[Funland] Em mới ký đơn...dù chưa đc 1 năm

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cái từ định ấy là bánh vẽ thôi ak.
Tiền thật với vàng thật thì đã cầm rồi.
Mà có là thật đi chăng nữa, mẹ chồng bán đất mua nhà rồi di chúc cho riêng con trai, có ly hôn con dâu vẫn nhịn nhé.

Cuộc chơi mà mình nắm hết đằng chuôi thế, chơi 1 mình đi ak.
Cụ hiểu mẹ chồng thế!
Nếu là nam giới thì gấu cụ ắt được nhờ :)

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Thế cũng được, vạn sự tuỳ duyên. Duyên đến thì nhận, duyên đi thì tiễn. Duyên còn thì quý, duyên hết thì buông.
Em có thể nói chuyện hoà đồng, vui vẻ, vô tư kể cả mới quen nhưng người ta muốn tìm hiểu yêu đương là em tự thấy bản thân khó mở lòng. Em cũng muốn có người yêu thương lắm. Những lúc mệt cũng muốn có thể dựa vào ai mà khóc chứ chẳng phải gồng mình ntn.

Tengiduocnhi

Xe tải
Cụ hiểu mẹ chồng thế!
Nếu là nam giới thì gấu cụ ắt được nhờ :)
Đương nhiên em nam.
Nhà em hòa thuận tới độ vợ chồng em mua bất động sản cho hết ông bà ngoại với ông bà nội đứng tên. Mẹ em ghê gớm nổi tiếng ở quê mà vợ với mẹ ở chung mà chưa 1 lần to tiếng.

Em chỉ có 1 tiêu chí đơn giản thôi. Muốn ko đề phòng nhau mình cứ là người cho đi trước. Ông nào cũng tư tưởng vơ hết về đã thì mâu thuẫn là đúng rồi.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Tengiduocnhi

Xe tải
Em nhớ có thớt cụ nào hỏi về yêu single mom. Thì cc đa phần đều quan điềm, phụ nữ một lần đò chỉ nên quen để chịch, qua đường thôi, chẳng cần biết nguyên nhân. Rồi có lần ngồi nhậu với thằng bạn, nó cũng nói mấy đứa single mom, rồi bỏ chồng li dị đều là dạng cáo. Tự cảm thấy thương cho phụ nữ nói chung và bản thân nói riêng.
Bản năng của đàn ông nói riêng hay giống đực nói chung là thích che chở. Lẽ đương nhiên, sẽ chọn người nào yếu đuối để che chở rồi.

Vì thế, phụ nữ càng gồng mình lên để mạnh mẽ bên ngoài bao nhiêu trong sâu thẳm càng khổ bấy nhiều.

Tengiduocnhi

Xe tải
Sai!
Một lão trung niên đã đạp 2 con gọi là Gấu về nơi sản xuất mới đúng!
Cụ mạnh mẽ quá.
Em chỉ cơi nới thôi chứ ko đập đi xây mới được.
Phụ nữ là để yêu thương, ai lại đạp.

À đạp trong cụm từ "trống đạp mái" thì được.

LienPhuong

Xe điện
Em thấy bình thường bố mẹ vợ cho con gái cũng là cho riêng mà mợ nhỉ? Em cũng vậy, ts nhà vợ 1 đồng e cũng không dính đến.
Tất nhiên em không ủng hộ vụ cho riêng con trai, mà vụ cho chung cho riêng này chỉ chủ thớt mới biết. Chúng mình chỉ chém gió thôi mợ

Vụ cho riêng hay cho chung em không nói vì cả em với cụ đâu có biết...Vụ cụ kể thì nhà chồng khốn nạn nhưng vụ này khác mà
Việc cho chung hay riêng ở vụ này làm sao em biết được. Em nói là để giải thích cho cụ nào nói rằng mẹ chồng đã định bán đất cho 1 tỷ mua nhà mà vợ còn tính toán ấy, thì em cho rằng chắc gì mẹ chồng đã cho chung, hay cho riêng con trai?

meotamthe

Xe cút kít
Em xem thớt từ lúc mở, chỉ góp ý với cụ thớt thế này

Cụ có 2 vấn đề mà nhiều đôi ly hôn hay mắc phải:

1 là không thống nhất được quan điểm sống với bạn gái, cưới về rồi vẫn còn nhiều trục trặc, không có phương án giải quyết trục trặc mà vẫn cưới. Cụ có chia tay theo nhiều cụ trên này nói, nhưng sau này nếu cụ không sửa được điểm này, chuyện tương tự sẽ vẫn lại xảy ra, lúc đấy làm gì. Hôn nhân là sự hoà hợp và nhường nhịn lẫn nhau, trước đó phải điều chỉnh lẫn nhau rồi, không làm sớm từ đầu, giờ mới là lúc dọn hậu quả, có khắc phục được cũng sẽ để lại một số vết thương, trừ phi cụ có đủ bản lĩnh chịu đựng và vượt qua vì gia đình nhỏ của 2 vợ chồng cụ.

