[Funland] Em mới ký đơn...dù chưa đc 1 năm

one

Xe điện
Mới cưới 1 năm.
Còn đi thuê nhà.
Vợ lương thấp.
Chồng lương không ổn định.
Gia đình vợ điều kiện eo hẹp, mẹ yếu, bố vất vả.
Gia đình chồng điều kiện khá hơn, mẹ khoẻ, có lương hưu, có đất mặt đường HỨA cho.
Mẹ chồng vay tiền hai lần, lần đầu vay HỨA trả mà chưa trả (đúng không nhỉ?) đã vay tiếp lần 2.

Em là gái. Em thấy người vợ trong ca này có lý do để bực tức. Nói thẳng là tâm lý “lấy chồng tưởng thế nào hoá ra chả được cđg ngoài mấy lời hứa lèo”. Còn việc thể hiện sự bực tức ra sao thì do tính cách rồi.

GloryZack

Xe hơi
Cũng ko biết nội tình ra răng. Nhưng quan điểm của e luôn rõ ràng: láo với ông bà, cha mẹ kể cả với bên vợ cũng next luôn cho nhanh.
Hình như vợ thớt mới tỏ thái độ với thớt thôi chứ chưa dám láo với mẹ chồng.

Hangtuyen

Xe tải
Cụ chủ với vợ yêu nhau lâu không, và vợ cụ có biết rõ tình hình nhà cụ

Pvsc

Xe ba gác
Buồn cho gia đình gấu cụ thớt

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
chuyện mua nhà, thì nhà e có mảnh đất hơn 100m mặt đường thì mẹ e cũng bảo cho để mua nhà đỡ phải đi vay mượn nhiều, vì thế mà e mới tính sang năm mua đc nhà, chứ ko vay mượn nhiều cũng còng lưng trả nợ
Ơ, thế thì con vk cụ vừa láo vừa ngu. Mẹ ck chiều thế còn gì. Em nghĩ em mà là con gái mà có mẹ ck thế em cõng đi ăn và đi tắm luôn 😀
Nẽxt

GloryZack

Xe hơi
Mới cưới 1 năm.
Còn đi thuê nhà.
Vợ lương thấp.
Gia đình chồng điều kiện khá hơn, mẹ khoẻ, có lương hưu, có đất mặt đường HỨA cho.
Mẹ chồng vay tiền hai lần, lần đầu vay HỨA trả mà chưa trả (đúng không nhỉ?) đã vay tiếp lần 2.

Em là gái. Em thấy người vợ trong ca này có lý do để bực tức. Nói thẳng là tâm lý “lấy chồng tưởng thế nào hoá ra chả được cđg ngoài mấy lời hứa lèo”. Còn việc thể hiện sự bực tức ra sao thì do tính cách rồi.
Em vào hóng Oăn dạy dỗ thanh niên Ô phở :)

_AHA_

Xe điện
Mới dăm câu thì cũng khó khuyên. Mẹ chồng vay gói nhân thọ chắc cũng ko nhiều và gói đó cũng ko mất như chơi bời. Bà vẫn đi làm, ko ở chung, ko can thiệp gia đình con cái. E gái thì đơn giản nhưng cũng ở thuê riêng rồi.
Tình cảm cả 2 giờ mức độ thế nào. Vk chủ động đơn và đã về ngoại thì nên nói chuyện lần cuối cho cả 2 thoải mái. Duyên có thể cũng chỉ đến thế thôi.
Vk e cãi nhau về ngoại, nếu ko tự về thì e cũng tạo điều kiện cho cơ hội lập gia đình mới. Ông ngoại chỉ dăn con gái là ck mày nó sẽ ko đón về đâu. Rồi vk cũng tự về.

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Theo quan điểm của em thì cụ nên cố gắng cải thiện thu nhập nhằm bù vào phần tiền mẹ cụ cần các con hỗ trợ. Mở được nút này thì lợi trăm bề.
Chúc cụ thành công và giữ gia đình hạnh phúc.

