Em muốn hỏi về nhạc Lossless

DrHuy81

Xe tăng
Pi 8550 có play trực tiếp được file lossless không cụ nhỉ. Em thử trên Blaupunkt 830 nó không nhận. Vậy nếu mua ipod rồi kết nối với dvd thì âm thanh có hơn chạy file 320 trực tiếp không ah ?

Toyota Celica

Xe container
Pi ko chơi lossless dc vậy mới cần cái dune hd , tống cái gì cũng chơi , lossless giá băng cái ipod
Ipod kết nối với dvd chạy file alac là cực ngon , ngon hơn 320k
Alac là apple lossless audio codec
Trong xe em lúc nào cũng có 1 con ipod 160g tống thoải mái nhạc lossless
Nên nhờ ipod kết nối với head qua usb thì mới phát lossless , chứ ipod phát về head qua cổng 3.5 thì cũng bỏ đi ;)
Vậy nên head phải support ipod thì mới gọi là có tý lossless ;)
Khi đó toàn bộ playlist trên ipod sẽ hiện trên head và control trên head

hoangvoila

Xe tăng
con Ipod của em 80gb mà lão cóp cho em có 10gb, ki bo quá:))

mà em nghe mấy album Audiophile, sắp nghiện rồi huhu

Toyota Celica

Xe container
con Ipod của em 80gb mà lão cóp cho em có 10gb, ki bo quá:))

mà em nghe mấy album Audiophile, sắp nghiện rồi huhu
Chả hiểu cùng số lượng bài em sync sang bên ipod của em nó full 32g , sang ipod của cụ nó báo 10g .. Hoặc ipod cụ nó báo sai hoặc nó làm sao đó ;)

DrHuy81

Xe tăng
Pi ko chơi lossless dc vậy mới cần cái dune hd , tống cái gì cũng chơi , lossless giá băng cái ipod
Nên nhờ ipod kết nối với head qua usb thì mới phát lossless , chứ ipod phát về head qua cổng 3.5 thì cũng bỏ đi ;)
Đằng sau DVD 830 em thấy có cổng chờ dạng USB ghi Ipod chắc kết nối được cụ nhỉ. Kiểu này chắc phải đầu tư ipod để chơi lossless rồi :) hôm nào cụ cho em xin vài Kilogam nhạc loss nhóe :D

Toyota Celica

Xe container
Có công Usb ghi Ipod là okie rồi cụ nhé , cố kiếm cái Ipod Class đời cuối gen 7 , hỗ trợ hiển thị theo thư mục dạng cây nhiều lớp , các ipod đời trươc playlist chỉ hiện thị cây 2 lớp nên khó khi chọn bài trên xe hơn .

Crazycars

Xe tăng

blackpaint

Xe container
Cụ cứ down nhạc về, nếu file flac thì chuyển sang wav rồi burn ra đĩa CD (dùng Nero), em hay chơi đĩa Verbatim (tầm 5k/đĩa) hoặc Mitsubishi phono hoặc audio cụ ợ. em burn được khoảng 5 cọc rồi ợ, nghe thoải mái luôn.

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Thế cụ có giải pháp gì cho xe teana k ạ?xe em nó k thay dc dvd mới đau!trước đọc bài của cụ Khôi thì thấy có lắp thêm 1 cái cd để cải thiện(nhưng em cũng k biết có cải thiện dc nhiều k? Và nêú thêm cd thì nên dùng loại nào ạ)em theo dõi mấy chia sẻ cuả cụ thì thấy mê cái dvd pioner này quá!

think

Xe tải
Dùng nero express ,chọn phần Audio CD ,thêm file nhạc vào rồi nó tự convert sang Audio CD ( cái này k phải mp3 nhé )

Audio CD là đĩa dạng k nén,1 CD 750Mb chỉ lưu đc 10-20 bài thôi
Còn Mp3 là nhạc nén rồi,1 Cd có thể lưu vài trăm bài

