Em nên sơn đổi mầu xe ở An Du hay Ngôi Sao??

dongnat

Xe điện
Xưởng Mer 32 Đại Từ - Giám đốc : Tuấn : 0912391899

Buki

Xe điện
Đổi mầu thì vụ đăng ký xử lý và chi phí thế nào hả bác để em nghiên cứu cũng đổi màu?

hungbm

Xe điện
Xe em màu đen, cũng châm cứu xem có đổi sang Red được ko nhể :P
Năm 2009 em chạy Porsche Cayenne màu xanh nước biển không hạp tuổi lắm nên định sơn lại màu trắng. Vào xưởng Nacen báo giá 25 củ 1 tuần lấy xe. Nhưng một số anh em khuyên k nên sơn lại vì sơn ở VN không bao giờ đẹp bằng màu nguyên bản ở chính quốc. Thoai luôn....

Ôi An Du à......vẫn chuối cả rừng đấy.Làm sẹc vít như AD mà ở SG thì sập tiệm

Quangnq

Xe đạp
Các bác cho e hỏi ngu tí, sao lại sơn đổi màu được, từ màu đen sang màu trắng ah.

bimbim1976

Xe điện
Hay đấy,các cụ làm đi, rồi trình bày tất tần tật thủ tục để anh em hóng còn bắt chiếc,nhể?

ying_jun

Xe tăng
Năm 2009 em chạy Porsche Cayenne màu xanh nước biển không hạp tuổi lắm nên định sơn lại màu trắng. Vào xưởng Nacen báo giá 25 củ 1 tuần lấy xe. Nhưng một số anh em khuyên k nên sơn lại vì sơn ở VN không bao giờ đẹp bằng màu nguyên bản ở chính quốc. Thoai luôn....
Thí giờ ko chạy Pót Chơ nữa mà đi E250 ah cụ ;;)

Hay đấy,các cụ làm đi, rồi trình bày tất tần tật thủ tục để anh em hóng còn bắt chiếc,nhể?
Thủ tục hoán cải màu xe + đăng kiểm + đăng ký xe thì gara lo hết mà :D

ndviet

Xe tải
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng, Từ Liêm, Hà Nộ
Website
www.andu.vn
ôi trời đất, em tưởng cái này các cụ nắm hết được rồi chứ. Thủ tục đơn giản thế này các cụ nhé
1- Các cụ vào xưởng bảo mấy anh thợ sơn in cho các cụ cái ảnh cùng với màu xe các cụ đinh đổi. Cái ảnh này để các cụ mang đến cho công an.
2- Tiếp theo các cụ chuẩn bi cho em cái công văn xin đổi màu sơn xe + giấy giới thiệu của công ty nếu xe các cụ mang tên công ty. Nếu là xe cá nhân thì không cần cụ nhé.
3- Các cụ vác những thứ như sau lên phòng đăng ký xe : Đăng ký xe + đăng kiểm + ảnh màu sẽ đổi sang + giấy giới thiệu( nếu là xe công ty)+ công văn xin đổi màu xe (nếu là xe công ty) để xin các bác công an cái giấy thay đổi màu xe ( chính là cái thủ tục hoán cải xe).
4. Đợi các bác công an ký phê duyệt ( cái này các cụ phải thao tác nhé : khoảng 2 đồng là ok) .
5. Các cụ về sơn xe thoải mái. Sau đó đợi để các bác công an cấp lại cái đăng ký xe với màu xe các cụ đã đổi.

Thủ tục chỉ có vậy thôi ợ. Các cụ đừng nghĩ to tát quá.
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

me oto

Xe tăng
Dưng mà xe ko chính chủ đỏi kiểu gì cụ ơi.

ndviet

Xe tải
Website
www.andu.vn
Dưng mà xe ko chính chủ đỏi kiểu gì cụ ơi.
Ơ thế HD công chứng ủy quyền hay giấy bán xe của cụ đâu? Không có cái đấy cụ trình bày dư lào khi công an hỏi.

