Em mới gom lúa tậu được em này mong các bác vào cho ý kiến !

haison77

Xe buýt
Kymco bên Đài tốt hơn chán anh SYM. Mà sym bên mình còn chayj đầy đường, vậy thì có gì phải lo chất lượng của Kymco chứ.
Nói thật, hồi xưa chất lượng Sanyong cực dở. Ai chạy con sanyong dạng cúp cánh én hồi xưa là biêt. Đến nỗi hãng này vô VN k dám xài ten sanyong, phải đổi thành vMEP để bán xe. Sau này mới đổi lại thành SYM - sanyong motor.
Đến giờ thì SYm chất lượng cũng k đến nỗi tệ. Có mỗi honda càng ngày càng chán. Nhà em giờ teog nhà chỉ có mỗi chiếc cup hồi xưa là honda thôi, còn lại là sym với suzuki. Vẫn thấy suzuki chạy ngon.
Cụ chủ có gì lâu lâu cập nhật tình hình em Kymco nhé. Để mọi ng coi thử chú này dạo này ra sao.

Bạn Đường

Xe hơi
Kymco bên Đài tốt hơn chán anh SYM. Mà sym bên mình còn chayj đầy đường, vậy thì có gì phải lo chất lượng của Kymco chứ.
Nói thật, hồi xưa chất lượng Sanyong cực dở. Ai chạy con sanyong dạng cúp cánh én hồi xưa là biêt. Đến nỗi hãng này vô VN k dám xài ten sanyong, phải đổi thành vMEP để bán xe. Sau này mới đổi lại thành SYM - sanyong motor.
Đến giờ thì SYm chất lượng cũng k đến nỗi tệ. Có mỗi honda càng ngày càng chán. Nhà em giờ teog nhà chỉ có mỗi chiếc cup hồi xưa là honda thôi, còn lại là sym với suzuki. Vẫn thấy suzuki chạy ngon.
Cụ chủ có gì lâu lâu cập nhật tình hình em Kymco nhé. Để mọi ng coi thử chú này dạo này ra sao.
Lâu rồi mới có một ý kiến công bằng như cụ. Quan điểm của em thì hãng xe nào giờ cũng chú trọng vô thiết kế và máy móc hết rồi. Nếu không sẽ không cạnh tranh được với các hãng khác.
Báo cáo với các cụ là xe em sau hơn 1 tháng mua xe đã chạy tới mốc: 1376km. Em có test xăng 3 lần, lần đầu được 51km/l, lần 2 đựoc 47km/l. Sau hai lần đo em thấy với cách tính ước lượng như vậy ko chính xác lắm nên lần 3 em quyết đo chính xác bằng cách chạy cho đến khi nó hết cạn xăng, tắt máy (em phải mua 1 lít xăng bỏ vô chai (0,5l)để mang đi phòng). Sau đó em ra cây xăng đổ 5lít +0,5lít em ở chai bỏ vô là =5,5lít. Lúc đồng hồ báo kiệt xăng là 1031km, sau khi chạy đến kiệt xăng, lần này đồng hồ báo ở 1302km. Như vậy: (1302 - 11031)/5.5= 49,27 km/l -> quá ổn (em chạy chủ yếu trong nội thành Sài Gòn - có lúc kẹt, có lúc đường thông). Có cái là cốp xe hơi nóng, em có đi hỏi thì được trả lừoi là chạy hết rốt đa sẽ bớt. Bữa nào em sẽ làm một cú phượt về miền Tây rồi review cho các cụ nhé.

demo_mon

Xe hơi
1 like cho sự dũng cảm của cụ chủ, cho hỏi giá nhiêu vậy cụ ? ( chưa giấy tờ nhé )

Chỉnh sửa cuối:

Biker_Boy

Xe hơi
Nhìn xe cũng đẹp đấy có hơi hướng lai giữa liberty và fly :) .

hanoi beer

Xe điện
Các cụ có dùng xe Đài Loan thì khắc biết . Em xài con Attila già cỗi của em được trên 10 năm , đi bét nhè tua Km mấy vòng rồi em ko nhớ nữa ...Tội nghiệp em nó vỏ ngoài gần như tơi tả hết , uống xăng như bia hơi . Mấy cái phần thay thế hỏng vặt thì không dám nói , riêng về máy móc em nó công nhận là tốt . Buổi sáng mùa đông khởi động thì em nó chấp hết mấy con tên tuổi cùng thời ( nhà em ở chung cư nên sáng ra thằng nào sì xẹt cả buổi mới nổ máy là thấy ngay ). Còn về vận hành thì trong vòng hơn 10 năm em nó chưa hề cho mình đứng đường lần nào . Tuy nhiên mấy ông này đồ không thông dụng nên mỗi lần sửa chữa thay thề phụ tùng thì méo mặt.

Chỉnh sửa cuối:

Bạn Đường

Xe hơi
Các cụ có dùng xe Đài Loan thì khắc biết . Em xài con Attila già cỗi của em được trên 10 năm , đi bét nhè tua Km mấy vòng rồi em ko nhớ nữa ...Tội nghiệp em nó vỏ ngoài gần như tơi tả hết , uống xăng như bia hơi . Mấy cái phần thay thế hỏng vặt thì không dám nói , riêng về máy móc em nó công nhận là tốt . Buổi sáng mùa đông khởi động thì em nó chấp hết mấy con tên tuổi cùng thời ( nhà em ở chung cư nên sáng ra thằng nào sì xẹt cả buổi mới nổ máy là thấy ngay ). Còn về vận hành thì trong vòng hơn 10 năm em nó chưa hề cho mình đứng đường lần nào . Tuy nhiên mấy ông này đồ không thông dụng nên mỗi lần sửa chữa thay thề phụ tùng thì méo mặt.
Đúng là phải trải nghiệm rồi mới biết được tốt xấu thế nào, chứ cứ xem qua mà phán thì ai chả phán được cụ nhỉ. Mấy bữa nay ra đường thấy có người chạy em này rồi, bữa giờ tưởng chỉ có mình em. Muốn chạy lên hỏi thăm mà cụ ấy chạy nhanh quá, vướng đèn đỏ mà mất dấu luôn.

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
đep. đó cụ ạ

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Giống Sh mode của Hòn đá quá
Em hỏi khí không phải cụ làm nghề forum seeding à :D

Hoang.Berty

Xe buýt
nhìn xe trông đầm phết nhưng k biết ăn uống ra sao cụ nhỉ

mitizfashion

Xe hơi
Website
ktom.vn
cái vụ định vị như xe hơi là dư lào hả bác có phải mình đỗ xe đâu là gấu mình biết hết phải không :-?

Bạn Đường

Xe hơi
cái vụ định vị như xe hơi là dư lào hả bác có phải mình đỗ xe đâu là gấu mình biết hết phải không :-?
Nhấn vô là biết xe ở đâu thông qua đèn báo đằng trc vs đuôi xe nhưng chỉ trong bán kính 15m thôi cụ ạ :)) còn mà xa hơn thì cũng pó tay. Mà em đang chán cái lớp nhựa của chìa khoá quá, cứ như đồ chơi ý.