[Funland] Em muốn hỏi xin vào trường THCS Cầu Giấy

xukthal

Xe lăn
Chỗ em thuê nhà, CA khu vực ko xác nhận cho nên con phải học trường khác nhiều lắm, không đơn giản thuê cái nhà xong là xác nhận đâu cụ.
Mà đã định vài trường điểm thì ph cũng ko đi theo hướng này, tay bo luôn
Bà chị em làm cái HĐ cho mượn nhà xong đưa KV pbi 1M có luôn giấy chứng nhận TT sau 2 ngày :D

taiadau

Xe điện
Có trường cấp 1 30 vé vẫn có nguy cơ đứng ngoài cổng nếu k đúng chân, cụ update đi :))
Cách đây tầm 5 năm, 30 củ vào trường thực nghiệm cấp 1,... còn 20 củ vào cấp 1 Thành công B cách đấy 9 năm. Tât cả đều là dịch vụ... đa phân là theo dây đầu mối lên phòng GD xong chuyển hồ sơ xuống trường.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cầu giấy em đánh giá còn hơn Ams 2 đấy cụ, nhiều học sinh chât lượng vì bên Ams 2 đầu vào hồ sơ bị loại nhiều học sinh giỏi.
Trước em ở Nghĩa Tân cũng hay đi qua đó, nhưng không nghĩ là nó lại ngang ngửa mấy trường kia.
Có thớt này em mới biết nó không phải dạng vừa.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com

quochung2806

Xe hơi
Các cụ có kinh nghiệm trường THCS Thanh Xuân tư vấn em với, con em năm tới dự định vào đây

phuongmit

Xe cút kít
Qua thớt này + tìm hiểu 1 số thông tin thì đúng là nản với nền GD TĐ thật cccm ạ :D
Có gì mà nản cụ, sân nào luật sân đấy, k đáp ứng dc thì phải đá sân khác thôi. Nản đa phần là do điều kiện k đáp ứng dc nhưng kì vọng lại cao đâm ra loay hoay rồi hờn trách, chứ nắm dc thì sẽ có nước đi đúng và lựa chọn chuẩn thôi

Jake CNK

Xe buýt
Có gì mà nản cụ, sân nào luật sân đấy, k đáp ứng dc thì phải đá sân khác thôi. Nản đa phần là do điều kiện k đáp ứng dc nhưng kì vọng lại cao đâm ra loay hoay rồi hờn trách, chứ nắm dc thì sẽ có nước đi đúng và lựa chọn chuẩn thôi
Em không có ý xỏ xiên ai nhé, đúng tâm lý chung thôi, ko có tiền thì chê xe đắt, tốn xăng, tốn chỗ đậu xe với bảo dưỡng, có đủ tiền thì chẳng ai quan tâm phí nó bao nhiêu. Quan trọng nhất vẫn là mình nhận được gì

PhongFood

Xe điện
Nói thật luật công điểm của trường CG, Am nó là cái để ngành GD sinh tiêu cực. Luật quái gì mà 2 -3 điểm 9 mấy đủ điều kiện xét tuyển. Đã là sân chơi công bằng thì cho các cháu nó thi đấu (việc gì chơi trò cộng điểm để phụ huynh phải chăm các cô từ lớp 1-5, hở ra cái là tèo) :)) , phí thi 500k như các trường chuyên thuộc Bộ họ tổ chức ấy. Cháu nàođủ sức thì chiến :D

xukthal

Xe lăn
Em không có ý xỏ xiên ai nhé, đúng tâm lý chung thôi, ko có tiền thì chê xe đắt, tốn xăng, tốn chỗ đậu xe với bảo dưỡng, có đủ tiền thì chẳng ai quan tâm phí nó bao nhiêu. Quan trọng nhất vẫn là mình nhận được gì
Nản ở đây là ts các PH cứ phải đổ dồn vào xin cho con học 1 số ít trường mặc dù trái tuyến dẫn tới tiêu cực hối lộ nhiều tiền mới vào đc?
Trách nhiệm của ng GD ở đâu khi để chênh lệch chất lượng giữa các trường dẫn tới tình trạng trên mặc dù cùng khu vực địa lý?

