[Funland] em mua xế cũ và ...

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật là chả tin thằng mẹ nào cả.
Em cũng mua xe cũ, cũng hỏi mấy người quen biết về xe, nhưng em là e cứ phải kiểm tra chéo.
Ông kia xem ok, em bảo về xem xét rồi gọi, sau đó em hẹn riêng chủ xe rồi đánh xe ra gara khác kiểm tra lần nữa.
Nhưng con xe em mua thì tự em xem :)

JWalker

Xe buýt
Xe chạy taxi thường k ai bán trong năm đầu cả. Xe mới chạy grap mới thì thách thợ xem biết được. Lại ngó qua thấy đâm đụng nặng với bổ máy nữa mà đi ngon lành với không nhìn ra ngay á :) nghe gió máy to lắm.

Chỉnh sửa cuối:

lehungacc

Xe buýt
người mua nhầm chứ người bán không bao giờ nhầm các cụ ạ
Khổ nỗi có tiền mua xe mới thì nói làm gì nữa, ko có tiền mới phải mua xe cũ, ở nước ngoài các hãng có thu lại xe cũ cho khách lên đời (khách trả tiền chênh giữa xe mới và giá thu xe cũ), sau đó họ thay thế sửa chữa lại và bán ra vẫn có bảo hành chính hãng đàng hoàng

buikhacthinh

Xe tăng
Cụ cứ mua bán vài cái là đầy kinh nghiệm ngay.
Coi như học phí cụ ạ.
Với xe mình nghĩ rẻ chứ kg đắt.
Nhà mình xưa mua cái Toyota bán còn lỗ nặng hon cụ nhiều.

khói_lửa

Xe buýt
Em đến nay đã dùng đến con xe thứ 3, cả 3 con xe đều tự đi tìm hiểu và mua mà không nhờ ai (dù mình cũng không thạo xe) nhưng...toàn chọn xe mới trong hãng thôi, hjhjhj
Có lẽ em.học bác vụ này

khói_lửa

Xe buýt
Ôi em cũng đang tính làm con xe cũ lướt lướt để đi. Đọc xong thấy tụt mood hẳn
Cụ đừng sợ ...cụ cứ mạnh dạn mua thôi...cụ mua xe cũ thì rẻ nhiều nếu cụ ít tiền ..mà lỡ vụ chơi 1 thời gian bán đi lỗ cũng ít thôi nếu so cụ.mua xe mới..cái chính là cụ mua xe cũ thế nào và thợ xem xe cho cụ ra sao..

khói_lửa

Xe buýt
Lỗi tại củ chủ thôi, gửi gắm niềm tin vào ông bạn đều!
Lỗi tại e..thật ra hồi đó e đâu biết gìvề xem xe đâu...tin tưởng bạn mà...lúc bán xe đi..trước khi giao xe cho khách mua 20p ..e mới rõ tình trạng xe em là thế nào...lúc đó người xem xe em xong...chỉ phán câu cuối ..thôi của mua là của được ....
Bán xong xe ..2 hôm sau chủ xe mới mua đt cho em ..nói là con xe này lỗi cực lớn...e nói..a cũng như chú thôi mua là mua chứ đâu biết gì về xe..a chỉ cho sơn lại vài vết xướt ở vỏ xe thôi xướt nhẹ thôi chứ a chưa đâm húc bao giờ...chủ xe mới mua nói
E cho thợ xem.kỹ rồi...lỗi cực nặng . e kg hề trách gì a cả ...
Em nghe đoạn này đã nghi nghi...đcmn chứ chắc chủ xe đầu tiên nó húc chết con mẹ nó thằng nào dồi..nó bán lại cho gara . gara bán.lại cho em...

botmingoc

Xe tải
Đừng tìm xe cũ giá rẻ các cụ ạ, ngừoi bán ko có sai đâu, xe cỏ mà rẻ cả trăm thì ngta tranh nhau vớt rồi đâu đến mình. Ưu tiên xe ngon, chất tốt và chỉ cần đúng giá thì cháu thấy ổn hơn.

