Em ngoại tỉnh, muốn đk xe máy biển HN, nhờ mọi người tư vấn!

trinhtrungthanh

Tháo bánh
ĐK xe HN

Đơn giản nhất là nhờ ai thật thân, tin tưởng được có hộ khẩu Hà Nội đứng tên giùm, sau đó viết giấy tay bán :D.

Dù xài lâu cũng sẽ bị phạt vì không đăng kí mới nhưng chẳng bao nhiêu cả ạ.

theo ngu kiến của em là vậy
Ông này nói hay nhỉ? Nhờ người thân xong viết giấy bán tay. Theo em nếu nhờ người thân đăng ký cứ để vậy mà đi chẳng sao cả. Hugo có hỏi bảo là xe em mượn của thằng em, chú, cô gì...... Chứ lại còn viết giấy bán tay mất hết tình cảm. mà Hugo nó càng thịt cho í chứ...................

Hoặc là bác nếu có ai đang học ở Hn đăng ký đều được.......

nguyenducdung

Xe buýt
Sao cứ quan trọng biển hà nội. Tất nhiên biển hà nội thì oai hơn, sành điệu hơn dù chỉ là TỊT :D. theo kiến nên mua xe đi rồi biển hà nội đi có sao đâu. không thì về quê làm biển. không thì theo ý kiến các cụ nói trên xin giấy giới thiệu của công ty là okie
Cái vụ này em dự là làm biển xe cty thì ok, chứ cá nhân thì em dự là không ổn

MapDaTinh

Xe hơi
Sao cứ quan trọng biển hà nội. Tất nhiên biển hà nội thì oai hơn, sành điệu hơn dù chỉ là TỊT :D. theo kiến nên mua xe đi rồi biển hà nội đi có sao đâu. không thì về quê làm biển. không thì theo ý kiến các cụ nói trên xin giấy giới thiệu của công ty là okie
Nói j thì nói.Thực sự mình thấy đi biển ngoại tỉnh rất dễ bị hỏi thăm này nọ :D ,tối đi chơi về thấy CSCD toàn bắt biển NT,trong khi mình đi đêm hôm suốt mà chả làm sao.Tất nhiên đầy đủ giấy tờ thì chả sao nhưng mất thời gian lắm :). Ai ngoại tỉnh có đk cứ làm biển HN mà đi

butchikim

Xe ba gác
Sao cứ phải khổ thế nhỉ, các cụ mà vi phạm thì biển HN vẫn mất xèng như thường. Đi lại đàng hoàng, giấy tờ đầy đủ sợ .... gì bố con thằng nào. Cháu hỏi khí không phải chứ hay là cụ chủ chả có tí tự trọng hay tình cảm gì với cái nơi cụ sinh ra à b-(

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
biển quê e to nhất e ứ cần biển HN ;)) đi đg thoải mái có sao đâu

Maserati90

Xe tải
ở đâu thì cứ làm biển ở đấy thui cụ ơi.quan trọng gì đâu ạ:D

sontung061190

Xe hơi
về địa phương làm con ngũ quý còn hơn biển hn bốc cụ ak....cây nhà lá vườn vẫn ngon hơn trồng công nghiệp mà cụ

mr_lee009

Xe đạp
Cho em khai quật tí, Thạc sĩ Bách Khoa có đăng ký được biển Hà Nội không các bác nhỉ? :-s

Lê Vy An

Xe máy
phải nhờ người thôi cụ ạ. một nhờ em sinh viên nào hoặc cán bộ công an hoặc quân đội. thứ 3 ai có hộ khẩu hà nội thôi

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Nếu là SV cao đẳng hay Đại học thì đký theo trường, nếu có thân nhân ở HN thì đăng ký hộ rồi vi vu, ai hỏi thì nói cho mượn ( lượn OF nhiều sẽ cứng)- không thì chịu khó tạm trú > 1 năm rồi nhập khẩu người quen ở HN, hay là 300k làm sổ hồng- ( sổ KT3) ở CA phường nơi cư trú tạm thời( cái này ngày trước cháu định làm nhưng mà do nhu cầu không cần thiết nên không áp dung cho bản thân)

Chỉnh sửa cuối:

Hoangthienson

Xe tải
Cụ quả là cao kiến!;))
Nếu là SC cao đẳng hay Đại học thì đký theo trường, nếu có thân nhân ở HN thì đăng ký hộ rồi vi vu, ai hỏi thì nói cho mượn ( lượn OF nhiều sẽ cứng)- không thì chịu khó tạm trú > 1 năm rồi nhập khẩu người quen ở HN, hay là 300k làm sổ hồng- ( sổ KT3) ở CA phường nơi cư trú tạm thời( cái này ngày trước cháu định làm nhưng mà do nhu cầu không cần thiết nên không áp dung cho bản thân)

Hoangthienson

Xe tải
Cụ kiếm gấu ngừoi Hà Nội, đăng ký kết hôn xong, cụ nhập khẩu, sau 12 ngày cụ có hộ khẩu thì đi đăng ký xe, ngon ơ...mỗi tội canh bạc này cụ sẽ được ăn cả ngã là về ...đấy...e fun tý...;))
Em xin vào đề luôn: Em là người ngoại tỉnh đang công tác tại HN, sắp mua 1 chiếc xe máy mới và muốn đăng ký biển HN. Các cụ cho em hỏi là em có đc đk biển HN ko ạ? Nếu cửa trước không được thì có cửa sau không ạ? Cụ nào có exp vụ này chỉ giáo em với ạ?
Em xin kính rượu các cụ ạ!

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em xin vào đề luôn: Em là người ngoại tỉnh đang công tác tại HN, sắp mua 1 chiếc xe máy mới và muốn đăng ký biển HN. Các cụ cho em hỏi là em có đc đk biển HN ko ạ? Nếu cửa trước không được thì có cửa sau không ạ? Cụ nào có exp vụ này chỉ giáo em với ạ?
Em xin kính rượu các cụ ạ!
Sinh viên thì còn đk được, chứ cụ đi làm thì chỉ có 2 nước
1. Có hộ khẩu, chạy món này nửa cái air blade
2. Nhờ người có hk HN đứng tên, sau đó ủy quyền lại cụ :D

Red2010

Xe điện
Làm việc và thường xuyên đi lại ở HN thì nên làm biển ngoài này là đúng rồi. Nhiều cụ cứ nghĩ để cho oai nhưng thực tế các cụ phải đi biển ngoại tỉnh thường xuyên ở HN các cụ mới hiểu hết được.

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
CỤ nhờ bạn hoặc người thân họ khẩu hà nội đi đăng ký là ok

Phong Snake

Xe hơi
Không bác xin cái giấy gt của trường nào đó là đk bình thường. Chẳng cần phải ở HN đâu.