cdcn

Xe điện
Em phiền ad xíu
Hiiện em đang có nhu cầu xin cho f1 vào trường cầu giấy
CCCM cho em hỏi trái tuyến có xin vào được không ạ?
Đúng là hình ảnh mang tính chất minh họa. Đây là trường cũ, giờ đổi tên thành trường Trương Công Giai. Còn trường THCS Cầu Giấy giờ chuyển về gần phố Mạc Thái Tổ rồi cụ nhé.
Muốn F1 vào học trường này thì yêu cầu có HK hoặc TT tại quận Càu Giấy + thi đỗ kỳ thi tuyển sinh đầu vào, chứ không có "xin" đâu ạ!

cdcn

Xe điện
Qua thớt này mới biết trên OF nhiều cò phết, cẩn thận kẻo lại thành gà đấy cụ chủ thớt!

Jake CNK

Xe buýt
Từ bao giờ cái việc chạy trường, chạy lớp, hối lộ tham nhũng từ lớn đến nhỏ nó lại công khai và hiển nhiên như vậy??? Thật sự đọc những thông tin ntn thấy bất bình và thương thay cho những bạn nhỏ đang học ngày đêm để ôn thi vào trường này.
Có ăn, có chạy thì cũng be bé cái mồm thôi, đã sai lại còn nói to nói nhiều, phản cảm lắm
Tham nhũng? Xin lỗi mợ (em cũng không biết là cụ hay mợ) ngoài xã hội đầy kẻ sống trên nỗi đau của người khác, cướp của, giết người, trộm cắp, chăn dắt
Em giúp những người có nhu cầu kết nối, không có em thì các trường vẫn có chỉ tiêu, việc này ai cũng hiểu, nó từ bao năm nay rồi.
Cụ mợ mở mồm ra cao sang lắm, lúc có nhu cầu thì cũng giống nhau cả thôi, vào viện có đút tiền không? Hay chờ đến lượt?
Em cũng chẳng phải trông chờ gì mấy đồng tiền này để sống, việc của em là làm đồng phục. Sống đừng mở mồm ra khinh người khác. Khi nào em lừa đảo thì lúc đấy cụ mợ hãy khinh[/QUOTE]

Chỉnh sửa cuối:

PhongFood

Xe điện
Nản ở đây là ts các PH cứ phải đổ dồn vào xin cho con học 1 số ít trường mặc dù trái tuyến dẫn tới tiêu cực hối lộ nhiều tiền mới vào đc?
Trách nhiệm của ng GD ở đâu khi để chênh lệch chất lượng giữa các trường dẫn tới tình trạng trên mặc dù cùng khu vực địa lý?
Có cung thì có cầu thôi cụ. K ai tự nhiên đi làm khó mình, làm khó f1 để chạy đua vào nơi học khó hơn, chi phí cao, đi lại xa hơn cả. Nó đều có lý do chính đáng hết. Đến các tỉnh, huyện bậy giờ cũng mô hình cậy cả :D

NNS

Xe ngựa
còn sách vở và lí thuyết lắm =))