hacvuphong

Xe tăng
Xe lõm nặng chủ yếu đời quá sâu. Khó bán hiện nay. Mua xe k có đk mua xe mới thì chấp nhận nộp học phí thôi. K ai làm k công nhé. K lấy công thì thằng khác vẫn trả công. Sấm nhờ sứa và sứa nhờ sấm

Biahn

Xe điện
Thế theo cụ làm thế nào giờ, rao thẳng là taxi và đâm đụng à ??? tự bóp mình bỏ 20-30tr đi ạ. Liệu mấy ai đủ can đảm rút ví mình 30tr tặng người đi đường
Cụ thử đặt mình vào vị trí của bạn chủ thớt xem thấy như thế nào? Khả năng cao tình bạn sứt mẻ! Còn bán cho người ngoài thì e không nói.

khói_lửa

Xe buýt
Nói thật là chả tin thằng mẹ nào cả.
Em cũng mua xe cũ, cũng hỏi mấy người quen biết về xe, nhưng em là e cứ phải kiểm tra chéo.
Ông kia xem ok, em bảo về xem xét rồi gọi, sau đó em hẹn riêng chủ xe rồi đánh xe ra gara khác kiểm tra lần nữa.
Nhưng con xe em mua thì tự em xem :)
đó là bác mua xe cũ vài lần cũng có kiến thức và khôn..chứ lần đầu chắc cũng như em/ em dự là thế
em khuyên thật các bác có ý đồ mua xe cũ nhé
- đừng sợ trong cái rủi sẽ có cái may và ngược lại ạ. mình ít tiền mua xe cũ cũng có cái lợi là khi muốn bán thì lỗ cũng ít ( điều này chả ai muốn bán xe đi cả .)
- các bác mua xe cũ ( khoảng từ 1 năm đến 2 năm tạm gọi xe lướt ..xe gia đình đi thôi..kg grap éo gì cả ) các bác chú vài thứ sau ( tất nhiên vẫn có thợ xem xe đi kèm test xe cùng mình )
để ý kỹ phần máy xem có bị tháo ốc vít ra chưa. sắt xi có bị biến dạng kg ..chứ phần vỏ xe sơn tỉa là bt thôi ...đó là 2 phần chính khi mua xe cũ..

khói_lửa

Xe buýt
Cụ thử đặt mình vào vị trí của bạn chủ thớt xem thấy như thế nào? Khả năng cao tình bạn sứt mẻ! Còn bán cho người ngoài thì e không nói.
người mua hộ xe cho em và bán hộ cái xe này cho em..cũng chả phải là bạn bè em..nhưng cũng coi là người thân ...em bán cho người ngoài cụ à.cái chính là em bị chính người môi giới mua hộ em con xe này luộc em... và có lẽ anh ta bắt tay với chủ gara lừa em ...chứ vụ em bán xe thì cũng là bt thôi.. em chả hiểu về xe cũ bán cho người cũng như em ( à quên người này cũng xử dụng xe lâu năm nhưng chắc toàn chơi xe tải à ...)
cái chính em khuyên các cụ là...đm đừng quá tin ai hết khi mua xe cũ..lên trang bị 1 chút kiến thức căn bản ..đừng như em

Thaoprohp

Xe tăng
lỗ 35tr sau 8 tháng
Nếu là con xe tiền tỷ thì như thế là lời to
Nhưng nếu là con xe cũ hơn trăm triệu thì lại là lỗ nặng.
đi mua xe ô tô nói riêng, hay mua những món có giá trị lớn nói chung, mà hoàn toàn tin vào người bán thì đến 80% là người mua sẽ bị dính quả đắng.
Vì khi số tiền đủ lớn, người ta sẽ bất chấp , nên các cụ cần phải tỉnh táo