Toyota Celica

Xe container
Thế cụ có giải pháp gì cho xe teana k ạ?xe em nó k thay dc dvd mới đau!trước đọc bài của cụ Khôi thì thấy có lắp thêm 1 cái cd để cải thiện(nhưng em cũng k biết có cải thiện dc nhiều k? Và nêú thêm cd thì nên dùng loại nào ạ)em theo dõi mấy chia sẻ cuả cụ thì thấy mê cái dvd pioner này quá!
Teanna giống của cụ QuocAnh , như em tư véo là lắp thêm 1 cái cd làm head chính
Ngon nhất cd 1 din là com pioneer dòng prs , năm nay hình như là pi 80prs khoảng 6-7tr
Xe teanna có hốc đặt vừa xinh vào luôn thì phải
Màn trum tâm giữ nguyên để hiển thị còn head cd để chơi nhạc cho âm hay
http://www.sonicelectronix.com/item_43523_Pioneer-DEH-80PRS.html

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Ngon nhất cd 1 din là com pioneer dòng prs , năm nay hình như là pi 80prs khoảng 6-7tr
Cụ đã nghe âm thanh xe của cụ quocanh chưa ạ?em tìm thớt của cụ ấy mà k thấy!xe của em cũng đã nâng cấp loa rồi mà cũng chưa hài lòng lắm!tại em tai trâu hay sao ấy,nghe cứ thấy nó thiếu thiếu cái gì,chưa khi nào nghe 1 lúc hết 1 đĩa cả :((

Chỉnh sửa cuối:

Vu tien Dong

Xe hơi
Em đang download một số bài hát lossless về để burn ra cd nghe trên cd nguyên bản của xe civic nhà em
Nhưng tải về thấy nó có địn dạng *.flac
Vậy cụ nào biết chỉ em phần mềm nào ghi ra cd, và nó có chạy đc trên cd xe em k với ạ
Cụ dùng window media player mặc định burn cũng được mà. Còn như em thường dùng winamp nghe và burn cũng ok lắm. Khi burn cụ nên để tốc độ thấp nhất có thể thì in phôi đĩa được sâu hơn, đĩa lâu xước hơn.

orbitde

Xe tải
Em chạy file WAV trực tiếp qua USB với đầu Pioneer AVH-X5650BT vèo vèo, mà hình như WAV cũng là một trong các dạng lossless thì phải :D
chạy video Divx home theatre 720x408 3000 bitrate 320k trong USB với đầu này cũng nuột luôn,

Toyota Celica

Xe container
Em chạy file WAV trực tiếp qua USB với đầu Pioneer AVH-X5650BT vèo vèo, mà hình như WAV cũng là một trong các dạng lossless thì phải :D
chạy video Divx home theatre 720x408 3000 bitrate 320k trong USB với đầu này cũng nuột luôn,
Cụ chuẩn dòng pi mới như của cụ của em đọc wav bình thường
Cái usb movie clip ok ,cụ chơi thử cái clip dạng thúy nga 8g-12g 1 bài lúc đó mới ra vấn đề là usb ở định dạng fat32 ko copy file quá 4g dc ,
Nói chung tùy nhu cầu mà đầu tư , dune hd với pi đời mới có hdmi là một lựa chọn tuyệt vời cho car,