2 là bên trọng bên khinh trong đối xử và hỗ trợ tiền bạc với bố mẹ chồng và bố mẹ vợ. Cụ nên xác định rõ 2 vợ chồng ở riêng thì tiền bạc kiếm được phải ưu tiên thu vén cái gia đình nhỏ của 2 vợ chồng đã, họ hàng vay tiền xây nhà thì chối khéo, bất cứ bên nào, nếu buộc phải cho vay thì cho vay 1 mức mà nếu mất cũng không quá ảnh hưởng. Bố mẹ 2 bên đối xử như nhau, nên xác định rõ hàng năm hỗ trợ bố mẹ bao nhiêu, khoản đó chặt đôi, nội ngoại mỗi bên 1 nửa không thiên lệch. Trường hợp quá mức cũng nên nói rõ, không nên vô điều kiện, vì cụ có thể vô điều kiện chấp nhận, nhưng vợ cụ sẽ cảm thấy bất công khi bố mẹ cô ấy không được như vậy. Còn mức nào là quá mức thì nó còn căn cứ vào khả năng tích cóp của 2 vợ chồng cụ nữa, mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, không có mức cố định nào cả.

Em không tán thành chuyện chia tay, vì cái này đều gây tổn thương cho cả 2 bên, cụ nên suy nghĩ cho kỹ, hãy nghĩ ở góc nhìn của vợ, sau đó nói chuyện với vợ, nên vạch rõ quan điểm đối xử, không nên mẹ anh là duy nhất, vì như thế vợ cụ cũng có thể nói mẹ em cũng là duy nhất, nên xác định rõ bố mẹ 2 bên giờ là bố mẹ của cả 2, còn phân biệt thì còn cãi nhau sâu sắc. Tiền của còn kiếm được, nhưng tư duy mà sai lệch thì cũng vẫn cãi nhau mãi không thôi.

Rocket10h

Xe hơi
Chém ý mà, cụ tin đếch gì
Dù sao nó cũng là một chủ đề nóng có tính thực tế. Cũng là nghe, ngóng, chiêm nghiệm thói đời cụ nhỉ.
Còn a thớt có đưa đúng chuyện của a thớt hay không, theo e nó đếhc quá quan trọng.

LienPhuong

Xe điện
Bản năng của đàn ông nói riêng hay giống đực nói chung là thích che chở. Lẽ đương nhiên, sẽ chọn người nào yếu đuối để che chở rồi.

Vì thế, phụ nữ càng gồng mình lên để mạnh mẽ bên ngoài bao nhiêu trong sâu thẳm càng khổ bấy nhiều.
Cụ sai, nhiều đàn ông chẳng thích che chở đâu cụ, có mỗi thích xxx thì cụ nào cũng thích thôi 😁

Tengiduocnhi

Xe tải
Việc cho chung hay riêng ở vụ này làm sao em biết được. Em nói là để giải thích cho cụ nào nói rằng mẹ chồng đã định bán đất cho 1 tỷ mua nhà mà vợ còn tính toán ấy, thì em cho rằng chắc gì mẹ chồng đã cho chung, hay cho riêng con trai?
Ông cậu ruột ngoài 60, có 3 miếng đất mặt đường cho 3 con, mệnh giá cỡ 3 tỷ 1 miếng.
Đứa lớn xấp xỉ 40 rồi, lúc vợ chồng nó cần tiền, xin bố mẹ sang tên hoặc cắm ngân hàng vay cho 1 tỷ làm ăn bố mẹ ko đồng ý. Tức là tao có cho nhưng bao giờ tao chết mới là của chúng mày. Ấy thế mà lúc xây nhà cho thằng em lại xin tiền thằng anh cả để xây.

Tóm lại, rất nhiều ông bà thế hệ cũ rất gia trưởng. Chuyên lấy miếng đất, cái nhà mà sau khi tao chết sẽ là của chúng mày ra làm cái bánh vẽ để phòng thân.

Trở lại vấn đề chủ thớt, giờ test rất dễ. Trước khi ly hôn chủ thớt thì thào với mẹ, mẹ sang tên ô đất cho riêng con nhé, chỉ riêng con thôi ko cho vợ. Dám ko? Đố dám. Kiểu gì cũng sẽ sợ con trai nghe vợ sau này mình trắng tay.

daicuty

Xe tăng
Mới vì tí tiền đã thế này thì sau này cuộc sống có nhiều cái khó hơn thì sao. Thế lỡ chia tay thật cụ cho vợ số vàng cưới không

Rocket10h

Xe hơi
Bây giờ em còn chẳng dám yêu dù cảm thấy rất rất cô đơn.
Có bản lĩnh single mom rồi thì chẳng sợ bố con thằng nào hết.
Nhưng có điều, sướng khổ buồn vui và rất nhiều thứ không có người chia sẻ. Đó mới là điều các mợ cảm nhận thấy rõ nhất. Không vào hoàn cảnh ấy, nói cũng không hình dung được hết mợ nhỉ.

