Em mới hạ gầm Ỉn, các cụ vào ném đá nhé!

quantute

Xe máy
Ban In di ma mua grandis, chu do nhu bac thi do lam gi cho phi tien
Em cung dang chay In, em thay In khong dang de do
Bac cu nguyen ban de loi nuoc Ha noi khi troi mua cho suong

SmallRiver

Xe điện
Đây là toàn thân em nó, cũng không có gì khác biệt lắm, nếu nhìn kỹ sẽ thấy em nó không chổng mông lên lên nữa:

Còn chỗ thấp nhất của gầm, là chỗ có cái thanh giằng ngang to đùng, đây ạ:

Chỉ còn 15 cm, cũng tạm đủ - Bằng với sedan!
Muốn đẹp hơn, thì lắp bộ lốp 215/65/R15 chắc nhìn pro hơn chút!

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Chà, bận quá, giờ mới on được. Em tiếp nhé! Một vài cảm nhận sau khi thay lò xo mới: Nhìn bề ngoài sự thay đổi không rõ ràng nhưng khi lăn bánh sự khác biệt thể hiện rõ. Lúc đầu mới lên ngồi thấy nó hơi là lạ như không phải xe mình! :).
1- Trên đường đẹp:

Với tốc độ thấp hầu như không có sự khác biệt mấy, nhưng từ 60km/h trở lên sự khác biệt mới rõ ràng. Cảm giác đầm và chắc nịch. Tước đây, cũng cung đường này lên đến 80 là thấy phiêu phiêu rồi, còn bây giờ lên chăm thấy tự tin lắm. Tình trạng bồng bềnh vẫn còn nhưng giảm đi nhiều. Độ xóc vẫn như xưa, nhưng xóc từ dưới nẩy lên chứ không như trước nữa (cứ như ai đạp vào lưng ấy), dễ chịu hơn nhiều (cái này chắc là do tự sướng đây):)).
Còn tiếp.....

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
2- Cũng trên đường đẹp nhưng nhiều cua:

trên những cung đường như thế này và cua ngặt hơn, phải nói là tuyệt vời. Độ bám đường tăng lên nhiều lắm. Trước đây chỉ dám vào cua với tốc độ 60, nay em thử vào với vận tốc 80, thấy được lắm lắm! (cũng tự sướng).
Để em hút điếu thuốc lào đã nhé....

SmallRiver

Xe điện
3- Còn trên những cung đường đại loại như thế này....

....xóc lắm, dù không chao đi chao lại nhiều lần, không bị hất từ phía sau lưng nữa nhưng em thấy xót cặp phuộc sau lắm:)):)):)).
Còn một điều khá thú vị nữa tý thì quên. Hình như cầu sau hạ thấp xuống thì tiếng ồn gió giảm đi hẳn các cụ ạ. Trước đi ở 60km/h đã thấy ồn gió rồi, nay đi đến 80km/h mới nghe, chẳng biết giải thích thế nào nữa, chắc phải hỏi bác Mèo cho ra nhẽ. Còn đi ở đường nhựa nhưng "lần sần" tiếng ù ù cũng giảm hẳn, hay thật.

SmallRiver

Xe điện
Lời kết: Dù sao Ỉn thì trước sau gì cũng là Ỉn mà thôi. Những công đoạn trên của em mới chỉ là bước thử nghiệm ban đầu, còn nhiều việc cần phải làm tiếp theo: lắp 4 chiếc phuộc nhún loại đi kèm với bộ lò xo này (mùa này mà được mùa em sẽ chơi(k) ), căn chỉnh lại một số thứ....Quan trọng nhất là em đã tìm ra nguyên nhân vì sao Ỉn bồng bềnh đến vậy! Muộn quá rồi, tạm biệt các bác nhé, chúc các bác thượng lộ bình an! Cảm ơn đã đọc bài!
(b)(b)(b)(b)(b). Cheer!

series3

Xe tăng
Nếu hiệu quả đến vậy bác phải đăng ký bản quyền ngay đi rồi hỏi xem Toy VN nó có mua không :21: Thay lò xo ngắn hơn đúng là giúp Ỉn bớt bồng bềnh nhưng em nghĩ họ làm có tính toán cả rồi, bác đã thử chạy đủ tải cả 8 người trên xe chưa? mông em nó có xệ xuống sát đất không :^)

limozin

Xe tải
:41::41::41::41: hay quá bác chủ thớt.

