Em Mới Lấy K3...Hơi Bất Ngờ

jesu

Xe đạp
chào các cụ :D em gà mờ quá nên nhiều cái bất ngờ :D tks các cụ nhiều

dolematin

Xe đạp
Có cả cruise control nữa cụ nhé. Cụ đợi xe về tha hồ mà khám phá em nó :D

Chích bông

Xe hơi
Chúc mừng cụ, e là e kết cái em K3 Hatchback lắm ý!

reloaded

Xe tăng
Bây giờ bên em chỉ bán bản MT có DVD thôi nhé các cụ.. Mà em cũng chưa thấy có ai phản ánh về chất lượng đầu DVD đâu ạ. Các cụ cứ yên tâm
Cụ này đúng là sale. Khách hàng có thắc mắc thì ra nói với kỹ thuật rồi cụ ạ. Nói chung anh Hải lắp được cái xe Hàn mà lại phang em DVD tàu vào là không chấp nhận được. Em không mua new sò cũng chính vì bộ HU lởm này.

Mr.pilo

Xe tải
Em chạy bản 1.6 AT dùng USB Kington 8G nghe nhạc phe phé chưa bao giờ gặp lỗi No USB cả. Đầu DVD em thấy cũng ổn. Con em xem Thúy Nga suốt. Chỉ có cái màn hình cảm ứng hơi kém nhưng các cụ cũng phải thông cảm. Các cụ dùng điện thoại với máy tính bảng nên quen với độ nhạy của nó rồi. Giờ chuyển xuống dùng cái độ nhạy kém hơn các cụ thấy khó chịu thôi. Với em bỏ ra số tiền như thế ở VN mà được dùng con xe như thế là em thấy thoải con gà mái rồi.
Hôm nọ e thấy có cụ bảo dùng transcen, em đang dùng trancen 8gb, cứ đc 10p là no usb. Chắc thử đổi kingston thôi.

Mr.pilo

Xe tải
Hà Nội - Vĩnh Phúc cụ ạ, em đi cơ bản ít tắc đường, mỗi ngày đi khoảng 100km. Nhưng dạo này vợ cũng hay lấy tập xe.
Em đổ xăng lần 3 (tức là tính đi hết 2 bình đầy) tổng số 90 lít xăng, được 1200km đầu tiên. Sau đó nó báo ít hơn mà em thấy cũng đúng
Em chạy nội thành, mỗi ngày 30km. Chạy đc gần 2000km rồi, xăng báo 9.2l.

quanghuy30784

Xe máy
bác mặc cả giá rổ thế nào để em bát trước

Xe cỏ cũ

Xe điện
Ghi nhận mỗi người một ý khác nhau. Với em, cái màn hình chỉ để hiển thị cho camera lùi thôi, chứ xem gì trên cái màn hình bé tẹo ấy?
K3 em lấy là màu trắng số sàn.Có mấy cái làm em hơi bất ngờ :
-xe có màn hình dvd.Có cả GPS định vị chỉ đường,bờ-lu-tút luôn
-giá rẽ hơn các bác sâu báo cũng kha khá(tại mặc cả ghê quá mà hihi) :D
-gắn thêm camera lùi 4 mắt tầm 1tr5 đổ lại(sâu báo thế chưa biết cụ thể.không biết có mắc hơn ngoài không)
Xe chưa lấy nên e chưa có hình.Khoảng mông 4 em mới lấy xe :D em sẽ chụp cụ thể hơn.Em tham khảo thấy bảo bản MT không có màn hình với GPS mà lên mua lại có em thấy lạ :D

hero152

Xe hơi
Kia hút khách ở options mà :)

Arch.Doanvu

Xe tải
Cụ mua ở đâu đấy, rẻ hơn nh ko? Cụ cho em xin cái giá vào ibox nhé. Tks!

banbuongiayvnxk

Xe tải
Ghi nhận mỗi người một ý khác nhau. Với em, cái màn hình chỉ để hiển thị cho camera lùi thôi, chứ xem gì trên cái màn hình bé tẹo ấy?
Chuẩn ko cần chỉnh. E ko bay lắc nên hệ thống âm thanh trên xe là ok nên khỏi độ j. Bác nào dùng cái remote của DVD chưa? E thấy siêu lởm, nhựa tái chế và phải dí sát vào màn hình mới điều khiển được ( lúc được lúc ko được)

BMW.de

Xe hơi
Em lùi xe quen nhìn gương và nghe tiếng bip bip của cảm biến lùi. Trèo lên xe có camera lùi chẳng bao giờ nhìn vào cái màn hình khi lùi.

Xe cỏ cũ

Xe điện
em cũng nhìn gương là chính, camera lùi sẽ tiện nếu lùi ở chỗ hẹp, có trẻ con chạy loanh quanh đó.

