Em muốn lắp giá nóc cho xe Everest 2008 ! các cụ tư vấn giúp em nhé !

vôlangday

Xe tăng
Em muốn mang xe đi mấy tỉnh tây Bắc vào gần tết, nên em muốn lắp thêm giá nóc để chở thêm đồ ! các cụ tư vấn cho em là nên lắp loại giá nóc màu gì ? loại có khay hay loại thanh dài, thẳng,.....vì em hỏi thì có hai loại 1 loại 1,2 củ: 1 loại tận 1,6 củ cơ. Và các cụ cho em hỏi địa chỉ cụ thể lắp ở đâu ạ ! em chân thành cảm ơn các cụ !

pious

Xe hơi
Chở đồ trên baga mui có bị xxx phạt tiền ko các cụ ơi.

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Chở đồ trên baga mui có bị xxx phạt tiền ko các cụ ơi.
Tôi cũng mới lắp giá nóc cho Kếp XLS giá nóc tại Gia Huy, Cầu Giấy với giá 1,6 triệu. Được giảm 5% vì là thành viên của OF. Nên lắp vì chở đồ cồng kềnh đi xa và không phải cái gì cũng tống trong xe được. Có mùi, tẩy phát khổ!

pious

Xe hơi
em thấy giá nóc nhiều xe lắp nhưng chưa nhìn thấy xe nào chất đồ lên trên đấy cả nên mới băn khoăn vụ công an nhà mình.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Chở được, không phạt j đâu, nếu chỉ đi Tây bắc chở đào thì làm cái Pallet của thùng hàng buộc chắc chắc lên, dùng xong cắt bỏ .

còn mua nguyên giá: được có lọ mất cái chai đấy, để nguyên đi thường ngày, nhất là đường tốt...sẽ có tiếng hú do cản gió ..nói chung cũng làm giảm động lực học của xe

EZdong

Xe điện
Em thấy nếu cụ chủ thớt thường xuyên sử dụng hoặc thích trông ngầu ngầu một tý thì hẵng lắp giá nóc các cụ ạ! Ít dùng mà lắp thì đôi khi cũng bất tiện, riêng đoạn rửa xe là các chú rửa xe chả thèm để ý đến nóc nữa. Lắp không ngon khi chạy nhanh lại thêm tiếng kêu nữa.
Em chạy VIT, lắp giá nóc, sau 1 năm ít dùng quá nên lại cho luôn rồi, thay bằng 2 thanh dọc, khi cần buộc vẫn ngon lành (mới xài 1 vài lần như vòng hoa viếng, cành đào, riêng gà qué thì xin thôi^:)^ gạo, rượu.... thì ok:x, cho vào trong xe)

Rally car

Xe máy
Cụ đừng lắp. Đau đầu kinh khủng luôn.
Cái loại 2 thanh dài hai bên đỡ hơn nhiều loại có cả cái giá trên nóc. Cụ sẽ được tận hưởng cảm giác đi trực thăng trên em Everest của mình.

vôlangday

Xe tăng
vậy thì có lẽ em thôi ý tưởng lắp giá nóc vậy ! cảm ơn các cụ nhiều nhiều !

Ngoc Phan XLS

Xe container
vậy thì có lẽ em thôi ý tưởng lắp giá nóc vậy ! cảm ơn các cụ nhiều nhiều !
Bình tĩnh đã nào!!!

Xe em Ếch XLS, đi ồn quá nên em tháo giá nóc ra thử thì thấy vẫn thế! Thay lốp xong thì êm ru. Em lại lắp lại giá nóc thấy không có thêm tiếng gì khi đi trong phố!

Ngay sau đó thì em có chuyến Quảng Bình bằng đường HCM và cảm nhận thế này: Bắt đầu nghe tiếng rú rít của gió trên giá nóc tại tốc độ 110-120 cậy chuối! Tầm loanh quanh 80 cây chuối thì khi có và không có giá nóc là như nhau!

Cụ cứ yên tâm lắp vào đi, chọn cái nào đẹp đẹp chút nhé! Có nó tiện lắm đấy! Em về quê và đi chơi nếu không có nó thì bỏ mất bao nhiêu của ngon vật lạ như Cá tươi, mắm tôm, thịt Bê, . . .

vôlangday

Xe tăng
cụ này ! cụ lắp ở chỗ nào vậy ? cho em xin cái địa chỉ để đi ngắm nghía cái ! nghe cái vụ giá nóc này cứ phân vân quá !
Bình tĩnh đã nào!!!

Xe em Ếch XLS, đi ồn quá nên em tháo giá nóc ra thử thì thấy vẫn thế! Thay lốp xong thì êm ru. Em lại lắp lại giá nóc thấy không có thêm tiếng gì khi đi trong phố!

Ngay sau đó thì em có chuyến Quảng Bình bằng đường HCM và cảm nhận thế này: Bắt đầu nghe tiếng rú rít của gió trên giá nóc tại tốc độ 110-120 cậy chuối! Tầm loanh quanh 80 cây chuối thì khi có và không có giá nóc là như nhau!

Cụ cứ yên tâm lắp vào đi, chọn cái nào đẹp đẹp chút nhé! Có nó tiện lắm đấy! Em về quê và đi chơi nếu không có nó thì bỏ mất bao nhiêu của ngon vật lạ như Cá tươi, mắm tôm, thịt Bê, . . .

toycubd

Đi bộ
cho em khai quật mộ cổ nha. Em cũng đang lăn tăn như bác bên chênh ạh.

kimithanh

Xe tăng
em cũng lăn tăn ạ hheh phải kiếm dc cái nào chắc chắn vì thi thoảng em chở 1 chú éc từ quê lên a( tất nhiên là chỉ việc cho éc vô nồi ko phải làm ji nữa ạ)

BABETNHE80

Xe tải
Em cũng định lấy xe xong thì lắp cái giá nóc vào để đi chơi chở đồ linh tinh. Các chuyên gia lắp rồi tư véo xem có ok ko nhé

thangvpro

Xe tải
lắp thêm vào nhìn không khỏe xe cho lắm ....tốt nhất là k nên lắp

Thule Vietnam

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Chào các cụ, hiện nay sản phẩm giá nóc lắp cho oto đã được Thule sweden ủy quyền cho Thule Vietnam nhập khẩu và phân phối độc quyền tại thị trường Việt Nam. Các loại giá nóc này được lắp đặt một cách thông minh lên trần xe, không phải khoan lỗ bắt vít. Các cụ có thể vào facebook : https://www.facebook.com/thulevn hoặc qua showroom : Tòa nhà 249A Thụy Khuê - Tây Hồ, Hà Nội để tham quan và tìm sản phẩm phù hợp với nhu cầu của mình nhé.
Một vài hình ảnh minh họa: