Em mới phát hiện 1 cái mới nữa từ cruze ls

dvc_hue

Xe buýt
cụ dạp phanh 3-4 nhát thức là nhồi phanh, nhồi dầu vào các xilanh phanh, khi dầu đầy thì phanh cứng thôi, để 1 lức dầu sẽ tự hồi về. cụ nổ máy hết là do bầu trợ lực phanh bằng chân không hoạt động. đọ chân không này được lấy cổ hút của động cơ. Con CDX có thêm một cái bơm chân không - cái này mới gọi là xin, bật chì khoá điện không cần nổ máy đã có chân không rồi. :D:D:D
Chuẩn quá đi cụ ạ! Cái kiểu phát kiến này còn nhiều lắm. Em nghĩ, cụ nào đi xe siêu hạng như RR, hay MB, Fer... up lên đây mấy cái User Manual để anh em tham khảo là hay nhất. Đỡ bị quê khi lên ngồi xe đời mới.

vietsonxp

Tháo bánh
Tại sao lại như thế bác nhỉ? đó là chế độ an toàn của phanh à?
Không bphải đâu cụ ạ. Đó là do phanh của cụ là thủy lực trợ lực chân không mà. Khi xcụ tắt máy thì đồng thời hệ thống bơm tạo chân không không làm việc. Dovẫn còn tồn dư trong bầu chân không nên cụ đạp phát đầu nhẹ rồi nặng dần và cứng hẳn mà

coemxinhdep

Xe buýt
phanh dầu xe nào mà chả vấy cụ đạp đạp mãi nó cũng ứ dầu chứ! ko nhả dầu lại kịp nên đơ!

DangHoangDe

Xe điện
Không bphải đâu cụ ạ. Đó là do phanh của cụ là thủy lực trợ lực chân không mà. Khi xcụ tắt máy thì đồng thời hệ thống bơm tạo chân không không làm việc. Dovẫn còn tồn dư trong bầu chân không nên cụ đạp phát đầu nhẹ rồi nặng dần và cứng hẳn mà
Té ra là thế, thảo nào e Univer Luxury nhà e cũng bị thế ạ. :D

MOTOYA

Xe tăng
hôm nào em cũng rủ ....ái đi chơi rồi nghịch ngợm như cụ xem nó có ra cái gì không....;) chăc là cũng ra... Môt số thứ.....

phungngocanh

Xe máy
tất cả các xe đều như vậy cụ ah. thông báo với các cụ đi CRUZE nếu đến GM TRUNG SƠN thay dầu máy nhớ nhắc anh em kĩ thuật viên kiểm tra lại vị trí đặt hộp điêu khiển điện thân xe nhé (hộp BCM) hoăc goi cho số 0989471816

vinh khanh

Xe tải
Cụ phát hiện cái này có khi GM mời cụ về làm chuyên gia MARKETING đấy! keke :D
Chào cụ HoangDe
Cho em hoi chut - xe em tat may mo nhac cd nghe, khoang 3 hoac 4 bai hat la tu no off/ Lam sao set up ha bác. Em moi mua xe, chua biet nhieu
Bac tu van gium nhe - Em xe cruze ls

Trumsanga

Xe buýt
Chào cụ HoangDe
Cho em hoi chut - xe em tat may mo nhac cd nghe, khoang 3 hoac 4 bai hat la tu no off/ Lam sao set up ha bác. Em moi mua xe, chua biet nhieu
Cụ bật chìa khóa điện hoặc on nút start/stop nghe vô tư cụ ạ! Còn bật nguồn cd thì em chưa phát hiện được phương pháp.:(

Trumsanga

Xe buýt
Hình như xe em cũng bị, đại loại vẫn là do không khít thôi, giữa nhựa và kim loại có độ giãn nở khác nhau. Món này em ko nghiên cứu nên ko biết, nhưng có lẽ phải tìm cái nắp chuẩn thì mới hết.
Nghiên kíu độ nắp gang đi lão ợ, khối người cần... :))

DangHoangDe

Xe điện
Chào cụ HoangDe
Cụ phải để chìa khóa nấc thứ 2 hoặc 3 đừng để nấc rút chìa là oki. Còn tên nấc là gì e cũng chịu :D.

sondong

Xe điện
Tất các xe đều giống phát hiện của cụ.he

DangHoangDe

Xe điện
khi cụ tắt máy thì BCM se cho hệ thống điện hoạt động trong 10p. trong 10p ấy nếu có 1 tín hiệu kích hoạt thì BCM lại reset lại thời gian là 10p. nếu trong 10p ma không có tín hiệu kích hoạt thì BCM sẽ đưa xe về chế độ Sleep để tiết kiệm điện. BCM chỉ còn nuôi nguồn cho hệ thống an ninh và hệ thống Romote chờ lệnh chìa khóa của cụ thôi
Cong nhan cu chuan a.

KhoaiLangVn

Xe buýt
=)))) tắt máy dầu no ko bơm thì nó cứng là đúng mà cụ :))

Nam_6600

Xe tải
E cũng không hiểu để làm gì , chả bao h để í cả :)

vinh khanh

Xe tải
Chào các Cụ
Cảm ơn các cụ đã reply cho em - Em hiểu rồi
Em có cái này muốn hỏi tiếp nè: Khi em dùng " remote control" để mở cửa xe, thì chỉ mở được cửa bên " tài"/ Em phải điều chỉnh ( set up) lại thế nào để chỉ cần bấm là có thể mở được 2 cửa trước hoặc cả 4 cánh.?
Mong nhận tin các Bác
Cám ơn các Bác trước nhé

Cruzels.836

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chào các Cụ
Em có cái này muốn hỏi tiếp nè: Khi em dùng " remote control" để mở cửa xe, thì chỉ mở được cửa bên " tài"/ Em phải điều chỉnh ( set up) lại thế nào để chỉ cần bấm là có thể mở được 2 cửa trước hoặc cả 4 cánh.?
Mong nhận tin các Bác
Cám ơn các Bác trước nhé
Bác buồn cười nhỉ. Bấm khóa 2 lần tất cả các cửa sẽ mở thôi.:))

Thanhz

Xe tăng
=))
Lão vui tính nhể?
Xe em chảy dầu nắp lọc, thay 1 lần vẫn bị, đã thay lần 2 rùi ko biết dư nào, phán giúp 1 câu Vịt nhá! :D
Hình như xe em cũng bị, đại loại vẫn là do không khít thôi, giữa nhựa và kim loại có độ giãn nở khác nhau. Món này em ko nghiên cứu nên ko biết, nhưng có lẽ phải tìm cái nắp chuẩn thì mới hết.
CDX nhà em vừa bị do lỗi gioăng cụ Vịt ạ. Cái gioăng cũ khi mở ra nó bị bép một miếng như vảy cá: chắc do lúc lắp. Đang tiếp tục theo dõi ợ.

Chào các Cụ
Mong nhận tin các Bác
Cám ơn các Bác trước nhé
Mấy cái này có trong cuốn Ma nu al mà cụ. Sách của em tiếng Hàn đới: ứ đọc được phải dùng cuốn tiếng Việt của cụ New_Carens

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ chắc dòng 8x nên thấy cái gì cũng hay
:))