Buki

Xe điện
Em Việt tư vấn chuẩn và nhiệt tình quá. Thanks nhìu.

Các cụ thích sơn lại thì sơn thôi còn sơn zin gì, các cụ chỉ cần đi một năm khéo xe các cụ sơn lại hết làm gì còn sơn zin. Hơn nữa sơn lại chỉ sơn lớp màu và bóng chứ ko sơn các lớp ở trong nên cứ coi xe xước nên đi làm lại thôi.

Vấn đề em quan tâm là sẽ tháo những cái gì
Và sơn ở chỗ nào? Có bung bét xe ra ko, máy móc ntn?

Chỉnh sửa cuối:

vanhai0850

Xe tăng

ndviet

Xe tải
Website
www.andu.vn
Em Việt tư vấn chuẩn và nhiệt tình quá. Thanks nhìu.

Các cụ thích sơn lại thì sơn thôi còn sơn zin gì, các cụ chỉ cần đi một năm khéo xe các cụ sơn lại hết làm gì còn sơn zin. Hơn nữa sơn lại chỉ sơn lớp màu và bóng chứ ko sơn các lớp ở trong nên cứ coi xe xước nên đi làm lại thôi.

Vấn đề em quan tâm là sẽ tháo những cái gì
Và sơn ở chỗ nào? Có bung bét xe ra ko, máy móc ntn?
Em cám ơn cụ. Vậy cụ muốn sơn phần nào. Nếu cụ sơn toàn bộ xe( như là đổi màu sơn cho xe) thì mới phải hạ máy ra ngoài để sơn còn không thì sơn phần nào thì tháo phần đó.

kieuvietha77

Đi bộ
bác ở gần đâu thì sơn ở đấy, An Du hay Ngôi Sao cũng như nhau thôi bác ạ. Còn sơn thành 2 mầu thì bác bắt đền, đố dám không đền, bác thuê thằng nào ngồi đấy rạch mặt cho em..

Tran Thanh Tung

Xe điện
GVlexus viết
32 Đại Từ là salon nào hả bác??

Cty Ô tô Ngôi Sao Việt Nam
386 Nguyễn Văn Linh, Long Biên
Hình như là ở đấy
Sai rồi.

gara Nacimex: 32 Đại Từ - quận Hoàng Mai, HN

PARASUCO

Xe tăng
Phải chính chủ mới làm được hay công chứng ủy quyền cho mình thì mình cũng làm được hả cụ ?
ôi trời đất, em tưởng cái này các cụ nắm hết được rồi chứ. Thủ tục đơn giản thế này các cụ nhé
1- Các cụ vào xưởng bảo mấy anh thợ sơn in cho các cụ cái ảnh cùng với màu xe các cụ đinh đổi. Cái ảnh này để các cụ mang đến cho công an.
2- Tiếp theo các cụ chuẩn bi cho em cái công văn xin đổi màu sơn xe + giấy giới thiệu của công ty nếu xe các cụ mang tên công ty. Nếu là xe cá nhân thì không cần cụ nhé.
3- Các cụ vác những thứ như sau lên phòng đăng ký xe : Đăng ký xe + đăng kiểm + ảnh màu sẽ đổi sang + giấy giới thiệu( nếu là xe công ty)+ công văn xin đổi màu xe (nếu là xe công ty) để xin các bác công an cái giấy thay đổi màu xe ( chính là cái thủ tục hoán cải xe).
4. Đợi các bác công an ký phê duyệt ( cái này các cụ phải thao tác nhé : khoảng 2 đồng là ok) .
5. Các cụ về sơn xe thoải mái. Sau đó đợi để các bác công an cấp lại cái đăng ký xe với màu xe các cụ đã đổi.

Thủ tục chỉ có vậy thôi ợ. Các cụ đừng nghĩ to tát quá.
Thân!