[Funland] em mua xế cũ và ...

khói_lửa

Xe buýt
Trước đây cháu sẽ thấy lạ lắm, giờ thấy chuyện chủ thớt cũng lạ bình thường thôi ;))
Cháu cũng thấy bt thôi...chuyện cũ nói lại ý mà..nhưng kể ra lúc đó cháu cũng sốc thự sự..vã mồ hôi...giờ cháu mua mẹ cái bán tải rồi ..an tâm.kg phải taxi hoàn lương

butchikim

Xe ba gác
Cháu cũng thấy bt thôi...chuyện cũ nói lại ý mà..nhưng kể ra lúc đó cháu cũng sốc thự sự..vã mồ hôi...giờ cháu mua mẹ cái bán tải rồi ..an tâm.kg phải taxi hoàn lương
Có đủ tiền mua mới thì chả phải nghĩ rồi, còn mua cũ thì thực sự hên xui. Coi như bỏ tiền mua kinh nghiệm thôi chứ cũng không nên trách ai. Mình là người lựa chọn mà.

Matxech

Xe container
Xe cũ đầy xe ngon
Có điều mình người mua xe cũ muốn mua rẻ như thợ cơ
Hãy luôn ghi nhớ ng mua nhầm chứ ng bán ko bh nhầm
Rẻ thì ko ngon , ngon thì ko rẻ

RAVA

Xe ba gác
Mua xe cũ cụ cứ bảo chủ xe ngồi uống nước
Cụ đánh xe ra các cửa hàng buôn xe cụ rao bán
Bao nhiêu bệnh nó móc ra bằng hết . Thậm chí ko có bệnh hoặc bệnh nhẹ nó cũng móc ra
Từ đó rồi tính xem mua hay ko
-Đấy là xe của ng quen thì mới mượn đc, chứ làm gì có ai lại giao xe cho ng ko quen biết, còn rủ chủ xe ra mấy chỗ buôn xe thì còn lâu họ mới đi, nhất lại là khi xe của họ bị dính lỗi nọ kia nữa? :D

dao_hiep

Xe buýt
Đi 8 tháng lỗ 35 củ là cũng Bt.

Chemgiolachinh

[Tịch thu bằng lái]
Mua xe cũ cụ cứ bảo chủ xe ngồi uống nước
Cụ đánh xe ra các cửa hàng buôn xe cụ rao bán
Bao nhiêu bệnh nó móc ra bằng hết . Thậm chí ko có bệnh hoặc bệnh nhẹ nó cũng móc ra
Từ đó rồi tính xem mua hay ko
Đây mới là chuẩn nè

Hoa Mây

Xe đạp
Ghê răng phết nhỉ, check máy móc thì nhiều cụ check đc còn cái quả liên quan đến tâm linh kia có cụ nào mua xe cũ mời "thầy" đi cùng để check ko ạ :D

Trong Michael

Xe tải
Truy ngược lại thì rất nhiều xe ngập nước, đâm đụng các kiểu, ấy vậy mà không ai rao bán xe lỗi cả. Vậy những xe đó đi đâu, về đâu? Phải nói thợ bây giờ làm cực khéo nên mua xe cũ rủi ro rất cao.

khói_lửa

Xe buýt
Xe cũ đầy xe ngon
Có điều mình người mua xe cũ muốn mua rẻ như thợ cơ
Hãy luôn ghi nhớ ng mua nhầm chứ ng bán ko bh nhầm
Rẻ thì ko ngon , ngon thì ko rẻ
hình như bác nhầm ..chỉ có thợ gara mới mua rẻ nhé ( mua sát ván còn bán ra kiếm lời) chứ người mua thực sự họ đâu mua sát giá. vì họ đâu biết định giá xe..cảm thấy ưng là mua
như tôi lần đầu hoặc sau này cũng thế...ưng và cảm thấy ổn là mua ..gọi thợ cái chính là chủ yếu xem chất lượng xe là chính..chứ người bán họ cũng đâu có ngu mà bán rẻ quá

Chỉnh sửa cuối:

tellme

Xe tăng
Ngược lại, đời nó đểu ở chỗ, xe thật thì mọi người cứ hỏi sao đi ít thế.
Con San của em, em chỉ dùng để đi làm, ngày 30km, nhiều người hỏi rồi lại thắc mắc :D

