[Funland] Em muốn đề nghị chuyển đường dây điện xa cửa sổ nhà em,nhờ cụ nào bên điện tư vấn dùm

Haisaoviet

Xe tải
Chả là sát cửa sổ tầng 2 nhà em có 1 bó dây điện từ công tơ kéo sang các nhà trong ngõ , mà nó sát ngay cửa sổ nhà em , em sợ nguy hiểm nên đã mua ống nước nhựa bọc lại ,dùng que chống cho xa cửa sổ nhà em , nhưng em cũng sợ đứt dây hoặc nóng dây lúc quá tải vì em chống dây rất căng . Em mới chuyển về ở đây , trước đây đã vậy rồi , vậy các bác nghành điện cho em hỏi liệu có đề nghị chuyển cụm dây đó ra xa khỏi cửa sổ nhà em được ko ạ . Thằng phụ trách điện thì nó cũng ngỏ ý xoay cái tay cột lại thì cả cụm đó sẽ xa ra khỏi cửa sổ nhà em khoảng 1 m cũng đỡ nguy hiểm lúc mưa gió hoặc trẻ em với tay , cửa sổ nhà em phải làm cửa trượt , ko dám làm cửa mở vì sợ mở vướng dây , em
Lo nhất các cháu nhà em nó nghịch ko biết sờ tay hoặc chọc que vào nguy hiểm dù ko phải dây trần và có bọc ống nước nhựa rồi nhưng chuyển được vẫn hơn
Cụ nào làm bên điện lực cho em hỏi mình làm đơn thì bên điện lực có nghĩa vụ và trách nhiệm chuyển xa cụm dây đó cho mình để tránh nguy hiểm ko ạ
Hoặc nếu làm theo gợi ý của thằng phụ trách điện khu vực thì chi nó khoảng bao nhiêu là hợp lý ạ ( 2 củ , 3 củ , hay mấy củ thì hợp lý các cụ nhể dể em xem đk cho phép em xử lý ạ )
Cảm ơn các cụ trước .
PS : nhà em điện lực Hoàng Mai ạ

EyeStorm

Xe điện
Người ta đã có gợi ý rồi thì cụ cứ mời người ta vào nhà uống chén nước rồi lật bài ngửa tay bo luôn ^^ có khi cụ chả cần làm đơn từ gì, người ta sẽ có trách nhiệm làm đơn sẵn, mang tới cụ chỉ cần ký tên và điền thêm vài thông tin rồi tự khắc cái đơn ý có mặt ở tủ hồ sơ của điện lực quận ý chứ :D :D :D

Hoa Binh

Xe tải
Chuyển cột điện thì căng đấy cụ ạ , không phải 2-3 củ đâu . Trước ông anh em kinh doanh cũng vướng quả cột trước cửa nên muốn chuyển cho thoáng các đồng chí bên điện đòi 30 củ , đành chịu . Nhà cụ không kinh doanh các đồng chí í có thể bớt nhưng chắc phải ngót chục .

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Chả là sát cửa sổ tầng 2 nhà em có 1 bó dây điện từ công tơ kéo sang các nhà trong ngõ , mà nó sát ngay cửa sổ nhà em , em sợ nguy hiểm nên đã mua ống nước nhựa bọc lại ,dùng que chống cho xa cửa sổ nhà em , nhưng em cũng sợ đứt dây hoặc nóng dây lúc quá tải vì em chống dây rất căng . Em mới chuyển về ở đây , trước đây đã vậy rồi , vậy các bác nghành điện cho em hỏi liệu có đề nghị chuyển cụm dây đó ra xa khỏi cửa sổ nhà em được ko ạ . Thằng phụ trách điện thì nó cũng ngỏ ý xoay cái tay cột lại thì cả cụm đó sẽ xa ra khỏi cửa sổ nhà em khoảng 1 m cũng đỡ nguy hiểm lúc mưa gió hoặc trẻ em với tay , cửa sổ nhà em phải làm cửa trượt , ko dám làm cửa mở vì sợ mở vướng dây , em
Lo nhất các cháu nhà em nó nghịch ko biết sờ tay hoặc chọc que vào nguy hiểm dù ko phải dây trần và có bọc ống nước nhựa rồi nhưng chuyển được vẫn hơn
Cụ nào làm bên điện lực cho em hỏi mình làm đơn thì bên điện lực có nghĩa vụ và trách nhiệm chuyển xa cụm dây đó cho mình để tránh nguy hiểm ko ạ
Hoặc nếu làm theo gợi ý của thằng phụ trách điện khu vực thì chi nó khoảng bao nhiêu là hợp lý ạ ( 2 củ , 3 củ , hay mấy củ thì hợp lý các cụ nhể dể em xem đk cho phép em xử lý ạ )
Cảm ơn các cụ trước .
PS : nhà em điện lực Hoàng Mai ạ
Cụ hỏi em, dưng cụ lại khinh em, e ứ thèm nói đâu. E fun ợ.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Nhà em hồi xây nhà năm 2000 thì bọn điện lực cũng trồng cái cột ở ngay vị trí cửa gara nhà em, thực tế là chúng nó muốn kiếm tiền nên cố tình trồng thế, ban đầu cái cột đấy nằm ở cửa của nhà đối diện ( chéo chéo ), nhà đấy xây cho chúng nó tiền thì chúng nó di cái cột đi nhưng lại di ngay ra vị trí cửa nhà em ( vì nó đoán là nhà ông này kiểu gì cũng sẽ xây, lúc đó mới chỉ có đất trống ). Tháng sau nhà em xây phải chi 7 củ để nó di ra chỗ giáp 2 nhà.
Hồi đấy dây với hộp còn ít nên giá 7 củ, lại là năm 2000. Bây giờ lạm phát thế này ko rõ họ lấy bao nhiêu nhưng chắc cũng nhiều.
Tuy nhiên còn 1 cách nữa có vẻ rẻ hơn mà em đã nghe nói ( thấy bà cô kể lại là nhà đứa bạn bà ý đã làm thế ) , đó là buổi tối thuê 1 con xe tải 2 tấn rưỡi cho nó mấy trăm, nó sẽ lùi đổ cái cột điện ở cửa nhà cụ rồi té.
Hôm sau điện lực xuống giải quyết, trồng lại cột mới thì cụ làm việc sẽ rẻ hơn vì lúc đó đằng nào chả trồng lại cột mới, coi như làm lại từ đầu, như thế dễ thương lượng hơn.

Lexus 717

Xì hơi lốp
Cụ làm việc trực tiếp với cán bộ điện của phường họ sẽ tư vấn cho. Nhà cụ như thế thì chỉ cần lắp thêm con sơn đưa dây ra xa cửa sổ như gợi ý là được rồi. Vụ này cụ muốn làm chắc cũng phải 5-10T đới không rẻ đâu. Nhà cháu làm việc với TCT rồi Cty nhưng vẫn phải bồi dưỡng mấy anh dựng cột cụ ạ không tránh được đâu nên tốt nhất là làm trực tiếp cho rẻ.

beomap2

Xe container
Cụ làm việc trực tiếp với cán bộ điện của phường họ sẽ tư vấn cho. Nhà cụ như thế thì chỉ cần lắp thêm con sơn đưa dây ra xa cửa sổ như gợi ý là được rồi. Vụ này cụ muốn làm chắc cũng phải 5-10T đới không rẻ đâu. Nhà cháu làm việc với TCT rồi Cty nhưng vẫn phải bồi dưỡng mấy anh dựng cột cụ ạ không tránh được đâu nên tốt nhất là làm trực tiếp cho rẻ.

Chuyển cột đắt lắm, làm phương án thêm con sơn đẩy xa dây điện ra như cụ này nói là được.
Chỗ ngõ nhà tôi có nhà đến làm sau, tự cắm con sơn vào tường rồi gài lại búi dây cho cả xóm

Chỉnh sửa cuối:
Tuy nhiên còn 1 cách nữa có vẻ rẻ hơn mà em đã nghe nói ( thấy bà cô kể lại là nhà đứa bạn bà ý đã làm thế ) , đó là buổi tối thuê 1 con xe tải 2 tấn rưỡi cho nó mấy trăm, nó sẽ lùi đổ cái cột điện ở cửa nhà cụ rồi té.
Hôm sau điện lực xuống giải quyết, trồng lại cột mới thì cụ làm việc sẽ rẻ hơn vì lúc đó đằng nào chả trồng lại cột mới, coi như làm lại từ đầu, như thế dễ thương lượng hơn.
Phương án của cụ hơi bị ... kinh! Nhỡ nó đứt dây rơi xuống giật chết thằng lái xe thì cụ tốn cả vạn xèng. Nhỡ thằng lái xe đang hành sự có người dòm thấy biển số báo bắt,nó khai ra cụ thì nhà cụ mất điện vĩnh viễn ngàn năm :D

Den_Pin_Gia_Re

Xe đạp
QUả này cũng không rẻ đâu cụ ới..Bên em cửa hàng chuyển trụ điện đi nó đòi thẳng 30 củ , không biết bên cụ nhà dân nó tính thế nào , với lại cái mặt bằng ra sao để nó làm giá nữa...Cụ cứ đặt thẳng vấn để xem nó đòi ra sao. Chắc cũng phải trên 10 củ

kienkid

Xe container
Nếu mà cụ có đề nghị điện lực Hoàng Mai thì họ cũng chả chuyển đâu. Cụ mặc cả với cái ông mà đề nghị với cụ ấy. Cho nó 500k hoặc 1 củ . Tùy cụ. Là nó làm ngay cho cụ ấy mờ.

mcv30

Xe điện
Hơ , người ta gợi ý rồi thì mềnh cũng "biết ý " chứ nhẩy ?

phan.nguyen92

Xe đạp
Chuyển cột điện thì căng đấy cụ ạ , không phải 2-3 củ đâu . Trước ông anh em kinh doanh cũng vướng quả cột trước cửa nên muốn chuyển cho thoáng các đồng chí bên điện đòi 30 củ , đành chịu . Nhà cụ không kinh doanh các đồng chí í có thể bớt nhưng chắc phải ngót chục .
Chuyển cái cột điện thì bằng đó tiền cũng dễ hiểu, nhưng cái bó dây kia k chuyển đi đâu chỉ cho nó xa cửa thôi mà cụ

galaxy_85

Xe tải
Nhà em hồi xây nhà năm 2000 thì bọn điện lực cũng trồng cái cột ở ngay vị trí cửa gara nhà em, thực tế là chúng nó muốn kiếm tiền nên cố tình trồng thế, ban đầu cái cột đấy nằm ở cửa của nhà đối diện ( chéo chéo ), nhà đấy xây cho chúng nó tiền thì chúng nó di cái cột đi nhưng lại di ngay ra vị trí cửa nhà em ( vì nó đoán là nhà ông này kiểu gì cũng sẽ xây, lúc đó mới chỉ có đất trống ). Tháng sau nhà em xây phải chi 7 củ để nó di ra chỗ giáp 2 nhà.
Hồi đấy dây với hộp còn ít nên giá 7 củ, lại là năm 2000. Bây giờ lạm phát thế này ko rõ họ lấy bao nhiêu nhưng chắc cũng nhiều.
Cái này chuẩn đấy ạ, hà nội bây giờ toàn làm thế ^^

binbinhn

[Tịch thu bằng lái]
Haizzz, xh bây giờ phức tạp thật, những chuyện các cụ kể làm e thấy cđ này người với người đối vs nhau đen tối quá =((

Sweet-heart

Xe tăng
Nhà em chuyển cột điện, vì sát nhà 30 củ, mà lại quen biết, chứ ko lúc chuyển cột điện mất điện cả làng chửi cho ấy chứ.
Cái nhà khác, vì dây điện đi trên mái, phải nâng lên để nhà em xây cao thêm 1 tầng nữa, cách đây 2 năm là 5 củ...tốn kém phết

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Làm gì có giá 2-3 củ em thề đấy, muốn chuyện nhất trong nội đô cả vấn đề lớn chứ ko phải chuyển là chuyển được ngay, chuyển phải di chuyển cột điện, mà cột điện trên đất gần nhà cụ cụ có đồng ý ko?

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn

Cúc cù cu

Xe điện
Cụ hỏi em, dưng cụ lại khinh em, e ứ thèm nói đâu. E fun ợ.
Em cũng nghĩ giống cụ. bản chất sự việc là cụ đang hỏi xem có ai làm ở điện lực HM để cụ nhờ món chuyển dây. Sau đó cụ lại nói là cho thằng đấy bao xiền......... Cái trước cụ đá cái sau. Thiếu sự tôn trong với người đi nhờ. Nên em thấy cụ heo mập nói cũng đúng. Em cũng chả dám cmt nữa. Nhưng đọc thấy cách vào đề của cụ thiếu sự tôn trọng quá. Cụ nên rút kinh nghiệp. Em có đôi lời, nếu trái tai cụ đừng để bụng. Fun là chính thôi cho đời nói vui........... :D

hainm26

Xe hơi
Nếu mà cụ có đề nghị điện lực Hoàng Mai thì họ cũng chả chuyển đâu. Cụ mặc cả với cái ông mà đề nghị với cụ ấy. Cho nó 500k hoặc 1 củ . Tùy cụ. Là nó làm ngay cho cụ ấy mờ.
Ko bao h có giá 5 lít đâu cụ ah

Hoa Binh

Xe tải
Chuyển cái cột điện thì bằng đó tiền cũng dễ hiểu, nhưng cái bó dây kia k chuyển đi đâu chỉ cho nó xa cửa thôi mà cụ
Em hình dung nếu không chuyển cột thì làm sao để bó dây xa cửa nhà cụ được trừ phi đi ngầm .