Em mới đi thử xe Ford Focus về!

luklak

Xe điện
Theo cá nhân cảm nhận của em thì cái giá của nó chưa tương xứng với những gì mà nó đem lại nếu xe cộng cả thuế vào thì cũng tầm 1.1 tỷ thì em mua con khác cho nó lành!
Cụ nói đúng đới, 1 trong những yếu tố làm FF12 khó bán là thuế cao quá, với 1,1t có thể mua được bym3 2011, mec 2011 C class đi rồi, cam 10-11 lướt chỉ 8-900

zen-zen

Xe hơi

Hằng Lê

Xe tăng
Trong phố đi tầm 20-30km/h mà 3 giây mới tự động phanh cơ đấy

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
cụ hình như đánh hàng QC hay sao mà đi bộ nhìu thía :D
Dạ . E buôn quần áo thời trang cụ ạ, suốt ngày nằm trên xe khách đường dài với lại đi bộ nên vợ 2 e nằm bơ vơ suốt. 1tháng thì khoảng 8-9 ngày ở china,4- 6 ngày ở Hà nội, bán hàng 4-6 ngày hàng về thì ko có time ăn cơm lẫn đi tè chứ đừng nói chuyện xe, thành ra lấy 3 tháng rồi chưa chạy đc 2k km, chắc cuối năm nay lại nổi máu ngớ ngẩn đổi ford 5cửa lấy mondeo 2011 hay bim 325 cũng nên, bác nào có 2 dòng trên mà có nhã ý lên đời thì để lại số fone cho e nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Xe duyen

Xe buýt
Theo cảm nhận của em thì ford focus mới này ngon,
1. Cánh cửa, đóng rất nhẹ và khít, ko chia thành 2 nấc như FF cũ.
2. chất liệu nội thất ngon hơn, FF cũ chất liệu nhựa tệ không thể tả được.
3. Nhìn khỏe khoắn hơn.
4. Hộp số 6 số ly hợp kép - cái này chạy đường Hà nội là ngon, hữu dụng
5. .......
6. Cộng những cái hơn bên trên lên giá cũng cao hơn. E nghĩ cũng hợp lý mà, so cho cùng thì cũng hơn Altis 2.0 có tí thôi mà, chẳng qua dân mình từ trước đến giờ cứ quen nghĩ Toy là nhất (giá cũng nhất) nên thấy ko quen thôi. Em dự là thêm 1 vài cái chương trình hỗ trợ mua hàng thì Altis với Civic lại nhảy ngược lên đấy chứ.
Em là em ủng hộ FF mặc dù em không đi gầm thấp.:))

rua1977

Xe tải
KHông phải cụ ơi. Em cũng đã lái thử, và chạy mấy trăm cây em 2.0 ở các địa hình và thử cả tính năng này. Hệ thống sẽ tự động phanh ngay tức thì khi phát hiện nguy cơ va chạm, và giữ trong vòng 3 giây để cụ nào đang mải ngắm nghía thì kịp tỉnh ngộ đạp chân vào bàn đạp phanh. Chứ sau 3 giây mới phanh thì chắc là chẳng có nghĩa lý gì nữa.

nakata8686

Xe tải
Cụ nói đúng đới, 1 trong những yếu tố làm FF12 khó bán là thuế cao quá, với 1,1t có thể mua được bym3 2011, mec 2011 C class đi rồi, cam 10-11 lướt chỉ 8-900
Sao cụ cứ so xe mới với xe cũ thế so vậy so sao dc

xe_bo_ja

Xe hơi
Theo cá nhân cảm nhận của em thì cái giá của nó chưa tương xứng với những gì mà nó đem lại nếu xe cộng cả thuế vào thì cũng tầm 1.1 tỷ thì em mua con khác cho nó lành!
em cũng nghĩ thế hihi em là người việt tầm đó em cố tý múc con camry việt nam vậy

ong dat

Xe tăng
Phải nói rằng giá New Focus là quá chát, có lẽ là dòng xe mới chưa chính thức bán trên thị trường nhưng Ford đã đưa giá rồi nên không thể điều chỉnh ngay (chưa bán đã hạ giá so với giá công bố thì ôi quá) !
Các cụ cứ đợi xem, đảm bảo sau khoảng tháng 3, tháng 4/2013 chắc chắn Ford phải điều chỉnh đồng loạt (không chỉ với New focus) nếu muốn tồn tại ở thị trường VN. Thị trường ô tô đang rất trầm lắng ngay cả những ngày cuối năm này cũng vô cùng vắng khách, gần như toàn bộ các hãng xe đang bán ở VN đều đã giảm giá và khuyến mãi khủng, duy nhất có Ford - một hãng cũng không được người VN ưa dùng là lại đang nghe ngóng xem mấy cái xe mới có vớt vát được doanh số bán hàng hay không thôi.
Đây là thông tin giảm giá và khuyến mại để các cụ tham khảo nhé:
http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/thi-truong-oto-cuoi-nam-cac-hang-chay-dua-tim-khach-669831.htm
Đó mới chỉ là bước khởi đầu, sau tết âm và thậm chí cả năm 2013 với tình hình kinh tế tiếp tục đi xuống, thị trường nhà đất có thể xuống đáy (hiện nay lượng tiền đang tập trung rất nhiều để chuẩn bị bắt đáy thị trường nhà đất chứ không còn ưu tiên cho mua xe cuối năm nữa) thì nhu cầu ô tô sẽ không thể và không thể nào có thể cải thiện được. Khi đó không riêng Ford mà nhiều hãng khác cũng phải tiếp tục điều chỉnh để giải tỏa hàng tồn kho nếu không muốn chết.

Hằng Lê viết

Cái này có lẽ do cụ hiểu nhầm ! Nhà e được biết hệ thống hỗ trợ phanh tự động này có 3 giây để cụ phản ứng đưa chân từ ga sang giữ phanh sau khi nó tự động phanh , quá 3 giây nó sẽ tiếp tục hành trình nếu cụ không giữ phanh thì chắc nó sẽ tự ủi trướng ngại đi luôn, còn việc lúc nào phanh tự động thì nó không tính time mà theo khoảng cách !

Chỉnh sửa cuối: