[Thảo luận] Em ngu nên mất tiền, mong các cụ chém nhẹ tay !

Kenket

Xe điện
Thế là nó tạo đk cho cụ vi phạm rùi, Cụ ọe cho nó bi nhiêu ?

jimmyphuong

Xe tải
:)) mấy thằng khốn... àh àhh... e xin lỗi đã nói hới quá. Phải nói là mấy thằng C-H-O đội 2 mới đúng. E mong là chúng nó vào đây đọc xem dân chửi chúng nó khốn nạn thế nào, người ta đưa người đi cấp cứu. Kể cả lúc đấy cụ vô ý vi phạm thì cũng tha cho người ta nhắc nhở thôi. Đây đục nước béo cò. E đúng gần nghe chúng nó bàn nhau là "Xử thằng ô tô thôi, nó giàu đấy, lấy tiền ăn trưa, sao phải ngợi"

E bị 1 phát đây. Nhớ đời luôn. E bị xử là đúng rồi vì e sai. Nhưng chủ thớt thì đúng là đau thật...
http://www.otofun.net/threads/430720-warning-canh-bao-cac-cu-canh-giac-keo-bi-xu-tren-duong-de-la-thanh-nhe

meoluoi

Xe điện
Cụ chưa vi phạm biển cấm ô tô đi vào đướng Đê nhưng cụ vi phạm biển cấm rẽ trái rồi mà

tomtep778409

Xe tải
Kính thưa các cụ !

Đến giờ này e vẫn day dứt vì tội "ngu" của mình, day dứt vì góp phần làm hư 3x. E xin tường thuật thế này ạ:
Em chở bà cô đưa thằng e lên Viện Nhi TW khám bệnh. Trên đường đi nó nôn ói làm e sốt cả ruột. E là lái mới nên cũng chưa vững tâm khi đi đường. E đi hướng Nguyễn Chí Thanh => Kim Mã, đến ngã tư Nguyen Chi Thanh - La Thành e định rẽ vào La Thành để vào viện nhi. Do chưa có kinh nghiệm, thiếu quan sát nên ko biết là đoạn đường cấm ô tô. Lúc đó e chưa vào hẳn La Thành (chưa qua cái biển cấm ô tô) thì 1 thằng 3x chặn đầu xe. E hạ kính, nó bảo đưa bằng lái cho nó rồi nó "tạo điều kiện" cho đi vào viện. E lúc ấy mất bình tĩnh vì bà cô và thằng e (e lấy lý do tí, chứ tại e dốt) nên đưa luôn. Lúc quay ra đành mất tiền để lấy lại bằng lái.

Giá mà lúc ấy e bình tĩnh thì. . . cách xử lý trong "mơ" mà e học của các cụ trên OF : Biển cấm chỉ có hiệu lực từ sau biển => Tôi ko vi phạm.
Nếu như sự việc kụ chủ nói như trên là đúng thì ý kiến của e như sau:
1. Chở người đi cấp cứu vào đây mà nó ra chặn xe thì kụ phải chứng minh cho nó nhìn thấy rõ là đang có người ốm trên xe thật (ở đây kụ lại còn cho a c e biết là còn nôn ói) ----> kèm theo cả nói cứng và to mồm, phải tỏ ra đang rất căng thẳng thì chúng nó mới để yên. đúng là lũ ......
2. Như có một số kụ trên này nói (và phần bôi đỏ theo kụ chủ nghĩ) là hiệu lực sau biển thì là sai vì: Tại ngã tư Ng Chí Thanh - La Thành (hướng đi Kim Mã) bên phải đường đã có biển cấm ô tô rẽ trái và rẽ phải, nên dù kụ mà rẽ trái rồi nhưng chưa đi vào La Thành thì cũng đã là sai rồi.
Tuy nhiên đây là chia sẻ của kụ chủ để a c e OF cùng rút kinh nghiệm chứ ko phải của riêng ai ---> Dù sao kụ cũng rút kinh nghiệm vậy.
Qua đây cũng cho chúng ta thấy bọn chúng quá Nguy hiểm **==**==**==

cam07

Xe buýt
E hạ kính, nó bảo đưa bằng lái cho nó rồi nó "tạo điều kiện" cho đi vào viện. E lúc ấy mất bình tĩnh vì bà cô và thằng e (e lấy lý do tí, chứ tại e dốt) nên đưa luôn. Lúc quay ra đành mất tiền để lấy lại bằng lái.

Giá mà lúc ấy e bình tĩnh thì. . . cách xử lý trong "mơ" mà e học của các cụ trên OF : Biển cấm chỉ có hiệu lực từ sau biển => Tôi ko vi phạm.
cơ hội ngàn vàng đề cho một chú xxx về làm dân đen như chúng ta mà cụ không chộp lấy phí quá: đưa tiền, như bật ghi âm lên chứ :(

TiP

Xe tải
Lần sau đi Nguyễn Chí Thanh cụ rẽ trái luôn vào cái đường ven hồ (đối diện cổng đài THVN), đi một đoạn rẽ trái là lên dốc đâm thẳng sang viện Nhi, đi đường này chả ma nào phạt được cụ

cam07

Xe buýt
Lần sau đi Nguyễn Chí Thanh cụ rẽ trái luôn vào cái đường ven hồ (đối diện cổng đài THVN), đi một đoạn rẽ trái là lên dốc đâm thẳng sang viện Nhi, đi đường này chả ma nào phạt được cụ
đúng rồi, đường này quá chuận !

mr-justin

Xe tải
XXX tạo điều kiện rất tốt, nhưng mà buồn vì là tốt bẩn :(

bskiemnguyenhn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có ... 4.. cái sai :
1- Khi sắp tới ngã rẽ không quan sát đọc, tìm biển báo, biển cấm
2- chưa vi phạm mà để XXX tống tiền ( hiệu lực biển cấm là sau biển tới chỗ giao cắt nhau tiếp theo hoặc tới biến ... hết cấm..... )
3- Khi gặp XXX không bật .. ghi âm, quay phim ngay... ( nếu làm ngay... chưa biết chứng cụ ghi được XXX bảo tao đk cho cụ vi phạm tiếp ) và........ có khi còn tống tiền lại XXX được!!!
4- Sau khi biết biển cấm rồi cụ vẫn tiếp tục vi phạm..... ( Lỗi này là lỗi nặng... đặc biết với OFERs )
Các cụ thông cảm... để nhà cháu ...chém... tý!!:D
chuẩn không cần chỉnh.:-|

quyt

Xe tăng
Cụ rành đường quá... em tuyền phải vòng lên tận Chùa Láng đi cổng sau vào :D

binhtom

Xe tải
Đồng cảm với cụ. 1 phần vì lái mới, 1 phần là thằng ku em bệnh nên sốt ruột, tâm ko vững. Lần sau cụ chú ý hơn, âu cũng là 1 bài học quý !

ThanhTungTB

Xe điện
bác là lái mới ,lần đầu gặp xxx thường mất bình tĩnh là đúng thôi .AE đều thông cảm và chia buồn với bác .Rút kinh nghiệm ,là bài học cho cuộc sống bác ah .

HUNGSMUN

Xe container