Em mua xe chỉ có mỗi hóa đơn cửa hàng

goodluck

Xe tải
Em định mua lại cái xe SH của đứa em cũng hơi biết thôi ạ! Xe nó mới mua chưa đăng kí chỉ có hóa đơn cửa hàng đứng tên nó và giấy xuất xưởng. Bây giờ em mua lại sang tên em thủ tục có phức tạp k a? Các cụ giúp em với e gấp lắm rồi vì nó đg cần tiền lên muốn bán nhanh

goodluck

Xe tải
Các cụ giúp em với!

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Em định mua lại cái xe SH của đứa em cũng hơi biết thôi ạ! Xe nó mới mua chưa đăng kí chỉ có hóa đơn cửa hàng đứng tên nó và giấy xuất xưởng. Bây giờ em mua lại sang tên em thủ tục có phức tạp k a? Các cụ giúp em với e gấp lắm rồi vì nó đg cần tiền lên muốn bán nhanh
Theo em biết là cũng không phức tạp lắm (em dự: làm Hợp đồng mua bán có công chứng em cụ cho cụ là ok). Chính xác thì cụ ra hỏi PHòng thu trước bạ cho nhanh (có tí bồi dưỡng). Nhưng tuyệt đối không nhờ cò nhé. Có mợ đã phải khóc ròng, rồi dọa gọi công an ra cò nó mới trả hồ sơ cho để tự đi đăng ký đấy.

Còn các khác nữa: nếu Hóa đơn còn mới thì đến cửa hàng bảo họ hủy hóa đơn cũ đi viết lại hóa đơn bán cho cụ

Chỉnh sửa cuối:

goodluck

Xe tải
Vâng em cảm ơn cụ nhiều! Ah cụ cho em hỏi nếu cửa hàng bán xe họ không đổi hóa đơn cho em đi xin lại hóa đơn của cửa hàng khác đc k ah?

rfs

Xe điện
Vâng em cảm ơn cụ nhiều! Ah cụ cho em hỏi nếu cửa hàng bán xe họ không đổi hóa đơn cho em đi xin lại hóa đơn của cửa hàng khác đc k ah?
Ko được cụ ạ, hóa đơn mỗi xe nó gắn liền với số khung số máy rồi.

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Hóa đơn của hàng khác không được! Không đổi hóa đơn được thì chỉ còn cách làm Hợp đồng mua bán (có công chứng) em cụ bán cho cụ