khói_lửa

Xe buýt
Ghê răng phết nhỉ, check máy móc thì nhiều cụ check đc còn cái quả liên quan đến tâm linh kia có cụ nào mua xe cũ mời "thầy" đi cùng để check ko ạ :D
ghê răng chứ lỵ...thật ra biết xe húc bay thằng nào đó mà đi văn điển thì đương nhiên em cũng chả mua..nhưng nếu kg biết mà mua . mà dùng bt xe ngon và kg xẩy ra cái gì..lỡ sau này có biết thì em cũng kệ..vì theio tâm linh xe này kg ưa chủ này nhưng sợ vía chủ kia cụ à..như chỗ em ở ý..em kể cụ nghe còn ghê răng hơn
tại bệnh viện tỉnh ...hồi đó họ xây 1 cái nhà xác mới . đẹp hơn và đầy đủ trang thiết bị giữ xác người chết
họ thanh lý 1 loạt nhà xác cũ ( khoảng 4 cái cũ ) bệnh viện họ thanh lý cực rẻ..có vài người ở quê ra cũng nghèo và đặc biệt họ điếc lòi ra..mua luôn và xửa sơ sơ thôi và ở ...em đứng ngoài cửa ngó và và nói..ôi cái nhà này chắc để vật liệu y tế bác nhỉ ?
kg anh ạ..nhà xác đó ( chuyên mổ người chết đó cho sinh viên thực tập đó )
cụ có dám ở kg ? em cũng kg dám..vậy mà giờ họ bán lại tiền tỷ đó cụ ..và người mới đến mua cũng chả biết lai lịch cái mảnh đất đó là gì nữa ..vì nhiều người mua đi bán lại sống tại đó rồi chả ai bị sao hết. vậy cái xe húc bay người cũng thế thôi

khói_lửa

Xe buýt
Ngược lại, đời nó đểu ở chỗ, xe thật thì mọi người cứ hỏi sao đi ít thế.
Con San của em, em chỉ dùng để đi làm, ngày 30km, nhiều người hỏi rồi lại thắc mắc :D
cụ nói đúng ..nhiều người đi mua xe cũ toàn hỏi
sao lại bán xe
đcmn chả lẽ đứa bán lại nói là...xe tao đâm chết người hoặc xe tao lấy gốc cây làm phanh à

Matxech

Xe container
-Đấy là xe của ng quen thì mới mượn đc, chứ làm gì có ai lại giao xe cho ng ko quen biết, còn rủ chủ xe ra mấy chỗ buôn xe thì còn lâu họ mới đi, nhất lại là khi xe của họ bị dính lỗi nọ kia nữa? :D
Cần ji quen hả cụ
Cụ đi xem xe kiểu ji chả đi ít nhất 2 ng
Cụ bảo cho đi thử xe rồi mang đi check ko quá 30’ là ok mà

Xe cỏ cũ

Xe điện
Tham khảo mua xe trên OF có câu thần thánh: "trừ 10-20 triệu là đẹp", éo cần biết xe chủ cũ đi ntn, báo giá bao nhiêu :))
Em thật chứ cứ xe mới mà mua, đi 5-8 năm khỏi nghĩ rồi đổi xe mới mất giá hợp lý thôi (không kể mấy cụ có đk 2-3 năm đổi thì mất nhiều hơn), mua xe lướt khó tìm được xe ngon, ưng màu, ưng tiền lém.

Spike

Xe tăng
Không biết các cụ bán xe cũ có cho khách đi thử xe hay không chứ em bán 02 cái xe tên em, em chả cho khách nào đi thử hết. Xem thì thoải mái, có thợ đi cùng kiểm tra tĩ tã nhưng em nói không với đi thử, chỉ nổ máy thôi, ok thì mua không thì thôi, vui vẻ thoải mái. Thế mà cả 2 cái em đều bán trong vòng 1 ngày kể từ lúc rao. Nói chung đúng là hên xui, kiếm được chủ xe tử tế thì may còn thì...
Em thì chưa có ý định đổi xe mà mấy thằng bạn mứt đã đặt gạch, khi nào mày bán .... :D

Craftman

Xe buýt
Tôi không hiểu ông thớt trẻ này, viết đến mấy lần đoạn ... “đâm chết con mẹ nó thằng nào”. Viết cho cẩn thận thớt ạ,
này xếp em viết thế có gì sai ạ...xe đâm chết người là bt mà đầy xe đâm kia kìa chứ ....cái đâm chết người thì em cũng chỉ là phán đoán thôi vì có 2 nguồn để em dự
1- khi cho người xem xe họ ngó xe rồi phán là xe đã đâm mạnh nhưng chưa tới tầm..còn húc vào ai và cái gì thì chưa rõ lắm ..có khi húc mẹ nó vào thằng nào rồi ý chứ ( đó là lời người xem xe nói thế )
2- sau khi em bán con xe này được 3 ngày..chủ mua mới mua con xe này của em lại xe ...gọi đt cho em nói giọng khá hoảng hốt ..bảo là con xe này có vấn đề .. ( em cũng thật thà nói với chủ xe mới mua là..xe anh chỉ cho sơn tỉa vài chỗ xướt thôi xướt nhẹ thôi chứ anh đi xe này chưa va vào cái gì nặng cả)
chủ xe mới nói..kg xướt sát kg thành vấn đề ...em lại vừa bán nó đi rồi...con xe này có vấn đề nặng cực kỳ..em cũng thuê người xem lại xe rồi anh ...
vậy thì em lại kg nghi xe này chả húc bay đi 1 thằng nào à
Vấn đề ở cách nói, nghe nó ác và vô cảm. Người bị xe đâm chết người ta có tội gì đâu. Thiếu gì cách nói, trong các trường hợp khác thì ng ta cường điệu ngôn ngữ lên bằng cách văng tục, nhưng nói đến người chết thì nên né bớt ra nghe cho nó êm.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Mua xe cũ các cụ cứ tránh mấy dòng hay chạy taxi ra đỡ bị ăn đòn. ví dụ cùng dòng vs camry xe hay chạy dịch vụ có honda acc giá lúc nào cũng rẻ hơn camry nhiều ( xe cũ) chạy chất mà người vn lại ko thích cái xe ô tô cá nhân sử dụng bảo dưỡng tốt định kỳ chạy 20 năm chả sao cả.

RAVA

Xe ba gác
Cần ji quen hả cụ
Cụ đi xem xe kiểu ji chả đi ít nhất 2 ng
Cụ bảo cho đi thử xe rồi mang đi check ko quá 30’ là ok mà
-Ý bác nói là khi đi xem xe thì đi 2 ng, rồi gửi 1 ng ở lại chỗ chủ xe để lấy xe đi thử á? Ối giời, ô tô thì e ko rõ chứ xe máy nó lừa đầy ra, xin đi thử rồi lấy xe chạy mất, chủ xe tóm thằng ở lại thì nó bảo ko biết, nó chỉ là thằng ất ơ nào đó mà thằng kia nó thuê đi theo thôi? Phải là e thì ko bao giờ cái xe rời khỏi tầm mắt của e cả, đi thử cũng đc nhưng phải có e ngồi cạnh.

khói_lửa

Xe buýt
-Ý bác nói là khi đi xem xe thì đi 2 ng, rồi gửi 1 ng ở lại chỗ chủ xe để lấy xe đi thử á? Ối giời, ô tô thì e ko rõ chứ xe máy nó lừa đầy ra, xin đi thử rồi lấy xe chạy mất, chủ xe tóm thằng ở lại thì nó bảo ko biết, nó chỉ là thằng ất ơ nào đó mà thằng kia nó thuê đi theo thôi? Phải là e thì ko bao giờ cái xe rời khỏi tầm mắt của e cả, đi thử cũng đc nhưng phải có e ngồi cạnh.
bán xe phải cho người mua đi thử chứ..trừ khi người mua khỏi cần đi thử..đến ngay mua xe mới họ còn cho đi thử nữa là...gớm kg cho đi thử nổ máy nghe thôi á...vậy hỏng thước lái hoặc vô lăng có vấn đề ..kg đi thử biết được à cụ

Big Bang

Xe điện
ghê răng chứ lỵ...thật ra biết xe húc bay thằng nào đó mà đi văn điển thì đương nhiên em cũng chả mua..nhưng nếu kg biết mà mua . mà dùng bt xe ngon và kg xẩy ra cái gì..lỡ sau này có biết thì em cũng kệ..vì theio tâm linh xe này kg ưa chủ này nhưng sợ vía chủ kia cụ à..như chỗ em ở ý..em kể cụ nghe còn ghê răng hơn
tại bệnh viện tỉnh ...hồi đó họ xây 1 cái nhà xác mới . đẹp hơn và đầy đủ trang thiết bị giữ xác người chết
họ thanh lý 1 loạt nhà xác cũ ( khoảng 4 cái cũ ) bệnh viện họ thanh lý cực rẻ..có vài người ở quê ra cũng nghèo và đặc biệt họ điếc lòi ra..mua luôn và xửa sơ sơ thôi và ở ...em đứng ngoài cửa ngó và và nói..ôi cái nhà này chắc để vật liệu y tế bác nhỉ ?
kg anh ạ..nhà xác đó ( chuyên mổ người chết đó cho sinh viên thực tập đó )
cụ có dám ở kg ? em cũng kg dám..vậy mà giờ họ bán lại tiền tỷ đó cụ ..và người mới đến mua cũng chả biết lai lịch cái mảnh đất đó là gì nữa ..vì nhiều người mua đi bán lại sống tại đó rồi chả ai bị sao hết. vậy cái xe húc bay người cũng thế thôi
Cụ nào ở Khu Mai hương, Công trứ, bãi chiếu bóng Mai động thì người chết ở chung với người sống luôn. Ở mãi rồi cũng quen.