em muốn chế gương cụp điện Venza

minhgau

Xe máy
Thực ra đầy xe trên 100k gương vẫn gập cơm.
Em thấy tâm lý dân mình rất hay: Nhiều bác bỏ nhiều tiền hơn để mua xe Nhật (Toy chẳng hạn) với mục đích là chọn được một cái xe tin cậy bền bỉ (hơn xe Hàn, xe LD - ko phải quan điểm của em:P), mặc dù tiện nghi kém hơn. Sau đó lại bỏ thêm tiền mua cảm biến lùi tàu, xenon tàu (đi trong phố cứ giương pha lên cho oai:mad:), DVD tàu... lắp vào, có phải là làm cho cái xe hay bị trục trặc hơn ko, mất đi cái thế mạnh của xe Nhật ko?
Thật ra nhiều bác ss với tâm lý hơi cay cú nên nó mới ra vậy . Nói chung đánh giá 1 chiếc xe cần nhìn trên tổng thể chứ so bì từng chi tiết vậy thì có khi xe Hàn là số 1 đó . Sau đó là tới xe LD :)) .

adco

Xe điện
Thực ra đầy xe trên 100k gương vẫn gập cơm.
Em thấy tâm lý dân mình rất hay: Nhiều bác bỏ nhiều tiền hơn để mua xe Nhật (Toy chẳng hạn) với mục đích là chọn được một cái xe tin cậy bền bỉ (hơn xe Hàn, xe LD - ko phải quan điểm của em:P), mặc dù tiện nghi kém hơn. Sau đó lại bỏ thêm tiền mua cảm biến lùi tàu, xenon tàu (đi trong phố cứ giương pha lên cho oai:mad:), DVD tàu... lắp vào, có phải là làm cho cái xe hay bị trục trặc hơn ko, mất đi cái thế mạnh của xe Nhật ko?
Vâng bác nói đúng đó , nói chung người mình đánh giá vấn đề hay bị cảm tính và mâu thuẫn với chính bản thân .
Bởi vậy mà em mua xe LD :) . Vài 3 năm em ráng gom lúa đổi 1 lần . Thích hơn cứ ôm 1 con NK với nội thất buồn hiu (nếu khg lắp thêm đồ tàu vào)

coolpix8700

Xe ngựa
Hic, cái xe 70-80 chục ngàn mà vẫn thế này :102::102::102::102:
Hôm em dự đám cưới có cái Cadillac rước dâu cũng thế này, gương không những không cụp tự động như mấy cái Matiz mà muốn cụp bằng tay hình như cũng không được. Bọn Mỹ chúng ky thật đấy, thêm có hơn 100$!

minhgau

Xe máy
Có những hãng bán cả triệu xe/ năm. Thêm 100$ thì con số chi phí sẽ là nhiều triệu đô, là cả vấn đề ạ. Vói lại đường Mỹ nó rộng cần gì cụp gương, lắp motor điện vào chỉ tổ tăng khả năng trục trặc.

Hôm em dự đám cưới có cái Cadillac rước dâu cũng thế này, gương không những không cụp tự động như mấy cái Matiz mà muốn cụp bằng tay hình như cũng không được. Bọn Mỹ chúng ky thật đấy, thêm có hơn 100$!

dzungle

Đi bộ
theo toi lap vao cung tien, ra hang muoi loai mo to tau gia 1,7tr con mo to nhap 2,4tr

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Hic, cái xe 70-80 chục ngàn mà vẫn thế này :102::102::102::102:
Acura Mdx full của thằng cu em em mua 97k (năm 2007) cũng cụp bằng cơm bác ạ.Cứ để nguyên bản thôi bác chủ thớt ạ, hồi xưa em cũng độ cụp điện cho con mazda 3 của em, đi 1 thời gian thì trục trặc, khi mở ra hết, khi ko nhiều bực mình vì chẳng đâu vào đâu ( cũng làm trên Hàng Muối ).Nói chung "hạn chế tối đa" về độ phần điện, dễ gây chập cháy!

