Em mới làm quả spark van xin gia nhập làng deawoo ạ

leebusiness

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy hình nhỉ các bác :D

leanhngoc

Xe hơi
Em có cao kiên..................theo em thì bác nào cao niên cũng tốt nhưng không cần thiết đâu ạ. vì nếu là Chủ Tịch Hội thì điều cần thiết phải am hiểu Matiz Van hơn người bình thường để còn tư vấn & giúp a e nhà mình trong việc kỹ thuật vận hành cũng như về phụ tùng thay thế. v.v....
Em bầu cử bác hoang204 hoặc bác colormatiz
Đề nghị các cụ cho ý kiến, đây là suy nghĩ của em. mong các cụ nghiêm túc xem xét....chúc các cụ vui.

legiangnam

Xe đạp
Em có cao kiên..................theo em thì bác nào cao niên cũng tốt nhưng không cần thiết đâu ạ. vì nếu là Chủ Tịch Hội thì điều cần thiết phải am hiểu Matiz Van hơn người bình thường để còn tư vấn & giúp a e nhà mình trong việc kỹ thuật vận hành cũng như về phụ tùng thay thế. v.v....
Em bầu cử bác hoang204 hoặc bác colormatiz
Đề nghị các cụ cho ý kiến, đây là suy nghĩ của em. mong các cụ nghiêm túc xem xét....chúc các cụ vui.
Hay bác hoang204 đứng lên làm Hội trưởng đi để anh em còn có nơi có chốn (b)

khuepm

Xe hơi
chúc mừng pác van mới, nhưng úp hình lên anh em xem đồ đạc thế nào???

KFC

Xe tải
cụ chủ thớt hứa up ảnh lên lâu quá rồi mà chả thấy đâu :102:

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
chào các bác!!!
reg nick lâu rồi nhưng hôm nay em mới post bài...em cũng mới cưới em SPARK VAN cách đây tròn 3 tuần... vị chi là đã đi được 4000km rồi...hí hí...mà chả thấy XXX nào hỏi thăm cả.... vì thế bác nào cưới em SPARK VAN về thì cứ yên tâm mà chạy thôi!....korando ấy!!!! toàn xe 2 chỗ mà nó cứ phòng như điên ngoài đường đấy...có ai thèm hỏi đâu!!!!(b)

xetangB52

Xe hơi
cụ phải làm thêm cho em nó vách ngăn để ôm vợ cả ngủ cho yên tĩnh. tài xế k thấy cụ ợ

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
tổng thiệt hại nâng cấp xe van của em ợ....
lắp loa infi - 2T
cục bass: 900k
ghế xịn theo xe- 6t4
đèn gầm + bóng xenon 1t4
DVD - Cảm biến lùi , 5t
lắp chuột 4 cửa - tự động đóng mở cửa xe - 900k
đôi lót sàn spark - 900k
2 thanh tay xách - 2t2
cản sau - 350k
chống ồn - 1t
trải sàn - 500k
dán kính FSK - 2t
4 quả larang 3t
đuôi cá -1t
đèn phanh cao - 350k
....sắp tới em định chế thêm gạt mưa sau - giá gara đòi là 1t8 - và em cũng đang tìm hiểu để chế quả cửa sổ trời đi cho mát ợ.....
----nói chung lắp đủ đồ vào xe nhìn đẹp hơn, trải sàn, chống ồn xong nghe nhạc hay hơn - dán kính cách nhiệt điều hòa cảm giác mát hơn...
Với những chi phí như thế - em cảm thấy rất hợp lý.

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]

đây!!! em khoe vợ 2 em!!!

boom_boom

Xe tải
tổng thiệt hại nâng cấp xe van của em ợ....
lắp loa infi - 2T
cục bass: 900k
ghế xịn theo xe- 6t4
đèn gầm + bóng xenon 1t4
DVD - Cảm biến lùi , 5t
lắp chuột 4 cửa - tự động đóng mở cửa xe - 900k
đôi lót sàn spark - 900k
2 thanh tay xách - 2t2
cản sau - 350k
chống ồn - 1t
trải sàn - 500k
dán kính FSK - 2t
4 quả larang 3t
đuôi cá -1t
đèn phanh cao - 350k
....sắp tới em định chế thêm gạt mưa sau - giá gara đòi là 1t8 - và em cũng đang tìm hiểu để chế quả cửa sổ trời đi cho mát ợ.....
----nói chung lắp đủ đồ vào xe nhìn đẹp hơn, trải sàn, chống ồn xong nghe nhạc hay hơn - dán kính cách nhiệt điều hòa cảm giác mát hơn...
Với những chi phí như thế - em cảm thấy rất hợp lý.
em cũng đang tính làm 1 em spark chạy lon ton cho tiết kiệm.
Giờ toàn 7 chỗ với 16 chỗ đi lại phức tạp mà lại ko để ở cửa nhà được.

Em thì thấy xe này chỉ nên lắp thêm loa, DVD, chống ồn, trải sàn, dán kính, larăng. còn lại những thứ khác bác lắp em thấy nó phù phiếm và ko thiết thực lắm :^)

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
hì hì...em còn đang kiếm thêm thông tin để lắp quả cửa sổ trời đấy ợ!!!

