Em muốn chỉnh phanh tay và lên xuống kính cửa matiz2

Hoàng Lâm 2009

Đi bộ
Tình hình em có em matiz, giờ khi em kéo hết phanh tay mà xe vẫn bị trôi dốc, cửa kính thì lên xuống bị kẹt lên xuống thì nhẹ nhưng quay lên rất nặng. Các cụ có kinh nghiệm xin giúp em cách chỉnh với ạ, tính em cũng thích mày mò, nhiều khi làm hỏng nặng hơn nhưng không sửa được tính ấy .

MatizCuChi

Xe hơi
Tình hình em có em matiz, giờ khi em kéo hết phanh tay mà xe vẫn bị trôi dốc, cửa kính thì lên xuống bị kẹt lên xuống thì nhẹ nhưng quay lên rất nặng. Các cụ có kinh nghiệm xin giúp em cách chỉnh với ạ, tính em cũng thích mày mò, nhiều khi làm hỏng nặng hơn nhưng không sửa được tính ấy .
Tăng đơ dây thắng tay chổ cái nắp nhựa sau con ngựa thắng tay đấy!
Cách khác là vệ sinh hệ thống thắng sau rồi cân chỉnh bố thắng lại cho vừa khít với moay ơ!
Khi lắp moay ơ vào hơi nặng tay lúc lắp và xoay moay ơ hơi nặng tay là đc thôi!
Chúc cụ vọc phá có kết quả tốt ạ!
P/S e tự thay cả heo dầu thắng bánh sau đấy!

MatizCuChi

Xe hơi
Kính thì e chưa có kinh nghiệm nhưng e nghĩ cứ mở táp pi ra rồi xem xét!compa chắc ko hỏng, vì nếu hỏng thì ko nâng hạ đc!e nghĩ do nẹp kính bị rít quá đó ạ!cụ thử tra ít dầu vào 2 bên mép kính xem có cải thiện đc gì ko?

ABCZ13

Xe tải
Thích mầy mò thì nhích đi cụ, e cũng mới tháo tapi cửa xe Spark của e để sửa cái khóa :) tháo dễ mà.

Hoàng Lâm 2009

Đi bộ
Cái tapi cửa em chưa tháo, còn phanh tay em tự chỉnh theo chỉ dẫn của cụ MatizCuChi thấy khá hơn rồi ạ.