Em ngu nên mùng 1 đã mất tiền.

cuong_ngoc

Xe tải
Hôm nay nhà cháu cũng làm một vòng quanh Tràng Tiền Plaza, rẽ từ Hai Bà Trưng ra Hàng Bài, đèn sinhan vẫn nháy rẽ trái để đi tiếp vào phố Tràng Tiền. Vừa rẽ xong thì nhìn thấy trên mặt đường hình xe máy :)), chần chừ một giây thôi thế là nhà cháu nhấn ga đi tiếp vì nghĩ bị vướng vạch liền, không chuyển sang làn ô tô được, thế là bị tóm. Xuống xe là đủ thủ tục chào hỏi thì cháu có lý luận:
- Chị nhìn thấy nhưng kh đủ điều kiện chuyển làn và vẫn liên tục sinhan rẽ trái và vạch liền giữa đường nên chị kh sang được.
XXX: Vạch liền này được phép qua; kiểu gì chị cũng phải chuyển làn, chị đi sai ròi.
Cháu: chị đi kiẻu em nói thì có mà oánh võng ở đường à, em phải linh động chứ.
Cuối cùng thì XXX nói với em là xin ít uống nước, không phạt đâu nhá. Đầu tháng của nhà cháu cũng đen thật.
Các cụ giải ngố cho nhà cháu tình huống trên với ạ để cháu rút kinh nghiệm. (Chết vì tội mua kem, thỉnh thoảng mới được ra phố nên ngố thế đấy các cụ ạ)

16chỗ

Xe hơi
Lỗi của cụ là không chịu quan sát biển báo nên rút kinh nghiệm. Nhưng sao cụ để xxx dọa mức phạt cao thế. Mức phạt lỗi này chỉ 100-200K thôi. Cụ chỉ không chấp hành biển cấm rẽ trái thôi chứ không đi vào đường cấm, hay sai làn gỉ cả.
sao lại rẻ vậy cụ,e thấy hơi thắc mắc

phamson123

Xe tăng
Bực cái là đúng mùng 1 nhỉ cụ chủ. Chứ tiềng nong có 2,5 loét thì chả vấn đề. Đành rằng mình sai nhưng ko thoải mái vì hôm nay mùng 1

16chỗ

Xe hơi
Bực cái là đúng mùng 1 nhỉ cụ chủ. Chứ tiềng nong có 2,5 loét thì chả vấn đề. Đành rằng mình sai nhưng ko thoải mái vì hôm nay mùng 1
cụ phạm sơn ơi.cụ có thừa cái logo of nào cho e xin cái.các cụ thứ lỗi vì ngoài lề

phamson123

Xe tăng
cụ phạm sơn ơi.cụ có thừa cái logo of nào cho e xin cái.các cụ thứ lỗi vì ngoài lề
Em có đâu mà cho cụ. Cụ thử lên văn phòng OTV đi, em thấy mấy cụ lên đóng tiền mua đồng phục, ô, mũ đều feedback lại là được tặng

phamson123

Xe tăng
Lỗi này là ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường, mức phạt 150k, xé biên lai phạt tại chỗ. Vì đường Núi Trúc ko cấm xe ô tô, nên cụ ko dính lỗi đi vào đường cấm. Có dịp cụ quay lại để tranh luận với xxx nhé
Cấm ô tô theo giờ là vào khung giờ cấm mà cụ lái ô tô vào thì tức là cụ đi vào đường cấm. Chứ không thể biện giải theo phương án không tuẩn thủ biển báo (biển cấm ô tô theo giờ) vạch kẻ đường được. Em thấy giải quyết 2,5 loét là nhẹ nhàng quá rồi. Mình sai lè lè mà

Nếu cãi như cụ thì cụ cãi luôn vụ này: đường có biển hạn chế 100km/h. Cụ đạp ga lên 160km/h. Cụ bị bắn tốc độ 160/100. Cụ trình bày với cơ quan chức năng là : tôi chỉ phạm lỗi không tuân thủ biển báo (biển hạn chế tốc độ) nên đề nghị xử phạt tôi tại chỗ theo khung giá "không tuân thủ biển báo vạch kẻ đường"

phamson123

Xe tăng
Tình huống của mợ : mợ trình bày thế là hợp tình, còn chiểu theo luật thì vẫn phạt được. Giao thông ở đây mật độ cao, cái vạch liền bố trí ngay khúc rẽ trái, mợ rẽ thì phải nhường đường cho hướng đi thẳng ngược chiều mợ ở HBT (hướng từ trường Trần phú đi đến) nên ko thể bẻ hết lái ngay được. Họ biết điều đó và thấy mợ trình bày hiểu luật nên mới xin mợ tiền nước

cuccu1980

Xe hơi
Các cụ ơi, em tưởng giờ cao điển các XXX không phạt mà chỉ tập trung vào thông đường thôi chứ nhỉ?

miabi

Xe hơi
Hôm nay nhà cháu cũng làm một vòng quanh Tràng Tiền Plaza, rẽ từ Hai Bà Trưng ra Hàng Bài, đèn sinhan vẫn nháy rẽ trái để đi tiếp vào phố Tràng Tiền. Vừa rẽ xong thì nhìn thấy trên mặt đường hình xe máy :)), chần chừ một giây thôi thế là nhà cháu nhấn ga đi tiếp vì nghĩ bị vướng vạch liền, không chuyển sang làn ô tô được, thế là bị tóm. Xuống xe là đủ thủ tục chào hỏi thì cháu có lý luận:
- Chị nhìn thấy nhưng kh đủ điều kiện chuyển làn và vẫn liên tục sinhan rẽ trái và vạch liền giữa đường nên chị kh sang được.
XXX: Vạch liền này được phép qua; kiểu gì chị cũng phải chuyển làn, chị đi sai ròi.
Cuối cùng thì XXX nói với em là xin ít uống nước, không phạt đâu nhá. Đầu tháng của nhà cháu cũng đen thật.
Các cụ giải ngố cho nhà cháu tình huống trên với ạ để cháu rút kinh nghiệm. (Chết vì tội mua kem, thỉnh thoảng mới được ra phố nên ngố thế đấy các cụ ạ)
Lỗi của mợ là đi sai làn ạ, kể cả mợ có đi qua cái vạch liền vẫn dính lỗi san làn đường ạ.

miabi

Xe hơi
Các cụ ơi, em tưởng giờ cao điển các XXX không phạt mà chỉ tập trung vào thông đường thôi chứ nhỉ?
Em thấy thông thường nó không bắt, nhưng hôm nào mát giời là xxx cũng tóm ra trò đấy các cụ ạ

thắng_lợi

Xe hơi
Nếu cụ nào không lắm rõ mức phạt bao nhiêu thì nên dùng phần mềm I thông cài vào điện thoai lúc đó bỏ điện thoại ra tra khỏi bị xxx làm bậy

trananh03

Xe tải
biển này cấm giờ nào cụ nhỉ

Cấm ô tô theo giờ là vào khung giờ cấm mà cụ lái ô tô vào thì tức là cụ đi vào đường cấm. Chứ không thể biện giải theo phương án không tuẩn thủ biển báo (biển cấm ô tô theo giờ) vạch kẻ đường được. Em thấy giải quyết 2,5 loét là nhẹ nhàng quá rồi. Mình sai lè lè mà

Nếu cãi như cụ thì cụ cãi luôn vụ này: đường có biển hạn chế 100km/h. Cụ đạp ga lên 160km/h. Cụ bị bắn tốc độ 160/100. Cụ trình bày với cơ quan chức năng là : tôi chỉ phạm lỗi không tuân thủ biển báo (biển hạn chế tốc độ) nên đề nghị xử phạt tôi tại chỗ theo khung giá "không tuân thủ biển báo vạch kẻ đường"
Em thấy cụ nói cũngc có lý, bởi nếu không thì lỗi gì mình cũng quy về lỗi ko tuân thủ biển báo được, thế thì lại quá ok.
Đánh dấu, em hóng cao nhân vào giảng giải.

Jinzin

Xe điện
sao lại rẻ vậy cụ,e thấy hơi thắc mắc
Luật quy định như vậy, đắt rẻ gì hả cụ?