SmallRiver

Xe điện
Nếu hiệu quả đến vậy bác phải đăng ký bản quyền ngay đi rồi hỏi xem Toy VN nó có mua không :21: Thay lò xo ngắn hơn đúng là giúp Ỉn bớt bồng bềnh nhưng em nghĩ họ làm có tính toán cả rồi, bác đã thử chạy đủ tải cả 8 người trên xe chưa? mông em nó có xệ xuống sát đất không :^)

Cải tạo chỉ để phù hợp cho em sử dụng thôi bác à, cả nhà em nếu đi đủ người chắc 1 năm chỉ 1 đến 2 lần mà thôi. Đủ tải tất nhiên là có sệ mông hơn không tải rồi :). Vì hay đi ít người nên em mới làm thế. Còn Toy không những ở Vn mà cả các nơi có Ỉn họ đều thiết kế cho phù hợp với đại đa số người dùng, cái này bác cũng biết mà, bắt bẻ nhau mà làm giề? Chia sẻ tý cho vui thôi, có xui ai làm theo đâu!:'(:'(:'(.

Ho Cong

Xe buýt
Hoan hô tinh thần giám nghĩ dám làm của bác chủ thớt, phải công nhận bác đúng là dân kỹ thuật xịn chứ chẳng chơi...
Làm xong khi chạy thử bác còn rối loạn tiền đình nữa ko? cải biên thế này thì lúc đi kiểm định có mắc mớ gì ko? gặp mưa HN bác có phương án gì chưa?...
Hỏi ngu tý bác thông cảm.

SmallRiver

Xe điện
Hoan hô tinh thần giám nghĩ dám làm của bác chủ thớt, phải công nhận bác đúng là dân kỹ thuật xịn chứ chẳng chơi...
Làm xong khi chạy thử bác còn rối loạn tiền đình nữa ko? cải biên thế này thì lúc đi kiểm định có mắc mớ gì ko? gặp mưa HN bác có phương án gì chưa?...
Hỏi ngu tý bác thông cảm.
Tr­ước đây lội được 50 cm, giờ thì chọn chỗ nào chỉ saau 48 cm mà lội chứ sao?:). Nói là hạ nhưng thực chất chỉ hạ ~ 2 cm thôi. Còn đăng kiểm ư? Chắc cũng không sao đâu, anh em "hiểu" nhau cả mà!!!

tungcalo

Xe điện
Ơ, cụ chủ thớt quê Sơn La hay sao nhỉ? Em toàn thấy ảnh cụ chụp trên đường 6

chuotlang

Xe lừa
Nhìn tổng thể chụp ngang hốc bánh phải hạ đc 4cm ý chứ, sao có 2cm thôi bác. ít vậy thì bác lên mâm to nó cũng tự thấp đi chút đc mà

bin_akon

Xe đạp
khâm phục bác, bữa nào em cũng phải làm con xe em như bác. lại phải nhờ vả bác ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Lạ nhể, vợ 2 em đang tìm cách cho ngỏng lên mấy cm để lội nước, cụ lại hạ chân em nó thế :21::21::21:
Nói vậy thôi chứ dám nghĩ dám làm như cụ chủ thớt em khâm phục đấy :41::41::41:
(hí hí cụ dùng máy khử mùi giống em :21: )

hoangtulsn

Xe máy
Cảm giác lái có thay đổi j so với lúc chưa hạ gầm ko vậy bác ?