Vừa post xong thì gặp đúng link này, từ thớt trong OF. Thật đau xót. http://dantri.com.vn/suc-khoe/chu-lui-xe-bat-can-tong-chau-tu-vong-1014870.htm.
Em lùi xe quen nhìn gương và nghe tiếng bip bip của cảm biến lùi. Trèo lên xe có camera lùi chẳng bao giờ nhìn vào cái màn hình khi lùi.

Chỉnh sửa cuối:

BMW.de

Xe hơi
em cũng nhìn gương là chính, camera lùi sẽ tiện nếu lùi ở chỗ hẹp, có trẻ con chạy loanh quanh đó.

Vừa post xong thì gặp đúng link này, từ thớt trong OF. Thật đau xót. http://dantri.com.vn/suc-khoe/chu-lui-xe-bat-can-tong-chau-tu-vong-1014870.htm.
Nhưng em thấy có người lùi xe cứ nhìn chằm chằm vào cái camera lùi, chẳng thèm nhìn gương và bị quệt ở bên sườn xe :(

ngochoangimsat

Xe tăng
K3 em lấy là màu trắng số sàn.Có mấy cái làm em hơi bất ngờ :
-xe có màn hình dvd.Có cả GPS định vị chỉ đường,bờ-lu-tút luôn
-giá rẽ hơn các bác sâu báo cũng kha khá(tại mặc cả ghê quá mà hihi) :D
-gắn thêm camera lùi 4 mắt tầm 1tr5 đổ lại(sâu báo thế chưa biết cụ thể.không biết có mắc hơn ngoài không)
Xe chưa lấy nên e chưa có hình.Khoảng mông 4 em mới lấy xe :D em sẽ chụp cụ thể hơn.Em tham khảo thấy bảo bản MT không có màn hình với GPS mà lên mua lại có em thấy lạ :D
Cụ đặc biệt lưu ý điều này cho cháu!

Yêu cầu bên bán xe lắp cái đường vào AV cho cụ. DVD có cổng chờ sẵn ở mặt sau rồi, chỉ yêu cầu họ cắm cáp vào để đưa cổng chờ ra mặt trước thôi. Sau này cụ sẽ được cháu hỗ trợ biến cái xe cụ thành vô địch hoặc xem tại đây: http://www.otofun.net/threads/785478-huong-dan-tu-lap-dat-he-thong-nghe-nhac-lossless-va-xem-phim-hd-tren-o-to

Nếu không có đường vào AV sẽ rất hạn chế đó ạ. Vì định dạng hỗ trợ phim và nhạc trên cái dvd nguyên bản đó cùi lắm ạ.

ngochoangimsat

Xe tăng
Bây giờ bên em chỉ bán bản MT có DVD thôi nhé các cụ.. Mà em cũng chưa thấy có ai phản ánh về chất lượng đầu DVD đâu ạ. Các cụ cứ yên tâm
Cháu đi KIA K3 1.6AT đây cụ. Cháu thêm một phiếu xác nhận cái DVD đó cực lởm nhé. Thỉnh thoảng lỗi vặt như tiếng dẫn đường tự nhiên bé tẹo, văn volume lên vẫn bé tẹo phải chọc lỗ reset lại thì hết bệnh. Đầu thỉnh thoảng cũng treo vặt, cũng phải reset lại. âm thanh thì nghe khá dở [nhưng cái vấn đề âm thanh này thì tiền nào của đó cháu chấp nhận -vì K3 vẫn chỉ là xe cỏ nên không đòi hỏi cho âm thanh chất lượng cao được]. Cháu có sao nói vậy vì cháu là người dùng chứ ko phải người bán.
Option của đầu thì nhiều, nhưng cái cháu rất cần là đường vào Video để phát từ các thiết bị phát hình ngoài vào màn hình DVD thì ko lắp (DVD có đường vào Video ở mặt sau mà không lắp dây ra mặt trước cho cháu, cháu cũng không tự lắp được vì cái giắc ở mặt sau DVD là chuẩn của caska, chả kiếm đâu được dễ dàng).
Thêm một lỗi nữa, thỉnh thoảng đang yên đang lành tự chuyển sang camera lùi (bệnh này thì chữa dễ bằng cách ấn và giữ vào phím mute một lát là nó sẽ thoát - nhưng bực). Đã mất công lắp đồ tàu thì theo cháu trường hải lên lắp mấy cái DVD dành cho KIA K3 chạy android thì hơn vì android nó hỗ trợ các kiểu định dạng âm nhạc, phần mềm nhiều (trên mạng trung quốc có đầy- loại đặc chủng cho K3 luôn, bề ngoài giống hệt DVD của Trường Hải lắp, chỉ khác hệ điều hành)

Chỉnh sửa cuối:

banbuongiayvnxk

Xe tải
Em mới lập Group trên Facebook: "K3 Group". Cụ nào dùng K3 hay ko dùng K3 lên tham gia cho vui và tiện liên lạc trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe