[Thảo luận] Em mua phải xăng rởm mấy tháng nay - bây h chịu hậu quả

billythekid2008

Xe đạp
Hi các bác,
Số là tối hôm trước em không thể nào đề nổ được, ban đầu tưởng do tụt ắc quy nên gọi thợ của hãng đến nạp ắc quy sau khi nạp đầy vẫn không thể nào nổ được. Thợ mới mở khoang ra kiểm tra hệ thống xăng thì kiểm tra mới biết trong bình xăng của em nhớt nhớn có dầu, cũng chính vì dầu nó làm doãng mấy cái doăng cao su của cái hệ thống lọc. Làm cho doăng cao su to lên gấp đôi gây ra hiện tượng tụt áp không thể nào đề nổ được.

Với kính thước doăng phình to như vậy có thể thấy là em mua phải xăng pha nhớt đã từ lâu nên nó ngấm dần vào cái doăng làm nó to dần lên.
HÔm nay em phải thay bộ lọc mới mất 1,5 củ + 600k tiền xăng pha nhớt mới đổ --> xót đứt cả ruột.

Mấy tháng nay em hay mua xăng ở cửa hàng xăng dầu trên đường láng, (đối diện cầu yên hòa - thịt chó sơn hải). Không ngờ chất lượng xăng kém như vậy, đúng là làm ăn gian dối pha thêm dầu để ăn tiền. Mình bỏ tiền thật ra lại mua xăng rỏm và còn hỏng cả bộ lọc nữa. Nhục quá các bác ạ.

Qua đây em thông báo để các bác biết phòng mà tránh xa cây xăng này. Các bác có comment cây xăng nào chất lượng để e tham khảo với. Em thấy bản đồ cây xăng cũng đã quá lâu rồi không được update.

xedieu

Xe cút kít
Tộ cha chúng nó, quá giết người à! *** nhà chúng nó đi, nếu đúng là cụ chỉ đổ xăng ở tại đó.

Thuxe

Xe tải
Cái bon gian thương thất đức không khá được đâu. Thks cụ cảnh báo.
Cụ chạy lên cây xăng Thái Thịnh, gần ngã 3 cắt Láng Hạ.

ngoc F430

Xe buýt
chia bùn cùng cụ,vodka kụ 1 chén cho hả giận nào

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Kinh doanh buôn bán toàn nghĩ cách ăn người, thế thì suốt đời sợ người khác ăn lại, nên sống không yên đâu.

Cụ chủ thớt cứ vui vẻ đi.

HI_CLASS

Xe điện
Cây xăng nào vậy bác, nói cho anh em biết để còn tránh đi

waterfall

Xe buýt
Tks cụ! Em mới mua ở đó 1 lần, em hay mua cây xăng Sông Hồng ở LVL, Cây xăng Trần Hưng Đạo hoặc Thái Thịnh như bác DICHOI bảo ý ạ.

lexus_ldn

Xe tải
Có phải cái cây gần Trần anh không bác, em cũng mấy lần đổ 2B ở đấy, chắc mai đem 2B đi rửa lại bình cho chắc

Libor

Xe điện
Em thì lại nghĩ làm sao cái gioăng cao su của bác nó chịu được xăng mà lại không chịu được dầu nhỉ? hơi vô lý bác ạ! Lẽ thông thường thì ba cái đồ cao su đó đã chịu xăng được thì dầu chả là cái đinh gì với nó cả bác nhé? Bác xem lại cái xe của bác đã chạy được bao nhiêu km rồi thì em mới phán tiếp được ạ!

