Em muốn hỏi Min, Mod về chuyện Vodka ạ?

jamebond

Xe tăng
Min/Mod/Các cụ cho e hỏi tại sao em post bài thường xuyên nhưng số KM lại không tăng ah?
Nhìn các Anh, Chị đi toàn xe đạp, xe điện em ghen tỵ quá.

fordthudochung

Xe đạp
Cứ nhiều KM cũng là kiếp rồi đó bạn à. CÒn mã lực chắc là ai uống nhiều thì có =))

Hoàng Nát

Xe tải
Cách tính

Mỗi lần rót rượu vodka hay vang đỏ (còn được gọi là vote + hoặc vote -), số lượng chén rượu được tặng (hoặc thu hồi) sẽ được đổ vào hoặc múc ra từ chum rượu vodka của người được nhận. Từ các thông số như ngày đăng ký, số lượng bài viết và số lượng chén rượu có trong chum mà hệ thống sẽ tính ra mã lực của thành viên.

Việc tính toán mã lực của thành viên sẽ dựa trên các tiêu chí sau:
Thời gian đăng ký. Kể từ ngày đăng ký nick, cứ mỗi 60 ngày thành viên sẽ được tính thêm 1 mã lực.
Số bài viết (km). Với mỗi 100km, thành viên được tăng thêm 1 mã lực
Số rượu vodka đã nhận. Cứ 1000 chén rượu vodka được nhận thông qua nút Vodka, mã lực tăng thêm 1.
Vote (+) là trường hợp rót rượu vodka xanh. Mã lực của người rót là bao nhiêu thì số chén rượu vodka mà người được nhận sẽ tăng thêm bấy nhiêu.
Vote (-) là trường hợp rót vang đỏ. Mã lực của người rót là bao nhiêu thì số chén rượu vodka trong chum của người được nhận sẽ giảm đi bấy nhiêu.

Các thông số thiết lập ban đầu và các nguyên tắc
Các thành viên mới đăng ký có số rượu mời sẵn là 10 chén
Mã lực của thành viên chỉ được xuất hiện khi thành viên đạt được cấp độ Xe hơi (50km).
Khi chưa có mã lực (mã lực = 0) thì rót rượu chỉ có thông điệp chứ không tăng cho người nhận chén rượu vodka nào. Tương tự như vậy với vang đỏ.
Một ngày (24h) chỉ rót được cho tối đa 20 người và phải rót một vòng 20 người mới quay trở lại được cho người ban đầu.
Số lượng vote xuất hiện trong trang Thiết lập cá nhân của thành viên sẽ là 25 để biết được 25 người gần nhất vote cho mình là ai, thông điệp đi kèm là gì và mình nhận được vodka hay vang đỏ.
Nhóm Admin (AG) sẽ có số mã lực cố định ở mức 10.
của các cụ đây. các cụ ngâm cứu để tìm ra pp tăng hữu hiệu nhất nhá;))

Chỉnh sửa cuối:
Cách tính

Mỗi lần rót rượu vodka hay vang đỏ (còn được gọi là vote + hoặc vote -), số lượng chén rượu được tặng (hoặc thu hồi) sẽ được đổ vào hoặc múc ra từ chum rượu vodka của người được nhận. Từ các thông số như ngày đăng ký, số lượng bài viết và số lượng chén rượu có trong chum mà hệ thống sẽ tính ra mã lực của thành viên.

Thời gian đăng ký. Kể từ ngày đăng ký nick, cứ mỗi 60 ngày thành viên sẽ được tính thêm 1 mã lực.
Số rượu vodka đã nhận. Cứ 1000 chén rượu vodka được nhận thông qua nút Vodka, mã lực tăng thêm 1.
Vote (+) là trường hợp rót rượu vodka xanh. Mã lực của người rót là bao nhiêu thì số chén rượu vodka mà người được nhận sẽ tăng thêm bấy nhiêu.
Vote (-) là trường hợp rót vang đỏ. Mã lực của người rót là bao nhiêu thì số chén rượu vodka trong chum của người được nhận sẽ giảm đi bấy nhiêu.

Mã lực của thành viên chỉ được xuất hiện khi thành viên đạt được cấp độ Xe hơi (50km).
Khi chưa có mã lực (mã lực = 0) thì rót rượu chỉ có thông điệp chứ không tăng cho người nhận chén rượu vodka nào. Tương tự như vậy với vang đỏ.
Một ngày (24h) chỉ rót được cho tối đa 20 người và phải rót một vòng 20 người mới quay trở lại được cho người ban đầu.
Số lượng vote xuất hiện trong trang Thiết lập cá nhân của thành viên sẽ là 25 để biết được 25 người gần nhất vote cho mình là ai, thông điệp đi kèm là gì và mình nhận được vodka hay vang đỏ.
thanks cụ nhiều

phucloc8899

Xe container
Cách tính

Cảm ơn cụ, em ghi lại tí về đọc kỹ hơn :)

voucherkhachsan

Xe tải
Thế hóa ra cứ bị chuốc say thì lại càng khỏe các cụ nhể? :D

minh.khoi

Xe đạp
Em cũng đang hóng xem thế nào. Em cũng chưa rõ phần này lắm.

DuhocNhatBan

Xe tăng
Cụ có thể cho em bít sao km cụ ít mờ mã lực cụ khiếp vậy?
Em đã ăn thua gì, nhưng em bật mí để cụ biết vì sao bọn em tăng mã lực nhé

Để các Con Buôn nắm được cơ bản nội dung của Tập đoàn BRL, em xin tóm tắt lại cách thức để tăng một mã lực và nguyên tắc MỜI - TRẢ rượu của tập đoàn ta.[/COLOR]

I/ Làm thế nào để tăng được mã lực: Để có thêm 01 mã lực, các thành viên OF có những cách sau:

1/ Cứ mỗi 60 ngày tuổi, các cụ mợ được tặng 1 mã (cái này hay, sống lâu lên lão làng :)))
2/ Có 100 bài viết cũng được hưởng 1 mã (với các Kinh spam như lão Túng, lão Su say thì quá đơn giản; nhưng với người ít viết và viết ko chọn mục thì khó phết :( viết xong bài lại bị xóa )
3/ Nhận được 1000 Ly Vodka.
- Lượng ly Vodka này dựa vào mã lực của người mời. VD: mã lực của em là 10 thì mỗi lần rót cho 1 cụ, cụ ấy sẽ được 10 ly; và khi em rót cho cụ ý 100 lần thì cụ ý cũng được tăng 1 mã. Ngược lại nếu em mời vang đỏ thì người nhận cũng bị trừ đi số mã lực tương ứng

Nghe thì khoai nhưng thông thường mã lực của mỗi thành viên sẽ tăng theo cấp số cộng nên càng về cuối, mã lực tăng càng nhanh, chẳng hạn khi Mã lực của em được 1000 thì rót 1 phát, người nhận sẽ được 1 mã; em có 1 triệu mã thì mỗi lần rót, người nhận sẽ tăng 1000 mã...

Chính vì việc nhận được nhiều Vodka sẽ tăng nhiều mã lực nên... TẬP ĐOÀN BRL RA ĐỜI :))

II/ Nguyên tắc và luật rót khi mời Vodka

1/ Các thành viên mới của OF có số rượu mời sẵn là 10 chén
2/ Mã lực của thành viên chỉ được xuất hiện khi thành viên đạt được cấp độ Xe hơi (50km). Khi chưa có mã lực (mã lực = 0) thì rót rượu chỉ có thông điệp chứ không tăng cho người nhận chén rượu vodka nào. Tương tự như vậy với vang đỏ.
3/ Một ngày (24h) chỉ rót được cho tối đa 20 người và phải rót một vòng 20 người mới quay trở lại được cho người ban đầu (Thế là không có đắp bờ các cụ mợ nhé :))
4/ Số lượng vote xuất hiện trong trang Thiết lập cá nhân của thành viên sẽ là 25 để biết được 25 người gần nhất vote cho mình là ai, thông điệp đi kèm là gì và mình nhận được vodka hay vang đỏ.

Chi tiết mời các cụ mợ tham khảo TẠI ĐÂY

Quy định, tôn chỉ hoạt của tập đoàn BRL

- Tập đoàn BRL là một Chi hội trực thuộc diễn đàn Otofun, được BĐH diễn đàn công nhận và tạo điều kiện hoạt động.

- Mọi thành viên Tập đoàn có nghĩa vụ tuân thủ nội quy diễn đàn, đồng thời tôn trọng lẫn nhau cũng như tôn trọng các thành viên khác trong quá trình sinh hoạt của mình.

-Mọi khúc mắc, mâu thuẫn phát sinh trong quá trình online tại Topic của Tập đoàn giữa các thành viên Tập đoàn phải nhanh chóng tự giải quyết, nếu quá 10 comments mà không tự giải quyết được thì đôi bên đều bị loại khỏi danh sách Tập đoàn!

- Tất cả các cụ các mợ muốn tham gia BRL phải có mã lực lớn hơn 0, phải tham gia comment tại các Tập Đoàn, chứng minh hoạt động buôn bán của mình và phải xin đăng ký thành viên Tập đoàn tại thớt danh sách thành viên, nhà cháu sẽ cập nhật danh sách hàng ngày.

- Với tất cả những thành viên Tập đoàn BRL, nếu có bất cứ một CM nào tại thớt BRL mà vi phạm nội quy diễn đàn đến mức bị xì lốp thì sẽ bị loại khỏi danh sách thành viên, ít nhất là đến khi hết án phạt.

- Về luật BRL: Có 20 chén được dùng mỗi ngày, thành viên BRL bắt buộc phải dùng tối thiểu 10 chén để rót cho các thành viên BRL khác, còn chỉ được phép dùng nhiều nhất 10 cho các quan hệ ngoai giao khác, như vậy nếu ai có hơn 10 thành viên kêu nuốt chén lập tức bị loại khỏi danh sách

Luật lệ đã có, sân chơi sẵn sàng. Mời các cụ các mợ nhào zdô​
Và đây, mời cụ xem bảng thống kê hàng ngày củ chi hội Buôn Rượu Lậu

0fer

Xe tăng
Khóa tính năng nhận Vodka!

Kính gửi các cụ Admin và các cụ Mod .

Các cụ có thể giúp em khóa chức năng nhận Vodka riêng cho cái nick của em không ạ ? ( vẫn mở cho em chức năng mời các cụ / mợ khác ạ ) . Mỗi lần loay hoay trả chén rất khó khăn ( với riêng em ) và mất time . Không trả thì áy náy. Thôi thì giúp em khóa tính năng ấy vậy .

Tks các cụ !

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Kính gửi các cụ Admin và các cụ Mod .

Các cụ có thể giúp em khóa chức năng nhận Vodka riêng cho cái nick của em không ạ ? ( vẫn mở cho em chức năng mời các cụ / mợ khác ạ ) . Mỗi lần loay hoay trả chén rất khó khăn ( với riêng em ) và mất time . Không trả thì áy náy. Thôi thì giúp em khóa tính năng ấy vậy .

Tks các cụ !
Không khả thi về mặt kỹ thuật bác ạ.