[Funland] Em mới ký đơn...dù chưa đc 1 năm

vandatAT

Xe container
Thế là vk cụ nó viết đơn trước ah?
Đã có em bé chưa?
Nếu láo thì cho lượn luôn thôi

MiTa

Xe lăn
Đúng như những gì cụ nói thì giải tán là hợp lý.
Còn mọi chuyện phải nghe 2 tai, nên e mới tạm bàn thế.

Mitu31

Xe hơi
Cụ còn yêu vợ k? Nếu còn yêu thì ngồi lại nói chuyện xem và cùng giải quyết vấn đề. Chứ chỉ vì lý do như vậy mà dừng lại thì Phí 1 cái đám cưới quá ạ 😂

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phụ nữ thì ai cũng muốn thu vén cho gia đình cả, cái ích kỷ của họ là vì với họ , gia đình là ưu tiên số 1 ( trong đó có cụ và con cái của cụ nữa )
với thu nhập của gia đình cụ chưa dư giả gì lại thêm các khoản gánh vác , đỡ đần bên nhà chồng thì nói gì thì nói chắc chắn có ảnh hưởng tới kinh tế gia đình nên vợ cụ có thái độ cũng có phần đúng. Cụ nên thu xếp khéo léo hơn trong việc này.

khanhp90

Xe tăng
Cứ bình tĩnh, chưa to tát gì mà vk ck cụ nhanh vậy, sau này nhiều chuyện còn phức tạp hơn ấy. Mẹ chồng nàng dâu khó tránh khỏi lắm, ở chung còn mệt nữa ấy.
Theo e 2 vk ck ngồi lại, suy nghĩ rồi hãy quyết cũng chưa muộn

coindesar

Xe buýt
Mẹ hỏi vay tiền con trai thì mẹ cụ cũng chưa tinh tế lắm, lỗi không hoàn toàn ở vợ cụ đâu.
Có lẽ không phải là bà mẹ không tinh tế mà là muốn kiểm soát cả gia đình cậu con trai.
Mình là đàn ông đọc qua câu chuyện thì thấy cô vợ chẳng có gì sai cả.

công nông tàu

Xe container
Nếu chưa có em bé thì giải tán. Dây dưa thêm năm nữa có em bé lúc đó lại khó nghĩ. Mẹ chồng chưa ốm mà con dâu đã tính toán thì sau này đau ốm còn trông mong gì.

Trần Gia

Xe tăng
E đọc đâu đó rằng tỉ lệ li hôn nhiều nhất ở 2 thời điểm, 1 năm đầu sau khi kết hôn và sau khi con cái đã thoát li. Cụ cứ làm vk ưỡn ra là xong ngay, e fun tí chứ chả biết khuyên như thế nào :f

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ thôi. (Nếu chưa có con)
Chăm sóc mẹ cụ, em gái cụ.
Giải thoát cho vợ cụ.

moly

Xe điện
E chào cccm, nay có thời gian e chia sẻ câu chuyện thật của e mong nhận đc ý kiến của cccm

Em Quý dậu, năm nay 28 tính cả mụ, vợ e bằng tuổi. Hiện 2vc đều làm vp tại HN, thu nhập cả 2 cũng ở mức tạm, vợ e lương cố định 8tr, còn e ăn theo doanh thu nên tháng cao tháng thấp, trung bình 15tr/tháng. 2vc đang ở thuê, tính sang năm mua nhà. Nhưng từ lúc cưới, 2vc rất hay cãi vã và nhiều mâu thuẫn, lý do là vì cô ấy ko hợp với phía gia đình e. Trước đây thì là với e gái e(sinh viên năm 1), gần đây thì là với mẹ e(mẹ e là giáo viên về hưu lương 6-7tr/tháng, mẹ e cũng đi làm thêm loanh quanh vừa kiếm thêm đồng vừa cho đỡ buồn). Bố e thì mất sớm từ lúc e gái e học lớp 1, e gái lên đây học ĐH thì e muốn e gái ở cùng để tiện chăm lo cho nó(chuyện này e có trao đổi trước khi cưới) nhưng được mấy tháng ở cùng thì vợ e luôn tỏ ra khó chịu(mặc dù e gái e là đứa rất biết điều và chịu khó đỡ đần ac - cái này vợ e cũng công nhận), e chấp nhận tách e gái ra và thuê cho nó 1 phòng gần trường để đi lại cho tiện(e đang ở Minh Khai, e gái học Thương Mại). Tưởng mọi chuyện như thế đã ổn thỏa, đến hôm vừa rồi, mẹ e có điện lên hỏi mượn tiền e để đóng gói BHNT, rồi mỗi tháng mẹ e trả 1 ít, vợ e nghe thấy vậy thái độ ra mặt luôn. (cưới xin xong mẹ e có vay mượn 1 ít thì vc e có đưa bà ít vàng để bà trang trải thì bà có nói là sẽ trả chứ ko lấy, vợ e cũng khó chịu về chuyện này)
E có nói chuyện thẳng thắn thì vợ e tl thế này: Bây giờ mẹ còn khỏe mà đã thế, sau này lúc ốm đau thì thế nào? ý là sau này mẹ em có ra sao thì vợ e cũng ko muốn chăm sóc.
Về phía nhà vợ(thì mẹ vợ e K vú đã đc 3-4 năm nay, nhưng cũng tiến triển tốt và bà có làm thêm, bố vợ hiện làm bảo vệ) Vợ e so sánh nói là mẹ vợ e ốm đau vẫn phải đi làm nhưng ko hỏi tiền con cái. Trong khi đó về phía nhà vợ e ko bao giờ tính toán hay có bất kì lời nào. E biết là còn khó khăn nên vợ e khắt khe cũng phải nhưng như thế này thì.

E cũng ko biết phải làm thế nào bây giờ nữa, đơn e cũng ký rồi cccm ạ.
mẹ vợ cụ bị K vẫn lăn lộn đi làm thêm. Là con gái sẽ xót mẹ mình và cảm thấy khó chịu. Câu liệu mẹ còn khỏe đã thế , sau nay ốm đau thế nào thì tôi có thể thông cảm cho vợ cụ vì tôi cũng đặt câu hỏi đó. Cụ nên nhớ là mẹ cụ ko phải là mẹ để ra vợ cụ, để cảm thông được với nhau cần nhiều thời gian và yếu tố. Mới cưới đã vậy ròi sau lại tiếp tục trong khi bố mẹ vợ cụ vẫn cặm cụi làm thêm dù ốm đau ko hỏi tiền con cái. Mẹ cụ ko đẻ ra vợ cụ nên không thể bắt nó cảm thông và chấp nhận như cụ được.