Em muốn hỏi về cảm ứng lùi của camry 2.0E bản 2010

forte30s1257

Xe hơi
tình hình là như thế này các cụ ạ, em mới lấy chú camry 2.0e có camera lùi , có cảm ứng lùi , nhưng khi cài số lùi là nó kêu tút tút liên tục ( mặc dù ko có gì đằng sau cả ) mà có vận cản đằng sau nó vẫn chỉ kêu như là ko có gì ...Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với .Em đã hỏi nhiều ông đi xe này đều bảo giống em cài số lùi là nó kêu, vậy 2 cái núm cảm ứng lùi đó là cho đẹp ạ???

phongvvv

Xe tải
Thế này cụ ợ. Cần phân biệt hai loai tiếng kêu khi cụ vào số lùi nhé ( cho CAM 2.4G, em nghĩ 2.0 của cụ chắc cũng same same)
1. Tiếng kêu luôn luôn có khi cụ vào số lùi, tiếng kêu này đều đặn nhát 1 kiểu bong bong đến khi nào cụ vào số khác mới thôi. Dạng tiếng kêu cảnh báo tăng thêm tính an toàn để lái xe biết đang ở số lùi, tránh tình trạng cụ đang lùi có điện thoại em chân dài nào hẹn cụ nghe xong hứng chí thốc ga lên cái thì nguy. Nó kêu mà ko cần biết đằng sau cảm biến có vật cản hay không nhé, cụ cẩu xe lên không vào số lùi nó vẫn kêu như thường
2. Tiếng kêu của cảm biến chỉ xuất hiện khi có vật cản trong phạm vi cài đặt. Dạng tiếng kêu là tít tít, cụ nhìn qua vô lăng vào màn hình sẽ thấy hiển thị vị trí vật cản là ở thẳng sau đuôi xe hay bênh cạnh phải - trái. Nó có 4 vạch tương ứng với khoảng cách an toàn, càng gần vật cản thì số vạch càng ít đi và tiếng tít tít càng nhanh lên. Đến cách 25cm thì sẽ là tít dài, nếu cụ còn mát ga thêm thì sau tiếng tít dài sẽ là tiếng kịch kịch và cụ sẽ phải dán vài tờ polyme vào đới. Hê hê, nói chung trừ chỗ quá hẹp, còn xuống đến 3 vạch là cụ nên dừng ko lùi nữa cho an toàn nhé

Nói chung bán xe chỉ nhăm nhăm doanh số, tư vấn kỹ thuật chán lắm. Khi em mua CAM 2.4 xem trên Web thấy đền pha có chế độ Auto, em hỏi sâu mà sâu lại bẩu là chỉ có 3.5 mới có. Chán chẳng buồn nói, sau khi đi 1000km em vào hãng thay dầu miễn phí, nó làm 10p là xong em mới hỏi thế bảo dưỡng 1000km không kiểm tra lại xiết lại ốc ác lốp hay các hạng mục khác à. Chú thợ hồn nhiên trả lời nó có lỏng đâu mà xiết hả anh. Hóa ra xe đời 2010 nếu ốc ác có lỏng hay gì nó sẽ tự động gọi điện hoặc email cho hãng báo đấy nhé. Cho dù bây giờ tiêu chuẩn nhà sản xuất ko cần kiểm tra tổng thể sau 1000km đầu thì cái tư duy của thợ thế cũng vất đi rồi. Đúng là chỉ bán hàng đạt lợi nhuận cao, còn sau bán hãng gần như nó bảo gì mình cũng phải nghe. Thợ thuyền thì trăm hay tay quen làm như cái máy, trên catalog thằng nào cũng nhấn mạnh tầm quan trọng của bảo dưỡng kiểm tra định kỳ để tránh này nọ. Còn ông thợ đại lý ủy quyền thì phán theo kiểu Hai lúa, thế nên giữa nói và làm ở VN xem ra khác nhau nhiều quá. Chưa kể em có lắp thêm bộ cảm biến áp suất lốp chính hãng, hôm nhận xe em hỏi đã cân bằng lại bánh xe chưa. Chú phụ trách lắp phụ kiện bảo không cần căn bằng, cái này nó bé tí mà. Em thấy nó nặng ko kém gì miếng chì cân bằng, thế mà chú thợ nói như là dán miếng băng dính vào. Khi cái lốp quay đồng trục như thế, chỉ cần tác động rất nhỏ là đã khác nhau nhiều lắm rồi. Đến nhà sản xuất lốp còn đánh dấu điểm vàng điểm đỏ là nơi lốp lệch để khuyến cáo khi lắp nên hướng chân van vào đâu thì có lợi mà mấy ông thợ vườn nhà mình sổ toẹt cái là xong
Ôi VN, bao giờ cho đến bao giờ....