bau67

Xe container
Em thì lại nghĩ làm sao cái gioăng cao su của bác nó chịu được xăng mà lại không chịu được dầu nhỉ? hơi vô lý bác ạ! Lẽ thông thường thì ba cái đồ cao su đó đã chịu xăng được thì dầu chả là cái đinh gì với nó cả bác nhé? Bác xem lại cái xe của bác đã chạy được bao nhiêu km rồi thì em mới phán tiếp được ạ!
Cụ phán chuẩn.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
ông hàng xóm nhà em chạy con Bongo 1.4T,trước ham mua xăng rẻ thế là dc một thời gian tắc kim phun.phải thay 4 cái.mất 4 triệu.lần sau thì chừa

khoavq

Xe điện
Cháu hay đổ xăng ở Trần Hưng Đạo/Lê Thánh Tông, hoặc Láng Hạ rẽ vào khu Thành Công gần Petrolimex.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ Lí Bò nói rất đúng, xăng nhẹ hơn và hòa tan cao su (loại k chịu xăng dầu) mạnh hơn dầu nhiều, không làm gì trên đời có loại cao su chịu được xăng mà không chịu được dầu . Lí do là làm sao xe bác hỏng thì em k bàn, nhưng nói tại dầu lẫn vào xăng làm phồng cao su là vô lý

ông hàng xóm nhà em chạy con Bongo 1.4T,trước ham mua xăng rẻ thế là dc một thời gian tắc kim phun.phải thay 4 cái.mất 4 triệu.lần sau thì chừa
Cái này cũng cần xem lại, hệ thống nhiên liệu có tới 02 cái lọc nhiên liệu, nếu xăng bẩn thì chỉ có tắc lọc không đủ xăng cấp vào kim phun chứ không có chuyện tắc kim phun được, trừ khi cái lọc xăng thủng lỗ :D em cho là chính thợ ở cái gara con khỉ gì đó làm hỏng kim phun hoặc cố tình làm hỏng kim phun để luộc ông hàng xóm nhà cụ rồi đổ cho xăng

@ cái lọc tinh của xe hơi ngăn được cả nước lại chứ đừng nói chuyện chất bẩn đi qua được làm tắc kim phun của ông hàng xóm

billythekid2008

Xe đạp
em nghe thợ trong honda tây hồ phán thế các bác ạ, thợ bảo là dầu mazut gì đấy, xăng không đảm bảo làm doăng cao su bị phồng lên.
Để mai em làm thí nghiệm mua ít xăng ở đấy xong cho cao su vào lên xem ntn.

hminh2005

Xe điện
Tôi nghĩ là không phải chỉ có mỗi bác mua xăng ở đó. Vì cửa hàng nào cũng đông nghẹt cả. Nếu như bác thì chắc có rất nhiều xe bị rồi ?

LeTai1979

Xe cút kít
Có khi xăng nó pha cái hóa chất gì đó chứ nếu pha dầu thì cái doăng cao su nó thừa sức chịu được.
Hay như có 1 thớt ở trên này có Cụ nói là xăng TQ? ~X(

Container

Xe buýt
trước là đồng hồ sau giờ lại đến cái này!bọn này phải đốt hết!

minhab

Xe điện
Chắc nó cho cái chất gì vào, chứ cho dầu ông thợ nào phán thế cụ nện hộ em vài cái, định bịp khách hàng à . Cụ không tin cụ mua ít dầu mazut phi cái doăng vào xem để 1 tuần nó có phồng lên không

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Tks cụ! Em mới mua ở đó 1 lần, em hay mua cây xăng Sông Hồng ở LVL, Cây xăng Trần Hưng Đạo hoặc Thái Thịnh như bác DICHOI bảo ý ạ.
Cháu hay đổ xăng ở Trần Hưng Đạo/Lê Thánh Tông, hoặc Láng Hạ rẽ vào khu Thành Công gần Petrolimex.
Cây LVL chỗ Sông Hồng có nhiều ý kiến rồi bác, cây ngoài điêu cây phía trong đỡ hơn
Cây Thành Công từ hồi sửa lại cũng điêu lòi rồi... cây chỗ gần trường Nam Thành Công, TK, VNP ngon lành hơn
Cây ở Thái Thịnh chuẩn nhất trong khu vực này