[Funland] Em muốn nhờ tư vấn về máy lọc không khí ạ ?

tieunhupha

Xe điện
Lọc KK thì không ồn lắm (nó còn liên quan đến công suất), nhưng giờ người ta thường dùng có bù ẩm cơ cụ. Cảm nhận từng người, như đã nói ở trên nhà em nhiều khi không dùng nhưng chẳng thiếu loại máy nào, hãng nào vì có mấy đứa em chơi, kinh doanh mấy đồ này.
Loại bù ẩm thì nhà em ko dùng nên em ko biết thật. Em kiếm mãi mới được cái máy ko bù ẩm vì ko thích lúc nào cũng phải kiểm soát cái khay nước lẫn việc có nước trong máy sẽ dễ ẩm mốc.

Trungpv

Xe điện
nhà em cũng mua máy lọc ko khí xong giờ vứt xó chả buồn bật. nó lọc bụi đc chút nhưng mở cửa ra thoáng dễ chịu thích hơn nên chẳng dùng lọc nữa

kt13a2

Xe buýt
Nhà em ở chung cư hay mở tung cửa ra cho mát nên không dùng máy lọc không khí cho phòng khách mà chỉ sử dụng trong phòng ngủ khi ngủ. Lúc ngủ em bật lọc không khí kết hợp bù ẩm khi bật điều hòa. Khá là ổn áp ạ.

nguyencong.jos

Xe máy
Em đang dùng 1 bộ lọc không khí của Sharp - Hàng nhật bãi! Thấy dùng cũng đc mà rẻ! Cụ tham khảo thử xem!

NNS

Xe ngựa
chức năng cao cấp của cáy mày này ko phải ở lọc kk, mà là ở khử mùi, diệt khuẩn bằng ion hay cái éo gì đại khái thế, và bù ẩm, chứ lọc kk không thì bất quá chỉ là cái quạt hút vào thổi ra qua cái màng lọc Hepa thôi.
nhà em dùng Daikin, êm re, tuy màng lọc đắt phết

Vietex

Xe điện
Vâng gấu em đòi mua vì kêu phòng ngủ bụi quá.
Vậy là nó có tác dụng không cụ. ?
Bao lâu cụ lau bụi trên cửa sổ, bàn phấn, tủ quần áo một lần? Nhà cháu cứ lúc đi ngủ là đóng cửa sổ cho đỡ bụi. Lúc đi ngủ thì màu cam, sáng sớm dậy thì màu xanh. Lúc màu cam, màu xanh thì nó chạy êm lắm, k lo ồn. Hoặc đặt máy về chố độ đi ngủ (hình mặt trăng) nó cũng chạy nền, êm ru. Máy có thêm báo nhiệt độ và độ ẩm nữa nên cũng tiện để biết có bật điều hòa hay máy hút ẩm nữa.

timtoi

Xe tăng
Cái đo chất lượng không khí nào ổn nhỉ các cụ? Em mua thử trên Shopee cái thấy nhảy nhót linh tinh chửa tin được