Em thấy cụ nói cũngc có lý, bởi nếu không thì lỗi gì mình cũng quy về lỗi ko tuân thủ biển báo được, thế thì lại quá ok.
Đánh dấu, em hóng cao nhân vào giảng giải.
Lỗi tốc độ đã có quy định riêng cụ nhé. Ko ai tranh cãi lỗi này!
Cụ phải biết phân biệt thế nào là đường cấm, thế nào là cấm rẽ vào con đường đó.
Đường cấm ô tô: cấm ô tô đi trên đoạn đường mà biển có hiệu lực. Ô tô cứ đi trên con đường này là phạm lỗi đi vào đường cấm.
Cấm ô tô rẽ trái: Chỉ cấm rẽ từ nút nào đó để tránh xung đột giao thông. Xe ô tô đi từ các nút khác nếu ko có biển báo cấm vẫn đc đi vào. Thực tế những chiếc ô tô khác vẫn đang lưu thông trên con đường đó.
Chán cho cách nghĩ của cụ.

Cụ phải biết phân biệt thế nào là đường cấm, thế nào là cấm rẽ vào con đường đó.
Đường cấm ô tô: cấm ô tô đi trên đoạn đường mà biển có hiệu lực. Ô tô cứ đi trên con đường này là phạm lỗi đi vào đường cấm.
Cấm ô tô rẽ trái: Chỉ cấm rẽ từ nút nào đó để tránh xung đột giao thông. Xe ô tô đi từ các nút khác nếu ko có biển báo cấm vẫn đc đi vào. Thực tế những chiếc ô tô khác vẫn đang lưu thông trên con đường đó.
Chán cho cách nghĩ của cụ.
Em xin phép được trình bày ngu ý của em, hiểu biết còn hạn hẹp nên sai đâu mong cụ chỉ giáo:
Đường Cấm: Em đồng ý với cụ.
Biển cấm xe giờ cao điểm: tức là cấm xe đi vào trong một thời gian nhất định nào đó, trong thời gian đó đoạn đường này trở thành đường cấm đối với đối tượng bị cấm.
Em ví dụ hiện nay cầu Chương Dương cấm taxi 6~9h sáng, thì đoạn đường đó là đường cấm taxi trong khung giờ đó mà? Nếu taxi cố tình đi vào, qua bên đầu nội thành sẽ ăn quả đi vào đường cấm.

Em thấy cái này hơi mập mờ, tất nhiên nếu xuôi được theo ý của cụ thì hình thức phạt sẽ rẻ hơn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

phamson123

Xe tăng
Em vừa đọc lại bài cụ chủ thớt. Em thấy thế này

Cái hướng cụ chủ đi cấm rẽ trái theo giờ vào Núi trúc chứ không cấm đi từ hướng khác vào Núi trúc. Vậy là bị lỗi không tuân thủ biển báo. Lúc đầu em tưởng ở đầu phố núi trúc có biển cấm ô tô đi vào theo giờ

moimuaxe2013

Xe tăng
Lỗi của cụ là không chịu quan sát biển báo nên rút kinh nghiệm. Nhưng sao cụ để xxx dọa mức phạt cao thế. Mức phạt lỗi này chỉ 100-200K thôi. Cụ chỉ không chấp hành biển cấm rẽ trái thôi chứ không đi vào đường cấm, hay sai làn gỉ cả.
Chuẩn. Lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường. 100-200k là đúng theo điểm a Khoản 1 Điều 5 -NĐ 171.

LÀm gì có 1,7 triệu + giữ bằng 30ngayf (nó bịp lỗi sai làn theo ND34 cũ) - quá bố láo.

Cụ chủ không ghi âm ghi hình lúc nó cò quay bê bíp rồi post lên mới vui, thàng ôn con đó đi bằng mít luôn - nó lại chẳng lạy cụ như tế sao ấy chứ.
Cụ chủ rút kinh nguyeetj nhé.

Chỉnh sửa cuối:

car2

Xe hơi
Nhà cháu không hiểu lắm. Cụ bị tóm ở trên Hàng Bài hay là Tràng Tiền.
phố nào có cái hình xe máy ạ ?