Em mới hoàn thành việc sang tên bước đầu cho vợ cả bằng UQCC Vĩnh Phúc.....

gacoihn2005

Xe tải
Mình đã chứng kiến có 2 cụ làm giấy uỷ quyên ở cc số 2 vĩnh phúc bị mắng và đuổi về hoảng quá các cụ à

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net

gacoihn2005

Xe tải
Đã có nhiều bài viết về vấn đề phòng cc số 2 vĩnh phúc rồi mà bác

Ngotau62

Xe hơi
Cụ chủ giải ngố cho mấy điểm để e còn đú theo với nhé
1/XXX và Công chứng có đòi hỏi GPLX của Gấu nhà cụ ko ạ ( vì gấu nhà e chưa có)
2/ Cụ và gấu có tên trên cùng 1 sổ hộ khẩu ko ( vì e và gấu nhà có tên trên cùng 1 sổ hộ khẩu) trên hộ khẩu nó ghi là vợ chồng nên khi làm thủ tục nó thấy thế hoạnh họe ko đc thì toi.
Cụ chủ trả nhời giúp nhé
Cụ nào ghé qua mà có kinh nghiệm rồi thì chia sẻ cho A E còn thực hiện , chắc cũng ko ít các cụ khác có thắc mắc giống e đâu ạ
Các cụ chém nhiệt tình nhưng đừng lạc đề giúp cho

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
2/ Cụ và gấu có tên trên cùng 1 sổ hộ khẩu ko ( vì e và gấu nhà có tên trên cùng 1 sổ hộ khẩu) trên hộ khẩu nó ghi là vợ chồng nên khi làm thủ tục nó thấy thế hoạnh họe ko đc thì toi.
Cụ chủ trả nhời giúp nhé
Cụ nào ghé qua mà có kinh nghiệm rồi thì chia sẻ cho A E còn thực hiện , chắc cũng ko ít các cụ khác có thắc mắc giống e đâu ạ
Trả lời : Chả ảnh hưởng gì ạ

tomtep37pck

Xe hơi
Cụ chủ cho em hỏi vợ 2 em kiamorning 2010 qua vụ sang tên này cụ dự cho em thiệt hại bao nhiêu tiên với ạ. Đa tạ cụ

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net

TONGIA

Xe lừa
Sốt ruột ghê

TranThiBich

Xe tăng

Rickyman

Xe điện
Cụ chủ trả nhời giúp nhé
1- cụ ở trên thiên đường hay sao? GPLX liên quan gì đến việc đăng ký xe
2- cùng hay ko cùng thì liên quan gì mà xxx dám hạnh họe nhỉ

vinhbt

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi
Các cụ đi sang tên toàn bị xxx hạnh họe bôi trơn mấy cửa liền
Em đi đăng ký mới em định chả cho xxx đồng nào hết thì có bị hạnh họe không ạ, vì giấy tờ em chuẩn bị đầy đủ hết, hôm nọ đi nộp thuế ko vấn đề gì rồi
:D mới mua xe hả e? :)) Nhớ khao rửa xe nhé.
Xe mới đầy đủ giấy tờ thì cũng kẹp 1-2 lít cho các anh xxx tươi tỉnh. Đc việc cả 2 bên :).

mightyman198x

Xe tải
14h~14h30 1234 Đường Láng
Lên gặp XXX xin tờ khai, tự ngồi khai. Xong ra cà số khung, số máy, dán vào tờ khai.
Em báo cáo hết ạ :D
Cụ cho em hỏi - trong tờ khai nó có mục yêu cầu CA phường xác nhận địa chỉ thường trú của chủ sử dụng xe cơ mah nhỉ????

Mình ko phải lấy xác nhận nếu có HĐMB ah??

Ngotau62

Xe hơi
1- cụ ở trên thiên đường hay sao? GPLX liên quan gì đến việc đăng ký xe
2- cùng hay ko cùng thì liên quan gì mà xxx dám hạnh họe nhỉ
Thưa cụ năm 2010 e bán con Moning ra CC Hồ gươm nó đòi cả GPLX của người mua , em mới phải thắc mắc đới ạ

gasthuyquan

Xe tải
Các cụ cho em hỏi,em mua xe cách đây 3 năm ,mua của chủ đầu tiên nhé(xe lac se-2009)hồi đó em có làm uqcc ở văn phòng công chứng miền bắc.hôm vừa rồi em qua văn phòng đó mang theo uqcc để hỏi thủ tục làm hđmb,nhân viên ở đó hướng dẫn là bảo quay về chủ cũ lấy cmt,hộ khẩu,đăng ký kết hôn.vì trước đây e mua thằng đấy nó chưa lấy vợ nhưng bây giờ nó có vợ rồi thì phải có cmt của vợ nó.tạm thời lấy bản pho to lên để nhân viên soạn thảo hđmb trước sau đó thì gọi vợ chồng chủ cũ ra ký phát là xong.em về đt cho thằng bán nó bảo là chả biết bố e để sổ hộ khẩu ở đâu.chả biết là nó có gây khó dễ cho em không nữa,nó hẹn để hôm nào nó tìm thấy thì e đt cho.em chán quá nghĩ ra cách là chả cần nó nữa tính làm hđmb cho vợ em,lên hỏi thì nhân viên lại bảo nếu làm như vậy thì e phải đóng 2 lần thuế,em chả hiểu sao lại như vậy cụ nào biết rõ điều này thì giải thích cho e rõ với ạ.em cũng nóng lòng muốn sang tên vì mua 3 năm rồi mà cứ như là xe đi mượn ý...à cho em hỏi thêm là nếu làm hđmb thì ghi số tiền khoảng bao nhiêu ạ,và nếu đóng thuế với 2% thì hết khoảng bao nhiêu tiền để e còn chuẩn bị ạ ,xe em lac se đk 20-10-2009,e không muốn bị mất nhiều tiền thuế nên các cụ hiểu biết thì giúp em tới bến ạ.

trungkhanh02us

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi,em mua xe cách đây 3 năm ,mua của chủ đầu tiên nhé(xe lac se-2009)hồi đó em có làm uqcc ở văn phòng công chứng miền bắc.hôm vừa rồi em qua văn phòng đó mang theo uqcc để hỏi thủ tục làm hđmb,nhân viên ở đó hướng dẫn là bảo quay về chủ cũ lấy cmt,hộ khẩu,đăng ký kết hôn.vì trước đây e mua thằng đấy nó chưa lấy vợ nhưng bây giờ nó có vợ rồi thì phải có cmt của vợ nó.tạm thời lấy bản pho to lên để nhân viên soạn thảo hđmb trước sau đó thì gọi vợ chồng chủ cũ ra ký phát là xong.em về đt cho thằng bán nó bảo là chả biết bố e để sổ hộ khẩu ở đâu.chả biết là nó có gây khó dễ cho em không nữa,nó hẹn để hôm nào nó tìm thấy thì e đt cho.em chán quá nghĩ ra cách là chả cần nó nữa tính làm hđmb cho vợ em,lên hỏi thì nhân viên lại bảo nếu làm như vậy thì e phải đóng 2 lần thuế,em chả hiểu sao lại như vậy cụ nào biết rõ điều này thì giải thích cho e rõ với ạ.em cũng nóng lòng muốn sang tên vì mua 3 năm rồi mà cứ như là xe đi mượn ý...à cho em hỏi thêm là nếu làm hđmb thì ghi số tiền khoảng bao nhiêu ạ,và nếu đóng thuế với 2% thì hết khoảng bao nhiêu tiền để e còn chuẩn bị ạ ,xe em lac se đk 20-10-2009,e không muốn bị mất nhiều tiền thuế nên các cụ hiểu biết thì giúp em tới bến ạ.
Em vừa làm HĐMB cho vợ buổi sáng nay xong, ra thuế nộp 2% bình thường, cụ yên tâm nhé ko phải đóng 2 lần đâu

quynh.nt

Xe hơi
Nhà cháu cũng vừa làm xong thủ tục sang tên cho vợ cả bằng UQCC do phòng số 2 VP phát hành. Tuy nhiên cháu chỉ mất 200k tiền khám xe + 200k tiền kiểm tra hồ sơ. Không mất tiền cà số khung số máy ^^

nvh_hn

Xe container
Ngon nghẻ có khi em cũng làm cái:D

TranThiBich

Xe tăng
Cụ lại phá giá rùi, em dự trường hợp của cụ không vấn đề gì đâu, CCUQ Vĩnh Phúc hay ở đâu cũng thế thôi vì các VPCC có giá trị như nhau trên toàn quốc ợ..
đúng rồi cụ ợ, hợp đồng ở đâu cũng giống nhau thôi,