[Thảo luận] Em nhờ các Bác hướng dẫn cách đi từ Khuất Duy Tiến -> Đại lộ Thăng Long

cracking

Xe buýt
Em đi thế này đc ko cụ?

Đi theo mũi tên màu cam, xong xi nhan rẽ phải theo mũi tên màu xanh.
Em cũng ko dám chắc cụ ơi. 99% cụ đi nthe ko bị tóm (vì ở chỗ xuống hầm ko có xxx :D ). Nhưng nếu có xxx em dự bị tóm lắm ạ (em đi như cách của em thì yên tâm , và chưa bị tóm bao giờ). Còn đi như cụ có lẽ xxx sẽ lí luận là đi vào làn rẽ trái như thế thì 1 là để đi Khuất Duy Tiến, 2 là rẽ trái vào bùng binh. Chứ ra đại lộ TL thì phải vào làn đi thẳng (mặc dù đường có cong). Đấy là em dự sẽ như thế, chứ cũng chả muốn thử cụ ạ :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em đi thế này đc ko cụ?

Đi theo mũi tên màu cam, xong xi nhan rẽ phải theo mũi tên màu xanh.
Iem toàn đi theo mũi tên như kụ vẽ, tự suy luận thôi may toàn đúng,

kiencivic1990

Xe máy
ngày nào e cũng đi về qua đây.. cụ chủ theo cụ crackig thì k cần chỉnh..xxx 1 là bắt ở mạn kdt..2 là đứng chỗ bán bánh mỳ gần công hội ngị(ít khi lắm) nên đi qua đây cụ cứ yên tâm.chúc cụ thượng lộ bih an bên gấu

nguyen_x

Xe tải
xem hình các cụ ấy mà cụ chủ chưa yên tâm thf...cụ ở đâu em qua dắt đ ạ

nganbv

Xe tải
@cụ Jinzin, hầu như tháng nào em cũng đi, đi theo cách của cụ, và thực tế là xi nhan rẽ trái vì nút giao này cực rộng, tỷ lề ko như hình vẽ. Chú ý để chừa chỗ cho xe nào cần quay lại Khuất duy tiến. May mắn Chưa lần nào em gặp xxx cả

Chỉnh sửa cuối:

dutoan

Xe buýt
Em cũng đi nút này vài lần, phải nói là chỗ đường dành cho rẽ trái rất rộng nên dễ dính chưởng lắm đấy

cracking

Xe buýt
@cụ Jinzin, hầu như tháng nào em cũng đi, đi theo cách của cụ, và thực tế là xi nhan rẽ trái vì nút giao này cực rộng, tỷ lề ko như hình vẽ. Chú ý để chừa chỗ cho xe nào cần quay lại Khuất duy tiến. May mắn Chưa lần nào em gặp xxx cả
Em vẽ hơi gà mờ nên cũng chưa được chính xác, cụ chỉ rất đúng ạ :)

honglongit

Xe buýt
em thì toàn đi đường trên rồi nhập làn vào đại lộ thăng long sau chứ chả chui xuống hầm chi cho mệt người ạ

superb

Xe tải
em thì toàn đi đường trên rồi nhập làn vào đại lộ thăng long sau chứ chả chui xuống hầm chi cho mệt người ạ
Em cũng như cụ, mà cũng chẳng để ý, đi vòng xuống hầm bao giờ, toàn đi đường trên rồi nhập làn cho nhanh.

Jinzin

Xe điện
Ngồi đọc lại thớt này e thấy cách của e và của cụ cracking đều có lý, kể cả phải cãi nhau với xxx nhưng khả năng anh em ofer mình thắng là rất cao. Tuy nhiên, nếu đi chỗ này em cũng chọn cách của cụ cracking vì an toàn hơn và đỡ xung đột giao thông hơn. Em phân tích thế này nhé:
*Cách của cụ cracking: khi ta đang ở làn 2 nếu đèn đỏ thì ta dừng chờ đèn xanh, khi đèn xanh thì đèn của hướng đi từ Phạm Hùng - KDT đỏ. Lúc này ta mới sang đường nên rất an toàn. Vừa sang đường vừa xi nhan trái vài mét là xe thẳng xe sau đó xi nhan phải là xuống hầm. Tuy vậy, vẫn phải có động tác rẽ trái nên hơi sợ xxx phán là rẽ trái từ làn 2 (làn đi thẳng) nhưng xxx thích thì chiến vì lý do sau:
*Cách đi của em: khi ta đi theo hướng mũi tên màu vàng cam (làn song song với làn 2) thì bất kể đèn xanh hay đỏ ta đều đc đi, nếu lúc này nếu đèn ở hướng Phạm Hùng - KDT đỏ thì ta đi song song với cách trên của cụ cracking và ko có gì nguy hiểm nhưng nếu đèn xanh thì dòng phương tiện từ hướng vuông góc đi tới sẽ gây lộn xộn. Tuy vậy ta có hành động rẽ trái từ làn 1 và mở rộng vòng cua sang làn đi thẳng trên hướng PH-KDT thì cũng ko sai, sau đó lại rẽ phải để xuỗng hầm.
Tóm lại là nên đi theo cách của cụ cracking.

Chỉnh sửa cuối:

Dragonking

Xe máy
Cụ đi thế này mà gặp xxx là ăn đòn. Phải nhích cái mũi tên màu cam lên chỗ làn số 2 (mũi tên đi thẳng), muốn xuống hầm thì xi nhan trái, ko thì cứ thế thẳng tiến.
Cụ hướng dẫn thế là chuẩn.