[Funland] Em muốn về quê đón con lên HN có được không

tuctuc2010

Xe điện
Bẩm các cụ, chả là do em Cô Vi mà em phải sơ tán bớt 2 gái bé nhà em (đang học cấp 1) về ông bà ngoại ở Hải Phòng từ ngoài tết đến giờ. Do dạo này lớp 2 đứa phải học online mà ở quê thì ông bà ko biết gì về máy tính, 2 đứa thì chỉ game với youtube là thạo, chứ mấy cái thao tác học online toàn phải chỉ đạo qua đt. Rồi thì anh Zoom dạo này hay lỗi nên học lúc được lúc không. Cô giáo ở lớp thì bảo các con phải cố gắng theo chứ sau ko dạy lại nữa. Em lo quá, sợ chúng nó học kiểu này rồi thì không theo được ctr của lớp mất, đang tính về đón chúng nó lên để kèm cặp. Cơ mà tình hình như này không biết có về được không vì thấy bảo HP cấm xe tỉnh khác vào TP, rồi thì nếu vào được thì lúc lên có bị cấm vào HN không nữa (xe em biển Hải Dương ạ).
Có cụ nào biết thông tin thông não hộ em phát, em cảm ơn ạ

Chỉnh sửa cuối:

congdat

Xe đạp
Hình như xe cộ đi lại bt. Đen thì dính chốt kiểm tra nhiệt độ rồi lưu thông tiếp thôi cụ

Mr.Alo

Xe lăn
theo em biết chỉ hạn chế vào chứ ra thoải mái , lăn tăn nữa thì kêu người nhà đưa ra ngoài trạm kiểm soát của thành phố rồi cụ đón ở đó

lucthithang

Xe tăng
E vừa xem video fb hôm qua thấy cứ biển k phải hải phòng là quay đầu hết, k biết tình trạng thực tế thế nào, e nghĩ cụ xem có ai ở hải phòng nhờ hỏi thăm tình hình trước tránh tình trạng mất công đi lại

tuctuc2010

Xe điện
Hình như xe cộ đi lại bt. Đen thì dính chốt kiểm tra nhiệt độ rồi lưu thông tiếp thôi cụ
Em đọc tin thấy bảo xe con nếu không có lý do cấp thiết phải vào thì bị bắt quay đầu về hết ạ. Hơn nữa xe em lại biển Hải Dương, lúc quay về HN mà nó lại không cho vào nữa thì bỏ bu

tuctuc2010

Xe điện
E vừa xem video fb hôm qua thấy cứ biển k phải hải phòng là quay đầu hết, k biết tình trạng thực tế thế nào, e nghĩ cụ xem có ai ở hải phòng nhờ hỏi thăm tình hình trước tránh tình trạng mất công đi lại
Vâng, em đọc tin thấy vậy cũng lo nên mới lên đây hỏi có cụ nào đi tuyến đấy thì thông hộ em phát

congdat

Xe đạp
Em đọc tin thấy bảo xe con nếu không có lý do cấp thiết phải vào thì bị bắt quay đầu về hết ạ. Hơn nữa xe em lại biển Hải Dương, lúc quay về HN mà nó lại không cho vào nữa thì bỏ bu
E thấy cái lý do cấp thiết đấy khó giải thích lắm. Theo nhà nc thì có quy định. Nhưng bh ví dụ mẹ ở quê. Con HN khóc nhớ mẹ thèm sữa. Bố về đón mẹ ra là cấp thiết hay ko ? :)))

tuctuc2010

Xe điện
E thấy cái lý do cấp thiết đấy khó giải thích lắm. Theo nhà nc thì có quy định. Nhưng bh ví dụ mẹ ở quê. Con HN khóc nhớ mẹ thèm sữa. Bố về đón mẹ ra là cấp thiết hay ko ? :)))
Thế nhẽ phải lên phường xin giấy cụ nhể :))

tuctuc2010

Xe điện
theo em biết chỉ hạn chế vào chứ ra thoải mái , lăn tăn nữa thì kêu người nhà đưa ra ngoài trạm kiểm soát của thành phố rồi cụ đón ở đó
Em cũng tính phương án này (vì nhà ông bà ở An Dương giáp với đất Hải Dương) nhưng còn chiều ngược lại thì có cấm xe biển tỉnh vào HN không ạ

kts.DucNgoc

Xe tăng
Có khó j đâu. Cụ bảo ông bà ngoại thuê xe chở lên đến trạm kiểm dịch. Cụ đi xe đến trạm đón người thôi. Xe ko vào địa phận là đc.

Huthasa

Xe container
Cụ đến chốt rồi bảo người nhà đưa các bé đến là xong. Có thế mà cụ cũng phải nghĩ.

Trang Thanh 2020

[Tịch thu bằng lái]
Ở chỗ em nếu về quê là cách ly tại nhà luôn, theo dõi chặt chẽ. nên nhà em cũng thôi không về đón

chualang67

Xe buýt
Cụ về nếu không vào được thì nhờ người nhà đưa các cháu ra,đón rồi quay đầu thôi,còn không thì gắng qua 15 chắc sẽ đi lại ổn hơn.