MEC V6

Xe điện
kính thưa các cccm ..em lập ra thớt này cũng để chia sẻ .. để các cụ nào đó mua xe cũ như em cũng biết đường mà tránh ..cũng có thể thớt này đụng chạm tới các bác buôn xe cũ . em chỉ là chia sẻ thôi . còn bác nào giống như em thì cũng chia sẻ cho vui để mà anh em nào có ý định lần đầu mua xe cũ biết mà đừng để như em
lần đầu tiên em quyết định mua xe ..em cũng tham khảo nhiều kênh... mới có cũ có ( chỉ là tham khảo giá và kiểu chung chung . chứ nói thật là em đâu biết gì về xe cũ đâu ) em mua xe là cho bà xã đi là chính ( vì bà xã đi làm xa . ngày đi gần 70 km ) vợ chống em cũng trao đổi và quyết định mua xe con cóc ( dòng xe phân khúc hạng A thôi )
em cũng nhờ 1 người biết xem xe tìm hộ em ( người này nói là đã từng mua bán nhiều xe cũ lên rõ về xe ..em rất tin tưởng ..ông bạn nói là..thợ gara gỏi 10 thì em đây cũng giỏi 9 ..thế là em an tâm ) hôm đó ông bạn mới gọi đt cho em nói là đã tìm được 1 con xe ưng ý .. cực ngon ..hàng lướt . chủ cũ mới chạy có 1 năm . em và bà xã rất hào hứng ..
em bảo ông bạn ..giá rổ ông xem xe xong định giá cho tôi nhé..chứ vc tôi chả biết gì về xe đâu .
bạn nó an tâm đi ..em xem kỹ lắm ..hành ngon lành cành đào..anh mua con xe lướt này ..rẻ được hơn 100 củ ..biển xe cũng đẹp ( mỗi tội xe tỉnh ngoài )..và em đã đặt cọc cho chủ xe 5 củ rồi ..anh xem ngày giờ đi rồi lên đón xe về
bà xã em xem ngày giờ rồi quyết định lên tỉnh đó lấy xe..các bác có biết xe đó ở đâu kg?? nó ở trong gara của 1 salon bán xe . thật ra em cứng nghĩ là mua xe của gia đình chứ ai dè lại xe của salon ( em kg thích mua xe ở salon vì giá nó sẽ cao hơn xe mua lại của gia đình chính chủ ..chứ em cũng kg nghĩ là xe sẽ bị luộc ..vì hồi đó em đâu biết gì về xe )
em xuống tiền mua luôn và nhờ ông bạn này đưa xe về nhà ..
1 năm sau .. lúc này em quyết định bán xe đó để nâng đời xe cao hơn...xe đó lúc đó chỉ bị xướt sát nhẹ bên ngoài thôi ( vì lúc đó cả 2 vc em đều là lái mới lên căn đường chưa chuẩn lên va chạm là đương nhiên ..nhưng cũng chỉ là xướt sát vỏ ngoài chứ kg đến mức va cham mạnh )
sau khi tham khảo ..em đưa ra gara chỉ chuyên làm về sơn bả nắn vỏ xe..em làm hết 500k thôi ..đánh bóng và tỉa sơn sơ sơ ( em ưng ý gara này..họ làm nhanh và chuẩn đẹp giá cũng hạt dẻ )
khi đó em lại nhờ ông bạn kia tìm ai mua lại cái xe này của em..( thú thật là khi đó em đâu biết gì về mua bán xe cũ đâu..và cũng chả biết đánh giá chất lượng xe cũ ra sao )
lúc đó em mang xe ra tiệm rửa xe..gặp 1 người quen ( chỉ là quen sơ sơ thôi chứ thật ra em cũng chưa biết tên ông bạn này là gì ) anh ta hỏi em ..mới mua xe à ? và mua bao tiền..em kể ra ..ông bạn này nói
anh cho em ngó qua xe anh 1 tý...em ok ngay và hý hửng khỏe là mua được con này rẻ - đẹp và ngon..sau khi ngó qua nội - ngoại và khoang động cơ ..ngó qua ..ông bạn này phán luôn
đm anh mua phải xe tacxi rồi...đồng hồ công tơ mét nó tua lại rồi...xe đã bị hút mạnh rồi tuy chưa đến tầm hỏng sắt xi..nói túm lại ..anh mua đắt rồi ..quên chưa nói nốt..đm con này bị tháo máy ra rồi..anh kg xem ốc vít trên vỏ máy à...đây này...lúc này em thực sự choáng váng vì ...em tin người quá lên mua phải xe kg ra gì
nhưng dù sao xe cũng đưa ra bán rồi...em cũng bán lại cho 1 người y chang như em...và người giới thiệu mua xe cũng vẫn là ông bạn kia..vì em đâu phải dân buôn xe lên em cũng chả biết tút tát gì con xe đó cả bán là bán và mua là mua thôi
em bán xe đi chấp nhận cắt lỗ 35 củ ...đi 8 tháng ...còn bạn mua lại xe em thì còn nhọ hơn.. mua được 2 ngày ( lúc đó mới bảo thợ xem xe ..vội bán luôn cắt lỗ 20 củ các bác à )
anh bạn mua xe gọi đt cho em..kg hề trách móc gì em cả ( thực tế em cũng nói rõ là em chả biết gì về xe cả..mua là mua thôi vì tin người xem hộ rồi ..anh bạn này cũng thế ..mua là mua cũng tin người xem hộ )
anh bạn mua xe chỉ dặn là nếu có ai hỏi mua lại xe anh bao nhiêu anh nói tăng lên thêm cho em 20 củ nhé...
sau này chắc em vẫn mua xe cũ đi bình thường thôi ..nhưng sẽ kg ngu như trước nữa ... thật ra em cũng chả phải ngu các bác à..lần đầu mà lên kg hiểu biết
em kg biết có bác nào giống như em kg ạ
E hôm nay cung check 1 con ko chính chủ , nói xe ngon,giá e Ok .Đi vào check hàng ôi thôi, xe 14 vạn tua xuống 8v , bổ máy , thay dàn điều hòa, sai vị trí cam hút xả, e mất bố 2 củ check hàng

