu này thì thường đc tính thế nào ạ....cụ ra số 50 ngõ 117 Thái hà hay 81 nguyễn du rẻ thoi cụ ạ, hình như 150k/ full ổ của cụ luôn
chúc cụ thưởng lãm 3D vui vẻ

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Ổ cứng cắm vào tivi qua đường usb thì vẫn lên hình tiếng bình thường. Nhưng âm thanh không đạt chuẩn dts, hình cũng không được 3d. Cụ nên sắm đầu HD, chả cần 3d đâu, nhiều người đầu tư xem được vài lần là chán, bỏ.