[Funland] Em mừng quá... tỷ lệ đồng thuận lên tới 100%

otoormoto

Xe tải
F1 nhà cháu nói là con muốn học online nốt rồi nghỉ hè, năm tới thì đến trường, nhiều bạn cũng thích thế!
Con em nó cũng miễn cưỡng đến trường vì sau 2 năm online bọn nó đã thu mình hơn, ngại giao tiếp (đặc biệt các bạn tính đã hướng nội sẵn) và cái quan trọng là học online chơi game thoải mái. Thế cho nên cái này bố mẹ phải nhìn ra được để biết cái nào tốt hơn mà lựa chọn cho con mình. Cứ ru rú trong nhà sớm muộn cũng tự kỷ trong khi bố mẹ tự do bay nhảy cả ngày sao biết được tâm lý người ở nhà 24/24

jafwm

Xe điện
Nhóc nhà em thì ngược lại cụ ạ. Nhớ bạn nhớ trường.
Con em nó cũng miễn cưỡng đến trường vì sau 2 năm online bọn nó đã thu mình hơn, ngại giao tiếp (đặc biệt các bạn tính đã hướng nội sẵn) và cái quan trọng là học online chơi game thoải mái. Thế cho nên cái này bố mẹ phải nhìn ra được để biết cái nào tốt hơn mà lựa chọn cho con mình. Cứ ru rú trong nhà sớm muộn cũng tự kỷ trong khi bố mẹ tự do bay nhảy cả ngày sao biết được tâm lý người ở nhà 24/24
F1 nhà cháu thì choém zó qua zalo với bạn bè suốt, học online sáng thì chiều đá bóng , chạy nhảy vớ đám trẻ xung quanh... ít game, tivi thì hầu như không!

NNS

Xe ngựa
sau vụ châu bé nhảy lầu tự tử vừa xảy ra, tư duy các PH nói chung cũng chịu nhiều tác động, cho trẻ nó cách li với xh, giao tiếp online cũng nhiều hệ luỵ, nhất lf với trẻ có thần kinh yếu, dễ trầm cảm. nên cho trẻ đi học trực tiếp là điều phải làm. tuy em cũng chả lo sợ chuyện trẻ đi học lắm, nhưng tgian còn lại năm học ít quá, chưa đầy 2 tháng nữa là lại nghỉ hè, vắc xin cũng sắp có tiêm cho trẻ U12 rồi, cố đi sớm rồi lại nghỉ thì thà online mẹ nó nốt rồi sang năm khai giảng tựu trường cả thể và éo phải nghỉ online nữa

thox4ytoam

Xe buýt
nhiều cụ nghĩ đi học còn 1 tháng thì học gì
Nhưng e nghĩ nên cho đi học nốt, vì thi cần thi trực tiếp. Chứ thi online chả có tác dụng mẹ gì, rất nhảm nhí, hs cx chỉ học đối phó cho có

lum..zzz

Xe điện
khu vui chơi, du lịch, nhà hàng, cắm trại đông nghịt. nhưng vẫn có anh chị đi chán chê vẫn kêu nếu đi học thà cho con ở nhà

Red2010

Xe điện
Cho đi học thôi cụ ơi. Trẻ con ở nhà cũng khó tránh covid lắm, trừ khi ở tách biệt hẳn. 2 đứa nhóc nhà e giữ như vàng vẫn + hết. Trẻ con khoẻ mạnh bình thường 2-3 ngày hết triệu chứng. Ko đáng ngại đâu

Nhà con ô e e, bố mẹ đi làm, nó ở nhà 1 mình tự do, chát chít các kiểu luôn. Mới lớp 5 đấy

Doublegreen

Xe tải
Đúng rồi F1 nhf em lúc đầu mong đi học giờ chơi quên rồi hỏi nó bảo thích online không thích đi học nữa. Nguy hiểm quá!

