Em mới lái, tuyến Hà Nội - Việt Trì, các cụ cho em ít lời khuyên ạ.

imaXeo

Xe tải
Như trên ạ, em đi về nhà em trên đấy :D đi dưới này cũng nhiều nhưng chưa chạy đường đó bao h. Các cụ có khuyên bảo gì không ạ. Em đi đường QL2.

bachkhoak40

Xe điện
Đường này đi dễ mà cụ, chú ý bắn tốc độ ở Vĩnh Yên, chỗ đoạn cầu vượt ấy, Phúc yên thỉnh thoảng cũng bắn (xxx thuê hẳn 1 nhà trên tầng 2), đường Hùng vương đoạn qua sân vận động cũng hay bắn tốc độ, đầu đường Nguyễn Tất Thành hay bắt sai làn và thỉnh thoảng cũng có bắn tốc độ.

imaXeo

Xe tải
Đường này đi dễ mà cụ, chú ý bắn tốc độ ở Vĩnh Yên, chỗ đoạn cầu vượt ấy, Phúc yên thỉnh thoảng cũng bắn (xxx thuê hẳn 1 nhà trên tầng 2), đường Hùng vương đoạn qua sân vận động cũng hay bắn tốc độ, đầu đường Nguyễn Tất Thành hay bắt sai làn và thỉnh thoảng cũng có bắn tốc độ.
Đường thì đẹp nhưng cụ thể ở Phúc Yên hay bắn ở đoạn nào ợ, trước cầu vượt tàu hỏa, hay chỗ nào hở cụ. Nhà em ở VT nên mấy chỗ hay bắn em cũng biết cả, các cụ nhà em lần nào xách xe đi ra đường cũng dặn đi cẩn thận k bị bắn :D

Xe Ha Noi

Xe tải
Bác cứ đi đúng tốc độ thì sợ gì bắn.

Qua Phúc Yên, Vĩnh Yên, Việt Trì có biển khu đô thị thì bác cứ 50km/h cho em

terracan

Xe hơi
Như trên ạ, em đi về nhà em trên đấy :D đi dưới này cũng nhiều nhưng chưa chạy đường đó bao h. Các cụ có khuyên bảo gì không ạ. Em đi đường QL2.
cụ này hỏi đường về quê à?

Quái xế

Xe buýt
Nếu cụ ở khu vực Từ Liêm, Thanh Xuân, 2 Bà Trưng, Hoàng Mai thì nên chọn lộ trình: HN ~> Nhổn ~> Phùng ~> Sơn Tây ~> Hưng Hóa ~> cầu Phong Châu ~> Việt Trì. Khoảng cách như nhau mà đường vắng, dễ đi hơn nhiều

mylove8110

Xì hơi lốp
Đường đi việt trì thì cụ cứ đi cầu thăng long --> Phúc yên ---> Vĩnh Yên ---> Việt trì. lái xe đúng luật tuân thủ biển báo thì chẳng sợ giề cụ ạ. xxx HN hay bắt vượt trên cầu và sai làn ở cả đoạn đường từ cầu thăng long đến ngã tư nội bài. xxx phúc yên thì hay bắt tốc độ và sai làn ở chỗ cầu vượt gần TOYVN , ngay sau khi xuống cầu vượt là biển hạn chế 50km. Vĩnh yên thì đường tránh TP xxx cũng hay chíu lắm cụ cẫn thận vì đoạn này vẫn hạn chế 50km. Sau đấy VT là quê cụ em không dám mách cụ nữa ạ. :x:x

EZdong

Xe điện
Bác cứ đi đúng tốc độ thì sợ gì bắn.

Qua Phúc Yên, Vĩnh Yên, Việt Trì có biển khu đô thị thì bác cứ 50km/h cho em
Cụ chủ thớt cứ theo cụ này là chuẩn nhất, để ý biển báo & chạy đúng tốc độ là ok!

WHITE TIGER

Xe container
Đường thì đẹp nhưng cụ thể ở Phúc Yên hay bắn ở đoạn nào ợ, trước cầu vượt tàu hỏa, hay chỗ nào hở cụ. Nhà em ở VT nên mấy chỗ hay bắn em cũng biết cả, các cụ nhà em lần nào xách xe đi ra đường cũng dặn đi cẩn thận k bị bắn :D
Thế cậu không thể chạy chậm trong khu đông dân cư hay sao.Biển báo cho đi bao nhiêu thì cứ đi bấy nhiêu,thấp hơn càng tốt.Chứ cả 1 đoạn dài cả chục KM làm sao biết được chỗ nào chính xác.Với tính nay đây mai đó xuất quỷ nhập thần lại con cháu của anh hùng Núp thì chỉ khi cậu nhìn thấy CSGT là đã bị túm rồi

yomega

Xe đạp
Các bác đi Việt Trì thì bây giờ không phải lo bị bắn tốc độ ở thành phố Vĩnh Yên nữa rồi, sau khi qua trạm thu phí trước khi vào thành phố Vĩnh Yên các bác rẽ trái luôn đi QL2 mới, còn nếu đi từ VT về thì trước khi vào thành phố Vĩnh Yên 4km sẽ có chỗ rẽ phải. Đường rộng, thẳng, rất ít xe, chỉ mỗi tội có 3 đoạn giới hạn tốc độ 40km là hơi khó chịu. Nếu các bác đi chiều từ VT về, khi gần đến trạm thu phí thì rẽ phải, mặc dù trên biển báo là đường cụt nhưng sẽ ra ở ngay phía sau trạm và đỡ phải nộp 15k, ;)

baoanhcmc

Xe buýt
- Bắn đầu vào Việt trì hay bắt ở nhà ông Tấn Râu ( em bị bắt xe máy ở đó 1 lần 42/40km, bị phạt 200k) ô tô thì chưa bị
- Bắn chỗ sân vận động hướng ra khỏi việt trì ( mấy thằng xxx thường nấp sau cột điện cạnh quán gội đầu có cả dịch vụ AZ)

Của kụ đây ! Đoạn đối diện cây xăng Thanh miếu

Tronghung87

Xe đạp
tiện thể cho em xin ké topic (đỡ phải mở thớt mới): sắp tới em định đi Thiền Viện trúc lâm, các bác cho em hỏi cụ thể đường đi ạ. với cả ở HN quanh quanh khu Lò Đúc, Kim Ngưu có chỗ nào thuê oto 7 chỗ (loại Everest thì càng tốt) uy tín ko ạ. em đi cũng kha khá rồi, nhưng mà từ hồi thi xong chỉ lái số AT, lái MT ko quen, đợt này đèo theo bạn bè nữa nên hơi run ạ.

quocchim

Xe buýt
Em cũng hay về VT vì quê em ở đó.
- xxx hay bắt ở đoạn cầu vượt khu công nghiệp TLong ở trên đường cao tốc, hình như là vượt phải.
- Đoạn đầu vào Phúc Yên nhé ( hướng đi Vtri)
Đoạn đầu Vtri - Vĩnh Yên chỗ cầu vượt Toyota bắn ở chân cầu, bắt ở bên kia cầu.
- Đoạn BIGC Vĩnh Yên, bắn ngay cổng cái nhà máy j đó (hướng HN - Vtri) bắt ở lưng chừng cầu vượt
- Đoạn hết Vĩnh Yên (hướng về Vĩnh Yên - Việt trì) bắn phía sau cây xăng ngã ba Vĩnh Yên rẽ đi Lập Thạch và bắt ở chỗ qua bùng binh đối diện cây xăng
- Bắn đầu vào Việt trì hay bắt ở nhà ông Tấn Râu ( em bị bắt xe máy ở đó 1 lần 42/40km, bị phạt 200k) ô tô thì chưa bị
- Bắn chỗ sân vận động hướng ra khỏi việt trì ( mấy thằng xxx thường nấp sau cột điện cạnh quán gội đầu có cả dịch vụ AZ)
- Đoạn trạm 19 thì thường xuyên rồi ( chỗ quân khu II) mấy thằng ngồi ở dưới gốc mấy cái cây dừa cảnh bên đường
Nghe nói thế này mà nản quá cụ ơi. Giả sử bị bắn 1 nhát roài, xuống đoạn kế tiếp bị bắn tiếp thì có thể xin được không cụ nhể??????
Mà theo ngu ý của em thì tốt nhất là cứ đi đúng tốc độ cho phép là ổn. Sớm muộn gì thì cũng đến nơi :x