Em muốn hỏi Min, Mod về chuyện Vodka ạ?

Jerry Minh

Xe tăng
Em cũng hóng xem BĐH dùng võ gì đáp ứng cụ chủ thớt :)
Mục đích của vodka là để khen ngợi các bài viết hay ... Viết mà ko hay mà cũng được vodka thì chỉ có BRL thôi chú Túng Tiền à ... :P

laicanthan

Xe container
Bác tích luôn vào nick đã tặng bác Vodka rồi tra bài viết của Nick đó là được . Cụ vodka thử em phát để em thử tìm xem đúng không nhé ?!
Cụ Chã votka em phát xem em có tìm được không nào :-? Em gà quá :)

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ồ, lúc mới được mời rượu em cũng loay hoay mò mãi không ra, đến lúc mò ra thì thấy đơn giản, tại mình tìm hiểu chưa kỹ thôi cụ ạ. Em thử tả bằng mồm cụ xem nhé:
Khi có Vodka, cụ sẽ kích vào phần "Chú ý" để ực đúng không? Tiếp đó sẽ hiện ra cửa sổ của phần "Thông tin cá nhân". Phía cuối cửa sổ "thông tin cá nhân" là phần "Thống kê cộng/trừ điểm cá nhân", trong đó phía bên trái là thông tin đề mục mà cụ có bài được vodka, bên phải là tên người tặng vodka. Cụ click vào tên người tặng, một cửa số chứa thông tin của người tặng vodka hiện ra, cụ nhìn phía trên bên trái và tìm click vào mục "Xem bác này đã tạo những mục nào" hoặc "Tìm mọi bài", tiếp đó cái thớt mà cụ kia lập hoặc cụ ấy có bài viết sẽ hiện ra, lúc đó thì "bún chả" được rồi cụ nhé.
Thực ra cách của cụ có nhiều người biết,vì nó cũng thông dụng trên các diễn đàn khác.
Tuy nhiên,nếu theo cách này thì người được bún chả nhiều khi không biết mình được bún chả trong trường hợp nào,nhất là nhận bún sau dăm ngày vodka.Ví dụ e vodka cho cụ trong thớt A về chuyện A của cụ,1 tuần sau cụ bún chả cho e trong thớt B về chuyện B nào đó của e làm e ko hiểu cụ vodka hay bún chả và về việc gì,trừ phi cụ ghi rõ "bún chả cho vodka đã nhận ở thớt A việc A"

gadoi

Xe buýt
Thực ra cách của cụ có nhiều người biết,vì nó cũng thông dụng trên các diễn đàn khác.
Tuy nhiên,nếu theo cách này thì người được bún chả nhiều khi không biết mình được bún chả trong trường hợp nào,nhất là nhận bún sau dăm ngày vodka.Ví dụ e vodka cho cụ trong thớt A về chuyện A của cụ,1 tuần sau cụ bún chả cho e trong thớt B về chuyện B nào đó của e làm e ko hiểu cụ vodka hay bún chả và về việc gì,trừ phi cụ ghi rõ "bún chả cho vodka đã nhận ở thớt A việc A"
Ừ nhỉ, cụ dạy chí phải. Em đc việc nọ quên béng việc kia rồi. Quả thật cách của em mới đạt đc mục đích nhanh chóng tìm ra chỗ trả rượu cho đối tác thôi, chỉ vớ bừa bài nào của cụ kia miễn cứ có nút vodka là bún trả. Vì cụ kia đã chẳng để lại bài viết ở chỗ tặng vod thì ta mới phải nhọc công đi tìm, trường hợp này chắc chắn phải trả nhờ vào bài khác, và cụ kia cũng sẽ phải vắt óc xem mình đc tặng vod trong trường hợp nào, lại đi tìm nhau. Mà mấy ai tặng rượu hay bún trả mà còn dài dòng bla, bla, abcz vì cái lọ, vì cái chai... đâu cơ chứ.
Vậy thì món bún trả này vẫn phải nhờ các cụ min, mod cải tạo thật rồi.

tuxedo_hmt24

Xe tăng
còn 1 cái nữa đó là khi có ngkhac cũng trả lời vào chủ đề mình đã post, hoặc đã trả lời thì có thông báo như có ng vote mình thì tốt. ngkhac quote bài của mình cũng đc thông báo, như thế rất dễ theo dõi

gadoi

Xe buýt
E cũng chưa rành về vodka cho lắm, cụ nào am hiểu thử dí vào nút vodka của e phát xem sao ! :-/
Cụ kenket lại thèm rượu rồi phỏng? Nick của cụ nhiều cái hột xanh xanh thế kia mà còn bảo chưa rành về vodka? Cụ xui thế, anh em chúng tôi lại lóng ngóng khéo lại bấm phải nút vang đỏ đới.......

Chỉnh sửa cuối:

gadoi

Xe buýt
còn 1 cái nữa đó là khi có ngkhac cũng trả lời vào chủ đề mình đã post, hoặc đã trả lời thì có thông báo như có ng vote mình thì tốt. ngkhac quote bài của mình cũng đc thông báo, như thế rất dễ theo dõi
Nhân tiện cụ cho nhà em hỏi cái món "quote" mà cụ nhắc đến là cái gì thế nhỉ? sử dụng ra sao hở cụ? em chưa có dịp ngâm cứu.

haithanhleminh

Xe tải
tìm để bún chả thì dễ thôi, nhưng nhiều khi bún chả vào mấy cái bình luận không hay lắm, làm bún chả mất ý nghĩa. Cái này làm em liên tưởng đến phong bì đám cưới trong xã hội ta hiện nay:P
Cháu cũng thấy thế, bài hay hoặc thấy thích thú mời rượu đã đành, chỉ vì đáp lễ cũng mời rượu nó cứ dư nào ý, đấy cũng là ngách để có người đi buôn rượu lậu.

gadoi

Xe buýt
Cháu cũng thấy thế, bài hay hoặc thấy thích thú mời rượu đã đành, chỉ vì đáp lễ cũng mời rượu nó cứ dư nào ý, đấy cũng là ngách để có người đi buôn rượu lậu.
fantome524292 viết
"tìm để bún chả thì dễ thôi, nhưng nhiều khi bún chả vào mấy cái bình luận không hay lắm, làm bún chả mất ý nghĩa. Cái này làm em liên tưởng đến phong bì đám cưới trong xã hội ta hiện nay:P"

Vâng. Em thì em chẳng tiếc rượu. Em thấy khoái thì tặng vodka, em mong người được tặng thấy khoái lại em thì hãy bún trả. Nét đẹp chung ở việc này là có đi có lại thì cũng được thôi. Nhưng khả năng các cụ min, mod nên nghiên cứu cải tạo lại một chút cho thêm phần men say...

gadoi

Xe buýt
Oái... Mà em đang phải đi tìm cụ vừa mời rượu để bún trả đây. Thấy cụ vod vào cái thớt này nhưng tìm trong thớt không có. Bây giờ có bún chả lại phải bala, bala.....

gadoi

Xe buýt
Chả thấy cụ min, mod nào giả nhời bọn em nhẩy?

Vdzung

Xe tải
Vodka - nên dùng hay nên đổi ??

Chào các Min/Mod.
Chào các Ofer
Em là mem mới nên cũng chưa thông thạo đường xá trong này. Tuy nhiên em có 1 thắc mắc nhỏ và góp ý nhỏ hy vọng nếu sai thì các Cụ/Mợ nhắc nhở, nếu tạm ổn thì cùng hưởng ứng.
Em thấy các bài viết hay, comment hay đều có cái vụ Vodka - chắc là 1 dạng của Like hay Thanks như ở 1 số diễn đàn khác. Nhưng có vẻ như dùng cái từ Vodka nó hơi đi ngược với cái nguyên tắc " đã uống bia rượu thì không lái xe". Vẫn biết nó chi là 1 hình thức chúc tụng hoặc cảm ơn nhưng khi sinh hoạt lâu trên 4r nhiều Cụ/Mợ sẽ ấn vào đầu cái vụ vui quá, hay quá thì cứ Vodka thoải mái. Vodka trên 4r dần dần sẽ thành Vodka thật ngoài đời, rồi sẽ lại nhiều trường hợp đáng tiếc xảy ra.
Nên chăng Min/Mod thay chữ Vodka thành 1 chữ khác - ví dụ như : Gallon xăng, Lít xăng, Like, OF point , …… miễn sao nó rất sát với ofer mà chả dính quái gì đến bia rượu, chất kích thích cả.

Liệu có nên không ạ?

Theo em thì nên, còn các Cụ/Mợ nghĩ sao ??

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Chào các Min/Mod.
Chào các Ofer
Em là mem mới nên cũng chưa thông thạo đường xá trong này. Tuy nhiên em có 1 thắc mắc nhỏ và góp ý nhỏ hy vọng nếu sai thì các Cụ/Mợ nhắc nhở, nếu tạm ổn thì cùng hưởng ứng.
Em thấy các bài viết hay, comment hay đều có cái vụ Vodka - chắc là 1 dạng của Like hay Thanks như ở 1 số diễn đàn khác. Nhưng có vẻ như dùng cái từ Vodka nó hơi đi ngược với cái nguyên tắc " đã uống bia rượu thì không lái xe". Vẫn biết nó chi là 1 hình thức chúc tụng hoặc cảm ơn nhưng khi sinh hoạt lâu trên 4r nhiều Cụ/Mợ sẽ ấn vào đầu cái vụ vui quá, hay quá thì cứ Vodka thoải mái. Vodka trên 4r dần dần sẽ thành Vodka thật ngoài đời, rồi sẽ lại nhiều trường hợp đáng tiếc xảy ra.
Nên chăng Min/Mod thay chữ Vodka thành 1 chữ khác - ví dụ như : Gallon xăng, Lít xăng, Like, OF point , …… miễn sao nó rất sát với ofer mà chả dính quái gì đến bia rượu, chất kích thích cả.

Liệu có nên không ạ?

Theo em thì nên, còn các Cụ/Mợ nghĩ sao ??
em ủng hộ cụ chứ trên o ép này em uống nhiều vodka quá chán rồi

em đề xuất chuyển sang X.O đi, uống XO sướng hơn =))

ngocphandang

Xe tăng
em ủng hộ cụ chứ trên o ép này em uống nhiều vodka quá chán rồi

em đề xuất chuyển sang X.O đi, uống XO sướng hơn =))
X.O cái gì. Người VIệt xài hàng Việt. Thay bằng Quốc Lủi đi. Mà thú thực, cái gì chả được, mỗi tội là trước giờ dc Vodka em vẫn không biết là Vodka chỗ nào, bài nào em được Vodka kia

Trang Nguyen

Xe điện
Min mod cho em hỏi luôn là có cần thiết phải bún chả k ạ? Nghĩa là nếu em k bún chả các cụ ấy sau khi các cụ ấy vodka em thì sao ạ?