nham_hiem

Xe hơi
xe em giống xe bác chủ thớt , lắp được 3 tháng rồi bác ạ , cũng không biết là lúc nào nó hỏng nhưng phải công nhận là rất tiện , em yêu cầu chế thêm cái nút bấm để chủ động mở ra và cụp vào nằm ngay bên cạnh nút Bluetooth để khắc phục cái lỗi như bác danglong nói . chi phí hết 2,5 củ bác ạ . theo em thì nên làm vì độ tiện lợi của nó (b)(b)(b)

NamThanglong1

Xe buýt
xe em giống xe bác chủ thớt , lắp được 3 tháng rồi bác ạ , cũng không biết là lúc nào nó hỏng nhưng phải công nhận là rất tiện , em yêu cầu chế thêm cái nút bấm để chủ động mở ra và cụp vào nằm ngay bên cạnh nút Bluetooth để khắc phục cái lỗi như bác danglong nói . chi phí hết 2,5 củ bác ạ . theo em thì nên làm vì độ tiện lợi của nó (b)(b)(b)
Phải đấy, không chế nút thì rửa xe cũng không mở gương được

ChinhUy

Xe buýt
Xe thế nầu, cứ để nguyên thế kụ ợ, chứ kụp hay ko chả mất mấy time đâu mà. Em dùng con xe Cỏ nhập Mẽo cũng thía, gương cứ thế cho lành. Với lại em nói cái nầy kụ sẽ tỉnh ngay nầy. Là nếu để xe em 1 mình ngoài đường, bọn nghẹo nó chả thèm gương xe điều khiển = cơm vì cùng thời gian đó nó sẽ kiếm con gương khác mà kụp ra kụp vầu được. :)):)):))

Còn nữa nếu mà xe kụ để cạnh 1 xe tương tự or đẳng cấp thấp hơn dưng chế gương điện em dự kiểu gì xe kia cũng bị vặt gương là chắc. Vì nghẹo nó chỉ biết là gương điện đắt hơn gương ko điện dững mấy trăm cơ mà. Cùng năng suất lao động, cùng 1 thời gian mà hiệu quả công việc cao hơn thì tội gì bọn nghẹo nó lại bẻ gương ko kụp đâu kụ nhể.:)):)):))

Mõ Xóm

Xe hơi
Theo ý các cụ vậy. Em k độ gương điện nữa. Cháy xe nhiều cũng hoảng, vẫn chưa tìm ra nguyên nhân...

SPL

Xe container
Em độ hết có 1,8 củ chỗ cụ Thịnh ở Khuất Duy Tiến, giờ giá vẫn thế thôi, cụ ấy làm gọn gàng mà cẩn thận lắm. Em cũng bảo làm thêm cái công tắc trong xe để đi qua chỗ chật thì đỡ phải hạ kính thò tay.

unseen

Xe đạp
Em cũng đi Venza, co làm ở thằng em ở chợ trời hết 2 củ. 2 năm giờ đi vẫn tốt. Chả lỗi liếc gì. Cụp điện cũng tốt, qua đường hẹp bấm 1 cái, qua xong lại bấm thêm cái nữa, khỏi phải thò tay. He he he.

AWD

Xe hơi
28 Trần Hưng Đạo, chỗ các cụ chửi mỗi lần tăng giá
Theo em không nên..xe vz em đang đi của bạn, có cái gương cầu lồi nhỏ. Khắc phục được hạn chế của vz là gương bé quá. Gương lồi còn giúp nhìn được cả bánh xe khi lùi. Còn gập tự động thì cam nhập 2008 nó còn chẳng cho gập tay. Cứng ngắc. Chẳng phải Mẽo tiếc cái motor, vì Mẽo nó có biết đường xá VN thế đâu; và Vn chỉ là thị trường thiểu số