orbitde

Xe tải
Cụ chuẩn dòng pi mới như của cụ của em đọc wav bình thường
Cái usb movie clip ok ,cụ chơi thử cái clip dạng thúy nga 8g-12g 1 bài lúc đó mới ra vấn đề là usb ở định dạng fat32 ko copy file quá 4g dc ,
Nói chung tùy nhu cầu mà đầu tư , dune hd với pi đời mới có hdmi là một lựa chọn tuyệt vời cho car,
Để chơi được lossless với car audio thì ngoài hệ thống âm li, loa:
- Cụ chuẩn khi nói kết hợp pi có hdmi với dune hd về chất lượng và sự tiện lợi, nhưng tiêu chí đầu tiên là tiền đầu tư thì phải hơi rủng rỉnh tí.
- Giải pháp rẻ hơn chút là đầu pi k có hdmi, song kết nối trực tiếp được với ipod generation 7, vẫn chơi lossless và Thúy Nga được (em đoán thế),
(cả hai giải pháp trên, em k biết là có điều khiển chuyển bài trên vô lăng được không, tại em k có)
- Giải pháp rẻ nhất là chơi Pi trực tiếp với USB file WAV, và video clip là DIVX, burn/mua đĩa DVD Thúy Nga. Cái không tiện là phải convert .flac sang .wav và convert video clip sang divx, hơi mất công tí nhưng chất lượng so với hai giải pháp trên chả thua đi tí nào. Cái hơn nữa là điều khiển trên vô lăng dùng vô tư.
Với các giải pháp trên, dùng USB hoặc SSD sẽ ổn định hơn là dùng HDD (cái HDD của em tệ lắm, chơi USB nhanh và ổn hơn. Cũng vậy, ipod dùng HDD thì dè chừng, đi nhanh lắm em dự đoán thế).

Em tạm kết luận, để chơi lossless có các giải pháp như trên, ví dầy dầy và độ đam mê cực kỳ thì giải pháp 1, kết hợp với SSD là hoàn hảo, còn ví mỏng mỏng dù độ đam mê cũng cực kỳ, thì giải pháp 3, kết hợp với USB và chịu khó sưu tầm, convert tí. Có khi quá trình convert, sưu tầm cũng là một cái khoái.

Băn khoăn: nếu các dàn audio tại gia, muốn chơi lossless sao k dùng giải pháp 1 mà cứ phải tìm mua các con đầu CD xịn nhất các cụ nhỉ, tức là chỉ cần sử dụng AV receiver có HDMI chuẩn vào, chuẩn ra, rồi kết nối với Dune để dùng dữ liệu nhạc và hình lossless trực tiếp từ HDD, ... ???
-

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Nói đến mục hi-end tại gia thì khác hoàn toàn trên car nên phải chơi từ cd lossless của lossless cái đó em ko đi sâu vì đi sâu món hi end tại gia ví phải rủng rỉnh gấp nhiều lần nữa ;)

Vì sao ko dùng ipod gen 7 xuất thùy nga vì gen 7 max cũng chỉ 64-120g , và muốn copy vào lại sync lại convert , chưa kể phải mua cáp lighting hdmi apple giá 50 usd + ipod 200-300 usd , ko hề rẻ so với cái dune hd connect 150 usd cái cap hdmi 200k thêm 100usd ổ cứng thì dung lượng gấp 10 lần ipod , chưa kể loại hết cái khâu convert , mỗi lần convert cái clip thì nhanh chứ convert 1 dvd 9 trên core i7 cũng bét phải 1h30 phút , quá mất thời gian !
Về vấn đề hdd , ko cần thiết phải ssd vì ssd giá thành cao , dung lượng ít , chỉ cần cái hdd 2.5+ box với công nghệ antil shock bây giờ + bảo hành 2 năm thì ko có gì phải nghĩ .

Cái cuối cùng vẫn là thời gian , cụ nào thích convert thì khoan khoái từng clip mình convert cho vào đó cũng là thú vui , 1 cách hưởng thụ
Cụ nào ít thời gian chỉ muốn kéo về , copy vào rồi chơi thì chơi dune cũng rẻ
Chưa kể thằng dune này nó bé lúc nào lên nhà , em chỉ thò tay rút nhẹ mang lên cắm tivi lại có cái đầu phát hd , xem hâyhytv miễn phí ... Nói chúng .. Tuyệt ... Mấy cụ bán dunehdconnect trả em tiền pr nhé ! ;)

Chỉnh sửa cuối:

duytrung

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Cụ toy cho e hỏi có phải là cụ dùng e Pi này ko ợ ??