Em muốn sang tên đổi chủ mà bị mất Hồ Sơ Tự Quản

bridge

Xe điện
Thớt hay quá, em đánh dấu ngâm cứu ...
Ủn thớt lên đầu nào !!

rfs

Xe điện
các cụ không cần phải thủ tục nhiều, em cũng vậy và em đã làm xong; cụ chỉ cần viết 1 cái đơn viết tay trình bày cam kết là trên đường đi hộp thuế, hoặc đi làm sang tên đánh dơi cái hồ sơ từ quản và cam kết những lời khai trên là đúng, nếu sai chịu trách nhiệm trước pháp luật. kẹp cả vào tờ khai, đăng ký, hợp đồng mua bán. nhớ kẹp thêm 1trieeuj vào tờ đơn cam kết nhé là ok. sau đó có giấy hẹn 15 ngày sau ra lấy cả biển và đăng ký. Chúc cụ mất ít xiền như em.

mất HSTQ , giá chung la 1 triệu cụ ạ
Các cụ kẹp nhiều quá, e kẹp 200k vô tư.

rfs

Xe điện
Em ở Hưng yên, đang gặp sự cố như vậy, chủ xe ko còn HSTQ, cụ nào chỉ lối giúp em với,
Mới mua xe lần đầu nên gà, gặp thằng cha cò làm thủ tục sang tên cũng gà giống minh, mãi không có đăng ký mới
Cụ nào cũng ở Hưng Yên hoặc có kinh nghiệm gì giúp em với, tất cả hồ sơ em OK hết rồi, còn mỗi cái này thôi
Làm cái đơn cam kết về việc mất HSTQ là ok, cụ cần thì pm email e gửi cho.

rfs

Xe điện
Em cũng như cụ chủ thớt, mua xe đầu năm 2012 nhưng không còn hồ sơ tự quản, có mỗi giấy tờ xe và cái UQCC. Xe em biển HN nhưng em đang sống và làm việc ở tỉnh. Chưa biết làm thế nào, phần vì bận, phần vì chưa rõ các thủ tục
Bước 1: Bác mang giấy tờ xe và HĐUQCC ra phòng công chứng làm HĐMBCC (nhớ khai thấp hơn giá trị nhà nước áp nhé, để nộp thuế ko bị nhiều).

Bước 2: Sau đó ra chi cục thuế quận / huyện của người mua trên HĐMBCC để làm thủ tục nộp thuế trước bạ.
Hồ sơ gồm: Khai 02 tờ khai theo đăng ký sổ đăng kiểm, photo đăng ký, photo sổ đăng kiểm, hợp đồng mua bán bản gốc. Làm xong sẽ có thông báo nộp thuế, cụ ra kho bạc nộp nhé.

Bước 3: ra chỗ đăng ký xe xin tờ khai đăng ký xe, điền đầy đủ thông tin vào, cà số khung số máy tối thiểu 01 bản (cái này nên chuẩn bị trước từ nhà, vừa rẻ vừa nhanh - gọi về nhà làm hết tầm 150k 02 bộ, chứ làm tại chỗ đăng ký thì tối thiểu 3-500k) dán vào tờ khai. Rồi làm thủ tục khám xe (kẹp 200k cho nhanh). Xong rồi nộp hồ sơ: Giấy khai đăng ký xe, Cam kết về việc mất hồ sơ tự quản, Phiếu nộp thuế trước bạ, Giấy đăng ký xe bản gốc, hợp đồng ủy quyền bản gốc, hợp đồng mua bán bản gốc, CMND & hộ khẩu photo của người mua trên HĐMBCC.

thachle

Đi bộ
Cụ rfs ơi email của em đây ạ: thach.le168@gmail.com, Cụ giúp em cách thức đi làm thế nào nhé
Mấy ông cò kia cà số cho em rồi, em đi đăng ký có phải mang xe đi kô?
Cụ chỉ giáo em nhé, em xin mời cụ vodka

scud122

Xe tăng
e đăng ký xe 3/2009 mà CA giữ hết đưa e mỗi cái đăng ký chứ làm gì có hồ sơ nào đâu các cụ nhỉ??

TranThiBich

Xe tăng
e đăng ký xe 3/2009 mà CA giữ hết đưa e mỗi cái đăng ký chứ làm gì có hồ sơ nào đâu các cụ nhỉ??
công an trả cụ đấy chắc là cụ không để ý thôi

OKiaforte

Xe buýt
Bước 1: Bác mang giấy tờ xe và HĐUQCC ra phòng công chứng làm HĐMBCC (nhớ khai thấp hơn giá trị nhà nước áp nhé, để nộp thuế ko bị nhiều).

Bước 2: Sau đó ra chi cục thuế quận / huyện của người mua trên HĐMBCC để làm thủ tục nộp thuế trước bạ.
Hồ sơ gồm: Khai 02 tờ khai theo đăng ký sổ đăng kiểm, photo đăng ký, photo sổ đăng kiểm, hợp đồng mua bán bản gốc. Làm xong sẽ có thông báo nộp thuế, cụ ra kho bạc nộp nhé.

Bước 3: ra chỗ đăng ký xe xin tờ khai đăng ký xe, điền đầy đủ thông tin vào, cà số khung số máy tối thiểu 01 bản (cái này nên chuẩn bị trước từ nhà, vừa rẻ vừa nhanh - gọi về nhà làm hết tầm 150k 02 bộ, chứ làm tại chỗ đăng ký thì tối thiểu 3-500k) dán vào tờ khai. Rồi làm thủ tục khám xe (kẹp 200k cho nhanh). Xong rồi nộp hồ sơ: Giấy khai đăng ký xe, Cam kết về việc mất hồ sơ tự quản, Phiếu nộp thuế trước bạ, Giấy đăng ký xe bản gốc, hợp đồng ủy quyền bản gốc, hợp đồng mua bán bản gốc, CMND & hộ khẩu photo của người mua trên HĐMBCC.
Em cảm ơn cụ! Nhưng trường hợp của em lại phải rút hồ sơ chuyển vùng mà cụ. Em mua xe biển HN nhưng em ở Hoà Bình cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Tiendung2912

[Tịch thu bằng lái]
mất cái gì là mất tiền cái đó.

girlo7

Xe hơi
chỉ cần làm bản cam kết xong ký vào nộp cho xxx. 18 ngày sau quay lại làm thủ tục sang tên ko cần phải $

Chuong ga

Xe buýt
Em cũng vừa đau đầu nhức óc vụ hồ sơ tự quản đây. Em có hồ sơ tự quản thì cứ đinh ninh là có thể chuyển vùng sang tên đc nên mang hồ sơ qua đầu cầu Long biên( em khẩu HK) .xem xong hồ sơ các anh ấy phán câu xanh rờn "mất Tờ khai hải quan nguồn gốc xe không đăng ký đc về tìm lại đi" . Khổ thân em gọi chủ cũ , hỏi han các nơi sau mới phát hiện ra là phải tháo biển gửi về nơi đăng ký cũ kẹp vào đó 1,5tr tiền dịch vụ sẽ có thêm 1 bộ hồ sơ mà cơ quan CA giữ ( bộ này niêm phong nhé ) . Sau 1 tuần thì bộ hs chuyển vùng đc gửi ra, trong đó có tờ khai nguồn gốc xe và một sô giấy tờ lằng nhằng nữa. Chắc mẩm là ok rồi em lại lao sang Long Biên nộp hs vào. Sau một hồi kt lại lòi ra là thiếu tờ biên lại nộp thuế trước bạ của một đời chủ xe. Em lại có nguy cơ quay trở ề lần nữa nhưng em cố nán lại tới khi sắp hết giờ, người đi đăng ký về hết em trình bày với đồng chí tiếp nhận hồ sơ sự việc của mình. Được cái đồng chí cũng tốt bụng hướng dẫn mình như sau:
1 - Làm một cái đơn trình bày là do quá trình di chuyển đã làm thất lạc giấy tờ ( đơn này ra hàng photo hay hàng nước của diểm đăng ký đầy)
2 - kẹp đơn vào bộ hs kèm theo 1 triệu
3 - bạn có một cái giấy hẹn xinh xinh hẹn sau 2 tuần đến bấm biển.
Chúc bác mau chóng được làm chính chủ cô vợ 2 của mình.

Chuong ga

Xe buýt
chỉ cần làm bản cam kết xong ký vào nộp cho xxx. 18 ngày sau quay lại làm thủ tục sang tên ko cần phải $
Sao em không biết bác sớm để nhờ bác làm hộ nhỉ? Hs của bác hoàn chỉnh mà không có 500k kẹp vào thì có mà đợi mút mùa nhé đừng nói là hồ sơ thiếu nọ thiếu kia.

Chuong ga

Xe buýt
Em cảm ơn cụ! Nhưng trường hợp của em lại phải rút hồ sơ chuyển vùng mà cụ. Em mua xe biển HN nhưng em ở Hoà Bình cụ ạ.
Mang hợp đồng , đăng ký xe , biển số xe , chứng minh ND , hộ khẩu ra xin đơn chuyển vùng rồi khai vào xin rút hso gốc ra. Sau đâu 2 ngày là rút đc thôi. Xem kỹ chủ cũ quận nào ra điểm đăng ký xe của quận đó mà rút. Hôm em đi đang ký thấy có chú Thanh Hóa mua xe chủ cũ quận Ba Đình thì phải ra đường Láng thì ông ấy chạy thẳng sang Long biên bị mấy chú CA chửi cho một trận.

Transporter 999

Xe buýt
Cụ giao khoán cho cò làm cho, OK hết. Không có việc gì khó chỉ sợ tiền không nhiều.

OKiaforte

Xe buýt
Mang hợp đồng , đăng ký xe , biển số xe , chứng minh ND , hộ khẩu ra xin đơn chuyển vùng rồi khai vào xin rút hso gốc ra. Sau đâu 2 ngày là rút đc thôi. Xem kỹ chủ cũ quận nào ra điểm đăng ký xe của quận đó mà rút. Hôm em đi đang ký thấy có chú Thanh Hóa mua xe chủ cũ quận Ba Đình thì phải ra đường Láng thì ông ấy chạy thẳng sang Long biên bị mấy chú CA chửi cho một trận.
Em tưởng về Hoà Bình thì em mới phải nộp lại biển chứ ạ? Chủ cũ của em ở Quận Đống Đa thì rút hồ sơ chuyển vùng ở địa chir nào cụ nhỉ?
Em cảm ơn cụ! Em rót rượu mời cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

TranThiBich

Xe tăng
Em tưởng về Hoà Bình thì em mới phải nộp lại biển chứ ạ? Chủ cũ của em ở Quận Đống Đa thì rút hồ sơ chuyển vùng ở địa chir nào cụ nhỉ?
đống đa thì ra 86 lý thường kiệt cụ nhé, không có chuyện rút hồ sơ trong 2 ngày đâu cụ nhé(trừ khi đạn của cụ dày)

Chuong ga

Xe buýt
Cụ phải trả biển cho điểm đăng ký gốc nhé. Trả biển không cần mang xe theo đâu. Em rút biển trong SG ra thấy từ hôm nộp hs đến lúc lấy đc hồ sơ gốc có 3 ngày à. Phí cho cò làm là 1,5 tr.