Kuu

Xe lăn
Bây giờ em còn chẳng dám yêu dù cảm thấy rất rất cô đơn.
Em k single mom nhưng một lần đò. Trên of, em có bao giờ giấu đâu.
Em có thể nói chuyện hoà đồng, vui vẻ, vô tư kể cả mới quen nhưng người ta muốn tìm hiểu yêu đương là em tự thấy bản thân khó mở lòng. Em cũng muốn có người yêu thương lắm. Những lúc mệt cũng muốn có thể dựa vào ai mà khóc chứ chẳng phải gồng mình ntn.
Mợ hãy còn trẻ, đang có nhu cầu về tâm sinh lý, tình cảm. Đang muốn có 1 người đàn ông để chia sẻ... Vậy thì hãy mở lòng ra, gặp được người có tình cảm và hợp với mình thì yêu đi, đừng ngại đừng sợ...
Thời gian và cơ hội nó trôi qua chứ không đợi mình đâu :|

Rocket10h

Xe hơi
Cái từ định ấy là bánh vẽ thôi ak.
Tiền thật với vàng thật thì đã cầm rồi.
Mà có là thật đi chăng nữa, mẹ chồng bán đất mua nhà rồi di chúc cho riêng con trai, có ly hôn con dâu vẫn nhịn nhé.

Cuộc chơi mà mình nắm hết đằng chuôi thế, chơi 1 mình đi ak.
Em không thể hiểu cụ có thể nghĩ xa được như vậy.
Sống mà có suy nghĩ thế này thì không bao giờ thanh thản được cụ ạ.

Tengiduocnhi

Xe tải
Em không thể hiểu cụ có thể nghĩ xa được như vậy.
Sống mà có suy nghĩ thế này thì không bao giờ thanh thản được cụ ạ.
Nó là sự thật cụ ak.
Mình phải biết sự thật để biết cách ứng xử trong cuộc sống.
Em đã bày cách cho chủ thớt test rồi đấy, và em dám chắc bà mẹ sẽ ko sang tên cho con trai. Cho riêng còn ko dám chứ đừng nói là cho chung.

Ý em chỉ muốn nói, chủ thớt đề cập tới miếng đất mà con dâu ko bao giờ tới phần ấy chỉ làm tình tiết thêm sinh động thôi.

Và cũng ngược lại với cụ nhận xét, em sống rất bình thản ak. Phải hiểu tâm lý người già thích phòng thân mới biết cách để ứng xử cho trong ấm ngoài êm chứ.

tatung75

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Địa Chỉ : 124 Triệu Việt Vương ( Nhà trong )
em thì ko biết khuyên như thế nào , nhưng nếu là em mà vk căn ke với mẹ và gia đinh nhà chồng , hoặc coi thuờng là em cho next kể cả có con chứ ko phải chưa có như cụ chủ thớt , em chỉ nói cá nhân em thôi , hiện em là lao đong tư do có thời gian nhiều nên việc nhà em làm hết do vợ nó cũng bận , vợ làm gd chi nhánh ngân hàng , nhưng éo cần biết kiếm đc bao nhiêu lệch sóng với em là cho thành nguời vô hình luôn

scorp8x

Xe container
Ông nào bảo 1 tuýp lều tranh 2 trái tim vàng vào mà đọc, lều lều cái lolz nếu mà nghèo đói nhé.
Cứ đói nghèo là phát sinh mâu thuẫn ngay, cụ chủ thớt mà tháng kiếm độ đôi trăm, thuê giúp việc hầu hạ gia đình, chăm lo cho vợ đi shopping, mỗi tháng qua chơi tặng bố mẹ vợ đôi chỉ vàng,..
Thì vợ nó quỳ xuống tận chân nó yêu lên đến đỉnh đầu nhé! Còn nghèo thì xác định luôn cho nhanh!
Đọc thớt e lại nhớ cái thớt lập 2017 của cụ nào nói về việc các e gái giờ chỉ muốn ăn sẵn, hehe
Ccmnr :) từ thớt này thì các đồng chí có suy nghĩ đầu tư phần lớn $ cho con khi nhỏ & để tài sản cho con khi lớn cũng tỉnh ra. Sau này méo làm ra $ & tự lo đc thì đừng hy vọng nhiều con cái, thực tế xh bây giờ & sau này là thế

MonoMe

Xe hơi
E đề xuất cụ chủ thớt sang lamchame hay webphunu hỏi thêm xem các mợ chém thế nào. Trên này toàn các cụ chém nặng tay quá