Em mới tập lái nhờ các bác hướng dẫn cách lùi trong tình huống này

badpeach

Xe hơi
Cụ tham khảo trong clip này nhé, rất bổ ích đấy ạ: :)

[YOUTUBE]sM6OExubzPs[/YOUTUBE]

TrungAnhNguyen

Xe máy
Đúng vậy, lúc học lái em cũng ít đi học, mỗi bài chỉ học 1-2 buổi và em đỗ không phải là do thực hành nhiều, mà chủ yếu là do nắm chắc mấy cái mẹo của các ông thầy dạy, cứ đến ngang mốc nào thì dùng xe lại đánh hết lái hay đánh lái bao nhiêu vòng, thế là xe đi cứ như đặt. Thế nên khi ra đường thì ngu ngơ thấy không dễ như khi học ^^
thế thì cụ đi ra đường là như lái lần đầu luôn ạ. nó khác hẳn vs lúc học mà cụ. e trc chăm đi học. mà lúc chạy ra đường cũng mất tháng đầu bỡ ngỡ. :)

Dqlong

Xe tăng
Cài cái phần mềm car parking vào máy điện thoại hay tablet, hoặc trên máy tính, sau này là biết hết cách vào chuồng ý mà

QuangDuong304

Xe buýt
Khoảng cách quá rộng, mà cái cây thì nằm gần trong hè. Chắc Cụ ko ở HN hay SG rùi.

babeo

Xe điện
Tương tự cách đỗ xe song song thôi. Tiến lên song song với mép đường, cách cái cây chừng 0,5m, đuôi xe ngang cái cây. Vào số lùi đánh hết lái sang phải, lùi dần vào đến ghi nhìn thấy bánh sau cách mép đường chừng 10cm thì đánh hết lái sang trái vừa lùi vừa trả thẳng lái đến khi thân xe song song với mép đường là ok. Hình như là thế, cháu chả nhớ lý thuyết vì toàn nhìn chuồng rồi vào ko nghĩ ngợi gì cả. cách ghép song song này thầy ko dạy, mình tự tập. Lái nhiều quen thành kỹ năng kiểu nào cũng ghép vào được hết miễn đủ chỗ.

phaodien

Xe hơi

2 chỉ đỏ là lề đường, màu xanh là cái cây nằm chắn ra giữa, màu đen là xe đã đổ trước đó, màu vàng là nơi em muốn đỗ xe vào.
Nhờ các bác hướng dẫn giúp trong tình huống này em phải nhìn vào đâu để căn vị trí xe cho chuẩn để đỗ sát xe được vào mép đường, thanks
bài này cơ bản đấy bác ạ,đúng bài lùi chuồng,thậm chí còn rộng hơn

Rivercoclin

Xe máy
chạy xe song song với cái xe đã đỗ trước, cách chừng 60cm, tiến quá lên cái cây xanh đó, cài số lùi thẳng, khi nào thân người lái ngang với cái cây (hoặc cái đuôi xe đỗ trước) thì bắt đầu đánh hết lái sang phải, cứ mạnh dạn từ từ lùi, đừng sợ thấy đuôi xe gần như cắm ngang vào chỗ định đỗ mà đã vội trả lái, lát trả lái thì mới vừa. Cụ cứ xác định cái điểm cuối cùng vướng của cái cây như hình của cụ hoặc cái góc đuôi xe đỗ trước nếu là ghép song song làm tâm quay của thân xe cụ, cứ cách đều 60cm là chuẩn.
cứ thế lùi đến khi thấy thân người lái đã lọt qua vật đỗ phía trước (mép đuôi xe đỗ trước hoặc cái cây kia) thì lại trả hết lái sang trái, lùi tiếp, lúc này mép đèn đuôi phía phụ của xe cụ sẽ áp sát lề. lúc nào xe thẳng với lề và các xe đỗ trước là xong, trả lái, 1 đỏ ăn ngay
Nhớ là nếu trả lái sớm thì xe sẽ đỗ ko sát lề, trả lái muộn thì xe bị chèn lên lề, có ngày mẻ lốp, sứt la răng nên cái thời điểm trả lái là quan trọng nhất của việc ghép xe song song
Cụ này trả lời chính xác.

Gentra HY

Xe hơi
Cụ chạy song song với xe đang đõ đến khi cái cây năm khoảng giữa thân xe cụ thì cài số lùi.

hieubui

Xe tải
Mới lái khi lùi cụ nên chỉnh gương phải gập thẳng xuống đất sao cho thấy bánh sau.
1. Chạy lên sao cho thân cây ngang vai. Gài R đánh hết lái sang phải và lùi từ từ. Vừa lùi vừa nhìn gương trái.
2. Cho đến khi thấy xe phía sau nằm giữa gương trái thì dừng lại, nhìn qua gương bên phải coi sát mép đường chưa. Chưa thì trả thẳng lái lùi thẳng cho đến khi còn khoảng 30cm.
3. Đánh hết lái qua trái và lùi tiếp cho tới khi xe song song với lề đường. Chú ý quan sát camera lùi nếu có và gương hậu để canh khoảng cách với xe sau.
4. Sau khi xe đã song song thì tiến lên khoảng 1 mét chừa chỗ cho người ta ra.

Cứ từ từ bình tĩnh cẩn thận quan sát là ok, không khó đâu cụ ạ :)

mrvu.

Xe hơi
Cái này có nói mỏi mồm cũng vẫn khó hiểu. Tốt nhất là nhờ bác nào lái quen hướng dẫn bài ghép song song. Bí quá thì cụ xem trên youtube có mấy cái hướng dẫn
[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=xckP_BvClrM[/youtube]

Monkeyxauxi

Xe hơi
Cái này cứ phải thực tế cơ cụ ạ! chứ tốc mình nhanh hơn tí, chậm hơn tí là đã khác rồi!!!!!
Cái này có nói mỏi mồm cũng vẫn khó hiểu. Tốt nhất là nhờ bác nào lái quen hướng dẫn bài ghép song song. Bí quá thì cụ xem trên youtube có mấy cái hướng dẫn
[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=xckP_BvClrM[/youtube]