Cù Lần

Xe tải
Bác Just Married ơi riêng 4 lazang bao nhiêu tiền ạ?

speedman

Xe tải
Vợ bác mấy củ thế bác?
Em muôn cưới vợ lắm rùi mà cứ đắn đắn đo đo. Làm quả Van như bác lại hay.
Chúc mừng bác nhé
(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

dolawyer

Xe đạp
Đi Van thì sợ NĐ 146/2007/NĐ-CP:
Điều 28. Xử phạt người điều khiển xe ô tô tải, máy kéo và các loại xe tương tự ô tô vận chuyển hàng

1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Vận chuyển hàng trên xe phải chằng buộc mà không được chằng buộc chắc chắn; xếp hàng trên nóc buồng lái; xếp hàng làm lệch xe;

b) Chở hàng vượt quá trọng tải thiết kế được ghi trong giấy đăng ký xe mà chưa đến mức vi phạm quy định tại điểm a khoản 2, điểm b khoản 3 Điều này.

2. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Chở hàng vượt trọng tải thiết kế được ghi trong giấy đăng ký xe từ 10% đến 40% đối với xe có trọng tải dưới 5 tấn và từ 5% đến 30% đối với xe có trọng tải từ 5 tấn trở lên;

b) Xếp hàng trên nóc thùng xe; xếp hàng vượt quá bề rộng thùng xe; xếp hàng vượt phía trước, phía sau thùng xe trên 10% chiều dài xe;

c) Chở hàng vượt quá chiều cao xếp hàng cho phép đối với xe ô tô tải thùng hở (không mui);

d) Chở người trên thùng xe trái quy định; để người ngồi trên mui xe, đu bám bên ngoài xe khi xe đang chạy.

3. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Chở hàng trái pháp luật;

b) Chở hàng vượt trọng tải thiết kế được ghi trong giấy đăng ký xe trên 40% đối với xe có trọng tải dưới 5 tấn và trên 30% đối với xe có trọng tải từ 5 tấn trở lên.

4. Ngoài việc bị phạt tiền, người có hành vi vi phạm còn bị áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung và các biện pháp sau đây:

a) Vi phạm khoản 2, điểm b khoản 3 Điều này bị buộc phải hạ phần hàng quá tải, dỡ phần hàng vượt quá kích thước quy định;

b) Vi phạm điểm a, điểm b, điểm d khoản 2 Điều này bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe 30 (ba mươi) ngày; vi phạm điểm c khoản 2, khoản 3 Điều này bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe 60 (sáu mươi) ngày; tái phạm điểm a khoản 3 Điều này bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe không thời hạn.

dolawyer

Xe đạp
Lại còn phải lưu ý cái này nữa các cụ ợ, thần kinh thép mới chịu được:
K6, Điều 35 NĐ 46:
6. Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:

a) Tự ý thay đổi tổng thành khung; tổng thành máy; hệ thống phanh; hệ thống truyền động; hệ thống chuyển động hoặc tự ý cải tạo kết cấu, hình dáng, kích thước của xe không đúng thiết kế của nhà chế tạo hoặc thiết kế cải tạo đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt; tự ý thay đổi tính năng sử dụng của xe;

b) Cải tạo các loại xe ô tô khác thành xe ô tô chở khách.

7. Ngoài việc bị phạt tiền, người có hành vi vi phạm còn bị áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung và các biện pháp sau đây:

a) Vi phạm điểm b khoản 1, điểm b khoản 3 Điều này buộc phải khôi phục lại nhãn hiệu, màu sơn ghi trong giấy đăng ký xe hoặc thực hiện đúng quy định về biển số, quy định về kẻ chữ trên thành xe và cửa xe;

b) Vi phạm điểm c khoản 1, điểm b khoản 2, điểm c khoản 3, điểm b khoản 4 Điều này bị thu hồi biển số, đăng ký xe (trường hợp đã được cấp lại), tịch thu hồ sơ, các loại giấy tờ giả mạo; tái phạm điểm h khoản 4 Điều này bị đình chỉ khai thác trên tuyến vận tải;

c) Vi phạm điểm a khoản 3, điểm a khoản 6 Điều này buộc phải khôi phục lại hình dáng, kích thước hoặc tình trạng an toàn kỹ thuật ban đầu của xe; vi phạm điểm b khoản 6 Điều này bị tịch thu phương tiện.

Spark VIP

Xe tải
chúc mừng Bác có vợ 2
hôm nào có vụ off các bác cho em join với nhé..(b)(b)

Spark VIP

Xe tải
N:^):^)hân tiện có tư vấn luật các Bác cho em hỏi 1 câu, em đang định lắp thêm giá để đồ trên nóc xe cho nó khoẻ, thi thoảng có đồ gì lặt vặt quăng lên trên nóc ( như cái valy hoặc thùng caton..)thì có bị phạt ko nhỉ? Cảm ơn sự tư vấn của các Bác.

berryfun

Xe điện
Cảm nhận sau khi chạy thử 1 tuần spark van của em là chạy được vì với mức giá 9.000-10.000 OBama như vậy là chấp nhận được.

Về máy thì thấy là không đến nỗi quá yếu như một số pro kêu ca. Điều hòa rất tốt.

Về dáng thì em thấy là nó rất tuyệt đấy chứ. Em nhìn thấy thíc hơn dáng KM nữa cơ. Tuy nhiên cái đáng phàn nàn nhất là ồn, xe ồn và khi chạy tốc độ cao thì bay xe.
Xăng giao đông trong khoảng 6.8-7.5l/100km. Em chưa đo chính xác được.

Xe em chạy là xe spark van Vietnam nhé nguyên bản chưa nâng cấp độ đẹ gì hết.

Theo cá nhân em nếu bác nào công chức nhà nước, chạy gia đình thì đi xe này hợp.
Các bác cứ để nguyên bản chạy thì chấp cả bố xxx ấy chứ. Chả cần lắp thêm ghế sau làm gì hai vợ chồng ngồi trước trẻ con dồn hết về khoang sau cho chúng chơi:21:.