Em muốn hỏi bác DV sang tên đổi chủ

Vinh_thành nam

Xe máy
Em muốn hỏi bác DV sang tên đổi chủ cho em con xe biển công ty trong SG qu mấy đời chủ rồi giờ sang tên em có ai có số ĐT Pm em nhé.Cảm ơn các cụ!

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Biển tư nhân thì dễ, biển công ty mà không có hóa đơn thì không thể, có hóa đơn thì ít nhất là 2 lần chước bạ, bác ạ

Muỗi

Xe tải
Em muốn hỏi bác DV sang tên đổi chủ cho em con xe biển công ty trong SG qu mấy đời chủ rồi giờ sang tên em có ai có số ĐT Pm em nhé.Cảm ơn các cụ!
Tên cty mà qua vài ba chủ, bây giờ bác muốn rút hồ sơ là cả vấn đề đó bác, mệt phết

LASER1.8

Xe tải
e găpk th thế này các bác giúp luôn. e mua xe tư nhân nhưng chưa làm ủy quyền. có cách j sang tên đc mà ko cần chính chủ ko hả các cụ. e biết là khó nhưng trên otofun có rất nhiều chuyên gia ạ, tư vấn giúp e với

fortress

Xe tải
Cụ kiểm tra lại xem:
Nếu cái công ty kia từ trước đến giờ bán xe qua nhiều đời chủ nhưng chưa xuất hóa đơn, thì cụ yêu cầu xuất hóa đơn kèm theo biên bản thanh lý tài sản. Cụ phải nộp trước bạ 10% hoặc 12% (tùy thành phố) giá trị tại thời điểm hiện tại
Nếu đã xuất hóa đơn cho ai đó, cụ phải đang ký theo tên người đó rồi bán lại cho cụ, xem như thuế trước bạ là gấp đôi và thêm khoản phạt nữa (các đời chủ trung gian không tính)

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
cái này phải xem giấy tờ thực tế mới biết làm được không? chứ bác nói thế chả biết đằng nào mà lần. xe qua mấy đời chủ nhưng cụ thể là đã xuất hoa đơn chưa, vì xe xuất hóa đơn cũng chỉ xuất được một lần, còn qua các đời chủ nếu có cũng chỉ la mua bán viết tay thôi. cụ muốn bit thì alo cho cháu cháu xem giấy tờ rùi bày cách cho ma làm, .... Hi hi ko tính phí đau mà lo nhe. cón bác Laser 1.8 hỏi thì không làm hợp đồng mua bán với chủ xe chả có cách nào để sang tên cả .... Sự thật này là hiển nhiên nhé Bác ....