_AHA_

Xe điện
Bảo sao nhiều người biết đóng BHXH là thiệt thòi nhưng người ta vẫn đóng để lấy lương hưu, để không phải ngửa tay xin tiền con cái.
Bà mẹ ck cũng có lương 6-7 tr. Chỉ là đóng BHNT chưa xoay kịp. Ko rõ là bao nhiêu, cũng chỉ là vay.

_AHA_

Xe điện
Bà mẹ ck thấy vẫn còn may, vẫn có thu nhập, chứ đau yếu, ko lương chắc vk nó cho ra đường.

lakeview

Xe tải
Đúng hay sai, khó khăn vất vả thế nào, quan trọng nhất là 2 vợ chồng phải đoàn kết thống nhất.
Một bên cứ tự hành xử theo ý mình thì khó rồi, sau này tương tự.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Cho lượn luôn đi cụ. Giờ chưa có baby thì nên quyết sớm ko sau lại hối hận.

endz

Xe buýt
Mới cưới 1 năm.
Còn đi thuê nhà.
Vợ lương thấp.

Haha.. cưới vì thấy nhà chồng có đất mặt đường "tưởng thế nào" để giờ thất vọng "chả được cđg" thì thôi giải tán càng sớm càng tốt. Đỡ thiệt hại thêm.
Mới cưới đc 1 năm đã muốn làm bà chủ thì đúng là hơi khó. Nhất là khi lương thấp nữa. Lương thấp thì chỉ chứng minh đc là ngu thôi chứ ko chứng minh đc gì hơn mà đã tính toán.

Mình là mẹ chồng tương lai nên sẽ coi đây là bài học zút kinh nghiệm b-)

hưvô

Xe lăn
E chào cccm, nay có thời gian e chia sẻ câu chuyện thật của e mong nhận đc ý kiến của cccm

Em Quý dậu, năm nay 28 tính cả mụ, vợ e bằng tuổi. Hiện 2vc đều làm vp tại HN, thu nhập cả 2 cũng ở mức tạm, vợ e lương cố định 8tr, còn e ăn theo doanh thu nên tháng cao tháng thấp, trung bình 15tr/tháng. 2vc đang ở thuê, tính sang năm mua nhà. Nhưng từ lúc cưới, 2vc rất hay cãi vã và nhiều mâu thuẫn, lý do là vì cô ấy ko hợp với phía gia đình e. Trước đây thì là với e gái e(sinh viên năm 1), gần đây thì là với mẹ e(mẹ e là giáo viên về hưu lương 6-7tr/tháng, mẹ e cũng đi làm thêm loanh quanh vừa kiếm thêm đồng vừa cho đỡ buồn). Bố e thì mất sớm từ lúc e gái e học lớp 1, e gái lên đây học ĐH thì e muốn e gái ở cùng để tiện chăm lo cho nó(chuyện này e có trao đổi trước khi cưới) nhưng được mấy tháng ở cùng thì vợ e luôn tỏ ra khó chịu(mặc dù e gái e là đứa rất biết điều và chịu khó đỡ đần ac - cái này vợ e cũng công nhận), e chấp nhận tách e gái ra và thuê cho nó 1 phòng gần trường để đi lại cho tiện(e đang ở Minh Khai, e gái học Thương Mại). Tưởng mọi chuyện như thế đã ổn thỏa, đến hôm vừa rồi, mẹ e có điện lên hỏi mượn tiền e để đóng gói BHNT, rồi mỗi tháng mẹ e trả 1 ít, vợ e nghe thấy vậy thái độ ra mặt luôn. (cưới xin xong mẹ e có vay mượn 1 ít thì vc e có đưa bà ít vàng để bà trang trải thì bà có nói là sẽ trả chứ ko lấy, vợ e cũng khó chịu về chuyện này)
E có nói chuyện thẳng thắn thì vợ e tl thế này: Bây giờ mẹ còn khỏe mà đã thế, sau này lúc ốm đau thì thế nào? ý là sau này mẹ em có ra sao thì vợ e cũng ko muốn chăm sóc.
Về phía nhà vợ(thì mẹ vợ e K vú đã đc 3-4 năm nay, nhưng cũng tiến triển tốt và bà có làm thêm, bố vợ hiện làm bảo vệ) Vợ e so sánh nói là mẹ vợ e ốm đau vẫn phải đi làm nhưng ko hỏi tiền con cái. Trong khi đó về phía nhà vợ e ko bao giờ tính toán hay có bất kì lời nào. E biết là còn khó khăn nên vợ e khắt khe cũng phải nhưng như thế này thì.

