[Thảo luận] em mới lấy băng lái xe

hoangthanh2345

Xe buýt
Chết, ai lại tập Depart ở dốc cầu TL.
Trước em vác xe lên Đại Lải, ở đấy có nhiều dốc, đường đẹp mà vắng tha hồ tập. Tập đủ các bài thì cho xe nghỉ, mình vào mấy nhà nghỉ quanh đó tập tiếp.
Chính xác, hồi học dã ngoại thầy em cứ đòi đi tập ở Đại Lải :21:

bachkhoak40

Xe điện
Cụ cứ một mình một xe tập ở những chô vắng thôi, đảm bảo khoảng 10 lần là ổn ngay.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
luyện tay lái sau khi lấy bằng chủ yếu là nâng cao kỹ năng kết hợp côn - ga, làm quen với khổ xe, tìm hiểu và sử dụng thành thạo các chức năng trên xe và luyện các tình huống hay gặp hàng ngày.
Cụ thể như thế này:
1. Depart.
2. Lùi chuồng vuông góc, song song
3. Tiến, lùi xe qua khe hẹp có nhiều chướng ngại vật (chữ S, chữ Z...).
4. Leo vỉa hè (tiến lùi)
5. Tập va chạm để tăng cảm giác.
...
Vì vậy bác nên chọn bãi đất rộng chứ ko nên tập ngoài đường.
Chuẩn bị dụng cụ gồm: cọc, dây, thước đo, vôi bột...

VinhCivic

Xe tăng
Bác cứ đi xe trong các phố ấy. Nguyễn Chí Thanh chẳng han. De pa thì ở Dốc Phụ Nữ. Ngày nào Em cũng phải chạy qua đấy Bác ạ.(b)
Có Dốc PHỤ NỮ hả Bác ??? em thích đề pa ở cái dốc này... Các bác ở thủ dô sướng nhỉ có cả dốc phụ nữ, bọn em ở quê bói cũng không ra. Bác tả cho em nghe xem cái dốc PHỤ NỮ đó như thế nào, tả kỹ vào nhé... em khoái lắm...

coldwinter

Xe tải
Trước em vác xe lên Đại Lải, ở đấy có nhiều dốc, đường đẹp mà vắng tha hồ tập. Tập đủ các bài thì cho xe nghỉ, mình vào mấy nhà nghỉ quanh đó tập tiếp.
Thế hả bác, em nghe thích rồi đấy, em cũng sẽ lên tập vì em cũng ít lái, bác có cái địa chỉ nào an toàn share cho anh em (b)

BMW325Blackbery

Xe tải
Chán cụ này quá nhỉ, có bằng rồi mà cứ sợ thế thì khi nào mới đi được bình thường. Nên đi vào trung tâm thành phố mà luyện, nên cần có người có thâm niên lái xe ngồi 1 bên chỉ bảo. Mình có bằng rồi thì cứ thế mà đi thôi, không lẽ lúc bác đi học chỉ luyện thi cho đỗ thôi ah. Em nghĩ nguyên tắc ban đầu là mình đừng quá sợ, thế mới đảm bảo cho mình minh mẫn lúc lái xe được an toàn, sáng suốt trong mọi tình huống.

Naviman

Xe tăng
Ra đường 32 đoạn Cầu Diễn đến đến chợ Nhổn bác ạ. Tập lái khi tắc đường, vượt ổ voi, ổ gà và lội sông khi trời mưa nữa. Đảm bảo khi qua hết các bài này là đi trong phố ngon lành:69::69::69:

Cụ này lôi cái thớt cũ tận hơn năm nay rồi làm mọi người vào tư vấn sôi nổi quá :21:. Cụ chủ bi giờ chắc "trình" lên cao rồi

29-04-2008, 02:06 PM
anhtuc

Xe tải
Mua xe ngày: Apr 2008
Thường ở: HM - HN
Đoạn đường: 226

Đã chạy được 679100 km

em mới lấy băng lái xe
chào các bác, em mới lấy băng lái xe, em đang kiếm chỗ để kiểm tra lại tay nghề, các bác chỉ em tập ở doạn đường nào thì vừa sức vơi. em chỉ đi được trong ngày thôi. mong các bác chỉ bảo cho em thêm chút kinh nghiệm, em xin cảm ơn và hậu tạ. *-)

mike

Xe máy
Cứ phố đông mà đi, tốc độ tối đa giữ dưới 30km giờ, không phải lo tránh ai hết, đi đúng làn của mình, 2B thì tự tránh cụ, con xe khác sẽ vi phạm (vượt phải) hộ , lo gì :). Ga một tí là côn & phanh sẵn sàng luôn. Nếu đỗ, dừng đèn đỏ có dốc thì đừng dại mà tập đepa, tốt nhất là đỗ chỗ phẳng, xa đèn đỏ một chút cũng được.
Còn cứ chọn chỗ vắng mà tập như mấy cụ trên đây nói thì thêm mấy lần đổi bằng nữa, ra chỗ đông vẫn kinh! Tôi biết có mấy cụ, đi cao tốc phóng ầm ầm nhưng vào đến cửa ngõ "Hà Lội", là thôi, nhường mình lái ngay! Chăm hay không bằng tay quen mà. Cụ cũng nên chuẩn bị sẵn ít xiền, va quệt là chuyện thường ở cái chốn khốn khổ đông đúc này. Không đền thì cũng cần để sơn sửa xe. Mua luôn cái bảo hiểm thân vỏ cho chắc. Kiểu gì cũng dính!

Bà cả nhà này cũng vừa lấy bằng, vác ngay con FE to đùng của tôi đưa con bé con đi ăn kem luôn, lúc đỗ vào hè còn cách cả nửa thước, có sao đâu. Cái chính là tự tin đi sẽ ok ngay. Chỉ cần dăm buổi là tít được rồi (Trong nội thành thi đến 35km/h thôi nhé) :21:
Chúc lái xe an toàn!

Chỉnh sửa cuối:

coldwinter

Xe tải
với người mới đi đỗ cách vỉa cách cả nửa thước là thường cụ ơi, em nè, đi cùng ông anh, ông ấy ngồi cạnh cứ nữa nữa trong khi em ngồi lái thấy sát lắm rồi :))

dungcarnival

Xe tăng
Chuẩn ko cần chỉnh!!!(b)