[Thảo luận] Em muốn hỏi về biển 30km/h đường tránh Thanh Hóa

silentman

Xe máy
Hôm qua em chạy từ Vinh ra. Đến gàn cuối đường tránh thấy cái biển 30km/h. Tất nhiên là em đi đúng tốc độ. Nhưng ác cái là mãi chả thấy biển hết 30km. Làm nhà em phải bò ra đến tận đường 1.
Có cụ nào thấy cái biển hết 30 ấy nó nằm ở chỗ nào ko ạ. Mà ví dụ như là nó không có thì thường các cụ xử lý thế nào. Em thấy từ chỗ đấy ra đến đường 1 cũng còn xa phết

TVPL

Xe container

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
tại cụ quên luật thui . biển cứ đến đầu ngã ba ngã tư là hết tác dụng ợ :D

hithithit

Xe hơi
thế tóm lại là thế nào hả các cụ?qua ngã 3 là biển đấy hết hiệu lệnh à?

Ob3xuT

Xe điện
Thế tôi đi từ hướng khác qua ngã 3 đấy chẳng hạn, tôi chả thấy biển cấm thì tuân theo cái gì, hay là phải thuộc lòng như bản cửu chương???
Cụ này nói chuẩn, đến ngã 3, ngã 4 phải có biển nhắc lại... nếu ko có thì biển cũ hết tác dụng

*Bon Bon*

Xe tăng
Rõ rồi còn gì hả cụ,qua ngã 3 ngã 4 tiếp theo thì biển cấm ấy không còn tác dụng nếu không có biển nhắc lại.Cụ cứ việc phóng!

cháu lên 3

Xe container
Lần sau cụ mang theo 1 bình sơn đen nhé, đến biển đấy cụ xuống xịt đen xì cái biển đấy rồi chạy thoải mái, xxx bắt thì bảo nó quay lại xem có biển hạn chế ko nhé

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cái này giống đường HCM nhiều biển hạn chế 40km/h mà qua ngã 3 ngã 4 xong ko thấy biển hết hạn chế ở đâu

Qua bùng binh và qua ngã ba biển hết tác dụng mà cụ
Các cụ nhầm òi, biển hạn chế tốc độ (số 127) chỉ hết hiệu lực sau biển hết hạn chế tốc độ (No 134) hoặc hết tất cả các lệnh cấm (No 135) thôi nhá.
Cụ chủ để ý xem có cái biển hết tất cả lệnh cấm nào không nhá.
Hình như cụ TVPL này đúng này, em nhớ học luật có biển cấm vượt và biển hạn chế tốc độ là cấm theo zone nên cứ khi nào có biển hết hạn chế tương ứng mới là hết vùng cấm.

Thế tôi đi từ hướng khác qua ngã 3 đấy chẳng hạn, tôi chả thấy biển cấm thì tuân theo cái gì, hay là phải thuộc lòng như bản cửu chương???
Đã hạn chế tốc độ thì tất cả các phía trước khi tới ngã 3 ngã tư đều có biển trước rồi cụ ạ. Nên cụ có thấy thường thường mình thấy biển hạn chế tốc độ (hay cấm vượt) thì đối diện sang bên chiều đường bên kia là hết hạn chế (hay hết cấm vượt) phải không

Trở lại cái biển hạn chế 30km/h không có biển hết hạn chế trên đường tránh TP thanh hóa: đó là sự tùy tiện của nhà chức trách, thế đấy cụ ạ

adonis

Xe buýt
Qua ngã 3 ngã tư cũng hết tác dụng của biển báo rồi cụ ơi

thanhtung19

Xe tải
các cụ cho em hỏi. thế đoạn từ đường tránh đến sầm sơn được chạy bao nhiêu thế ợ? mai em đi sầm sơn có tí việc. lần đầu lái xe đi mà nghe xxx trên đường làm ghê lắm nên em cũng run tay

TVPL

Xe container
Các cụ cửn thựn xxx nhá ! Em confirm lại, biển hạn chế tốc độ chỉ hết hiệu lực sau biển hết hạn chế tốc độ (biển số 134) hoặc hết tất cả các lệnh cấm (biển 135).
Trường hợp các cụ đang nói là các biển hiệu lệnh chỉ hướng đi phải theo thôi nhá.
p/s: Cụ nào còn théc méc thì chú ý đoạn em bôi đậm phía dưới, đúng thế đấy ạ.
tại cụ quên luật thui . biển cứ đến đầu ngã ba ngã tư là hết tác dụng ợ :D
Cụ này nói chuẩn, đến ngã 3, ngã 4 phải có biển nhắc lại... nếu ko có thì biển cũ hết tác dụng
Rõ rồi còn gì hả cụ,qua ngã 3 ngã 4 tiếp theo thì biển cấm ấy không còn tác dụng nếu không có biển nhắc lại.Cụ cứ việc phóng!
Qua ngã 3 ngã tư cũng hết tác dụng của biển báo rồi cụ ơi
cái này giống đường HCM nhiều biển hạn chế 40km/h mà qua ngã 3 ngã 4 xong ko thấy biển hết hạn chế ở đâu
Hình như cụ TVPL này đúng này, em nhớ học luật có biển cấm vượt và biển hạn chế tốc độ là cấm theo zone nên cứ khi nào có biển hết hạn chế tương ứng mới là hết vùng cấm.
Đã hạn chế tốc độ thì tất cả các phía trước khi tới ngã 3 ngã tư đều có biển trước rồi cụ ạ. Nên cụ có thấy thường thường mình thấy biển hạn chế tốc độ (hay cấm vượt) thì đối diện sang bên chiều đường bên kia là hết hạn chế (hay hết cấm vượt) phải không
Trở lại cái biển hạn chế 30km/h không có biển hết hạn chế trên đường tránh TP thanh hóa: đó là sự tùy tiện của nhà chức trách, thế đấy cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện

superwagon

Xe buýt
Thanh Hóa nổi tiếng cần cù tiết kiệm nên họ cũng hay bỏ cái biển hết hạn chê tốc độ............... em nghĩ thế, nếu không thì tại sao người ta hay ác cảm với TH

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cái biển này em cũng đã từng bò do có thread trên of cảnh báo. Nhưng bò 30km/h buồn cười lắm (Thế mới biết thực hiện đúng luật ở VN mắc cười) nếu gặp biển 5km/h hay 10km/h như đầu cầu Chương Dương thì làm thế nào?

Nếu vác súng bắn chỗ đó thì đúng thật là quá C.hó, Em qua đấy nhiều thấy không bắn, đôi khi trên mạng ảo + ác cảm với 36A nên hay bịa, thêu dệt.... đâm ra lại thành dọa nhau.

nhưng nếu nói hết ngã 3 là hết hiệu lực của hạn chế tốc độ thì lại không đúng vì biển hạn chế tốc độ áp dụng cho một khu vực (đô thị) và cung đường (đến khi có biển hết hiệu lực)

Tóm lại thì hên sui=))=))

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Hôm qua em chạy từ Vinh ra. Đến gàn cuối đường tránh thấy cái biển 30km/h. Tất nhiên là em đi đúng tốc độ. Nhưng ác cái là mãi chả thấy biển hết 30km. Làm nhà em phải bò ra đến tận đường 1.
Có cụ nào thấy cái biển hết 30 ấy nó nằm ở chỗ nào ko ạ. Mà ví dụ như là nó không có thì thường các cụ xử lý thế nào. Em thấy từ chỗ đấy ra đến đường 1 cũng còn xa phết
Phạm vi tác dụng của biển báo như sau:
-Tác dụng của biển báo từ sau điểm đặt biển
-hết tác dụng khi
+có 1 biển báo khác thông báo hết tác dụng của biển
+đến 1 giao lộ

hoinhap

Xe tăng
Nếu không thì lại kiện như cụ Đong ki sốt nhà mình vấy

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Phạm vi tác dụng của biển báo như sau:
-Tác dụng của biển báo từ sau điểm đặt biển
-hết tác dụng khi
+có 1 biển báo khác thông báo hết tác dụng của biển
+đến 1 giao lộ
Hehe... cụ mà làm giao thông công chính thì phải đi cắm biển báo khu đô thị ở tất cả các ngã tam ngã tứ hay sao... đùa cho vui cụ xem lại đi biển cấm và biển báo có nhiều loại đấy :)