heroesdaubu

Xe điện
Nói chung bán xe chỉ nhăm nhăm doanh số, tư vấn kỹ thuật chán lắm. Khi em mua CAM 2.4 xem trên Web thấy đền pha có chế độ Auto, em hỏi sâu mà sâu lại bẩu là chỉ có 3.5 mới có. Chán chẳng buồn nói, sau khi đi 1000km em vào hãng thay dầu miễn phí, nó làm 10p là xong em mới hỏi thế bảo dưỡng 1000km không kiểm tra lại xiết lại ốc ác lốp hay các hạng mục khác à. Chú thợ hồn nhiên trả lời nó có lỏng đâu mà xiết hả anh. Hóa ra xe đời 2010 nếu ốc ác có lỏng hay gì nó sẽ tự động gọi điện hoặc email cho hãng báo đấy nhé. Cho dù bây giờ tiêu chuẩn nhà sản xuất ko cần kiểm tra tổng thể sau 1000km đầu thì cái tư duy của thợ thế cũng vất đi rồi. Đúng là chỉ bán hàng đạt lợi nhuận cao, còn sau bán hãng gần như nó bảo gì mình cũng phải nghe. Thợ thuyền thì trăm hay tay quen làm như cái máy, trên catalog thằng nào cũng nhấn mạnh tầm quan trọng của bảo dưỡng kiểm tra định kỳ để tránh này nọ. Còn ông thợ đại lý ủy quyền thì phán theo kiểu Hai lúa, thế nên giữa nói và làm ở VN xem ra khác nhau nhiều quá. Chưa kể em có lắp thêm bộ cảm biến áp suất lốp chính hãng, hôm nhận xe em hỏi đã cân bằng lại bánh xe chưa. Chú phụ trách lắp phụ kiện bảo không cần căn bằng, cái này nó bé tí mà. Em thấy nó nặng ko kém gì miếng chì cân bằng, thế mà chú thợ nói như là dán miếng băng dính vào. Khi cái lốp quay đồng trục như thế, chỉ cần tác động rất nhỏ là đã khác nhau nhiều lắm rồi. Đến nhà sản xuất lốp còn đánh dấu điểm vàng điểm đỏ là nơi lốp lệch để khuyến cáo khi lắp nên hướng chân van vào đâu thì có lợi mà mấy ông thợ vườn nhà mình sổ toẹt cái là xong
Sâu bao giờ nó chả thế hả cụ, chỉ võ mồm là giỏi, bán xong xe là lặn, có vấn đề gì thì nói như kiểu đãi bôi...Còn kỹ thuật của hãng thì chúng nó cũng chỉ 2 lúa mới vào đấy thôi, hoặc nữa là vào chân trong chân ngoài lợi dụng hãng, giỏi thì đã chả lượn ra ngoài mở riêng rồi (trừ lão hartop đầu cứng ra nhá).
Em chỉ phục nhất người Việt mình ở cái điểm là nói 1 đằng làm 1 kiểu thôi, Mẽo còn phải há mồm huống chi .....

phongvvv

Xe tải
Camry 2.4 hệ thống đèn được trang bị ALS tĩnh: hệ thống tự động điều chỉnh đèn lên xuống khi xe lên dốc. Và chế độ tự bật đèn khi để chế độ auto
Chế độ bật đèn khi để nấc auto thì đúng rồi. Hí hí, cụ được đại lý TOY đào tạo bài bản như kiểu giáo dục Việt Nam: đọc và chép mà ko hiểu để làm gì sau đó nữa. ALS của CAM là hệ thống tự động điều chỉnh góc chiếu của đèn, nôm na là nó sẽ chiếu hất lên cao hoăc chiếu cụp xuống tùy theo điều kiện vận hành theo tải trọng xe. Ví dụ đi một mình thì khác, chở 5 người thì khác, cốp xe cụ chất đầy hàng hóa sẽ càng khác vì lúc đó đuôi xe sẽ lún xuống tuy ít nhưng vì đèn chiếu xa nên chỉ vài cm cũng có thể kéo theo đèn chiếu hất lến gây nguy hiểm cho xe đi ngược chiều. Xe hiện đại hơn còn có thể tự phát hiện đèn xe ngược chiều mà thay đổi góc chiếu như Mec...Chứ không phải là hệ thống tự động điều chỉnh đèn khi lên dốc, thế xuống dốc thì toi à. Cụ đi trên đường bằng mà về quê chở 2 tạ gạo ra thì như cụ nói hệ thống ALS lúc đó vứt đi rồi. Hê hê
Cao cấp hơn như 3.5 thêm hệ thống AFS, khi vào cua đèn sẽ tự điều chỉnh theo cung đường nhằm đảm bảo chiếu sáng tốt hơn. Em đủ tiêu chuẩn làm sâu không cụ?