VT Entertainment

Xe buýt
Nhà con ô e e, bố mẹ đi làm, nó ở nhà 1 mình tự do, chát chít các kiểu luôn. Mới lớp 5 đấy
Tận lớp 5 thì còn...mới gì ạ :D
Thằng ku lớp 1 nhà e gái em hồi đầu năm học onl còn vừa học vừa chơi đồ chơi, mẹ nó bắt gặp mới bảo con vừa học vừa chơi thế cô ko hài lòng đâu, nó bảo là con nhìn cam rồi, để đồ chơi chỗ đấy cô ko thấy đâu :P

haivina

Xe điện
Có lẽ nhờ vụ cháu lớp 10 vừa rồi. Lúc trước xin ý kiến thì đa số nhao nhao phản đối đi học, giờ thì 1 số ý kiến lại đổ do học online nhiều dẫn đến trầm cảm. Bó tay.

Tận lớp 5 thì còn...mới gì ạ :D
Thằng ku lớp 1 nhà e gái em hồi đầu năm học onl còn vừa học vừa chơi đồ chơi, mẹ nó bắt gặp mới bảo con vừa học vừa chơi thế cô ko hài lòng đâu, nó bảo là con nhìn cam rồi, để đồ chơi chỗ đấy cô ko thấy đâu :P
Úi zời ơi, chát bình thường thì ko nói. Chát kiểu quá lứa tuổi mới nguy cơ, hic

còn nốt 2 tháng nữa thì online nốt chứ đến trường giải quyết gì đâu. Giờ ra đường mới có cấp 3 đi học mà đường xá tắc kinh hồn rồi.

VT Entertainment

Xe buýt
Úi zời ơi, chát bình thường thì ko nói. Chát kiểu quá lứa tuổi mới nguy cơ, hic
Em chưa rõ quá lứa cụ thể là gì nhưng em dự ý cụ là về giới tính. Nếu đúng vậy thì quả này phải chủ động gd giới tính thôi chứ ko thể theo sát mọi lúc mọi nơi để ngăn ngừa đc.
Trc em có bé khách trọ là SV năm 1 lên HN học, ngày lên trọ mẹ dắt lên tận nơi, phải gặp chủ xem như nào. Con gái thì ít nói, bà mẹ dân quê hiền lành, cũng nói mấy câu kiểu nhờ em giúp đỡ vì con gái lần đầu xa nhà đi học nhiều khó khăn bỡ ngỡ...nói nhiều việc lắm, gần 2 tiếng tâm sự cơ.
Thế rồi chưa được tuần sau bé đó thông báo cho em có bạn đến ở cùng nhưng nhờ em ko báo cho bố mẹ vì bạn đó là nam @@

Zintun

Xe hơi
Chỗ em cũng đồng ý hết, ở nhà áp lực quá, em chỉ dặn con chú ý phòng dịch và chú ý cho con mỗi khi đi học về

TrumpVietnam

Xe tăng
Thấy HN cũng kỳ dị lắm, các tỉnh thành khác họ cho con cháu họ đi học có được ý kiến đâu. Thông báo đi là đi à, chứng tỏ HN được lên "rân chủ" nhỉ ?
Khéo lại cần 100% đồng thuận lãnh đạo mới quyết đc

Thấy HN cũng kỳ dị lắm, các tỉnh thành khác họ cho con cháu họ đi học có được ý kiến đâu. Thông báo đi là đi à, chứng tỏ HN được lên "rân chủ" nhỉ ?
Khéo lại cần 100% đồng thuận lãnh đạo mới quyết đc
Bài để có chuyện thì đẩy trách nhiệm thôi mà cụ

• Vodka
Reactions: QAZ

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk

Bé nhà em đang sinh viên năm nhất khối tiểu học.
Vẫn có 4 phụ huynh không đồng ý các cụ ạ

otoormoto

Xe tải
F1 nhà cháu thì choém zó qua zalo với bạn bè suốt, học online sáng thì chiều đá bóng , chạy nhảy vớ đám trẻ xung quanh... ít game, tivi thì hầu như không!
Bạn nhà cụ chắc hướng ngoại nên dễ duy trì các hoạt động, chứ con em em lo thực sự. Đi học cái nhìn thần thái khác hẳn.