E cũng ko biết phải làm thế nào bây giờ nữa, đơn e cũng ký rồi cccm ạ.

*** E bổ sung thêm: vợ e đưa đơn cách đây hơn tháng và mang đồ đạc về bên ngoại ở rồi ạ. E ko ký vì muốn để cả 2 bình tĩnh lại rồi nói chuyện thêm thì vợ nói sẽ làm đơn ly hôn đơn phương. Mẹ em tham gia bhnt đc 4 năm, đợt này bà có việc nên ko có tiền 1 cục mới hỏi e.
-Phá thì dễ, xây thì khó
-Tiền chưa bao giờ là vấn đề dễ xử, nên tìm 1 trọng tài để phân tích và kết luận bác ạ

Idemitsu

Xe tăng
Đừng ký, không sau lại hối hận đấy cụ.

Mẹ hỏi vay tiền con trai thì mẹ cụ cũng chưa tinh tế lắm, lỗi không hoàn toàn ở vợ cụ đâu.
Tinh tế haha. Mợ làm e buồn cười quá. E cứ đoán bừa là mợ mà chắc đúng. Mẹ lấy tiền con giai mà còn cần tinh tế. Chiều ngược lại thì đúng hơn. E đưa tiền với quà cho ông bà già phải đưa khéo. Chỉ sợ dỗi ko nhận.

Idemitsu

Xe tăng
Mấy ông khuyên bỏ là cũng phường nông cạn hoặc ở nhà ăn hiếp vợ ra ngoài mềm như chi chi
Vợ chông chú thu nhập như thế là thấp ở HN, lại còn tính sang năm mua nhà. Vì đại cục con vợ nó mới như thế. Hôn nhân năm đầu vô cùng phức tạp, khó khăn nhất là khi kinh tế yếu kém.
Chú với vợ bình tĩnh, xem lại nếu còn yêu nhau thì đơn từ ký rồi chứ sắp tới ký tiếp cũng chả là cái đ' gì hết
Vợ nó mà không ky bo, tính toán thì lương đó cháo chả có mà húp. Còn trẻ, hôn nhân mới 1 năm nên cứ khó khăn là dọa bỏ nhau cũng thường tình.
Thôi cố gắng, cố gắng và cố gắng
À đẻ thì đẻ sớm đi, giờ nhiều người kế hoạch, kế hóm gì rồi tịt cmnl đấy
Còm này e thấy chuẩn. Kinh tế khó thôi. Cố mà làm. Ngon cái lại trong ấm ngoài êm.

_AHA_

Xe điện
E chỉ ở CC nho nhỏ. Cũng định xây cho các cụ căn nhà cho đàng hoàng tuổi già. Vk lúc đầu cũng ko vui, nhưng nếu so với vk thớt thì chắc ký xong hết rồi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nó bỏ về nhà đẻ 2 lần rồi đấy, mới thế đã đâm đơn. Lấy chồng có hoàn cảnh như thế mà cũng ấm ức việc cụ chủ lo cho em gái để nó phải ra ngoài ở thì con vợ này cũng gớm đấy :)):)):)) - lần này mà không quyết thì về đội nó lên đầu.
Nhìn chung là đừng để đàn bà thấy mất tiền hàng ngày :))