Chỉnh sửa cuối:

pokekie

Xe tải
Xe em Cam 2.4 nhập Úc 2008 toàn phải căn lùi theo tiếng bíp bíp, chả có cái màn hình nào để đếm vạch cả, thua cả mấy loại cảm biến lùi Tầu lắp thêm, chúng nó còn có màn hình hiện vạch mà căn. Mà các cụ đang nói đến các chức năng đèn đóm trên kia là của Cam 2.4 LD đời 2010 à ?

phongvvv

Xe tải
Vâng, 2010 đấy cụ pokekie ạ...
Buồn cười quá, cụ toyotaphapvan nhé, em trêu cụ tí mà thấy ngại với anh em OF nên xóa hết mấy bài cụ viết đi rồi à. Thật ra kiến thức là vô tận, tinh thần là anh em chia sẻ để học hỏi nhau là chính thôi mà. Sorry cụ nhé, em không có ý gì đâu

dngduc

Xe điện
Theo em hiểu thì 2.0E của cụ không có cảm biến tích hợp trong công tơ mét như 2.4LD của cụ phongvvvv đâu, đó chỉ là cảm biến lắp rời loại có 02 sensor thôi; Xe 2.4LD có 04 sensor sau và 02 sensor trước cơ !

Cụ kiểm tra xem cái nút có chữ P ở bên dưới phía trái vô lăng đã bật để kích hoạt hệ thống cảm biến chưa nhé

Chỉnh sửa cuối:

forte30s1257

Xe hơi
Theo em hiểu thì 2.0E của cụ không có cảm biến tích hợp trong công tơ mét như 2.4LD của cụ phongvvvv đâu, đó chỉ là cảm biến lắp rời loại có 02 sensor thôi; Xe 2.4LD có 04 sensor sau và 02 sensor trước cơ !

Cụ kiểm tra xem cái nút có chữ P ở bên dưới phía trái vô lăng đã bật để kích hoạt hệ thống cảm biến chưa nhé
em nghĩ đấy là vấn đề của em rồi vì em chưa bật cái nút p này em tưởng nút gì nên toàn tắt đi .cảm ơn cụ nhiều nhé chúc cụ năm mới tràn đầy hạnh phúc.

manhhung_pt

Xe đạp
Thế này cụ ợ. Cần phân biệt hai loai tiếng kêu khi cụ vào số lùi nhé ( cho CAM 2.4G, em nghĩ 2.0 của cụ chắc cũng same same)
1. Tiếng kêu luôn luôn có khi cụ vào số lùi, tiếng kêu này đều đặn nhát 1 kiểu bong bong đến khi nào cụ vào số khác mới thôi. Dạng tiếng kêu cảnh báo tăng thêm tính an toàn để lái xe biết đang ở số lùi, tránh tình trạng cụ đang lùi có điện thoại em chân dài nào hẹn cụ nghe xong hứng chí thốc ga lên cái thì nguy. Nó kêu mà ko cần biết đằng sau cảm biến có vật cản hay không nhé, cụ cẩu xe lên không vào số lùi nó vẫn kêu như thường
2. Tiếng kêu của cảm biến chỉ xuất hiện khi có vật cản trong phạm vi cài đặt. Dạng tiếng kêu là tít tít, cụ nhìn qua vô lăng vào màn hình sẽ thấy hiển thị vị trí vật cản là ở thẳng sau đuôi xe hay bênh cạnh phải - trái. Nó có 4 vạch tương ứng với khoảng cách an toàn, càng gần vật cản thì số vạch càng ít đi và tiếng tít tít càng nhanh lên. Đến cách 25cm thì sẽ là tít dài, nếu cụ còn mát ga thêm thì sau tiếng tít dài sẽ là tiếng kịch kịch và cụ sẽ phải dán vài tờ polyme vào đới. Hê hê, nói chung trừ chỗ quá hẹp, còn xuống đến 3 vạch là cụ nên dừng ko lùi nữa cho an toàn nhé

Làm sao để cài đặt cho nó hiện màn hình có vạch khi lùi vậy bác. Xe e camry 2.0 khi cài số lùi chẳng thấy nó hiện màn hình trên taplo có hiển thị vạch j cả mặc dù đã bật cảm biến lùi.

Chỉnh sửa cuối:

connhimhoi

Xe tải
Ko biết gì, lên cho các cụ chiến nhau

mrstreak

Xe hơi
Chắc chắn là 2.0e ko có hiển thị cảm biến lùi hả bác, hay bác chỉ phỏng đoán thôi. Cụ nào biết thì cho e bít vs ạ.
2.0E 2013 k hiển thị đc mà bác, vì màn hình trên taplo k có chức năng đấy. có 2 kiểu màn hình của đời 2013 nhé, chắc 2.0 bị cắt cái đấy rồi. mà có hiển thị cũng có bao giờ nhìn đâu cụ, nhìn gương chứ

0919652555

Đi bộ
May quá có cụ forte30s1257 đã dùng cam 2010. E vừa mua em này, hỏi cụ chút Trên màn DVD có nút Navi sao e bấm vào chả có gì nhỉ, hay phải cắm thêm thẻ gì ạ?