Jake CNK

Xe buýt
Cụ cho rằng việc làm đúng là cao sang??? Và việc chạy trường đút lót và tiếp tay cho tham nhũng là việc hiển nhiên vì so với những tệ nạn khác của xã hội như cướp của, giết người, trộm cắp... thì đó chỉ là việc bé à.
Em sống trong xã hội này cũng như tất cả mọi người thôi, ai cũng biết có những góc tối và ko phải lúc nào cũng tránh được những góc tối. Nhưng khi thấy cái sai thì ít nhất cũng nên giấu diếm, che đậy nó đi chứ đừng công khai coi đó là việc hiển nhiên và cười nhạo những người làm đúng chứ ạ???
Em chẳng coi cái gì là cao sang, em cũng chẳng cười nhạo ai làm đúng, mợ đã thấy em cười ai chưa?
Cụ mợ mất công kiếm tiền, phấn đấu để con cái tốt hơn, có môi trường tốt hơn, cuộc sống tốt hơn, đúng không? Cụ mợ có đồng ý chia sẻ cơ hội của con mình với những đứa trẻ khác không?
Mợ cho rằng em là cò, là nghề xấu hổ, phải giấu giếm, phải thế này thế kia, phải tự cảm thấy nhục?
Em có quan hệ thì em giới thiệu, em chẳng thấy nhục gì, cơ bản cũng là giúp người khác, em chỉ thấy nhục khi em đi lừa đảo, trộm cắp, mợ thấy em cần nhục ở chỗ nào?

NNS

Xe ngựa
Cụ cho rằng việc làm đúng là cao sang??? Và việc chạy trường đút lót và tiếp tay cho tham nhũng là việc hiển nhiên vì so với những tệ nạn khác của xã hội như cướp của, giết người, trộm cắp... thì đó chỉ là việc bé à.
Em sống trong xã hội này cũng như tất cả mọi người thôi, ai cũng biết có những góc tối và ko phải lúc nào cũng tránh được những góc tối. Nhưng khi thấy cái sai thì ít nhất cũng nên giấu diếm, che đậy nó đi chứ đừng công khai coi đó là việc hiển nhiên và cười nhạo những người làm đúng chứ ạ???
cụ có cách nào hay hơn ko?
em cũng chả ưng éo gì việc chạy, nhưng ở giữa cái xu thế đó, ko chạy thì con mình có kít ý mà đc thế, phỏng ạ? nên cấp tiểu học, em buộc phải chạy để con em học trái tuyến, đơn giản vì đúng tuyến em éo ưng cho con em nó học vì sợ môi trường ko tốt, tiểu học lại ko có thi tuyển xanh chín, nên chả chạy thì chen đc vào mà nói cứng
đến cấp 2, chạy vào trường ptcs tốt giá hô cái toàn 50-70 củ, mà còn là quan hệ tốt từ cấp trên xuống đấy, nên em nghèo, éo đú đc, đành theo đường chính tắc cho con luyên thi, lần này thì nói cứng đc là ko đỗ thì về trường làng.....:))

Dacia90

Xe tăng
Nói kiểu xưa: “Trời biết, anh biết và tôi biết”.
Nói kiểu nay: “ Đến trẻ con nó còn biết”.

Jake CNK

Xe buýt
cụ có cách nào hay hơn ko?
em cũng chả ưng éo gì việc chạy, nhưng ở giữa cái xu thế đó, ko chạy thì con mình có kít ý mà đc thế, phỏng ạ? nên cấp tiểu học, em buộc phải chạy để con em học trái tuyến, đơn giản vì đúng tuyến em éo ưng cho con em nó học vì sợ môi trường ko tốt, tiểu học lại ko có thi tuyển xanh chín, nên chả chạy thì chen đc vào mà nói cứng
đến cấp 2, chạy vào trường ptcs tốt giá hô cái toàn 50-70 củ, mà còn là quan hệ tốt từ cấp trên xuống đấy, nên em nghèo, éo đú đc, đành theo đường chính tắc cho con luyên thi, lần này thì nói cứng đc là ko đỗ thì về trường làng.....:))
Em chỉ thích chơi với bác sĩ, vì nói thật vào viện mới là nhục nhất
Nhiều lúc mình chen ngang cũng ngại lắm, nhưng mà chờ 3 4 tiếng mới đến lượt khám, vợ con thì mệt mỏi, ốm sốt nên gạt mẹ nó sĩ diện đi để khám nhanh còn điều trị.
Mình mất tiền để có quan hệ mà không tận dụng cho vợ con hưởng thì là ngu chứ cao sang gì.

xukthal

Xe lăn