Em muốn mua Mazda3 2009. Các bác giúp em với.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
@ Việt Qu vê: (b)(b)(b) là gì hả bác. nếu là vốt tè thì em vốt bác rồi. hì hì:69:. nếu là Hiếu béo thì phải chờ em bốc xong biển số đã :69::69::69:[/quote]
Cụ làm đúng rùi ạ. Khi nào cụ có xe, khoe xe, em vote lại cụ. Cụ mời em qua Hiếu béo gì đấy, em vote cụ nữa. Khà khà
Lúc nào cụ có xe, anh em mình giao lưu.

warchild243

Xe hơi
Báo cáo các bác vụ của em coi như đã xong. Gấu nhà em giải quyết mọi thắc mắc cho em bằng cách sáng nay đã đặt M3 1.6 Sport của Kylin. Giá 31,3K. Hỏi qua thấy Ốp sần chẳng có cái quái gì các bác ạ. (không màn hình, kô camera lùi.) May ra thì có cái gì bằng sắt ở đầu xe giống M3 2.0S ấy. Bác Tuấn Anh ở Kì Lín bảo là 7-10 ngày nữa có xe. Người ta sợ ngâu nhưng gấu nhà em cóc sợ. Với gấu nhà em Tháng 7 chỉ là sau Tháng 6 và trước Tháng 8 thôi mà :P:P:P.

@ warchild: thuế VAT mua xe là 5%, nếu mua Mazda 3 thì người ta viết cho bác 320 tr. Thế cho nên có lẽ chẳng cần mang xe về cty đăng ký làm gì cho mất giá trị sau này. em nghĩ thế. Mà có lẽ bác mua M3 đi. Forte lởm lởm thế nào ấy. Có thể sau mấy đời Mazda nên em thấy Mazda hơn chăng?:102:

@ Việt Qu vê: (b)(b)(b) là gì hả bác. nếu là vốt tè thì em vốt bác rồi. hì hì:69:. nếu là Hiếu béo thì phải chờ em bốc xong biển số đã :69::69::69:
Bác lấy màu gì? Đặt mất rùi à? Em biết có chỗ có con mazda 1.6. Nó đòi 31.750 lấy xe luôn, màu đỏ. Xe có đầy đủ rùi: Ốp cản trước, đuôi cá, ốp sườn, camera lùi.
Em bác đặt có ốp sườn, đuôi cá và ốp cản trước ko?
E cũng thấy như bác, forte nhìn nó cứ lởm lởm >.<

Chỉnh sửa cuối:

tranhaonam

Xe đạp
sài M3 đi, chứ Forte sao bằng đc
tầm 31K là ok rồi
bác cố thêm tí nữa mua con Speed về đi cho đả :P

No.2

Xe hơi
@ warchild: em vẫn ở trong Nam, tí nữa mới ra Hà Nội nên cũng không biết rõ lắm. Hình như không có camera lùi mà chỉ có cảm biến lùi thôi. cản trước, ốp sườn, đuôi cá là theo xe mà bác. chỗ nào độ thêm màn hình thì lắp camera lùi. Xe em mầu đen. Đen xì xì. Gấu nhà em sáng t7 vắng chồng tự nhiên nổi hứng đi xem xe. Đến Kì lín gặp bác Anh Tuấn đồng hương Hải Phòng thế là đặt luôn 10tr làm thỏa thuận xong rồi SMS cho em một cái: em đặt xe rồi, anh mang tiền về mà lấy .:102::102:. :102: . T2 mới làm hợp đồng, thấy bảo đặt trước 10K.
@ tranhaonam: e cũng máu 2.0 nhắm dưng mà em cố từ dự định mua M6 cũ khoảng 400 triệu gì đấy đến tình trạng hiện này rồi bác ạ.:21::21::21:. Tính ra cũng hơn 610tr cả đăng ký. Haizz. Cố nữa chắc em quá cố mất. :77::77::77:

Chỉnh sửa cuối:

Cuong762001

Xe buýt
@ warchild: em vẫn ở trong Nam, tí nữa mới ra Hà Nội nên cũng không biết rõ lắm. Hình như không có camera lùi mà chỉ có cảm biến lùi thôi. cản trước, ốp sườn, đuôi cá là theo xe mà bác. chỗ nào độ thêm màn hình thì lắp camera lùi. Xe em mầu đen. Đen xì xì. Gấu nhà em sáng t7 vắng chồng tự nhiên nổi hứng đi xem xe. Đến Kì lín gặp bác Anh Tuấn đồng hương Hải Phòng thế là đặt luôn 10tr làm thỏa thuận xong rồi SMS cho em một cái: em đặt xe rồi, anh mang tiền về mà lấy .:102::102:. :102: . T2 mới làm hợp đồng, thấy bảo đặt trước 10K.
@ tranhaonam: e cũng máu 2.0 nhắm dưng mà em cố từ dự định mua M6 cũ khoảng 400 triệu gì đấy đến tình trạng hiện này rồi bác ạ.:21::21::21:. Tính ra cũng hơn 610tr cả đăng ký. Haizz. Cố nữa chắc em quá cố mất. :77::77::77:

xe cụ giống xe tui rùi, cũng mua ở đó lun, khác mỗi màu da, (b)

quansai07

Xe máy
M3 1.6 speed Đài Loan đi có ổn không các bác? Em thấy form hay quá nhưng ngại chữ Taiwan các bác ạ

Alexus

Xe máy
M3 1.6 speed Đài Loan đi có ổn không các bác? Em thấy form hay quá nhưng ngại chữ Taiwan các bác ạ
Taiwan còn hơn VN gấp vài lần bác ạ, mấy cái Toy nhập cũng nhiều cái từ Taiwan, nhiều cái từ Tung Quả nữa cơ :77::77::77:

Bác cẩn thận nữa thì mua cái nhập Nhật ấy, em nghe nói đắt hơn chút

guestx

Xe máy
Website
www.facebook.com
Mình đang phân vân giưa 1.6 và 2.0
Lý do: Kinh phí thì cố gắng thì 2.0 cũng OK. Con xe chủ yếu Gấu dùng. hàng ngày đưa đón trẻ đi học nên chi <10km. 1-2 tháng về quê 60km.
Gấu nhà cung mới thi lấy bằng, chưa tự chạy bao giờ.
Rất mong moi người và No.2 tham gia ý kiến.
Xin cảm ơn

Tình hình là sau một thời gian đi tìm Mazda 6 cũ. E nghiệm ra một điều là M6 dù có tốt đến mấy thì sau 5-6 năm chinh chiến cũng tả tơi lắm rồi. Hix, cảm nhận của em như thế vì đi xem mấy chú thì chán chẳng buồn trả giá nữa, có thể số em chẳng gặp được em nào tử tế. Thôi thì em quyết định kiếm một em M3 2009 mới cho nó an tâm, xấu xấu tí nhưng chưa bị thằng nào nó hành hạ. Nhưng mà em con nhà nghèo, từ bé đến giờ chưa đi mua xe mới bao giờ cả nên em xin các bác tư vấn giúp em con bé M3 1.6 2009 với.

1. Nên mua ở đâu ạ? các bác chỉ cho em chú Sâu hay anh Sêu nào tử tế với, mấy vụ mua bán này em gà lắm :102:
2. Mua thì mua với giá bao nhiêu là hợp lý ạ.
3. Có gì cần lưu ý trong Hợp Đồng mua bán kô ạ. Em định đăng ký về cái công ty còi của em thì có ảnh hưởng gì đến tương lai em nó không ạ.
4. Có cách nào chọn được biển số không ạ. Em nhớ cái biển Pằng Pằng Chíu Chíu ngày xưa của em quá thể.

Em rất mong mỏi nhận đươc các lời vàng ngọc của các em, các anh, các chị, các bác, các Kụ... E xin hậu tạ các bác giai bằng (b) và (c) ạ, còn các mợ thì... thế nào e cũng xin chiều ạ. :6:.
Kính mong các bác giúp em, 2-9 này mà em không có xe đưa gấu nhà em đi chơi thì...em chẳng giám nghĩ tiếp nữa, sợ quá.

No.2

Xe hơi
@ cuong762001: hờ hờ, thế ra em với bác hoàn cảnh giống nhau nhể. hôm nào giao lưu cái để em học hỏi kinh nghiệm về xe cộ nhé.
@ quan sai: Đài loan tốt.
@ Alexus: mợ biết nhiều nhể. :6:

Alexus

Xe máy
Mình đang phân vân giưa 1.6 và 2.0
Lý do: Kinh phí thì cố gắng thì 2.0 cũng OK. Con xe chủ yếu Gấu dùng. hàng ngày đưa đón trẻ đi học nên chi <10km. 1-2 tháng về quê 60km.
Gấu nhà cung mới thi lấy bằng, chưa tự chạy bao giờ.
Rất mong moi người và No.2 tham gia ý kiến.
Xin cảm ơn
Nếu xe chỉ để đưa đón trẻ con thì mua 1.6 cũng hợp lý rồi bác. Đi đường trường thì 2.0 sẽ sướng hơn, vượt dễ hơn.