khói_lửa

Xe buýt
E hôm nay cung check 1 con ko chính chủ , nói xe ngon,giá e Ok .Đi vào check hàng ôi thôi, xe 14 vạn tua xuống 8v , bổ máy , thay dàn điều hòa, sai vị trí cam hút xả, e mất bố 2 củ check hàng
mất 2 củ mà cụ kg bị tà tưa còn là may đó

h_mdc

Xe điện
người mua nhầm chứ người bán không bao giờ nhầm các cụ ạ
Khổ nỗi có tiền mua xe mới thì nói làm gì nữa, ko có tiền mới phải mua xe cũ, ở nước ngoài các hãng có thu lại xe cũ cho khách lên đời (khách trả tiền chênh giữa xe mới và giá thu xe cũ), sau đó họ thay thế sửa chữa lại và bán ra vẫn có bảo hành chính hãng đàng hoàng
Em tưởng ở mình AnyCar cũng làm như thế!

khói_lửa

Xe buýt
Bác k tin ae ai lại đi tin thằng rửa xe nhỉ? nó phán như thần xong gạ bác bán đấy bác k biết bài gì cả
thằng rửa xe nó đâu biết gì ..em mang xe ra rửa cho sạch sẽ để bán .lúc đó gặp luôn người quen cũng đi rửa xe ..lúc đó em chỉ nói là xe em mua chứ em kg nói là xe chuẩn bị bán . ...nó mới xem xe em và phán thế.....nó phán xong bỏ đi chứ nó đâu gạ mua xe em đâu vì có gạ cũng kg bán được vì người mua xe đã đến nhà em chờ em rồi
nó pán xong em cực kỳ hoang mang và rửa xong xe em mới xem kỹ lại những gì nó phán..thôi đúng y chang ... toang thật dồi
vài hôm sau gặp nó em mới dám nói là xe đó em bán rồi...nó cười khẩy và nói ..may cho anh bán được đó