Nếu vợ bác cũng mê tốc độ + thi thoảng bác cũng đi ké xe + kinh phí không thành vấn đề ==> lấy 2.0 là lý tưởng nhất.

cochodung

Xe máy
Bác cứ làm con M3 1.6 đi là được ròi.
Em mua ở Hoàng Huy, giá 32k nhưng em yêu cầu lắp luôn camera lùi và Đầu DVD ở bên Tưởng Giới Thạch.
12 ngày là có xe.
Xe em biển 30T-0136 màu đỏ.
Bác nào máu option kiểu của em em chỉ điểm chỗ mua rẻ hơn 1 chút.
Mai em kiếm mí cái ảnh khoe các bác sau.
Ah, bác nào chủ tịt Maz club xem xét kết nạp em cái nhẩy

No.2

Xe hơi
@ Guest xờ: 2.0 hơn 1.6 mấy điểm sau:
- Máy khỏe hơn, về cả dung tích xi-lanh và momen xoắn (107/150 hay sao ấy) ==> đạp ga chạy bốc hơn, lùi và leo lên nhà hoặc vỉa hè (có chủ đích:21:) dễ dàng hơn.
- Vành to và đẹp hơn, điều hòa tự động, có smart key...
- Giá đắt hơn.
Nếu mua xe cho gấu bác mua M3 1.6L. Đấy là ý kiến của riêng em.

@ Alexus: em thích Alexus Winston nhắm mợ ạ. Không biết mợ có giống mợ ấy không nhỉ? :21::21::21:

@ cochodung: bác có xuống Hải Phòng mở contener để nhận xe không mà biết nó lắp ở Đài Bắc? :21::21::21:. Mà bác cũng cầu kỳ, mấy cái ấy Mazda có sản xuất đâu mà cần đồ chính hãng hả bác.

warchild243

Xe hơi
Hôm nay em chạy thử xe 1.6 rùi. Cũng oke lắm bác ợ. Em ko khoái lấy xe tháng 7 nên có lẽ sang tuần em cũng đặt 1 chú ở kylin, tháng 8 lấy. E định lấy màu trắng. E thik màu đỏ lắm nhưng có lẽ đi làm ko hợp lắm. Màu trắng có gì trang điểm cho em nó chút màu đen cũng dễ, nhìn lại cá tính mà ko bị nổi quá như màu đỏ.
Cái màu đỏ em bảo bác No2 cũng đc vì 31.750 có cả camera mà lại đc lấy xe ngay. Bác nào thik e chỉ chỗ cho.

No.2

Xe hơi
Hôm nay em chạy thử xe 1.6 rùi. Cũng oke lắm bác ợ. Em ko khoái lấy xe tháng 7 nên có lẽ sang tuần em cũng đặt 1 chú ở kylin, tháng 8 lấy. E định lấy màu trắng. E thik màu đỏ lắm nhưng có lẽ đi làm ko hợp lắm. Màu trắng có gì trang điểm cho em nó chút màu đen cũng dễ, nhìn lại cá tính mà ko bị nổi quá như màu đỏ.
Cái màu đỏ em bảo bác No2 cũng đc vì 31.750 có cả camera mà lại đc lấy xe ngay. Bác nào thik e chỉ chỗ cho.
Em cũng thích màu trắng lắm cụ ạ. Mấy thằng rửa xe nó cũng khuyên em lấy màu trắng. Dưng mà em lại chẳng sạch sẽ gì cho cam nên em đành lấy màu đen. Bác Việt Cu Vê đỏ chót đang gạ bác gì gì xanh lè giao lưu, hôm nào các bác ấy giao lưu em với bác mang đen xì với trắng toát ra đấy cho người đi đường hoa mắt lên mà ngất hết. :21::21::21::21:

Alexus

Xe máy
Em cũng thích màu trắng lắm cụ ạ. Mấy thằng rửa xe nó cũng khuyên em lấy màu trắng. Dưng mà em lại chẳng sạch sẽ gì cho cam nên em đành lấy màu đen. Bác Việt Cu Vê đỏ chót đang gạ bác gì gì xanh lè giao lưu, hôm nào các bác ấy giao lưu em với bác mang đen xì với trắng toát ra đấy cho người đi đường hoa mắt lên mà ngất hết. :21::21::21::21:

Mầu đen là mầu bẩn nhất bác ạ :21::21::21::21: Bắt bụi nhanh khủng khiếp, đi trời mưa hoặc đường bụi thì ngả mầu lờ nhờ ngay. Nhưng dù sao thì mầu đen cũng được cái sang và "chín chắn" :)):)):)):)):))

Nhà em có 1 con mầu xám đấy, hôm nào các bác đi nhớ rủ nhà em, em sẽ rủ thêm 1 bác mầu bạc nữa cho thành 7 sắc cầu vồng (b)(b)(b)(b)(b)

guestx

Xe máy
Website
www.facebook.com
Cảm ơn mọi người. Vậy thì mình có lẽ sẽ lấy 1.6L.
M3 màu đỏ là quá đẹp, xong đúng là đi làm k hợp. Còn màu trắng của các loại xe khác thì mình thấy k đẹp bằng màu bạc, k rõ M3 thì thế nào.
Mình đang nghiên cứu màu nòng súng. Mọi người cho ý kiến nhé.

@warchild243: Bạn định đặt ở đâu vậy? PM cho mình biếtchi tiết nhé.
Thanks(b)

cochodung

Xe máy
Cảm ơn mọi người. Vậy thì mình có lẽ sẽ lấy 1.6L.
M3 màu đỏ là quá đẹp, xong đúng là đi làm k hợp. Còn màu trắng của các loại xe khác thì mình thấy k đẹp bằng màu bạc, k rõ M3 thì thế nào.
Mình đang nghiên cứu màu nòng súng. Mọi người cho ý kiến nhé.

@warchild243: Bạn định đặt ở đâu vậy? PM cho mình biếtchi tiết nhé.
Thanks(b)
Mazda3 là dòng Sport & Colourful, bác mà chọn màu đen và bạc đi không hợp
Em là em thấy màu màu Vàng và Đỏ là đẹp nhất, tuy nhiên nếu là Nam thì đi màu Vàng hơi nữ tính nên em thấy màu Đỏ là phù hợp.
Không tin bác cứ để ý mấy con Maz3 chạy rồi xem, màu đen và bạc trông nhanh cũ lắm:P

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Mazda3 là dòng Sport & Colourful, bác mà chọn màu đen và bạc đi không hợp
Em là em thấy màu màu Vàng và Đỏ là đẹp nhất, tuy nhiên nếu là Nam thì đi màu Vàng hơi nữ tính nên em thấy màu Đỏ là phù hợp.
Không tin bác cứ để ý mấy con Maz3 chạy rồi xem, màu đen và bạc trông nhanh cũ lắm:P
Nè cụ, có màu vàng hả? Sao em chưa nhìn thấy vậy? Mà lại còn có loại Colourful là thía nào? Cụ mới ở trên trời xuống ạ? :^) Cụ chú ý ở đây các cụ đang nói về Mazda 3 2009 Đài Loan cụ nhé (Ko phải loại mặt cười như bên bển đâu)

No.2

Xe hơi
Mầu đen là mầu bẩn nhất bác ạ :21::21::21::21: Bắt bụi nhanh khủng khiếp, đi trời mưa hoặc đường bụi thì ngả mầu lờ nhờ ngay. Nhưng dù sao thì mầu đen cũng được cái sang và "chín chắn" :)):)):)):)):))

Nhà em có 1 con mầu xám đấy, hôm nào các bác đi nhớ rủ nhà em, em sẽ rủ thêm 1 bác mầu bạc nữa cho thành 7 sắc cầu vồng (b)(b)(b)(b)(b)
Về vụ màu mè thì mợ nói đúng, tuy nhiên xe đen mà bẩn dễ chấp nhận hơn xe trắng bẩn. Xe của em trước(xanh) đã được phong tặng là bẩn nhất Bộ Giao Thông VT, vậy cho nên ai nói gì thì nói em vẫn cứ chọn xe đen. :6::6::6:

Đỏ + Xanh + Đen + Trắng + Nòng súng + Bạc = 6 màu thôi. Kính mong cụ nào đi M3 mầu vàng góp mặt để thành lập hội Bảy Sắc Cầu Vồng.

@ cochodung: Không tin bác cứ để ý mấy con Maz3 chạy rồi xem, màu đen và bạc trông nhanh cũ lắm . em thấy bác nói về điều này cứ thế nào ấy, em cóc tin :69::69::69:

Chỉnh sửa cuối: